GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

((วิซาร์ด)) คู่หูคู่โหด กระทู้ที่วิซาร์ดทุกคนไม่ควรจะพลาด

น่ารักเนาะ

• Jr. Member
  • **

ลูกศรเวท-เพลิงอัศนีบาต.  ครับ

ถ้าจะสอบถามเรื่องวิซาร์ดต้องกระทู้นี้เท่านั้นได้รับความรู้จากผู้นำด้านวิซาร์ดอย่างแท้จริงจากเซิฟวุ้นสวรรค์

โจ้ครับ I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมเชื่อว่า สมัยนั้นแพทนี้ก็มีแค่คนนี้แหละที่ทำได้

feature=share&list=PLueihG8UJ3sbia8mmcEVbD0irEol817BX

น่ารักเนาะ

• **
 g#008 g#008 จุงเบย จุงเบย จุงเบย

ถ้าจะสอบถามเรื่องวิซาร์ดต้องกระทู้นี้เท่านั้นได้รับความรู้จากผู้นำด้านวิซาร์ดอย่างแท้จริงจากเซิฟวุ้นสวรรค์

น่ารักเนาะ

• **
สำหรับผมพิพบดีกว่านะครับ

ปล.ขอโทดทีนะครับพอดีกระทู้อื่นลายตามากมองไม่เห็นเลยตอบช้า

คนดีสังคมดี

• **
แรร์วิ95ถ้ากดบัฟธาตุจะโดนโจมตีทางกายภาพที่เป็นธาตุทั่วไปแรงขึ้น50%ใช่ไหมหว่า

แล้วถ้าแรร์วิ95(จุติ6)แล้ว ยังโดนตีแรงเหมือนเดิมไหมครับ หรือๆไม่ว่าจุ0-6ก็โดนตีแรงเหมือนกัน

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

Directorr

• Full Member
แรร์วิ95ถ้ากดบัฟธาตุจะโดนโจมตีทางกายภาพที่เป็นธาตุทั่วไปแรงขึ้น50%ใช่ไหมหว่า

แล้วถ้าแรร์วิ95(จุติ6)แล้ว ยังโดนตีแรงเหมือนเดิมไหมครับ หรือๆไม่ว่าจุ0-6ก็โดนตีแรงเหมือนกัน

woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

อย่าไปอ่านคำอธิบายให้งงเลยครับ

คือว่าปกติเวลาเราจะบัฟเป็นธาตุใดๆ จากธาตุ ดิน น้ำ ลม ไฟ

เราจะโดนธาตุทั่วไปโจมตีเข้า 50%  (ตามตารางธาตุของเกมอสุรา)

ให้ดูช่องล่างสุด  ซ้ายสุด (บัฟธาตุจากผู้เล่น) ครับ ไฟ น้ำ ลม ดิน  โดนธาตุทั่วไปแค่ 50% ใช่ไหมครับ

จีเอ็มกลัวว่าวิซาร์ดจะถึกเกินไป(จากที่คนบ่นกันว่าถึกมากๆอยู่แล้ว)   

เลยปรับให้ โดนแรงขึ้น 50% เพื่อให้ ไฟ น้ำ ลม ดิน  โดนโจมตี 100%  ตามปกติ (เหมือนเวลาไม่บัฟธาตุ) ครับ

สรุป.

บัฟธาตุ  โดนโจมตีเท่ากันกับ ตอนไม่บัฟธาตุ หรือตอนไม่ใส่แรร์ใดๆทั้งสิ้นครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

คนดีสังคมดี

• **
ขอถามที่ข้อนะครับ ถ้ากดบัฟธาตุ เช่น ถ้ากดบัฟธาตุดินจะลด ธาตุ น้ำ ลม ไฟ 50% ถ้าถ้าแรร์วิ95(จุติ6) มันลดไหมครับ

Directorr

• Full Member
ขอถามที่ข้อนะครับ ถ้ากดบัฟธาตุ เช่น ถ้ากดบัฟธาตุดินจะลด ธาตุ น้ำ ลม ไฟ 50% ถ้าถ้าแรร์วิ95(จุติ6) มันลดไหมครับ

ลดหมดครับ เบาลงเห็นๆเลย
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

น่ารักเนาะ

• **
ขอบคุณครับ

Sikarinth

• **
เจ้าของกระทู้นี้ เลิกเล่นถาวรแล้วใช่มั้ยเนี่ย หนึ่งในตำนานสวรรค์เลย เสียดายไม่มาป้องกัน ABT