GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

....ช่วยตอบทีครับ....

lnwlove

• Newbie
  • *

**ผิดแต่จะลงโทษได้ต้องมีหลักฐาน** คำตอบแบบนี้ GM ช่วยตอบทีครับว่าหลักฐานนี่ต้องเอาแบบไหน หรือต้องเอาแบบขายกันแล้วแลกเป็นเงินจริงแล้วถึงจะลงโทษได้ คนเซฟรูปอยู่อีกจังหวัดนึง คนตั้งขายอยู่อีกจังหวัดนึง ถ้าจะลงโทษได้ผมไม่ต้องนั่งรถไปตามหาผู้กระทำผิดรอบประเทศเพื่อหาหลักฐานมาอ้างอิงเหรอครับ ถ้าเค้าไม่หวังผลประโยชน์เค้าก็คงไม่ตั้งในหัวข้อแบบนั้นหรอกครับ ถ้าแบบนั้นทุกคนก็ตั้งขายแบบนั้นได้ เพราะไม่มีหลักฐานที่แน่ชัด พอจะเข้าใจละว่า GM ตัดสินใจในการลงโทษผู้กระทำผิดกันแบบไหน    g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040

จ:Ioาo:ไsมากมาe

• Newbie
  • *
ที่ g#046 บอกว่าต้องมีหลักฐาน อะครับ นายต้องเอารูปที่มีชื่อตัวละครที่ขายของนั้นมาลง เป็นรูปแรกของกระทู้ อะครับ

lnwlove

• Newbie
  • *
ขอบพระคุณมากครับ เข้าใจแจ่มแจ้งกระจ่างแล้วครับ

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
คือทางทีมงานจะรับพิจารณาเฉพาะข้อความแรกของแต่ละกระทู้ครับ

เนื่องจากรูปในข้อความแรกไม่มีชื่อผู้กระทำผิดจึงลงโทษไม่ได้ครับ

แต่ผู้เล่นท่านดังกล่าวจะโดนลงโทษในกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=22096.0 ครับ