GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม การเลือกซื้อกีตาร์ ด่วนหน่อยน้า

sharkpod

• Newbie
  • *
อะโห่ไม่ได้เข้ามานานบอรด์เปลี่ยนไปใช่ไหม? 
คือว่าเราจะซื้อกีตาร์ให้แฟนอ่า มันอยากได้กีตาร์โป่งแบบไอทีข้างหลังมันนูนๆ
เราลองถามกูเกิ้ลเขาบอกว่าถ้ายังเล่นไม่เป็นให้ไปยืมคนอื่นเล่นเราก็บอกให้มันลองไปเล่นดูก่อน
มันก้จับอะไรก็ไม่รู้ได้แล้วอะ แต่คือเราไม่รู้เลยไง
เลยอยากมาถามวิธีซื้อเราจะไปซื้อกับเพื่อน เพื่อนแม่งก็ไม่รู้เหมือนกัน  woon_cry

ใครรู้วิธีการเลือก ใครเล่นใครใช้ช่วยบอกเราทีน้า จะซื้อวันที่25นี้แล้ว
เรามีตังเก็บอยู่ประมาณ4พันอะ กะไ้ว้ว่าจะไปซื้อที่ฟิวรังสิต
ไม่ก็เซยีร์อ่าา ช่วยแนะนำที ขอร้องละค่ะ!  g#001

♠ ◘ • † ReiTa † • ◘ ♠

• Jr. Member
  • **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
เคยซื้อมารตฐานประมาณ1800 ถุงใส่กีตาร์อีกประมาณ200 ร้านคนรู้จักน่ะ  g#015
ถ้าซื้อในห้างน่าจะแพงอยู่ ... แนะนำไม่ถูกแหะ
-EveryTime You Kissed Me...

sharkpod

• Newbie
  • *
เคยซื้อมารตฐานประมาณ1800 ถุงใส่กีตาร์อีกประมาณ200 ร้านคนรู้จักน่ะ  g#015
ถ้าซื้อในห้างน่าจะแพงอยู่ ... แนะนำไม่ถูกแหะ

TT

• **
  • [ตามหาพี่ไออ์] ^^ เข้ามาดูทุกวันจ้า ^^
ลองไปเดินดูก่อนสิ แต่ระวังอย่าซื้อกีตาร์เก่านะ หลังมันจะโก่งและเจ๊งง่าย
ลองให้เจ้าของร้านแนะนำดู ก็ดี

sharkpod

• Newbie
  • *
ลองไปเดินดูก่อนสิ แต่ระวังอย่าซื้อกีตาร์เก่านะ หลังมันจะโก่งและเจ๊งง่าย

ก็คิดว่ายังงั้นนะคะ แต่กลัวคนขายมันหลอกอ่าคือเราไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับกีตาร์สักอย่างเลย
เวลาจะลองเสียงก็ทำไม่เป็น เลยมาขอคำแนะนำอะคะ
แต่ว่าก็ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ :)

• **

ก็คิดว่ายังงั้นนะคะ แต่กลัวคนขายมันหลอกอ่าคือเราไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับกีตาร์สักอย่างเลย
เวลาจะลองเสียงก็ทำไม่เป็น เลยมาขอคำแนะนำอะคะ
แต่ว่าก็ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ :)
ถ้าซื้อในห้าง คงไม่หลอกหรอก อีกอย่างคงจะเป็นของมารตฐานทั้งหมดแหละ
ว่าแต่กีตาร์นี่ถ้าซื้อแล้วมันมีใบรับรอง รึเปล่า ลองถามร้านดู ถ้ามีก็ขอเจ้าของร้านมาด้วยน้อ
อะใช่ๆอย่าลืมให้ทางร้านปรับสายมาให้นะ ปรับเองเดี๋ยวเสียงเพี้ยน  g#004

sharkpod

• Newbie
  • *

ถ้าซื้อในห้าง คงไม่หลอกหรอก อีกอย่างคงจะเป็นของมารตฐานทั้งหมดแหละ
ว่าแต่กีตาร์นี่ถ้าซื้อแล้วมันมีใบรับรอง รึเปล่า ลองถามร้านดู ถ้ามีก็ขอเจ้าของร้านมาด้วยน้อ
อะใช่ๆอย่าลืมให้ทางร้านปรับสายมาให้นะ ปรับเองเดี๋ยวเสียงเพี้ยน  g#004

ขอบคุณมากค่ะ :)))

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เล่นไม่เป็นก็ซื้อได้ ถ้าตั้งใจจะฝึกจริงๆ แนะนำให้ซื้อมาเลย
มีของตัวเองดีกว่าไปยืมของเพื่อนมาฝึกนะ
อย่างผมนี่ใช้ของเพื่อนหัดเอาเอง กว่าจะเป็นตั้ง 4 เดือน
พอผมซื้อเป็นของตัวเอง น้องผมมันฝึกแค่ 2 เดือนมันก็เล่นเป็นแล้วล่ะ

ถ้าจะเอาแบบหลังเต่านี่ ราคาไม่สูงมากไม่เกิน 2500 ผมแนะนำยี่ห้อ Faster คับ
เป็นรุ่นตัวเล็กนะ ไม้ทั้งตัว เป็นโปร่งไฟฟ้า (ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แระ)
ของผมใช้ Faster เหมือนกันแต่เป็นอีกรุ่นที่ปรับเสียงได้เยอะกว่า ราคาเลยสูง

หรือถ้าจะซื้อมาฝึกก่อนนี่ ผมแนะนำ JoJo หรือไม่ก็ยามาฮ่าธรรมดาคับ
เลือกเอาแล้วกันคับ จะเอาแบบคลาสสิคหรือธรรมดา ราคาคงไม่เกิน 2000

อย่าไปซื้อในห้างเลยคับ มือหนึ่งก็จริง แต่แพง และประกันห่วยมาก
ซื้อในร้านขายอุปกรณ์ดนตรีเลยดีกว่าคับ ชัวร์ และเค้าจะให้คำแนะนำเราได้ดีกว่า

ป.ล.อยากมีแฟนอย่างนี้มั่งจัง  g#041
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
เล่นไม่เป็นก็ซื้อได้ ถ้าตั้งใจจะฝึกจริงๆ แนะนำให้ซื้อมาเลย
มีของตัวเองดีกว่าไปยืมของเพื่อนมาฝึกนะ
อย่างผมนี่ใช้ของเพื่อนหัดเอาเอง กว่าจะเป็นตั้ง 4 เดือน
พอผมซื้อเป็นของตัวเอง น้องผมมันฝึกแค่ 2 เดือนมันก็เล่นเป็นแล้วล่ะ

ถ้าจะเอาแบบหลังเต่านี่ ราคาไม่สูงมากไม่เกิน 2500 ผมแนะนำยี่ห้อ Faster คับ
เป็นรุ่นตัวเล็กนะ ไม้ทั้งตัว เป็นโปร่งไฟฟ้า (ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้แระ)
ของผมใช้ Faster เหมือนกันแต่เป็นอีกรุ่นที่ปรับเสียงได้เยอะกว่า ราคาเลยสูง

หรือถ้าจะซื้อมาฝึกก่อนนี่ ผมแนะนำ JoJo หรือไม่ก็ยามาฮ่าธรรมดาคับ
เลือกเอาแล้วกันคับ จะเอาแบบคลาสสิคหรือธรรมดา ราคาคงไม่เกิน 2000

อย่าไปซื้อในห้างเลยคับ มือหนึ่งก็จริง แต่แพง และประกันห่วยมาก
ซื้อในร้านขายอุปกรณ์ดนตรีเลยดีกว่าคับ ชัวร์ และเค้าจะให้คำแนะนำเราได้ดีกว่า

ป.ล.อยากมีแฟนอย่างนี้มั่งจัง  g#041

ฝึกยากมั้ยอ่ะ ครูบอกเล่นจนนิ้วด้านเลย คอร์ดเยอะด้วย g#040
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ฝึกความด้านของนิ้วก็ง่ายๆ เวลาว่างๆ
ใส่กางเกงยืนก็นั่งเกากางเกงไป นั่งที่โต๊ะก็เอาปลายนิ้วเคาะโต๊ะไป
เป็นการฝึกความคล่องของนิ้วด้วยนะ ส่วนมากพวกที่เล่นคลาสสิคเค้าเกากันจนกางเกงเป็นรูเลย
เรียกว่า ฝึกปิ๊กกิ้ง ไม่ยากหรอก ถ้าชอบจริงๆ ก็ลองเข้าคอสเรียนซัก 3 เดือนก็จะเล่นเก่งพอใช้ได้
แต่ผมขี้เกียจเรียน บวกกับไม่ได้เล่นตามกระแสเพื่อโชว์หญิงตามเพื่อนผมสมัยนั้นอ่ะ
แต่ที่หัดเล่นเพราะเวลานั่งร้องเพลงกันมันจะได้มีบรรยากาศหน่อย ไม่ใช่นั่งตะโกนเนื้อเพลงกันอย่างเดียว เหอะๆ
 g#037
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

sharkpod

• Newbie
  • *

อู้ยยย! ขอบคุณมากค่ะ เป็นคำแนะนำที่เยี่ยมยอดมาก  g#008
แล้วเดี๋ยวจะลองไปเดินๆดูตามร้านขายเครื่องดนตรีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ :))