GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่องเล่าห้อง GAMEINDY (คุยกับจีเอ็มชิวๆ ขำๆ)

tHe kIP

• Newbie
  • *
อยากจะถามเรื่อง ทำไมเผ่า ถึงใส่โล่ไม่ได้อ่ะครับ ทั้งๆที่ใส่อาวุธมือเดียว เอาจริงๆพลังป้องกัน หรือ พลังโจมตี ของเผ่าถือว่าน้อยนะครับถ้าเทียบกับมนุษย์
แล้วทำไมถึงให้เผ่าถือโล่ไม่ได้อีกอ่ะครับ ทั้งๆที่ฝั่งมนุษย์ แม้แต่คาเดทยังถือโล่ได้ แล้วพอจะเป็นไปได้มั๊ยครับ ที่จะปรับให้เผ่าถือโล่ได้

-ZinG-

• Jr. Member
  • **
  • IกsียuIท่าuั้uที่จ:oยู่รoด
จีโคล่า อยากให้ช่วยดูหน่อยแรชาป95 สกิว เทพอัสนีสถิต

มันกินเอมพีเยอะไปไหม ขนาดกดอาหารยังเด้งไม่ทันเลย

แค่ค่าเปิดก็50เปอและ และจะไหนกินอีก40เปอทุกๆ5วิ

มันกินเยอะเกิน ผมอยากให้ปรับเปนแบบตัวเลขเลย

ช่วยพิจารนา ด้วย  woon_o_o

coalapanda

• Administrator
  • Full Member

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
ท่านโค ทำไม 19:38 กว่าๆ ผมค้าง พอออกเกม จะเข้าใหม่ แล้วเข้ามาปุบ มันขับผมออกจากระบบตลอดเลยอะ เข้าไม่ได้เลย เป็นอะไรหรอครับท่านโค  woon_angry เน็ตก็ปกติ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เซิฟเป็นอะไรหรอครับ ช่วยที  woon_cry

~๐ Ryan ๐~

สิ้นสุดการรอคอย เหมืองทองคำขาว ....
กระทู้เหมืองทองคำขาวมันหายไปแล้ว หาไม่เจอ 55

จัดเต็ม

สิ้นสุดการรอคอย เหมืองทองคำขาว ....
ลืมการงานกับตลาดกลางกันแล้วใช่มะ ทีระบบอะไรที่ทำเงินได้ล่ะมาไวโคตรๆ G#007 G#007 G#007

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
 g#046 โอ๊ต ขอดูรายละเอียดการฟิวชั่นไอเท็มด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  g#031

coalapanda

ท่านโค ทำไม 19:38 กว่าๆ ผมค้าง พอออกเกม จะเข้าใหม่ แล้วเข้ามาปุบ มันขับผมออกจากระบบตลอดเลยอะ เข้าไม่ได้เลย เป็นอะไรหรอครับท่านโค  woon_angry เน็ตก็ปกติ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เซิฟเป็นอะไรหรอครับ ช่วยที  woon_cry

อันนั้นน่าจะชดเชยไปแล้วนะครับ

coalapanda

ลืมการงานกับตลาดกลางกันแล้วใช่มะ ทีระบบอะไรที่ทำเงินได้ล่ะมาไวโคตรๆ G#007 G#007 G#007

ไม่เคยลืมตลาดกลางครับ เพราะระบบนี้ผมอยากได้เองนะเนี่ย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นกาารที่เราจะลงระบบอะไรนั้นขึ้นอยู่กับการประชุมทีมครับผม ผมก็รอเช่นกันนะ

coalapanda

g#046 โอ๊ต ขอดูรายละเอียดการฟิวชั่นไอเท็มด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  g#031

รายละเอียดทั้งหมดอยู่ในกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33897.0 หมดแล้วครับท่าน ถ้าสงสัยตรงไหนสามารถสอบถามเพิ่มมาได้ครับ แต่ทีมงานจะไม่บอกเกี่ยวกับค่าพลังแบบตรงๆนะ ตรงนี้จะให้ผู้เล่นค้นหาเองครับผม แต่จะกำหนดช่วง % ในแต่ละดาวให้ครับ

Vi vi

รายละเอียดทั้งหมดอยู่ในกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33897.0 หมดแล้วครับท่าน ถ้าสงสัยตรงไหนสามารถสอบถามเพิ่มมาได้ครับ แต่ทีมงานจะไม่บอกเกี่ยวกับค่าพลังแบบตรงๆนะ ตรงนี้จะให้ผู้เล่นค้นหาเองครับผม แต่จะกำหนดช่วง % ในแต่ละดาวให้ครับ

ขอบคุณมากคับพี่โอ๊ต  g#005

FiRsTMaL

• Newbie
  • *
 g#046 g#046 จีเอมครับ คือ ผมอยากทราบ คอนเซ็บ ของแต่ละอาชีพ จุดเด่นและจุดด้อยของแต่ละอาชีพของเผ่ามนุษย์อะครับ

Vi vi

g#046 g#046 จีเอมครับ คือ ผมอยากทราบ คอนเซ็บ ของแต่ละอาชีพ จุดเด่นและจุดด้อยของแต่ละอาชีพของเผ่ามนุษย์อะครับ

ดูในสารานุกรมอสุรา เลยคับท่าน

Vi vi

พี่โอ๊ต ขอเรื่องถามเรื่อง ดึงจิตคับ ดูตามรูปเลยคับ

^
^
คือตัวผมจุติ6แล้ว แต่ทำไมดึงจิตได้ตอน เวล98.62% คับ ในตาราง บอกจุติ6 สามารถดึงจิตได้ตอน เวล97กว่าๆ นิคับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

^
^
ส่วนรอบต่อมา ไปดึงจิต ต้องเพิ่มไปเป็น 98.80% เลยคับ ยิ่งดึงจิตหลายรอบ เวลยิ่งเพิ่ม จนจะ99อยู่แล้วคับ  woon_hurt

พี่โอ๊ตช่วยทีคับ  g#012

coalapanda

พี่โอ๊ต ขอเรื่องถามเรื่อง ดึงจิตคับ ดูตามรูปเลยคับ

^
^
คือตัวผมจุติ6แล้ว แต่ทำไมดึงจิตได้ตอน เวล98.62% คับ ในตาราง บอกจุติ6 สามารถดึงจิตได้ตอน เวล97กว่าๆ นิคับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

^
^
ส่วนรอบต่อมา ไปดึงจิต ต้องเพิ่มไปเป็น 98.80% เลยคับ ยิ่งดึงจิตหลายรอบ เวลยิ่งเพิ่ม จนจะ99อยู่แล้วคับ  woon_hurt

พี่โอ๊ตช่วยทีคับ  g#012

สำหรับเรื่องนี้ตัวแปรที่ทำให้ค่าเหล่านี้ยิ่งเพี้ยนก็คือค่า EXP พิเศษที่เพิ่มเข้ามาเยอะๆครับ ให้ผมเดาคงเป็น การกดยาประเภท EXP 300% ซึ่งมีช่วงนึงที่ได้เคยอธิบายไปครับ ว่ามันมีบัคกรณีเคสของการคูณ EXP พิเศษ ที่ทำให้ base exp มันไปไวเกินครับ มันเลยได้ผลดังตารางนั้น ซึ่งหากเราแก้ไขบัคนี้ ตัวละครผู้เล่นจะเก็บเลเวลช้ากว่าตอนนี้เยอะครับ ก็เลยไม่ได้แก้ไขอะไรไปครับผม