GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[ SPOIL ] ระบบรวมอุปกรณ์ และ เหมืองทองคำขาว

akina666

• Newbie
  • *
-ความสามารถ 5 ดาว ค่าพลังอยู่ในช่วง 61% - 100%

มันมีอัตราโป๊ะเช๊ะด้วย งี้ถ้า ดวงเว้อหน่อย ถ้าอาวุด5ดาว สุ่มได้ อัตราโป๊ะ100เปอ มันจะไม่โกงไปหรองับ

มันไม่ใช่ตรงๆนะ แบบ 100 เปออาจเพิ่มแค่ 40% ไรงี้

40% -.- โป๊ะแอสเขาก็เท่าที่ผมถามพี่ในกิลมาเขาอัตราโก๊ะ 50เปอกันแล้วได้อีก40 ก็90 มันก็มากไปอยู่ดีไม่ใช่หรอคับ -.- แล้วแอสใส่ได้2ข้างด้วย มันจะไม่โกงกันหรองับ

sweetbg1

• Newbie
  • *
-ความสามารถ 5 ดาว ค่าพลังอยู่ในช่วง 61% - 100%

มันมีอัตราโป๊ะเช๊ะด้วย งี้ถ้า ดวงเว้อหน่อย ถ้าอาวุด5ดาว สุ่มได้ อัตราโป๊ะ100เปอ มันจะไม่โกงไปหรองับ

ไม่ไช่คับ
อย่างเช่นเลือด 100% ถ้าได้ 100% คือ 1000HP

อัตราโปะ 100% น่าจะ 10% คับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด

มันไม่ใช่ตรงๆนะ แบบ 100 เปออาจเพิ่มแค่ 40% ไรงี้

40% -.- โป๊ะแอสเขาก็เท่าที่ผมถามพี่ในกิลมาเขาอัตราโก๊ะ 50เปอกันแล้วได้อีก40 ก็90 มันก็มากไปอยู่ดีไม่ใช่หรอคับ -.- แล้วแอสใส่ได้2ข้างด้วย มันจะไม่โกงกันหรองับ

แค่สมมุติ -3-" ว่าตัวเลขมันไม่ใช่ 100% เป้ะ

นิuจาlร้Lงา

• Newbie
  • *
อธิบายไม่ค่อยเคลีย

ขอตัวอย่างประกอบให้เห็นภาพหน่อยครับ

เอาดาบเก๊ 2 อัน ไปผสมกัน ได้ดาบเก๊สุ่มยศ 1 ดาวมาอันนึง เอาไปตีบวกต่อเพื่อเลื่อนดาว ถ้าสำเร็จ ดาวเพิ่ม ถ้าแหก ยศหาย

มีหลายคำถามมากเลยครับท่านเบล

เช่น 

- ของ(จุติ6) ต้อง จุติ6เหมือนกันไหม ?

- ถ้าอาวุธยศเทพอยู่แล้ว  อันที่มาฟิวชั่นต้องยศเทพเหมือนกันไหม

-----

"ความสามารถ 5 ดาว ค่าพลังอยู่ในช่วง 61% - 100% " 

เพิ่มเป็นเปอเซนต์ใช่หรือไม่

เช่น ถ้าผมสุ่มไอเทมสองชิ้น ได้  MAX HP และ MAX MP  5ดาว 100%   แปลว่าตัวละครของผมจะเหมือนใส่แหวนดินเลยใช่ไหม ?

งงเหมือนกัน ลองไปถามในทู้ลุงโอ้ตเลยน่าจะดีกว่า ;3; http://forum.gameindy.com/index.php?topic=30441.645

เดี๋ยวตอนเช้ามาตอบเน้อ

1.ไอเท็มจุติ ต้องใช่ระดับจุติเท่ากันจึงจะฟิวชั่นได้ ถ้าอย่างนี้ฟิวชั่นก่อนแล้วค่อยจุก็จะประหยัดต้นทุนกว่ากันอีกอ่ะสิถ้าอย่างนั่นพวกจุ6ก็เงิบกันไป จริงๆน่าจะทำไม่ต้องจุเท่ากันดีกว่านะ

2.ไอเท็มวัตถุดิบ(ชิ้นที่หาย)ไม่จำเป็นต้องมียศใดๆ

3.%ของการฟิวชั่นนี้ หมายถึง%ของค่าสูงสุดที่ระบบจะให้ต่อ ability หนึ่งที่สุ่มได้เช่น ระบบกำหนดไว้ HP MAX 1000 สมมติปัจุบัน ค่าที่มีอยู่คือ 30% จะได้ว่าเพิ่ม HP MAX ให้ 300

4.การฟิวชั่น(ครั้งแรก) จะได้ 1 ดาว เสมอ แต่อาจได้ ability 1-4 ชนิด ถ้าผู้เล่นพอใจกับ ability ที่สุ่มได้ ก็ค่อย upgrade fusion ต่อไป (ใช้ดีเบียมทองคำขาวสุ่มเลื่อนระดับดาว) หรือไม่พอใจก็หาไอเท็มวัถุดิบ(ชิ้นที่ต้องหาย)มาทำการฟิวชั่นใหม่

careвeaя •

• คนสวยไง ←
  • ไม่เสือกสิครับ

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
ไม่เห็นด้วยกับระบบฟิวชั่นของข้อที่ 1 คับ g#015
เพราะจุติแรร์นั้น ยาก+แย่งกันตีบอส+ %ติดจุติอีก  g#027

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
เลวมากครับสำหรับการซื้อขายไอเทมในตอนนี้เพราะตอนนี้ราคาของในตลาดเริ่มเปลี่ยนแปลงเริ่มมีการกักตุนไอเทมเข้าไปแล้ว พี่โคครับเกมส์จะเล่นให้สนุกต้องไม่เห็นแก่ได้และสนับสนุนแต่ให้ผู้เล่นเติมเงินนะครับ ยึดหลักคุณธรรมบ้างลดการเห็นแก่ได้แล้วผู้เล่นจะได้อยู่คู่อสุรากันเรื่อยไป ไม่ใช่เหลือแต่พวกลงทุนไปเยอะแล้วถอนตัวไม่ขึ้น กับพวกหน้าใหม่ที่หลงผิดมาแล้วก็ผ่านไปสุดท้ายก็รอพวกที่ถอนตัวไม่ขึ้นล้มหายตายจากไปแล้วก็รวมเซิรฟให้คนดูเหมือนเยอะ ทุกวันนี้ที่นรกเค้าก็บ่นเป็นพักๆแล้วนะครับว่าเหมือนถูกบีบแล้วครับออนได้ 200 คนนั้นน่ะทำกันได้  ได้โปรดมองการไกลอย่าเอาแค่เศษเงินเฉพาะกลุ่มเพราะผู้เล่นจะเหลือน้อยลงแล้วจะไปกันไม่รอดครับ

.Limited

• Newbie
  • *
เลวมากครับสำหรับการซื้อขายไอเทมในตอนนี้เพราะตอนนี้ราคาของในตลาดเริ่มเปลี่ยนแปลงเริ่มมีการกักตุนไอเทมเข้าไปแล้ว พี่โคครับเกมส์จะเล่นให้สนุกต้องไม่เห็นแก่ได้และสนับสนุนแต่ให้ผู้เล่นเติมเงินนะครับ ยึดหลักคุณธรรมบ้างลดการเห็นแก่ได้แล้วผู้เล่นจะได้อยู่คู่อสุรากันเรื่อยไป ไม่ใช่เหลือแต่พวกลงทุนไปเยอะแล้วถอนตัวไม่ขึ้น กับพวกหน้าใหม่ที่หลงผิดมาแล้วก็ผ่านไปสุดท้ายก็รอพวกที่ถอนตัวไม่ขึ้นล้มหายตายจากไปแล้วก็รวมเซิรฟให้คนดูเหมือนเยอะ ทุกวันนี้ที่นรกเค้าก็บ่นเป็นพักๆแล้วนะครับว่าเหมือนถูกบีบแล้วครับออนได้ 200 คนนั้นน่ะทำกันได้  ได้โปรดมองการไกลอย่าเอาแค่เศษเงินเฉพาะกลุ่มเพราะผู้เล่นจะเหลือน้อยลงแล้วจะไปกันไม่รอดครับ

โดนใจ woon_555

sweetbg1

• Newbie
  • *

โดนใจคับ
ลองให้โหวต กันปะคับ
ว่ามีใครต้องการระบบนี้มั้ง

อ่อนซ้อม

• **

โดนใจคับ
ลองให้โหวต กันปะคับ
ว่ามีใครต้องการระบบนี้มั้ง

คนคิดเลว คิดชั่ว คิดเอาแต่ได้ มีแต่ทีมงานมีหรือมันจะให้ผู้เล่นมาโหวตแต่ถ้าให้พวกมันโหวตกันเองก็จะมีแต่เรื่องเอาแต่ได้นี่แหละมาให้พวกผู้เล่นปวดหัวว่าเค้าหวังดีให้ไอเทมดีขึ้นโดยแลกกับผลประโยชน์ แต่ถ้าเรามานึกดูดีๆ โว๊ย แม่เจ้า นี่พวกมุงเห็นแก่ได้กันเกินไปแล้วคิดอะไรกันฟะตีบวกยศไอเทม แล้วต้องมาจุติแรร์ แล้วต้องมาฟิวส์ชั่นกันอีกหลายขั้นตอนยังไม่มีอะไรมาการันตีได้เลยว่ามันจะพัฒนาไอเทมให้เทพขึ้นอีกโดยมีระบบบ้าๆ แบบไม่จบไม่สิ้นนี่ขึ้นมาอีก คุณธรรมน่ะคุณธรรมสะกดท่องจำแล้วทำให้ได้บ้างทีมงานอสุราเอาคุณธรรมนะครับไม่เอามุงจะทำ เพราะถ้ามุงจะทำอย่างเดียวนี่เดี๋ยวอนาคตสวรรค์กับนรกคงได้มารวมเซิฟร์กันซักวันเนื่องจากไม่มีคนมาเล่นกับระบบแถพัฒนาอาวุธไม่จบไม่สิ้นเล่นจากเด็กจนแก่ก็ไม่มีทีท่าว่าจะได้ของเทพที่สุดซักที ชิชะ ไร้คุณธรรมและสามัญสำนึก

ออม คร๊าาบ

• **
 เเค่ +แฟชั่นกับ+รางยังไม่เส็ด หาเรื่องมา กินตังอีกเเล้วหรอ  woon_angry

魔境傳說

• ชื่อ DwarD_4545 , PK
  • Newbie
  • *
  • ลอง Copy and Search เดี๋ยวก็รู้
สงสัยจีคิดว่าเรารวยล่ะสิ ดีเบียม ถ้าอัตราดรอปดีหน่อย เดี๋ยวก็ดรอปได้แล้ว แต่รวมอาวุธเนี้ยยยย ..... มันแพงไปนะ บางอัน 120m ดรอปเองก็โดนแย่งมอน

สงสัยจีคิดว่า พวกเรา รวยยยยย!! แล้วล่ะสิ บางคนที่รวยเขาก็หาเงินจนคอมเกือบระเบิดเลยนะ
สีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก 3 อันดับ

อันดับ 1 สีเขียว
อันดับ 2 สีฟ้า,น้ำเงิน
อันดับ 3 สีขาว

coalapanda

• Administrator
สำหรับเรื่องแรร์จุติ ทางทีมงานประชุมกันแล้วครับ โดยจะกำหนดเงื่อนไขคือแรร์ที่เอามาฟิวชั่นกับแรร์หลัก(เช่นแรร์จุติ 6) ต้องไม่ผ่านการจุติครับ