GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอให้นี่เป็นครั้งสุดท้ายที่โดนโกง zZ-Gereen-Zz

Flux

• Jr. Member
  • **
โง่เองยังจะไปโทษเค้า 55555555* สมโง่ควย

ออกมาดิ้นอย่างงี้แสดงว่า กำลังใช้ช่องทางนี้หากินอยู่สินะ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

samunpai1

รายชื่อคนโกงเอาจริงๆแทบไม่มีประโยชน์อะไีรเลย เพราะคาอดตเวล10ไม่ได้ปั้นยากอะไร เปลี่ยนตัวโกงไปได้เรื่อยๆ

ในราย ชื่อคน โกง อะ เค้า บอก วิธี การเดล ของ ให้ สังเกตุดี ๆ เเละ ใจเย็น ๆ ด้วย นะ คับ
                    ใคร ไม่ อ่าน เเล้ว มา ว่า ไม่มีประโยชน์ ก็ กลับ ไป อ่าน ดู นะ คับ
                    พวก ที่ เข้า ใจ อะ จะรู็ การ เดล ของ ก่อนกด ตกลง อะ คับ
                      เเค่ ใจเย็น ๆ สัก หน่อย ก็ ไม่ โดน โกง เดล ของ ละ คับ
ขีดเส้นใต้2บรรทัดล่าง แต่ได้ข่าวว่าจขกท.โดนโกง...ปูนาขาเกตัวใหญ่ซะไม่มี ตรึงๆๆๆ   #038 #038 #038

KC-L3

• Newbie
  • *
รายชื่อคนโกงเอาจริงๆแทบไม่มีประโยชน์อะไีรเลย เพราะคาอดตเวล10ไม่ได้ปั้นยากอะไร เปลี่ยนตัวโกงไปได้เรื่อยๆ

ในราย ชื่อคน โกง อะ เค้า บอก วิธี การเดล ของ ให้ สังเกตุดี ๆ เเละ ใจเย็น ๆ ด้วย นะ คับ
                    ใคร ไม่ อ่าน เเล้ว มา ว่า ไม่มีประโยชน์ ก็ กลับ ไป อ่าน ดู นะ คับ
                    พวก ที่ เข้า ใจ อะ จะรู็ การ เดล ของ ก่อนกด ตกลง อะ คับ
                      เเค่ ใจเย็น ๆ สัก หน่อย ก็ ไม่ โดน โกง เดล ของ ละ คับ
ขีดเส้นใต้2บรรทัดล่าง แต่ได้ข่าวว่าจขกท.โดนโกง...ปูนาขาเกตัวใหญ่ซะไม่มี ตรึงๆๆๆ   #038 #038 #038
ใคร หรอ คับ โดน โกง ผม หรอ

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เราเข้าใจนะคะ อารมณ์ของคนที่จะโกงเมื่อเอาดีอย่างปกติไม่ได้แล้ว ก็คงต้องลงมือทำแบบนี้ไงคะ เนื่องด้วยไม่มีอะไรสามารถจะหยุด"กลุ่มคนทักษะพิเศษ" เหล่านี้ได้ มันก็มีแต่จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จนกลายเป็นสังคมๆหนึ่งได้เลย การที่เราจะTradeของนั้น เข้าใจว่าต้องยืนอยู่บนความมีสติ แต่ไม่เคยได้ยิน หรือผ่านตามาหรือคะว่า ลิงยังตกต้นไม้ (หรือ : สี่เท้ายังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง) ไม่มีใครมีสิทธิ์จะไปสามารถด่าคนอื่นได้หรอกค่ะว่าโง่ เพราะในขณะที่ด่าคนอื่นนั้น ตัวเองยังไม่สามารถทำประโยชน์ หรือแสดงความฉลาดออกได้เลย

จุดประสงค์ของกระทู้นี้ ต้องการแสดงให้เห็นถึงความเป็นมนุษย์ค่ะ ถ้าได้อ่านจากในรูป คงจะรู้ว่าเราพยายามจะบอกไปแล้วว่าเรานั้นหาเงิน หาของมาได้ยากขนาดไหน แต่คนๆนั้น (zZ-Gereen-Zz) กลับไม่ได้มีความเข้าใจแต่อย่างใดเลย แล้วยิ่งมาพบกับการตัดสินของท่านผู้ดูแลระบบเกม ก็ทำให้เข้าใจเลยค่ะว่า สังคมที่เต็มไปด้วย อนารยธรรมมันมีอยู่จริงๆ และจะยังมีอยู่ต่อไป ในการที่เราโดนโกง และแจ้งปํญหาขอความช่วยเหลือนั้น เรามั่นใจว่ายังไง มันก็มีหลายปัจจัยที่จะทำให้ทางท่านผู้ดูแลเกม ได้ช่วยเหลือเรา เช่น หลักฐาน การให้ข้อมูลของเรา หรือจะเป็นการตรวจสอบของระบบ(ไม่มั่นใจว่าสามารถทำได้หรือไม่) แต่ผลที่ออกมากลับให้บอกว่า เป็นการตกลงเทรดของทั้งสองฝ่าย ซึ่งจุดนี้ไม่ควรจะนำมาเหมารวมกับการเทรดของเพื่อการค้า เพราะการกดจำนวนตัวเลขนั้น สามารถเพิ่ม หรือลดได้อย่างอิสระ นี่ไม่ใช่ระบบการล็อคตัวเลข ที่พอกดแล้ว จะกดลดจำนวนลงไม่ได้

จากกรณีนี้ทำให้เข้าใจว่า เราไม่สามารถทำอะไรได้เลยค่ะ ! นอกจากรออ่านข้อความบั่นทอนจิตใจ และผู้เล่นที่ "มีทักษะพิเศษ"เล่นอย่างมีความสุขต่อไป แต่เราก็เชื่อนะคะว่าทุกคนมีความเป็นมนุษย์พอ อยากจะด่าเรา หรืออะไรก็เชิญค่ะ ขอแค่ท่านๆ ที่ด่าเรา หรือเข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ ไม่โดนโกงก็พอ :) จำไว้นะคะ ไม่มีใครช่วยคุณได้จริงๆ

LiNe_

• Newbie
  • *
การสูญเสียเงินจากความประมาทของตรเองผมก็โดนมาเมื่อวาน

เรารอเดลตังกับเพื่อนแต่เพื่อนรวมตังอยู่ ผมจะไปดูไฮไลบอล ผมก็เลยตัดสินใจจะตั้งร้านขาย เศษวุ้น29m เท่าจำนวนตังที่จะเอามาจากเพื่อน

แต่.......ดันไปตั้งผิดเป็น ตั้งร้านรับซะงั้น เศษวุ้น29m เหนาะๆ

และมีคนมาโยน นาม  Bullet_For-My_Valentine ตอนซิบไปขอคืน เห็นเป็น วอลอคชาย กิว เทพมอ  g#037

อันนี้ผมไม่โทษความโลภของเขาน่ะ คือผมรีบเองไม่ทันดูว่าตั้งร้านผิดจนเพื่อนทักและมันโยนของใส่ไปล่ะ ก็ไม่อะไรมาก

แต่มันก็มาจากความ รีบและไม่รอบคอบของเรานั่นเอง ผมซิบขอคืนไม่ตอบผมออกเกมหนี ก็ช่างมันมะได้คืนก็ม่ายคิดมาก  g#022

แต่.....มีครั้งนึงผมตั้งขายอำพันผิด แล้วมีคน กิวเทพมอเนี่ยดึงไปชื่อ Devillroom39 ไรนี่ล่ะ

ผมก็ขอคืน เขาก็ให้ สบายๆ 

สุดท้ายฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย อย่าพลาดแบบ จขกท และผมน่ะ เครฟฟฟฟฟฟฟฟ  g#037

ความโลภของคนมันไม่เหมือนกัน

ครั้งแรก ตั้งขายผิด ครั้ง 2 ตั้งรับผิด อืมๆ ใครละที่ผิด

qasdf

• Newbie
  • *
รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้มันจะสาระเลวซะเองหล่ะ กุว่ามันกุเรื่องขึ้นแล้วว่ะพวกเรา คนพันธุ์เหรี้ย จังไร

X-Burner

การสูญเสียเงินจากความประมาทของตรเองผมก็โดนมาเมื่อวาน

เรารอเดลตังกับเพื่อนแต่เพื่อนรวมตังอยู่ ผมจะไปดูไฮไลบอล ผมก็เลยตัดสินใจจะตั้งร้านขาย เศษวุ้น29m เท่าจำนวนตังที่จะเอามาจากเพื่อน

แต่.......ดันไปตั้งผิดเป็น ตั้งร้านรับซะงั้น เศษวุ้น29m เหนาะๆ

และมีคนมาโยน นาม  Bullet_For-My_Valentine ตอนซิบไปขอคืน เห็นเป็น วอลอคชาย กิว เทพมอ  g#037

อันนี้ผมไม่โทษความโลภของเขาน่ะ คือผมรีบเองไม่ทันดูว่าตั้งร้านผิดจนเพื่อนทักและมันโยนของใส่ไปล่ะ ก็ไม่อะไรมาก

แต่มันก็มาจากความ รีบและไม่รอบคอบของเรานั่นเอง ผมซิบขอคืนไม่ตอบผมออกเกมหนี ก็ช่างมันมะได้คืนก็ม่ายคิดมาก  g#022

แต่.....มีครั้งนึงผมตั้งขายอำพันผิด แล้วมีคน กิวเทพมอเนี่ยดึงไปชื่อ Devillroom39 ไรนี่ล่ะ

ผมก็ขอคืน เขาก็ให้ สบายๆ 

สุดท้ายฝากถึงพ่อค้าแม่ค้าทั้งหลาย อย่าพลาดแบบ จขกท และผมน่ะ เครฟฟฟฟฟฟฟฟ  g#037

ความโลภของคนมันไม่เหมือนกัน

ครั้งแรก ตั้งขายผิด ครั้ง 2 ตั้งรับผิด อืมๆ ใครละที่ผิด

ก็ไม่ได้โทษใครนิ  woon_huh

เห็นผมโวยวาย กระวนกระวาย กระสัน ดิ้นรน โทษใคร ตามทวงงุ้งงิ้ง ปญอ หรอ  woon_huh ก็ไม่

ก็แค่โพสเตือนใจ ผู้ค้าขาย  woon_huh ผิดหรือเปล่าครับผม  woon_huh

.

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เอ ไม่ทราบว่าเรากุเรื่อง สร้างเรื่องอะไรคะ ? สับสนนะเนี่ย ขอข้อมูลที่สามารถเข้าใจเป็นรูปธรรมด้วยจ้า