GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

<สอบถาม>เกี่ยวกับไอเทมแรร์จากบอส

Chon_Jindachot

• PK
  • Jr. Member
  • **
คือพวกไอเทมแรร์ 95 99 ที่ปรับให้อยู่ในบอสต่างๆเนี่ย มันมีการได้มาอย่างไรบ้างครับ ตีตายแล้วดรอปกับพื้น/ตีตายแล้วเด้งเข้าตัวประกาศสีเหลือง เช่น คุณxxxxx ได้รับ xxxxxx เป็นรางวัล/ตีตายแล้วเด้งเข้าตัวแล้วไม่ประกาศตัวสีเหลืองเช่น ไปตีกับเพื่อนหลายคน บอสตายใครโชคดีได้แรร99ไว้แล้วเราไม่รู้ตัว/ชิงแล้วขึ้นสีเหลือง/ชิงแล้วไม่ขึ้นสีเหลือง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ^^' (มาถามเฉยๆเน้อไม่ได้สงสัย IiI..___..IiI) 55555

_Mosquito_

• **
ตีตายหรือว่าชิงได้ก็จะประกาศเป็นสีเหลืองให้คนในแมฟนั้นรู้ว่าได้อะไร เช่น  Chon_Jindachot ได้รับเสื้อคลุมมังกรขาว จำนวน 1 ชิ้น เป็นต้น

_Mosquito_

• **

TAMA

• Sr. Member
ถ้าได้รับไอเทมแรร์ ระบบจะส่งเข้าตัวละครอัตโนมัต และประกาศตัวเหลืองว่าใครได้รับไอเทมอะไรในแผนที่นั้นๆ

แต่ถ้าช่องเก็บของเต็มไอเทมแรร์จะดรอปลงพื้นครับ

• PK
  • **
ถ้าได้รับไอเทมแรร์ ระบบจะส่งเข้าตัวละครอัตโนมัต และประกาศตัวเหลืองว่าใครได้รับไอเทมอะไรในแผนที่นั้นๆ

แต่ถ้าช่องเก็บของเต็มไอเทมแรร์จะดรอปลงพื้นครับ
ตีตายหรือว่าชิงได้ก็จะประกาศเป็นสีเหลืองให้คนในแมฟนั้นรู้ว่าได้อะไร เช่น  Chon_Jindachot ได้รับเสื้อคลุมมังกรขาว จำนวน 1 ชิ้น เป็นต้น
ว้าว อย่างนี่เอง ขอบคุณมากครับ

หญิง

• Full Member
                ข้อสำคัญในการตีบอสที่ขาดไม่ได้ ถ้าตัวเราติดกายทิพอยู่แล้วกำลังทำดาเมจใส่บอสอยู่นั้น แต่บอสได้ไปสนใจกับคนอื่นที่มาลากแทน ถึงเราจะตีบอสนั่นตายแต่ของที่ด๊อปได้จะไปเข้าตัวคนที่มาลากบอสนั้นเสีย สุดท้ายอด รู้ใว้ก่อนจะหาว่าไม่เตือน  g#022 g#022

• PK
  • **
                ข้อสำคัญในการตีบอสที่ขาดไม่ได้ ถ้าตัวเราติดกายทิพอยู่แล้วกำลังทำดาเมจใส่บอสอยู่นั้น แต่บอสได้ไปสนใจกับคนอื่นที่มาลากแทน ถึงเราจะตีบอสนั่นตายแต่ของที่ด๊อปได้จะไปเข้าตัวคนที่มาลากบอสนั้นเสีย สุดท้ายอด รู้ใว้ก่อนจะหาว่าไม่เตือน  g#022 g#022
เรื่องนี้ไม่เป็นไรครับ ผมตีกับพี่ สองคน ได้อะไรก้อแบ่งกันไม่มีงุบงิบคับ ><' ขอบคุนที่เตือนครับผม g#031

หญิง

• Full Member
เรื่องนี้ไม่เป็นไรครับ ผมตีกับพี่ สองคน ได้อะไรก้อแบ่งกันไม่มีงุบงิบคับ ><' ขอบคุนที่เตือนครับผม g#031
          เล่นเซิร์ฟดาวปะเดี๋ยวจะไปแย่ง =="บอสตัวใหนด๊อปของดีจะมีคนไปนั่งรอเลย ตีตายก็รอต่อ ส่วนเราขาจรไปตีคนเดียว3จอ แต่บอสที่ไม่ตีมี3ตัว บอสปลา แมงมุมกับผลึก คนเดียวไม่ใหว ที่เหลือได้หมด  g#002 g#002

• PK
  • **
มันดรอปอย่างนี้ครับ ตามรูป

สุดยอดมากครับ เอ่อ นี่ดรอปขวานกับมีด หรือว่า ชิงขวานดรอปมีดครับ
          เล่นเซิร์ฟดาวปะเดี๋ยวจะไปแย่ง =="บอสตัวใหนด๊อปของดีจะมีคนไปนั่งรอเลย ตีตายก็รอต่อ ส่วนเราขาจรไปตีคนเดียว3จอ แต่บอสที่ไม่ตีมี3ตัว บอสปลา แมงมุมกับผลึก คนเดียวไม่ใหว ที่เหลือได้หมด  g#002 g#002
ผมเล่น pk ครับ สำหรับผม บอสที่ไม่ไหวมี นกจุ๊ กับ บิวครับ ส่วนบอสปลา แมงมุม ผลึก ตัวอื่นๆมันมีทริคครับ g#024