GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากขอแรงเพื่อน ๆ ช่วยคิดหัวข้อโครงงานหน่อยครับ T^T

# Зρ_ησω

• Full Member
  • ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

ขอแรงเพื่อน ๆ ช่วยคิดหัวข้อโครงงานวิทยศาสตร์ หน่อยได้ไหม๊ครับ

เพราะผมจะต้องส่งแผนสรุปให้ผ่านในวันที่ 22 นี้อ่ะครับ

หัวข้อใหญ่นะครับ "อนุรักสิ่งแวดล้อมและพลังงาน"

ขอเป็นโครงงานประเภททดลองนะครับ

(ขออภัยครับที่เรื่องมากไปหน่อย แต่ว่าถ้าทดลองจะทำแผนเสร็จไวกว่าโครงงานประเภทอื่นอะครับ )

ขอขอบคุณทุกคนล่วงหน้ามากครับ TAT

# Зρ_ησω 

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ทดลองการอณุรักษ์สิ่งแวดล้อมและพลังงาน(มั่วแระตู) g#013
ลองอีกอันนะ จะผ่านเกณฑ์มั้ย g#013
อณุรักษ์สิ่งแวดล้อมและพลังงานด้วย... อะไรก็ว่ากันไป(มั่วได้อีกแระตู) g#013
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
ลอง Google ดูครับ มีเยอะ
หาที่ทำในครัวเรือน
การทดลองจะง่าย

ประหยัดไฟ / น้ำ / น้ำมัน / ก๊าซหุงต้ม
บำบัด น้ำ / ดิน   
กำจัดขยะ / ลดขยะ
แปรสภาพของเสีย เอามาทำ UM / ปุ๋ย   

โชคดีครับ ขอให้ได้ A+ g#004