GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอถามจีเอ็มหน่อย เรื่อง การซื้อขายm แต่mที่ได้มาเกิดจากการทำบัค ใครจะรับผิดชอบ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  เรื่องของเรื่องทั้งหมดมันคือคุณซวย  g#012 ที่ไปเจอเงินบัค   เค้าซื้อขายเอมกันมาเยอะแยะในทางลับที่ใครๆก็รู้ ไม่มีเกมส์ไหนหรอกครับที่แก้ปัญหาเรื่องซื้อขายเงินและไอเทมได้  ถ้าจะแก้ต้องปิดระบบแลกเปลี่ยนทุกชนิดไปเลย แต่มันไม่สนุก  แต่ที่ไม่มีปัญหายึดคืนเพราะมันเงินมาโดยถูกต้อง ผมบอกแล้วว่าเงินจากบัคตัวนี้ไม่ว่าจะซื้อขายหรือไม่ จะครอบครองได้มาอย่างไร เมื่อเค้าเจอยังไงก็ต้องเอาคืน คุณซวยที่ไปเจอคนที่ทำบัคเอามาขายให้    ถ้าจะเอาผิดหรือเรียกร้องอะไร ต้องไปไล่เอากับคนที่ขายคุณครับ เรื่องนี้จะมาโวยทีมงานไม่ถูกหรอก    แล้วถ้าคุณจะให้เค้าแค่แบนแต่ไม่ยึดเงินจากบัคเหมือนกรณีซื้อขายเอมปรกติ   คุณคิดว่าผู้เล่นคนอื่นจะยอมเหรอครับ เค้ารู้ว่ามีบัคปั๊มเงินแต่ทีมงานไม่เอาคืนกลับยกผลประโยชน์ให้จำเลยไป  แล้วใครเค้าอยากจะเล่นละครับทีนี้   ลองมองกว้างๆน๊ะครับ

และอีกอย่างนึงคือ คุณจะยกเหตุผลอะไรมาก็ตามในเรื่องนี้ ทีมงานเค้าไม่สนใจหรอครับว่าใครจะได้จะเสียอะไร ควรลดหย่อยอะไร กฏเค้าคือห้ามซื้อขาย แต่คุณไปทำที่เค้าห้าม เค้าไม่มานั่งแก้ไขอะไรตรงนี้ให้อยู่แล้ว มันไม่ได้ต่างอะไรจากการที่คุณยอมเสี่ยงไปซื้อเงินเอมแล้วโดนโกง  เค้าก็ช่วยไม่ได้เหมือนกัน

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **
 เป็นตัวอย่างที่ดี เวลาซื้อขายควรดูหนังหน้าผู้ค้าดีๆ เด่วนี้จะซื้อหาอะไร ซื้อกะคนรู้จักคนสนิทเท่านั้น

คห.ส่วนตัว มึนหว่ะ พิมพ์แม่มยาวๆทั้งนั่น
ถึงบางคนในนี้ ทำตัวเลวๆแล้วยังระรื่น คิดว่าดูดีสินะ #038

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เป็นตัวอย่างที่ดี เวลาซื้อขายควรดูหนังหน้าผู้ค้าดีๆ เด่วนี้จะซื้อหาอะไร ซื้อกะคนรู้จักคนสนิทเท่านั้น

คห.ส่วนตัว มึนหว่ะ พิมพ์แม่มยาวๆทั้งนั่น
ถึงบางคนในนี้ ทำตัวเลวๆแล้วยังระรื่น คิดว่าดูดีสินะ #038

คนรู้จักนั่นแหละตัวดี ชอบตีสนิทให้ตายใจ  woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nuping

• Newbie
  • *

การซื้อขายตามกฏผิดอยู่แล้ว ไม่ต้องอ้างหรอกว่าไม่ทำให้ใครเดือดร้อน หรือส่งเสริมเศรษฐกิจภายในเกมส์
ปกติ ทางทีมงานก็ไม่ได้ตามไล่แบนอย่างเข้มข้นอยู่แล้ว เขาก็เปิดช่องให้อย่างกว้างๆ
แต่ก็เตือนกันอยู่ประจำว่ามีความเสี่ยงในการถูกโกง หรือถูกแจ้งแฮกได้
ซึ่งถ้าจะซื้อ ก็ต้องยอมรับความเสี่ยงกันเอาเอง
ตรงกับกรณีนี้เช่นกัน เงินจากการบัคไปแอบซื้อมามันก็เป็นความเสี่ยงอยู่แล้ว ตอนซื้อไม่รู้เหรอว่าเสี่ยงไม่ทางใดสักทางหนึ่ง??

ก็ในเมื่อต้องการซื้อแล้ว ต้องการของถูก ต้องการอะไรง่ายๆ ไม่ต้องซื้อของโซลไปขาย ก็ต้องพร้อมรับความเสี่ยงด้วยสิครับ
ไม่ใช่แจ๊คพ๊อตโดนแล้วมาร้อง  มันดูทุเรศฮะ
ทุกคนเคารพสิทธิ์ของคุณ แต่คุณนั่นแหละ เลือกทางลัดเอาแล้ว กลับไม่ยอมรับผลลัพธ์ของการเลือกนี้

ไม่ต้องไปกล่าวถึงบุคคลที่สาม คนนี้กิลนู้นซื้อเอ็มรึเปล่า ซื้อหรือไม่ อย่างน้อยๆคนเหล่านั้นก็แมนพอที่จะรับผลลัพธ์และการลงโทษ ซึ่งดูดีกว่าคุณมากมาย
ใครกากในสายตาใครไม่ใช่ประเด็นในที่นี้หรอก แต่คุณไม่แมนเลย ที่มาร้องแบบนี้

หาเงินได้ก็ดีครับ วิธีแปลงเงินบาทเป็ยบิลล่าทางเกมส์เองก็มีแนวทางอยู่แล้ว ไปซื้อของโซลห่อเหลืองขายในตลาด
ถ้าทำถูกต้องแล้วมีปัญหา ทุกคนจะอยู่ข้างคุณครับ  แต่ไม่ใช่ทำผิดแล้วมาเรียกร้อง
ร้องไปก็เท่านั้น มีแต่คนสมน้ำหน้าอย่างดีก็สงสารนิดหน่อยครับ

nuping

• Newbie
  • *
แค่อยากให้แชร์เป็นตัวอย่าง ไม่เข้าใจว่ามันทุเรศตรงไหน ยังไงก็ไม่ได้โกงใครหรือทำให้คนเดือดร้อน ยกเว้นพวกมีส่วนได้ประโยชน์จากบัค ที่ผมเรียกร้องให้ลงโทษ ผมว่าไม่แปลกที่พวกคนทำบัคหรือได้ประโยชน์จากบัคจะด่าผม เพราะเปนการทำให้คนเหล่านั้นเสียประโยชน์

Naruta~

• Jr. Member
  • **
แค่อยากให้แชร์เป็นตัวอย่าง ไม่เข้าใจว่ามันทุเรศตรงไหน ยังไงก็ไม่ได้โกงใครหรือทำให้คนเดือดร้อน ยกเว้นพวกมีส่วนได้ประโยชน์จากบัค ที่ผมเรียกร้องให้ลงโทษ ผมว่าไม่แปลกที่พวกคนทำบัคหรือได้ประโยชน์จากบัคจะด่าผม เพราะเปนการทำให้คนเหล่านั้นเสียประโยชน์

quote ชื่อผมแล้วพูดแบบนี้ตั้งใจจะบอกว่าผมทำบัคเหรอครับ?   พาลใหญ่แล้ว เละเทะ~
กรณีบัคครั้งนี้ผมไม่มีส่วนได้ หรือส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น ไม่มีตัวละครไหนที่เข้าข่ายโดนแบนสักตัว
แต่ผ่านมาอ่านกระทู้นี้เฉยๆเท่านั้น ให้เข้าใจไว้ด้วย ผมกล้าท้าให้แบนถาวรทั้งผู้ซื้อและผู้ขายเงินบัค เอาแบบนั้นรึเปล่าหละ

สิ่งที่คุณเรียกร้อง ดูๆอ่านๆ แล้วไม่ใช่การลงโทษคนทำผิด แต่เหมือนจะเป็นการชดเชยให้คนที่ซื้อเอ็มมาจากคนทำบัคนะครับ 
สำหรับคนทำบัคผมคิดว่าแบนถาวรไปเลย ไม่ใช่แค่ขังคุกตัวละครบางตัว ส่วนคนได้รับบัค ซื้อขายของมาการยึดของคืนและแบนเพื่อตรวจสอบไม่ถือว่าเป็นอะไรที่เกินเลยสักนิด
แต่ถ้าไม่ยึดนี่สิปัญหาแน่ 

การซื้อขายเอ็ม ถ้ามองในข้อมูลเกมส์เป็นการเดลโดยให้เปล่า ถ้าแบบนี้ เดลเงินให้ตัวละครไหน ไอดีอื่น แล้วก็โมเมเอาว่าฉันซื้อเอ็มมานะ อย่ามายึด
แบบนี้ก็ยึดเงินไม่ได้สักคน เงินบัคมันก็อยู่ในระบบอยู่ จะไปตามเอาได้ยังไงแค่คิดก็เละเทะแล้ว

ส่วนถ้าไม่รู้ว่าทุเรศตรงไหน ทำผิดกฏแต่ไม่ยอมรับผลลัพธ์ อันนี้มันขึ้นอยู่กับต่อมจิตสำนึกและมุมมองของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน 
คงกล่าวได้เพียงเท่านี้ครับ  g#004  g#004 g#004

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาตชี้แจงครับ

-จขกท. พูดถูกครับว่าในบทลงโทษการซื้อ-ขายเงินบิลล่ากับเงินจริงหรือบัตรเติมเงินต่างๆ นั้นไม่มีการยึดเงินเขียนไว้ครับ

-จขกท. อยากทราบทำไมถึงยึดเงินบิลล่า จำนวนดังกล่าว
คำตอบคือ เนื่องจากเงินบิลล่าจำนวนดังกล่าวเป็นเงินที่ได้มาอย่างไม่ถูกต้องคือมาจากการทำบัคหาทีมงานตรวจพบว่ามีเงินบิลล่าที่มาจากการใช้บัคอยู่ที่ผู้เล่นท่านใดก็จะทำการนำออกจากระบบครับ

-ส่วนที่ จขกท. ถามว่าจะรับผิดชอบยังไงนั้น ทางทีมงานไม่สามารถชดเชยได้ครับเนื่องจากการซื้อ-ขายเงินบิลล่ากับเงินจริงหรือบัตรเติมเงินต่างๆ นั้นเป็นการผิดกฎอยู่แล้วครับ

nuping

• Newbie
  • *
naruta ความคิดตื้นๆอ่านกะทู้ผมแล้วคิดว่าผมย่องยกคนทำบัคว่าประเสริฐหรอ ไปกินหญ้าเถอะ naruta

nuping

• Newbie
  • *
คิดได้เนอะว่าคนซื้อเงินบัคจะรู้ว่าเปนเงินบัค นอกจากพวกเดียวกันหรือพวกคิดตื้นๆ woon_sunny woon_sunny woon_sunny

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
สรุปนะครับเงินที่มาจากบัคดังกล่าวไม่ว่าจะจำนวนเท่าไรหรืออยู่ที่ตัวละครใดก็จำเป็นต้องนำออกจากเกมครับ

ทางทีมงานขออนุญาตล๊อคกระทู้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2012, 17:48:17 โดย จีเอ็มค้างคาวไฟ »