GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีอาสา darkness_boom เข้ามาตอบกระทู้ทีครับ มาเป็นจีได้เส้นปะวะ!!

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
จีเอมอาสา..คัดจากเสียวโหวต..มีข้อดีตรงไหน.... g#025 g#025 g#025

ดีตรงที่ ผ่านมาได้โดยคนส่วนใหญ่ยอมรับและไม่ค่อยมีใครค้าน

ไม่ใช่ผ่านมาโดยไม่โหวต เข้ามาหน้ามึนๆ แถมประวัตที่ไม่ค่อยดีตามหลังมาบานเลย

โอกาสมันไมไ่ด้มาบ่อยๆ ตอนมีให้ไม่ไขว่คว้ามาคร่ำครวญเอาตอนนี้มันก้อสายไปแล้วคับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
จีเอมอาสา..คัดจากเสียวโหวต..มีข้อดีตรงไหน.... g#025 g#025 g#025

ดีตรงที่ ผ่านมาได้โดยคนส่วนใหญ่ยอมรับและไม่ค่อยมีใครค้าน

ไม่ใช่ผ่านมาโดยไม่โหวต เข้ามาหน้ามึนๆ แถมประวัตที่ไม่ค่อยดีตามหลังมาบานเลย

โอกาสมันไมไ่ด้มาบ่อยๆ ตอนมีให้ไม่ไขว่คว้ามาคร่ำครวญเอาตอนนี้มันก้อสายไปแล้วคับ

โอกาสปั้มก็มีมากเช่นกัน  g#024

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • Jr. Member
  • **

ขอโทษนะ บอกไปแล้วว่า ผมเห็นคนในกลุ่มคุณ หรือคุณนี้แหละ หยิบ เลย ส่งยกกลุ่ม

แต่อย่างที่บอก ถ้าคุณขอหลักฐานว่า"ไหนหลักฐานที่คนในกลุ่มขโมยไป"

ถ้าผมขอหลักฐานว่า" ผมขอหลักฐานว่า ผมส่งจุดเซฟคุณตอนไหน" คุณจะให้หลักฐานผมได้ไหม ?

การหยิบไม่ใช้ 1 นาทีถึงหยิบได้นิ เพียงเสี้ยววินาที ก็หยิบได้แล้ว

ถามที ใครจะมานั่งกดปริ๊นสกีน คอยจับผิดคนทรุจริตหา ?

คุณก็เหมือนกัน เพียงผมส่งจุดเซฟคุณก็ไม่ได้มานั่งกด ปริ๊นสกีน รอว่าเมื่อไหร่ผมจะส่งจุดเซฟ

เพราะว่าทุกๆอย่างที่เกิดขึ้น ทั้งผมทั้งคุณไม่รู้ว่ามันจะ้เกิด

โปรดเข้าใจด้วย ขอร้อง

เซิฟดาวดึงมีโหวตด้วยเหลอผมเพิ่งรู้  เหอะๆ มันมีที่ไหนคุณ g#023 g#023 g#023

อยากจะถามละหมดเซิฟจะมีใครชอบนิสัยมันมั้ง g#023 g#023 g#023

อย่างน้อยหลายๆึคนก็ไม่ได้ดูทีึ่กิจกรรมเดียวแล้วกันครับ แล้วไม่ใช้ว่า ทุกๆคนจะไม่ชอบผม แล้วถ้าถามว่า หมดเซิฟจะมีใครชอบผมมั้ง

ตอบได้เลยแหละ ว่ามี  woon_555

ก็บอกไปแล้วไงครับ ว่าไม่มีหลักฐานแต่เห็นด้วยตาหนะ แล้วใครจะมานั่งกด ปริ๊นสกีนครับ เวลาหยิบมันเพียงเสี้ยววินาที

แล้วที่ส่งหนะ มันเป็นเพียงกติกาเท่านั้น กลุ่มของคุณทำผิดเ้อง

ผมไม่อยากทะเลาะนะ เพราะมันเป็นกฏ

มารศาสตรา

• Full Member
ดาวดึงส์มันไม่ได้โหวตน่ะสิ เพราะคนสมัครมันน้อย ทีมงานก็น่ามืดตามัวยัดๆไปให้ครบๆก็แค่นั้นแหล่ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
มันผิดตรง จีอาสาพลาดเองที่ใช้คำสั่งผิด  g#017

ประเด็นคือไม่มีหลักฐานว่าเจ้าของกระทู้ขโมยของแล้วไปส่งกลับจุดเซฟได้ไง

woon_huh woon_huh

มารศาสตรา

ลุแก่อำนาจไง ไม่มีหลักฐาน แต่ส่งเขากลับจุดเซฟ ให้เด็กไม่สิ้นกลิ่นน้ำนมมาเป็นอาสาก็แบบนี้แหล่ะ ความรับผิดชอบไม่มี สักแต่ว่าอยากเป็นอาสา คำสั่งอะไรที่ที่พอจะใช้ก็ใช้ไปแบบส่งเดช ลาออกไปเถอะพวกบ้าอำนาจ

Buzaba`

• แด๊นนนนน
มันผิดตรง จีอาสาพลาดเองที่ใช้คำสั่งผิด  g#017

ประเด็นคือไม่มีหลักฐานว่าเจ้าของกระทู้ขโมยของแล้วไปส่งกลับจุดเซฟได้ไง

woon_huh woon_huh

มันทิ้งของไงเรยโดนเกบ

AsunAllI3araTz

g#019จะไปกดเซฟหลักฐานไรทันได้ไงครับ  g#019
มันอยู่ที่ จิตสำนึก ท้าผิดก็ยอมรับ ไป ไม่พอใจก็อย่าร่วมกิจกรรมเขาละกัลผม ว่า
จะมา ว่ากัลเพื่ออะไรอะ ล็อกๆไปเลยก็ดีไร้สาระ  g#037

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
บ้าไปแล้ว เกรียนเจอเกรียน แค่เศษวุ้นจะมาดราม่ากันทำไม ของรางวัลคนชนะคือแว่นแดงหูเอล์ฟหรือไง กิจกรรมลุกนั่ง ใส่หมวก ตามหาจี หรืออื่นๆ เค้าก็มีส่งผิดและส่งถูก ไม่เคยมีใครมาขอหลักฐานโวยวายอะไรขนาดนี้

"จีสั่งให้ผมลุกผมก็ลุกแล้วจีจะส่งผมกลับทำไม ขอหลักฐานว่าผมนั่งด้วย"

CacAloz

ขอตังเตื่อนในส่วนของจีเอ็มอาสานะครับ

การจัดกิจกรรมนั้น กิจกรรมที่เลือกจัดขอให้กติการัดกลุมและสามารถตรวจสอบได้นะครับเพื่อป้องกันปัญหาต่างๆที่ตามมา อย่างเช่นกรณีนี้

หากคิดกิจกรรมใหม่ๆ ขึ้นมาก็ลองปรึกษาจีเอ็มทุกท่านได้นะครับ ว่ามันมีช่องโหว่ที่ทำให้เกิดปัญหามากน้อยเพียงใด

ทางทีมงานไม่แนะนำให้จีเอ็มอาสานั้นมีปากเสียงกับผู้เล่นน่ะครับ  g#004

ปล.ยังไงก็จะมีการตักเตือนจีเอ็มอาสาแน่นอนครับในส่วนนี้