GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โดนฆ่าขณะทำการงาน หลายคนเลยย

lnw_Unicorn

• Newbie
  • *
  • lnw_Unicorn&NaomizAA

lnw_Unicorn

• Newbie
  • *
-007-เด็กระยำที่ไหนไม่รู้ มาฆ่าตอนขุดจิว ไม่ยอม นะค่ะ  จีเอ็ม  woon_555 woon_555

Nekopee_Kung @ AvatarOnline

• Newbie
  • *
  • จริงใจ ไม่กลัว หน้าหนา

lnw_Unicorn

• Newbie
  • *

ตั้งมาไม่ได้ให้คนอย่างหล่อนอ่านค่ะ

โปรดเข้าใจ คำว่า สารธารณะ ด้วยนะครับ

สาธารณะ
N. public
    syn:{ส่วนกลาง}{ส่วนรวม}

http://th.w3dictionary.org/index.php?q=%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%98%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B8%B0

ไม่ใช่ว่าเขามาตอบแล้วบอกไม่ได้ให้คนอย่างเขา อ่าน ไปห้ามเขาได้หรอครับ ???

ยิ่งกว่านั้น การใช้ทักษะ"ยิงสนับสนุน"  ไม่ถือเป็นการผิดกฏเกมอย่างใด

การโจมตีผู้เล่นอื่นด้วยวิธีการหรือเทคนิคใดๆ รวมถึงการลาก (Train) มอนส์เตอร์ ถือเป็นส่วนหนึ่งของเกม ซึ่งผู้เล่นต้องอาศัยทักษะของตนเองในการรอดพ้นจากการโดนโจมตีจากผู้เล่นอื่น

อ้างอิง : http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B8%81%E0%B8%8E_%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2_%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%97

โปรดอ่านกฏ กติกา มารยาท ของทุกๆเกม ทุกๆิสิ่งที่เป็นสารธารณะ ให้เข้าใจ ก่อนจะเล่น

หรือกระทำการสิ่งนั้นๆ

woon_bye

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ไม่รู้กฎข้อที่11ของเกมหลอกหรอ   การเล่นเกมมีความเสี่ยง(จะหน้าแตก)โปรดอ่านกฎ กติกามารยาทก่อนตัดสินใจ

lnw_Unicorn

• Newbie
  • *
ค่ะ งั้นก็โทษนะค่ะ ไม่มีอะไรค่ะ อาจจะไม่ได้ติดตามอะไร หลาย ๆ อย่างต่อเนื่องกัน แต่เราเดือดร้อน ตรงที่ว่าไม่ค่อยมีเวลา เล่นหาเงินในเกมส์ลำบาก เผื่อออนทิ้งไว้ แล้วตายไม่ได้เกิด แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเอาเปรียบกันอ่ะนะ

lnw_Unicorn

• Newbie
  • *
หน้าแตกก็เฉย ๆ อ่ะนะ ชินแล้วค่ะ จะว่าไงก็ว่า เราเองก็ได้เวลาเลิกเล่นเหมือนกัน

ลิงป่าาาาาาา

• Newbie
  • *
อยากเลิกก็เลิกไปสิ ไม่มีใครเดือดร้อนอะไรกับคุณเลยนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

ExCuseMe

• Full Member
มัน เอาจริงๆ ก็ไม่ผิด กฏเกม อะคับ เเต่มันเเค่ ผิด กฏ สังคม   g#046 เขาทำอะไร ไม่ได้ หรอกก  อันนี้ ต้องเข้าใจ สัญดาน คน มากกว่า  ทำใจเถอะคับ ที่หลัง ต้องเเอบๆ ขุด  g#027

ลิงป่าาาาาาา

• Newbie
  • *
อ่อม.....ทำไมคุณไปหาในที่โล่งโจ้งน่าวาป แบบนั้นล่ะ? woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **
อยากเลิกก็เลิกไปสิ ไม่มีใครเดือดร้อนอะไรกับคุณเลยนะ woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ก็แค่สงไสน่ะ จะพิมประโยคหลังเพื่อ?
ให้ดูดีหรอ แล้วอะไรที่ทำให้เธอกล้าพูดกล้าตัดสินว่าไม่มีใครเดือดร้อน
แค่สงไส #038

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **
หลงทางในบอร์ดไปเจอพอดี http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19196.0
 เกมนี้ช่องทางการเกรียนมันเยอะ จนเหมือนว่าระบบมันสนับสนุน
จะเล่นเกมนี้ให้สนุกต้องแรงนะจ๊ะตัวเอง คอยอ่านกฏหาข้อมูล กระแสต่างๆในเว็บบอร์ดด้วย ต้องคอยรู้ทันคนเสมอๆนะ

ก็สงสารจขกท. โดนฆ่าแล้วยังโดนใบ้อีก
ก็เป็นตัวอย่างนะ แค่ใช้อารมณ์มันอยู่กับเกมไม่ได้นานหรอก
ดูเกรียนสิ หัวไวดี
 #038 ฆ่าเขา แล้วเอากฏเกมมาทำร้ายคนอื่นอีก

เข้าใจความจริงบ้างสิ ว่าเกมนี้จริงๆเป็นยังไงแนวทางแบบไหน
เพราะไม่รู้อะไรเลยก็จะจบเหมือนอิจขกท.นี้แหละ

ปล. ส่วนตัวเรื่องแบบนี้เบสิคสุดๆ เกรียนมันเยอะ คนเล่นต้องแรงความคิดในทางที่ฉลาด
กุเจอบ่อยจนชินตาแล้ว เพราะเกมนี้ คนมันเกรียนมาก มิน่าละตอนที่กุเล่นใหม่ๆ เข้าไปทักใคร ไม่มีใครตอบเลย
สังคมอสุลา น่าร๊ากกกกกกกกกกกกกกกก อ่ะ  #038

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ยิงสนับสนุนสิท่า  #038 

จะมาทะเลาะกันเองทำไม  ไปด่าคนที่รับปากเอาเรื่องไปเสนอนู้น  ไปถึงไหนแล้ว  ได้ความว่าไง  สมควรปรับ - ไม่สมควรปรับ เหตุผลคือ ....?