GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายงานการทดสอบ "วิธีดึงผลึกวิญญาณ" จากมอนสเตอร์

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
ในวันนี้กระทู้นี้เรียวจะบอกวิธีการดึงผลึกวิญญาณจากมอนสเตอร์กันนะครับ เนื่องจากเผ่าอสุราบางสายจำเป็นต้องใช้ผลึกมอนสเตอร์อยู่บ้าง เช่น อาชีพนักพยากรณ์ นะครับ กระทู้นี้อาจจะสอนได้เข้าใจไม่มาก แต่ก็จะพยายามทำให้ดูครับผม g#019

สกิลที่เราต้องใช้ครับ [หาได้จากอะคาเดมี่ทุกสาขา]

-สัญญาแห่งจิตวิญญาณ
ต้องการ : mp 10 หน่วย
ความาสามารถ : ใช้ดึงวิญญาณของเป้าหมายลงผลึก [เราจำเป็นต้องมีผลึกว่างเปล่า] โอกาสที่ติดขึ้นอยู่กับ HP ของมอนสเตอร์ที่เสียไป [เลือดเหลือน้อยยิ่งติดง่าย] หากติดแล้วให้ทำการฆ่ามอนสเตอร์ถือเป็นอันจบสิ้น
* ระดับผลึกจะขึ้นอยู่กับเลเวลของมอนสเตอร์
ผลึกระดับ1 : มอนสเตอร์เลเวล 1-20
ผลึกระดับ2 : มอนสเตอร์เลเวล 21-40
ผลึกระดับ3 : มอนสเตอร์เลเวล 41-60
ผลึกระดับ4 : มอนสเตอร์เลเวล 61-80
ผลึกระดับ5 : มอนสเตอร์เลเวล 81-99

* ไม่สามารถเก็บผลึกวิญญาณกับมอนสเตอร์ไร้ธาตุหรือวิญญาณได้ [รวมถึงมินิบอสและบอส]

ไอเทมที่ต้องใช้

* หาซื้อได้ตาม NPC ขายไอเทม

วิธีเก็บวิญญาณลงผลึก

อย่างแรก ให้เรามีผลึกวิญญาณว่างเปล่าครับ แล้วตีมอนสเตอร์ให้เหลือเลือดน้อย ๆ ยิ่งดี [โอกาสติดอยู่ที่จำนวน HP ที่เสียไปของมอนสเตอร์]

หากเหลือเลือดน้อย ๆ แล้วให้เรา กดสกิล สัญญาแห่งจิตวิญญาณ ใส่มอนสเตอร์ครับ
* หากติดแล้วจะมีแสงสีขาว ๆ บนหัวมอนสเตอร์

สุดท้ายให้เราตีให้ตายครับ แล้วก็จะได้ผลึกเข้าตัวไปเลย  woon_love

คลิปวิธีการเก็บผลึกวิญญาณครับ

สุดท้ายนี้ขอลาก็เพียงเท่านี้ครับ ข้อมูลหามาได้แค่นี้ ส่วนมอนสเตอร์ไหนธาตุอะไรนั้นในวิกิมีบอกอยู่ครับ   g#006

ข้อมูลรายชื่อมอนสเตอร์ - ธาตุ By : RESET : http://forum.asura.in.th/index.php?topic=13849.0
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มันมีอีกวิธีนึงนะ ใช้สัญญาแห่งจิตวิญญาณใส่ตัวเอง
มันจะเป็นบัพเปิด-ปิด มีดวงแสงสีขาวบนหัวเรา
ทุกครั้งที่ฆ่ามอนสเตอร์ตายจะเสีย mp 20 หน่วย
แต่โอกาสได้ผลึกวิญญาณจะน้อยกว่ากดใช้ใส่มอนสเตอร์
ก็ขึ้นอยู่ักับความห่างของเลเวลเรากับมอนสเตอร์ล่ะนะ
ใช้ได้ดีในจังหวะที่ลากมอนหลายๆตัว ไม่ต้องกดใส่มอนทุกตัว
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member
มันมีอีกวิธีนึงนะ ใช้สัญญาแห่งจิตวิญญาณใส่ตัวเอง
มันจะเป็นบัพเปิด-ปิด มีดวงแสงสีขาวบนหัวเรา
ทุกครั้งที่ฆ่ามอนสเตอร์ตายจะเสีย mp 20 หน่วย
แต่โอกาสได้ผลึกวิญญาณจะน้อยกว่ากดใช้ใส่มอนสเตอร์
ก็ขึ้นอยู่ักับความห่างของเลเวลเรากับมอนสเตอร์ล่ะนะ
ใช้ได้ดีในจังหวะที่ลากมอนหลายๆตัว ไม่ต้องกดใส่มอนทุกตัว

อันนี้ผมพึ่งอัดคลิปเมื่อกี้ครับ กำลังจะทำลงรายงานเดี๋ยวนี้แหละครับ  woon_555
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB

woon_love เค้าใช้วิธีของพี่อิฐและ มักจะลืมกดเสมอๆ เลยตัดปัญหา กดแบบนี้ไว้เลย  woon_love