ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโปรแกรมสร้างเกมครับ( ติดตามด้านใน ) ( ขอเกมด้วยน้า !! )  (อ่าน 8084 ครั้ง)

ขอเป็นโปร แกรมสร้างเกม 2D นะครับ ถ้ามีจะขอขอบคุณมากเลย

โปรแกรม แนว ยิงซอมบี้ เหมือน เคาเตอร์ 2D มองจากมุม บน 

โปรแกรม สร้างเกมแนวการ์ดๆ  อยากลองสร้างดูมั้ง

ขอเกม

เกมแนวยิงกัน หรือยิงซอมบี้ แบบ 2D  มีปืนให้เลือกเยอะ มีเซฟ มีอะไร..

อื่นๆก็ได้นะครับ ขอด้วย อยากเล่นPC ขอบคุณมากๆครับ

LLอUหื่u.

• Full Member
สมองระดับนี้ มาริโอ้จะผ่านรึเปล่า  woon_555 woon_555

PETDO   FAIL   DRAMA   

สมองระดับนี้ มาริโอ้จะผ่านรึเปล่า  woon_555 woon_555

เราไม่เคยสร้างเกมแนว มาริโอ้ อะ เคยสร้าง แบบ แนวๆ ยารุตะเหมือนกัน ตอนใช้วินโดว์XP ใช้ RMXP สร้าง  1 อาทิตย์เสร็จ แต่ตอน เปลี่ยนเป็น windows 7 หายหมดและ เลยอยากลองสร้างแบบ  อื่นดูมั้ง

***** ถ้าแถมวิธีใช้ด้วยจะดีมากๆเลยนะ ********

T0Nz

• Full Member
RPG Maker ก็พอ

ดัดแปลงเป็นแนว FPS หรือ เกมการ์ดก็ได้  ( แต่ยุ่งยากหน่อย  ลองไปศึกษาวิธีตามบอร์ดสร้างเกมดู มีหลายบอร์ด )

หรือจะไปก็อบโค้ดเขามา import ใส่ไปเลยก็ได้ เพราะยังไงก็ปรับได้อยู่ดี

ถ้าเพิ่งเริ่มก็สร้างแนว RPG ไปก่อน  ฝึกพอให้ถูๆไถๆ ก็พอ

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• Jr. Member
  • **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
มันไม่ได้สร้างกันง่ายๆนะเฟ้ย woon_555 เกมส์2dมะเคยทำ ทำเป็นแต่3d-3-แต่มันยุ่งยากต้องเขียนโค้่ด*-*

ยารุตะ คุง~

• **
  • โลกใหม่
ลองหาดูนะครับ ใช้ RPG XP เหมือกันเกม เกย์ฮัตสาท(เขียนไม่ถูกภาษาอังกฤษ) คนสร้างเก่งมากๆนะ  woon_sunny
ไม่ก็ลอง game maker

กร็วก

• มนุษย์ดาวอังคาร
  • **
  • กร็วก!!!!.....มันเป็นใครวะ????!!!!....
      g#001 ลองใช้แฟลชก่อนน่าจะดีนะครับ ตามโรงเรียนก็มีสอนอยู่ หรือเรียนพิเศษเอาก็ได้ นอกจากการสร้างแอนิเมชั่นแล้ว ก็ยังสามารถทำเกมได้ด้วยครับ  g#006ถือเป็นพื่นฐานอีกอย่างหนึ่งเลยก็น่าจะได้

ส่วนเกมที่ขอไป ผมแนะนำเกมออนไลน์ไม่ใหม่มากชื่อ Giga Slave ครับ มีปืนเลือกเยอะแน่นอนครับ (เยอะจนตาลายเลย g#033) มีทั้งยิงคน ยิงซอมบร่ ทำภารกิจผ่านฉากไปเรื่อยเรื่อย เล่นง่าย แต่ก็ต้องใช้เทคนิคมากมายในการเล่นนะครับ เป็นเกมที่ผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน g#004

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ผมหัดใช้โฟโต้ชอบอยู่  อยากออกแบบภาพให้สวยๆก่อนค่อยเอาไปแปะในเกม g#031

woon_love

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
ใช้ Game Maker (ถ้าใช้เป็นนะ แต่ดูจากคนตั้งกระทู้แล้ว คิดว่าไม่เป็นแน่นอน)
ไม่งั้นก็ใช้ RPG Maker (แต่ถ้าจะทำก็ยุ่งยากหน่อยนะ ถ้าจะทำเกมแนวพวกนั้นต้องอึดเรื่องการเช็คเงื่อนไขมากๆ คิดว่าก็คงทำไม่เป็นอีก)
ส่วนโปรแกรมอื่นๆก็มีเยอะแยะ แต่เราคิดว่าอย่างจขกท.คงไ่ม่รอดหรอก
แต่ถ้าอยากทำจริงๆนะ

RPG Maker ก็พอ

ดัดแปลงเป็นแนว FPS หรือ เกมการ์ดก็ได้  ( แต่ยุ่งยากหน่อย  ลองไปศึกษาวิธีตามบอร์ดสร้างเกมดู มีหลายบอร์ด )

หรือจะไปก็อบโค้ดเขามา import ใส่ไปเลยก็ได้ เพราะยังไงก็ปรับได้อยู่ดี

ถ้าเพิ่งเริ่มก็สร้างแนว RPG ไปก่อน  ฝึกพอให้ถูๆไถๆ ก็พอ

♫13ANK♫

• **
เขียนโค้ดเองจบ  woon_bye woon_bye woon_bye