GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทอสุราประจำวันพุธที่ 22 มิถุนายน 2554

โชคดีจังที่ตัวหลักทำแค่ลอกหนังกับล่าสัตว์ ขอแนะซักอย่างน๊ะครับบอร์ดน่าจะทำให้มันคล้าย ๆ แบบเก่าน๊ะครับรู้สึกว่าตอนนี้อะไร ๆ จะปนกันไปหมดแระ

I'm SoFake

• Jr. Member
  • **
  • In Time
จาปรับเปลี่ยนอะรัยก้อสงสารผู้บริโภคบ้างนะ ทีมงาน อย่าเอาแต่ปรับตามใจกันแบบนี้ เกมนี้มันเป็นลูกโซ่ บริษัทจาอยู่ได้ก้อต้องลูกค้านะ ทีมงาน

g#008 g#008

Everlasting love

• **
เวลาจุติแล้ว เซตจุ ทักษะที่สะสมมาเช่น ตัวๆดับ9 เรียกบอสดับ 9 นายเก่งจังดับ 9 ขอตัง ดับ9 เวลาจุเเล้วไม่ได้ ใช้ทักษะเหล่านี้เลย ไม่ทราบว่าทักษะ เหล่านี้จะหายไหมครับ

P a t c h a :)

• Full Member
เพิ่มระบบ Team Battle

g#005 g#005 g#005

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

อุ้ย

• **
ขอบคุณนะครับจี  จีขอถาม1เรื่องที
เรื่อง “ไม่มีรูปแจ้งทีมงาน”  อะครับ
พอไปอยู่ที่ไหนทุกที่มันบอกไม่มีรูปตลอดเลยอะ  ช่วยแก้ไขด่วนด้วยนะครับ ใครเป็นแบบนี้ขอความกรุณาอ้างกระทู้อันนี้ด้วยนะครับ g#046 g#046
ผมขอสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะครับว่า เรื่อง “ไม่มีรูปแจ้งทีมงาน”   มีลักษณะ ของปัญหาเป็นยังไง เกิดขึ้นที่ไหนครับ

ถ้าจะให้ดีมีภาพประกอบจะดีมากครับ

-_panda_-

ปรับไม่ให้ได้ค่าประสบการณ์ของทักษะคลาส3 เมื่อฝึกกับ มอนการงานเช่น หินแร่ ต้นไม้ คุ่หู อันนี้เข้าใจเพื่อเป็นการไม่ให้เอาออโต้เม้าเข้ามาใช้ในเกม
 แต่ว่าบางทักษะเช่น แสงเทพ คำพูด(ตะโกน) กรงน้ำแข็ง แรงดึงดูด ระเบิดคลั่ง  ร่างกายพิษ ดาบธาตุ เกราะคุ้มกาย เสาวิญญาณ
 ทักษะพวกนี้ไม่ต้องใช้กับมอนสเตอร์ ก็สามารถฝึกได้โดยใช้ ออโต้เม้า  เอาไปคิดดูดีๆน่ะครับ มันจะมีการเหลี่ยมล้ำขั้นตอนการฝึกของแต่ล่ะอาชีพแต่ล่ะทักษะรึป่าว   

g#040 g#040 g#040

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• **
แรปบนจะพาอาชีพอื่นเดือดร้อนด้วยเปล่า woon_sunny

ไม่เห็นด้วยอย่าแรงเลยตั้งร้านกะรับซื้อหาย g#030

เห้อ..เกม ถ้อยหลังดำดิ่งลงเหวสู่ก้นนรก g#030

ปิศาจ

GM ช่วยตอบมาให้ชันเจนหน่อย  ว่าจุติ การงานหายด้วยหรือไม่  ถ้าหายผมเลิกเล่นแน่นอน พูดจริงๆ  ตัวหลัก จุ 4 รอบในดาว  มีทั้งตีเกราะ นักประดิษ  ช่างฝีมือ  คนครัวระดับสูงๆทั้งนั่น
กำลังจะได้ของที่ต้องการอยู่แล้ว  ทำมากี่ปีรู้ไหมกว่าจะระดับที่ผมได้  ผมเลิกเล่นแน่นอนถ้ามันหาย 

อยากให้ GM มาช่วยตอบหน่อยว่า จุติแล้วการงานหายไหม  ใกล้หมดความอดทนแหละ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

อุ้ย

• **
เวลาจุติแล้ว เซตจุ ทักษะที่สะสมมาเช่น ตัวๆดับ9 เรียกบอสดับ 9 นายเก่งจังดับ 9 ขอตัง ดับ9 เวลาจุเเล้วไม่ได้ ใช้ทักษะเหล่านี้เลย ไม่ทราบว่าทักษะ เหล่านี้จะหายไหมครับ
ถ้าจุติหายครับ สำหรับทักษะของเซตจุติ

MaitoeY

• Newbie
  • *
จีครับแล้วพวก การงานทำอาหาร และอย่างอื่นละครับหายไปด้วยเมื่อจุติแล้ว ช่วยตอบที่นะครับไม่เข้าใจ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

อุ้ย

• **
รายการอัพเดทอสุราประจำวันพุธที่ 22 มิถุนายน 2554 มีดังนี้จ้า

อสุรา เซิร์ฟเวอร์หลัก (สวรรค์ ดาวดึงส์ ใต้พิภพ)
รายการระบบใหม่
- เพิ่มระบบ Team Battle (จะรับสมัครทีมเข้าแข่งขันเร็วๆ นี้)

รายการแก้ไขข้อผิดพลาด
1. แก้ไขข้อผิดพลาดเมื่อผู้เล่นทำการจุติแล้ว ทักษะ ตั้งร้านขายของ ตั้งร้านรับซื้อ ไม่หายไป (เมื่อจุติทักษะ และเควสทั้งหมดต้องถูกลบทั้งหมด)

จีคะ มีเรื่องอยากถามดังนี้ค่ะ

1.  พวกทักษะการงานล่ะคะ หายไปด้วยไม๊ (มันทำยากนะคะจี) woon_angry
2.  จะลบทักษะเฉพาะคนที่จุติใหม่ หรือว่าพวกที่จุติไปแล้วก็โดนลบด้วยคะ  woon_sad2
3.  มันเป็นบัคมาถึง 3-4 ปี เลยหรอคะ แล้วจีเพิ่งเห็น woon_huh

4.  แล้ว Team Battle มันเป็นยังไงหนอ

5.  เดี๋ยวนี้ยังมี Server Battle อีกรึป่าว (วอร์เซิร์ฟ อะค่ะ)

g#036 g#036กรุณาตอบให้กระจ่างซักนิสนุง นะคะ  g#006 g#006
 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046
อันนี้ผมเข้าใจผิด ประกาศผิดพลาด จึงทำให้เพื่อนๆ งงและสงสัยกันขอชี้แจงดังนี้

การปรับในดังกล่าวเกี่ยวกับการจุติครั้งนี้จะลบ 3 ทักษะที่ไม่หายจากการจุติคือ ทักษะ ตั้งร้านรับซื้อ ตั้งร้านขายของ และ ตั้งห้องสนทนาครับ

ส่วนทักษะการงานอื่นๆ ยังคงอยู่หลังจุติครับ

เหตุทีปรับตามนี้เพราะทางทีมงานมีแผนจะนำทักษะตั้งร้านขายของ และตั้งร้านรับซื้อ ออกจากการงานครับ เปลี่ยนเป็นทักษะที่ได้มาจากเควสเหมือนทักษะตั้งห้องสนทนาแทนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2011, 16:40:32 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »