GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถามผู้รู้เรื่องมายคราฟหน่อยครับ(หลอนมาก)

คือก่อนอื่นนะครับ   ถามผู้รู้เกี่ยวกับเกมมายคราฟนะครับ

ก่อนอื่นเล่าประวัติก่อน ผมเล่น ซิงเกิ้ลเพล ซึ้งเล่นคนเดียว ไม่ได้เปิด เซิร์ฟเวอร์ ใดๆ ทั้งสิ้น

จากนั้นคืนหนึ่ง..

ผม ได้เข้าไปในบ้านแล้ว คราฟ ของเล่น ๆ ไว้สำหรับวันถัดไป จากนั้นก็ได้ยินเสียง บึ้่ม.... แถวๆไม่ไกลมาก ก็นึกว่าคริปเปอร์คงมาระเบิดโชคดีที่ไม่โดนบ้าน

จากนั้นก็เลยนอน พอตื่นเช้ามา พบรู ขนาดใหญ่ ลงไปเป็นถ้ำ เรดสโตน เต็ม  ทัชก็เต็ม แล้วมีบรรได แบบว่า ขุดออกไปลึกมาก แต่ ก่อนที่จะลงพบ"TNT"อยู่หนึี่งกล่อง สงสัยมาก ใครเอามาวาง ทั้งๆที่"เล่นคนเดียว"แท้ๆ

จากนั้น คืนต่อไปก็คงคิดว่า อาจจะเป็นบัคอ่ะไรหลุดสักอย่าง เลยนอนต่อ และไม่ได้ มีอ่ะไรแปลก พอ ตื่นมา พบ ทัชเต็ม บ้าน  รอบบ้านเต็มไปด้วย ทัช ผมเลย ไปที่รู ที่เหมือนมีใครระเบิด TNT ลงไป พบว่า มีทัชเต็มไปหมด เรียงแบบ ไม่ไห้เดินแล้วก็พบ บรรได เยอะกว่าก่อน มีทางที่ผมอุดไว้ กลับ เปิดขึ้นมา(มีบรรไดด้วย) ผมหลอนมาก ใครหว่า ?? ตอนนี้ ผมเซฟอยู่ ไม่กล้าเล่น =_= ผมกะว่า ตั้งกระทู้เสร็จจะลองไปสำรวจต่อ แต่ไม่กล้า ใครเล่นมายคราฟเป็น มีประสบการ์ณและรู้ว่ามันเป็นอ่ะไรบอกด้วยครับ หลอน ~~!

เปงไง อ๊ะ ฮีโร่ บาย รู้ชื่อ มอนทุกชนิด(รึป่าว) แต่ไม่เคยได้ยินเลย

มันมาได้ไง  รูปมันเหมือนตัวเราหรอ แล้วทำไมจู่ๆ มันถึงมา ปกติ มอนเตอร์ มันแค่ทำลาย กะ โจมตีเรานิ นี้ ทั้งขุด ระเบิด TNT

แถมยังสร้างบรรไดอีก  g#016 มันอะร๊ายก๊านนนน  g#043

ระหว่าง ไปสำรวจ จู่ๆ ของเด้งออกมาเองงะ เป็นไรวะ หลอน หรือว่า โลกนี้เล่นไม่ได้แล้ว  woon_cry

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member

SLEEP

• **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ที่เล่นอยู่เวอร์ชั่นอะไรครับ
1.ฮีโร่บาย
2.เอ็นเดอร์แมน(ไม่น่าจะใช่)
Status:ออนได้แต่บอร์ด

ผมเล่นอยู่ 1.7.3 ครับ แล้วถามอีกครั้งนะครับ ผมเจอแล้วครับ มันเป็นตัวเหมือนตัวของผมตอนเริ่มแรกอ่ะครับ

แล้ว มันก็ตบผมจนตาย แล้วพอลงไปมันก็ไม่อยู่แล้ว แล้วมันก็ไม่ขุดอ่ะไรเลย ต้องไปฝัง หลุมที่มัน ขุดไว้ แถม เรดสโตน ทัช เต็ม รวยเลย  g#037

แ้ล้วก็ ไปเจอมาสดๆ ผมไป แมพทะเลทราย ที่ไหนสักแห่ง พอตกเย็น ผมเจออ่ะไรตัวเหมือนสีดำๆ ใหญ่ๆ มันตีแรงมาก ตบตีเลือดลดไปครึ่งหลอด มาเกิดอีกทีอยู่ที่บ้าน หลอนมาก มันคือตัวไร

เกิดมาเคยเจอแต่พวก ซอมบี้เขียว / คริปเปอร์ / และไอตัวยิงธนู อะ น่ากลัว เกิดมาพึ่งเคยเจอ  woon_sad2

SLEEP

• **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ผมเล่นอยู่ 1.7.3 ครับ แล้วถามอีกครั้งนะครับ ผมเจอแล้วครับ มันเป็นตัวเหมือนตัวของผมตอนเริ่มแรกอ่ะครับ

แล้ว มันก็ตบผมจนตาย แล้วพอลงไปมันก็ไม่อยู่แล้ว แล้วมันก็ไม่ขุดอ่ะไรเลย ต้องไปฝัง หลุมที่มัน ขุดไว้ แถม เรดสโตน ทัช เต็ม รวยเลย  g#037

แ้ล้วก็ ไปเจอมาสดๆ ผมไป แมพทะเลทราย ที่ไหนสักแห่ง พอตกเย็น ผมเจออ่ะไรตัวเหมือนสีดำๆ ใหญ่ๆ มันตีแรงมาก ตบตีเลือดลดไปครึ่งหลอด มาเกิดอีกทีอยู่ที่บ้าน หลอนมาก มันคือตัวไร

เกิดมาเคยเจอแต่พวก ซอมบี้เขียว / คริปเปอร์ / และไอตัวยิงธนู อะ น่ากลัว เกิดมาพึ่งเคยเจอ  woon_sad2

อัพเดทแพทหน่อยนะ โบราณมาก ตอนนี้มันไปไกลแล้ว   woon_555
ไอ้ตัวเหมือนคนเล่นทีว่ามันคือฮีโร่บาย  (ถ้าไม่ใช่ mod หาโคตรยาก)
ไอ้เปรตสีดำคือเอ็นเดอร์แมน ปกติ 1.7 ไม่มีนะ น่าจะเป็น mod
ไม่ต้องห่วง ตั้งแต่ 1.8+ ไปมีโคตรเยอะ g#009
ปล.ลองศึกษาข้อมูลเอาเองนะ
Status:ออนได้แต่บอร์ด

Coud™

• Full Member
เรายังเล่น 1.0 ยุเลย  g#004 g#004 g#004 g#004 g#004
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<<

• Newbie
  • *
  • เสพความวายเป็นชีวิตจิตใจ:)
    • facebook
กลัวมากนักก็เปิด Peaceful เอา ไม่งั้นไม่ไหว หลอนทั้งบ้าน g#015
ฟ้าxแดง จงเจริญヽ(;▽;)ノ

กลัวมากนักก็เปิด Peaceful เอา ไม่งั้นไม่ไหว หลอนทั้งบ้าน g#015
เหงาแย่ เปิด ฮาร์ด เลย ตอนกลางคืน วิ่งหนีคริปป่าหนุกดี ฮา ~!

สุดท้าย ฮีโร่บลาย ที่ว่าผมก็เจอแล้ว -..- /

แล้วมันก็หายไปแล้ว ~~ โชคดีหรือโชคร้ายที่เจอมัน - -