GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้อสุรา พัฒนาอะไรบ้างลงไว้ครับ (รบกวนจีเปิดอ่านด้วยนะครับ)

LLอUหื่u.

• Full Member
เควสอะตะเอง เอาแบบเกมส์อื่นๆสิ ที่เก้บเควสเพื่ออัพเวล ไปตีมอนเพื่อทำเควส พอเสร็จก็อัพเวล

ทำแบบนี้   คนเล่นหลังๆมันลำบากน้ะ

ช่วยเอาเควสใหม่ๆ สกิลใหม่ๆ + ExP ของเควสเยอะๆหน่อยดิ เกมส์จะงกไรหนักหนาวะ

PETDO   FAIL   DRAMA   

coalapanda

• Administrator
ส่วนผมอยากให้
1.ตัวติดตั้งเปลี่ยนเป็นแพทช์ใหม่ล่าสุดทุกครั้งที่มีแพทช์ใหม่มาครับ  g#001

อาจจะทุกๆ 10-20 แพทช์แทนนะครับ ทุกแพทช์คงไม่ไหวครับ

1.ขอให้ของมันดรอปง่ายขึ้น ทั้งเควส ดิเบียม แรร์
2.อัตราตีบวกเพิ่มขึ้น มันน้อยเหลือหลาย><
3.เพิ่มแม๊พใหม่มอนส์เตอร์ใหม่ที่เหมาะสมกับผู้เล่นทุกระดับ ไม่อยากเล่นแบบเป็นวัฏจักร
4.เพิ่มความสามารถบางอาชีพที่อ่อนๆให้เก่งขึ้น จะได้กระจายกันไปเล่นบ้าง
5.ไอเท็มต่างๆอยากให้มีความสามารถที่น่าสนใจ ไม่ใช่ของเวลสูงๆแต่กากยังกะของเวล40+ความสามารถบางอย่างในไอเท็มไม่ได้ใช้อะไรเลย(ยกตัวอย่าง  แส้หนามดอกงิ้ว ทำไมไม่ให้มึนแทนสับสน-*-)
1.อันนี้คงทำให้ไม่ได้ครับ
2.อันนี้คงทำให้ไม่ได้ครับ
3.อยากจะทำให้ทุกๆ 4 เดือนต่อ 1 แผนที่ครับ
4.พูดกันยากนะ เรื่องนี้ผมว่าลองคุยกันให้เห็นตรงกับเป็นเอกฉันท์ก่อนดีกว่าแล้วค่อยมาเสนอครับ
5.ถ้ามีชิ้นไหนห่วยเกินไปก็ระบุมาเป็นชิ้นๆ พร้อมยกแนวทางการแก้ไขมาครับ ถ้าทีมงานเห็นด้วยจะเอาไปประชุมแล้วปรับแก้ให้ แต่ต้องคำนึงถึงที่มาของมันด้วยนะ

ทำโครงการเดิมที่ค้างเป็นชาติให้เสร็จ
ไม่ต้องไปคิดอันใหม่หรอก อันเก่าอ่ะเอาให้เสร็จก่อนเถอะ
เช่น แผ่นวิญญาณ ของแรร์ ปล่อยผอบเก็บพลังธรรมชาติ บร่าๆๆๆๆ

แผ่นวิญญาณนี่บอกตรงๆว่าเป็นเรื่องที่ทีมงานคิดไว้แต่ยังสรุปไม่ชัดเจนว่าจะให้ทำอะไรครับ ใครมีไอเดียเจ๋งๆก็เสนอมาได้ครับ แต่ในเบื้องต้นทีมงานบางท่านเสนอให้เป็นเรื่องของการ์ดเกมนะ บางท่านก็บอกว่าอาจจะเอาไปตีประกอบอาวุธให้มีคุณสมบัติตามแผ่นวิญญาณนั้นๆ แต่ก็ยังสรุปไม่ลงตัวครับ

point

• Jr. Member
  • **
  • デスノート
ผอบเช่าเมื่อไรจะมา  g#001
ทีมงาน 1 ความคิด ผู้เล่น 1 ความคิด เรามารวมกันได้ 2 ความคิด ^___^

coalapanda

• Administrator
1. รื้อระบบเลเวลมอนสเตอร์ใหม่ เปลี่ยนเลเวล exp ของดรอปยกแผง
   1.1 เพิ่ม exp ของมอนบางตัว เพราะมอนบางตัว เลเวลเท่ากันแต่ exp ได้ไม่เท่ากัน แถมตัวที่ได้น้อยดันฆ่ายากกว่าตัวที่ได้เยอะ  คนเล่นจะได้ไม่กระจุกอยู่เป็นแมพ ๆ  อยากให้กระจายกันบ้าง  บางแมพร้างโคตร เวลไม่ดี เงินไม่เด้ง  - -
   1.2 ย้ายมอนบางตัวออกไปแมพอื่น เช่น ไผ่เดือด จะย้ายไปแมพดุ๊กกี้เพื่ออะไร ตลกดีจัง
   1.3 บางตัวเปอร์ดี๊ดี แต่ขยะไร้ราคา เวลดีเงินไม่ได้ ต้องเสียเวลาตีมังกร หาเกลือ หาดีเบียม ขุดสมุนไพร หาเงินอีก = =

2. ระบบปาร์ตี้
    2.1 อยากให้มีโบนัสในตี้ที่นอกเหนือจากโบนัสเต็ม 16 คน  เช่น ถ้าเป็นเพศเดียวกันหมด +x% สายอาชีพเดียวกัน +x%
    2.2 ระบบแชร์ exp ใครตีน้อยได้น้อย ตีเยอะได้เยอะ แบ่งกันเป็น %  ( ยกเว้นพระ ได้เปอคงที่ )

3. คลาส
    3.1 ปรับความสามารถบางอาชีพให้เก่งขึ้นกว่านี้ (ถึงไม่เก่งขึ้น ก็ขอแค่จุดเด่นที่เป็นชิ้นเป็นอัน) เท่าที่เห็นส่วนใหญ่เล่นอาชีพยอดฮิตทั้งนั้น
    3.2 อย่าปรับลดความสามารถ ขอร้อง  = ="

4. ล่าบอส
    4.1 อยากให้การล่าบอสมันต้องใช้คนเยอะ ๆ ช่วยกันตี สามัคคีกันรุม ไม่ใช่กายวิแล้วยิง พอใกล้ตายก็ให้เทร777  มันสนุกตรงใหน
    4.2 ถ้าจะให้ดี อยากได้ห้องบอสเควส ตีแล้วได้ของชัวร์ ๆ ถึงจะไม่ดีเท่าของดรอปในตอนนี้ก็เถอะ

5. ของสวมใส่
    5.1 ของแรร์ยังดองความสามารถอยู่ เอาใจช่วยให้เสร็จไว ๆ เน้อ  woon_love
    5.2 เพิ่มของสวมใส่ที่ดรอปจากมอนหน่อย เพิ่มอัตราดรอปด้วย เอาแค่ว่าถ้าเก็บที่แมพนี้แล้วต้องได้ของติดตัวไป 2-3 ชิ้น

6. เควส
    5.1 บางเควสทำซะยากเชียว แต่ของรางวัลไม่สมกับเควสเลย
    5.2 เควสเนื้อเรื่อง เควสหาตัง น้อยไปใหม ? เหมือนเป็นเกมแชทไป เก็บเลเวลไป - -

ไว้คิดออกจะเพิ่มใหม่  บางข้อถ้าใครแย้งได้ก็แย้งนะครับ  ผมค่อนข้างมึนพอสมควร  woon_5555 woon_5555

1.1 เสนอมาเป็นตัวๆเลยครับถ้าเห็นว่าสมเหตุสมผลจะปรับแก้ให้ครับ
1.2 ย้ายไม่ให้เป็นทางผ่านของเควสเปลี่ยนอาชีพคลาส 1 ครับ
1.3 ถูกต้องตามความตั้งใจของทีมงานแล้วครับ

2.1 ดีครับน่าสนใจ
2.2 ลองถามพระดูก่อนนะครับ

3.1 ขอรายละเอียดที่แน่นอนมาครับ
3.2 การปรับต้องมองให้รอบด้านครับ มีปรับขึ้นและปรับลง เป็นธรรมดา

4.1 ปรับกายทิพย์ ปรับความลึกลับแห่งกาลเวลา ปรับระเบิดคลั่ง และพลังแห่งความคลั่งออก จะต้องใช้คนเยอะขึ้นและสนุกมากขึ้นแน่นอนครับ
4.2 มีของปลอบใจเลเวล 66 จากบอสอยู่แล้วนะครับ

5.1 กะลังพยายามให้ได้ สัปดาห์ละ 5 ชิ้นคร้าบ
5.2 เกินไปม้าง

6.1 ระบุมาเลยครับ
6.2 มีการเพิ่มในอนาคตแน่นอนครับ ข่าวดีคือเควสนักล่ากำลังปรับเปลี่ยนรูปแบบใหม่ รับรองได้ว่าตรงใจท่านแน่นอน

เบลดคอมโบ woon_angry woon_angry woon_angry

มีแผนการปรับเปลี่ยนแน่นอนครับ (ผมทำเอง)

-Ai-

เอาแค่ แมฟ ใหม่ มาก็พอแล้วว พัฒนาแต่แมฟม้อนใหม่ก็พอ ของช่างมัน   g#004 g#004 g#004 g#004 g#004

อยากได้ ม้อน ใหม่ ๆ ๆ  เจอแต่หน้าเดิม ๆ 

๚Besttinowikl๚

• Sr. Member
  • กลับมาแว้ว
ทำโครงการเดิมที่ค้างเป็นชาติให้เสร็จ
ไม่ต้องไปคิดอันใหม่หรอก อันเก่าอ่ะเอาให้เสร็จก่อนเถอะ
เช่น แผ่นวิญญาณ ของแรร์ ปล่อยผอบเก็บพลังธรรมชาติ บร่าๆๆๆๆ
มีคำว่าบลาๆก็แปลว่า จีเอ็มเกมนี้ดองงานไว้หลายโกฏ
ขออธิบายแทนจีเอ็มนะครับ 
เรื่องแผ่นนี้  จีก็เคยแจ้งไว้หลายรอบแล้วคุณไม่ไปอ่าน
เรื่องอยู่ว่า     สมัยที่เพิ่มสร้างเกมใหม่ๆ(รุ่มโปรเจควัน)   ได้มีโปรแกรมเมอร์คนหนึ่ง สร้างไอเทมนี้ไว้
เพื่อใช้ในอนาคตแต่ทว่า   คนที่สร้างนี้   ได้ออกจากบริษัท ไปแล้ว   ทำไห้ ไอเทมแผ่นวิืญยาน ยังค้างคาอยู่แบบนี้
จะไปโทษจีเอ็มเขาก็ไม่ได้      สรุป  ไอเทมนี้ สร้างไว้เพื่อทดสอบอัตราดรอปของตัวเอง  เพราะัมันใช้อะไรม่ได้

จึงเรียนด้วยประการะเช่นนี้

-ZEST-

• Newbie
  • *
ผมเล่นอสุรามาได้ 9 เดือนแล้ว ผมเห็นแต่ทีมงานอัพเดทแต่โปรโมชั่น แต่ไม่เห็นอัพเดทเกมเลยครับ

สำหรับเกมอื่นๆ ประมาณ 2-3 เดือน ก็อัพเดทเกมแล้ว เช่น อาชีพใหม่ มอนส์เตอร์ใหม่ แมพใหม่ๆ

- อาชีพ กับ ความสามารถ เช่น สายอาชีพที่ถูกลืม
- ความสามารถของ C3 บางอาชีพ เช่น
   - เบอเซอร์เกอร์
   - เซนจูเรี่ยน
- การเติมเงิน กับ การเก็บเลเวล
   - สำหรับผมแล้ว ถ้าเล่นอสุราโดยที่ไม่พึ่งไอเทมบัฟต่างๆที่ต้องใช้เงินโซลซื้อ จะลำบากมากๆครับ เดินก็ช้า เวลก็ยาก

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ให้มีปุ่มเปิด/ปิด เสียงเพลง และเอ๊กเฟ็ก  แบบเลือนมาซ้ายสุดแล้วก็ยังมีเสียงเบาๆให้ได้ยินอยู่นิดๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

ทีที้

อันนี้ ของเก่าที่สัญญาว่าจะทำให้นะ

1เผ่าอสุรา  อย่าลืมนะครับ  ปรับเกมส์นี้จากชื่อ โปรเจ็ควัน เป็นอสุราตั้งแต่บทที่5 จน ปัจจุบันเผ่าพันธ์นี้ ยังคง  เล่นไม่ได้หาทิสทางไม่เจอ  (คงรออีกสัก4-5ปีมั่งถึงลงตัว)
2 แม๊บ เหมืองทองคำ    อาจต้องรอเปลี่ยนชื่อเกมส์อีกครั้ง เพราะ  หายไปจาก ใจ หรือใครๆหลายคนอาจไม่เคยได้ยิน
3 แม๊บ  ป่าดงดิบ ไรนี้ละ(จำชื่อไม่ได้) ที่ตอนแรก โหวดเอาแม๊บไหนมาก่อนสุดได้ได้แม๊บหิมะที่วินโดเนียมา ส่วนอีกแม๊บเก็บเข้ากรุ ดองเค็ม
4การ์ดแผ่นวิณญาณ   อันนี้   ไม่พูดถึง ทีมงานตอบหลายกระทู้แล้ว แต่อ่านๆดีๆ ก็คำตอบเดิม  อีกนาน ยังกำหนดทิศทางไม่ได้
5 คลาส3  บางอาชีพ มี1  บางอาชีพมี 3  สมดุลมาก เท่าเทียมกันสุดๆ แล้วยังมีหน้ามาพัฒนาระบบแบ็ทเทินอีก ไม่ต้องบอกก็รู้อาชีพไหนที่จะชนะ  มีไม่เยอะหลอก
6 ของแรร์  อันนี้เห็นผลมากสุด กำลังพัฒนาเดินหน้าสุดกำลัง  (กางเสื่อนอนรอดูเป็นตามคำพูดหรือเปล่า)ขอ เพียงแค่ แรร์สมชื่อ ไม่ใช่เปลี่ยนจาก แรร์เป็นขยะ ก็พอ
7 ขยะไอเท็มไม่ได้ใช้งาน  ยังคงเปิดได้ ยังคงหาได้อยู่  แต่ใช้งานไม่ได้ (ก็ถ้ามีก็เอาไปขายทิ้งกี้ดิ เก็บทำไม) ประมาณ ฉันไม่รับผิดชอบมีไรมะ

อันนี้ที่ทีมงาน เคยสัญญาจะทำให้(ไม่ต้องถามนะทีมงานคนไหนรับปาก  ขี้เกียจไปค้นกระทู้เก่าๆ)

1บอส   เอาแบบโหด  ยกมาทั้งเซิร์ฟ  ตีกันทั้งกิล  ตีกันเป็นวันๆ   (หายไปไหนแล้ว )
2 ของพรีเมี้ยม   ไหนๆว่า  กลางเดือนสิงหาจะเปลี่ยนชุดใหม่ให้(ครูอุ้ยคอนเฟริม)   นี้จะกลางกันยาแล้วนะ
3 นิวเลสเตอร์11   หายไปเลย  ฉบับ10มีทดแทน  ฉบับ11-12ละ   เอาของฟรี ฉันมา  อย่าเนียน
4แลค โร ค้าง  เน็ทท่านเน่า เน็ดท่านกาก   แต่ เล่นเกมส์อื่นไหลปรื๊ดๆๆ   งง ชิป

พอก่อน ตอนแรกว่าจะเสนอ สิ่งที่อยากได้  แต่พออ่านสิ่งที่ค้างใว้   เฮ้อ  รอก่อน   อีกนาน

มารศาสตรา

พัฒนาฝ่ายโปรแกรมเมอร์ก่อนเลยครับ หาคนมาเพิ่มจะได้ช่วยกันคิดช่วยกัน ถ้าไม่พัฒนาหน่วยนี้ให้มีคนเพิ่มขึ้น ต่อให้เสนออะไรไปมันก็ไม่ทันใจหรอกครับ ตรงข้ามยิ่งเสนอมากงานยิ่งไม่เดินเพราะทีมงานไม่พอ g#031 g#031 g#031 g#031
ปล.บอกบอสหาคนเพิ่มสัก2-3คน ใจถึงๆกล้าๆจ้างโปรแกรมเมอร์หน่อย ถ้าเกมโอเคเริ่มลงตัวแล้ว เงินก็ไหลเข้าบริษัทเอง

T0Nz

บางอันผมก็เสนอมั่ว ๆ มึน ๆ ไปหน่อย อย่าถือสากันนะครับ  g#019

อาจจะมองปัญหาได้ไม่ตรงจุดหรือไม่ลึกพอ เลยเสนอออกมาเป็นภาพรวมเฉย ๆ  woon_o_o