GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขอเรียกร้องสิทธิ โดยอาศัย เพิ่มเรื่องกฎการแบนคำที่นอกเหนือคำหยาบ

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
อ้างเก่งจังครับ  woon_5555 woon_5555

ขอบคุณค่ะสำหรับคำชม หรือเปล่า 

แต่จะถือว่าชมละกัน

เพราะอย่างน้อยเวลาเราอ้างอิงถึง เราก็มีหลักฐานชัดเจน !!

มีคำอธิบาย พร้อมทั้งเหตุและผล,,,,,

ไม่ได้พล่ามลอยๆ ไม่มีอะไรมาอ้างอิงให้สมเหตุสมผล ทำเหมือนมีผีมาเข้าฝันบอก

พล่ามเสร็จก็มุดหัวหายไปอยู่รูไหนก็ไม่รู้ เห้อออ

ทำตัวเหมือนสัมพะเวสี ลอยไปลอยมา ขอส่วนบุญไปวันๆ

ต้องรอคอยคนอื่นเค้าทำบุญอุทิศไปให้ ไม่สามารถทำได้ด้วยตนเอง

น่าเวทนาจริงๆ  g#014 g#014

woon_love +100000

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ที่ออกมาเรียกร้องสิทธินี่ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกนะ

เพราะยังไงเซิฟเวอร์นรกต้องรีอยู่แล้ว

ต้องเริ่มต้นใหม่ หาของใหม่ วนเวียนเป็นวัฎจักรอยู่ตลอดเวลา

แต่แค่ต้องการให้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว

หรืออาจจะเกิดขึ้นต่อไปในอนาคต

ยกตัวอย่างเช่น,,,

ผู้เล่น A กำลังทดสอบอยู่เซิฟเวอร์นรก

แล้วผู้เล่น B ซึ่งเป็นเพื่อนสนิท ได้กระซิบมาว่า "เห้ยมิงอยุ่ไหน กรุไปกินข้าวก่อนนะ เด๋วกรุมา"

แล้วผู้เล่น A ก็ไม่ได้คิดอะไรได้ถ่ายภาพขณะที่ตนเองกำลังทดสอบข้อผิดพลาดต่างๆแล้วนำมาแจ้งในบอร์ดแจ้งบัคนรกแตก

แล้วก็บังเอิ๊ญญญ  มีผู้หวังดี แต่ประสงค์อะไร?  เข้ามาเห็นและนำภาพมาแจ้งในบอร์ดผู้กระทำผิด

ทำให้ผู้เล่น B ถูกแบนไอดีไปตามกฎ

ถามหน่อยค่ะว่า มันยุติธรรมแล้วหรือ

ทั้งๆที่ผู้เล่น B ได้กระซิบมาคุยกับเพื่อนสนิท โดยใช้คำหยาบ เพราะเป็นการพูดคุยส่วนตัวระหว่างเพื่อนสนิท

และผู้เล่น A นำภาพจากการทดสอบไปลงที่บอร์ดแจ้งบัคนรกแตก โดยที่ไม่คิดว่าจะมีคนอื่นนำภาพมาลงในบอร์ดแจ้งผู้กระทำผิด

แต่ทว่ากฎก็ต้องเป็นไปตามกฎ  หยาบก็ต้องโดนแบนไปตามกฎ

แต่ถามหน่อยนะคะว่า ถ้ามีเหตุการณ์แบบกรณีนี้เกิดขึ้นๆบ่อยๆ

คนที่ทดสอบอะไรต่างๆ และต้องนำภาพมาลง ไม่ต้องอยู่กันแบบระแวงหรอคะ

ก่อนจะนำภาพลงต้องคอยเซ็นเซอร์คำหยาบของเพื่อน ทั้งๆที่ค้าไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไร

ถ้าอยู่แบบระวังพอทน แต่ถ้าต้องอยู่แบบระแวงไม่ไหวนะคะ

อีกหน่อยคนที่เข้ามาทดสอบค่อยๆลดหายไปเรื่อยๆ คงเหลือไม่กี่คนอ่ะค่ะที่เข้ามาทดสอบจริงๆจังๆ

น่าเบื่อนะคะพวกที่ไม่รู้จักทำตัวให้เป็นประโยชน์ไม่พอแถมยังทำตัวเป็นตัวถ่วง มือไม่พายยังจะเอาเท้าไปราน้ำอีก

ถ้าปล่อยให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นต่อไปเรื่อยๆ คงเจริญหรอกค่ะ

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
เอางี้นะครับ ในกรณีนี้ผมขอถามพวกพี่ๆ เขาอีกทีนะครับ เพราะจากที่อ่านๆ มา ผมว่า
ที่ออกมาเรียกร้องสิทธินี่ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรหรอกนะ

เพราะยังไงเซิฟเวอร์นรกต้องรีอยู่แล้ว

ต้องเริ่มต้นใหม่ หาของใหม่ วนเวียนเป็นวัฎจักรอยู่ตลอดเวลา

แต่แค่ต้องการให้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว

ผู้เล่น A กำลังทดสอบอยู่เซิฟเวอร์นรก

แล้วผู้เล่น B ซึ่งเป็นเพื่อนสนิท ได้กระซิบมาว่า "เห้ยมิงอยุ่ไหน กรุไปกินข้าวก่อนนะ เด๋วกรุมา"

แล้วผู้เล่น A ก็ไม่ได้คิดอะไรได้ถ่ายภาพขณะที่ตนเองกำลังทดสอบข้อผิดพลาดต่างๆแล้วนำมาแจ้งในบอร์ดแจ้งบัคนรกแตก

แล้วก็บังเอิ๊ญญญ  มีผู้หวังดี แต่ประสงค์อะไร?  เข้ามาเห็นและนำภาพมาแจ้งในบอร์ดผู้กระทำผิด

ทำให้ผู้เล่น B ถูกแบนไอดีไปตามกฎ

ถามหน่อยค่ะว่า มันยุติธรรมแล้วหรือ

ทั้งๆที่ผู้เล่น B ได้กระซิบมาคุยกับเพื่อนสนิท โดยใช้คำหยาบ เพราะเป็นการพูดคุยส่วนตัวระหว่างเพื่อนสนิท

และผู้เล่น A นำภาพจากการทดสอบไปลงที่บอร์ดแจ้งบัคนรกแตก โดยที่ไม่คิดว่าจะมีคนอื่นนำภาพมาลงในบอร์ดแจ้งผู้กระทำผิด

แต่ทว่ากฎก็ต้องเป็นไปตามกฎ  หยาบก็ต้องโดนแบนไปตามกฎ

แต่ถามหน่อยนะคะว่า ถ้ามีเหตุการณ์แบบกรณีนี้เกิดขึ้นๆบ่อยๆ

คนที่ทดสอบอะไรต่างๆ และต้องนำภาพมาลง ไม่ต้องอยู่กันแบบระแวงหรอคะ

ก่อนจะนำภาพลงต้องคอยเซ็นเซอร์คำหยาบของเพื่อน ทั้งๆที่ค้าไม่รู้อิโหน่อิเหน่อะไร

ถ้าอยู่แบบระวังพอทน แต่ถ้าต้องอยู่แบบระแวงไม่ไหวนะคะ

อีกหน่อยคนที่เข้ามาทดสอบค่อยๆลดหายไปเรื่อยๆ คงเหลือไม่กี่คนอ่ะค่ะที่เข้ามาทดสอบจริงๆจังๆ

น่าเบื่อนะคะพวกที่ไม่รู้จักทำตัวให้เป็นประโยชน์ไม่พอแถมยังทำตัวเป็นตัวถ่วง มือไม่พายยังจะเอาเท้าไปราน้ำอีก

ถ้าปล่อยให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นต่อไปเรื่อยๆ คงเจริญหรอกค่ะ

มีเหตุผล ดีนะครับในกรณีนี้ผมขอเวลาถึงวันจันทร์เพื่อทำการปรึกษากับพวกพี่ๆ เขาอีกทีนะครับ

ดังกระทู้นี้ที่จีแบนคนผิด
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2200.0

ซึ่งเขาเอามาจากเวปแจ้งบัคในนรก

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2197.0

ถ้าจีไม่แบนกรณีคุนทามจีต้องยกเลิกการแบนของคนคนนี้ด้วยเพราะมันกรณีเดียวกัน
ส่วนเรื่อง เหมือนกันครับถ้าได้ขอสรุป อาจจะทำการปลดแบนให้

ป.ล.ถ้าตกลงไม่มีการลงโทษ แต่ผู้เล่นต้องมีหลักฐานยืนยันนะครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
เอางี้มั้ยครับ
ดูภาพในบอร์ดแจ้งผุ้กระทำผิด จากนั้นตามไปดูภาพในบอร์ดอื่นๆอีก ถ้ามีภาพเหมือนกับภาพในทู้แจ้งผุ้กระทำผิดแล้วโพสต์ไว้ก่อน ไม่ลงโทษแต่ต้องได้รับการชี้แจงจากผู้ทำผิดในภาพนั้น
(เหมือนใช้แรงงานให้เหนื่อยดูภาพกระทู้อื่นนะ g#015)
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
เอางี้มั้ยครับ
ดูภาพในบอร์ดแจ้งผุ้กระทำผิด จากนั้นตามไปดูภาพในบอร์ดอื่นๆอีก ถ้ามีภาพเหมือนกับภาพในทู้แจ้งผุ้กระทำผิดแล้วโพสต์ไว้ก่อน ไม่ลงโทษแต่ต้องได้รับการชี้แจงจากผู้ทำผิดในภาพนั้น
(เหมือนใช้แรงงานให้เหนื่อยดูภาพกระทู้อื่นนะ g#015)

ก็งี้ เจ้าตัวคนที่ถ่ายรูปตัวจริงไม่อยากจะลง ส่วนหมาที่มันเอามาลงนี่กะเลวจิงๆ
พวกสัพเวสี ระรานชาวบ้าน  #038 #038 #038
ละก็สามารถให้ตัววอที่เปนคนถ่ายรูปมายืนยันได้ว่า
ไม่ได้เปนคนลงอย่างเด็ดขาด เปนกาแอบอ้างจากผู้หวังเหี้ยๆครับ

3KB

• Newbie
  • *
เอางี้นะครับ ในกรณีนี้ผมขอถามพวกพี่ๆ เขาอีกทีนะครับ เพราะจากที่อ่านๆ มา ผมว่า

มีเหตุผล ดีนะครับในกรณีนี้ผมขอเวลาถึงวันจันทร์เพื่อทำการปรึกษากับพวกพี่ๆ เขาอีกทีนะครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2200.0

ซึ่งเขาเอามาจากเวปแจ้งบัคในนรก

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=2197.0

ถ้าจีไม่แบนกรณีคุนทามจีต้องยกเลิกการแบนของคนคนนี้ด้วยเพราะมันกรณีเดียวกัน
ส่วนเรื่อง เหมือนกันครับถ้าได้ขอสรุป อาจจะทำการปลดแบนให้

ป.ล.ถ้าตกลงไม่มีการลงโทษ แต่ผู้เล่นต้องมีหลักฐานยืนยันนะครับ
เเล้วอีกหลายๆคนที่โดนเเบนเพราะกรณีนัี้หละ คงต้องปลดกันให้หมดนะ ไม่ใช่ปลดเเค่ คนเดียวนะครับ ทำอะไร คิดหน้าคิดหลังบ้างครับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]
[size=14pt
[/size]

เเล้วอีกหลายๆคนที่โดนเเบนเพราะกรณีนัี้หละ คงต้องปลดกันให้หมดนะ ไม่ใช่ปลดเเค่ คนเดียวนะครับ ทำอะไร คิดหน้าคิดหลังบ้างครับ

คุณดูที่ช่องสนทนาสิครับ อันนี้มันมีหลักฐาน พวกผมแค่คุยเล่นกันในกิล ไม่ได้ด่าใคร

ไม่มีใครรได้รับความกระทบกระเทืองทางจิตใจกับสิ่งที่เค้าพูด

ดูยังไงมันก็ไม่มีการกระทบกระเทือน

แต่แปลกนะครับ คนที่เราลงกระทบตรงไหนหรอ หรือว่าสิ่งที่เค้าพูดมันเป็นของคุณ

ไม่ทราบว่ามันกระทบคุณตรงไหนหรอ หรือว่าทางสมอง  g#001

# Зρ_ησω 

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **
ถ้ากระทู้นี้ไม่เเบน กระทู้นี้ก็ต้องไม่เเบนด้วยดิครับ เพราะผมคุยกับเพื่อนไม่ได้ด่าใคร เเค่ถามเพื่อนว่า จุเป็นไรมันไปด่่าใครหรอครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4595.0

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

อันนั้นเค้าถ่ายมาเอง แต่อันนี้คือเค้าไปเอา " รูป " มาจากที่อื่นนะครับ

มันคนละกรณีกัน ดูดี ๆสิครับผม ^^

# Зρ_ησω 

Buzaba`

• แด๊นนนนน
ถ้ากระทู้นี้ไม่เเบน กระทู้นี้ก็ต้องไม่เเบนด้วยดิครับ เพราะผมคุยกับเพื่อนไม่ได้ด่าใคร เเค่ถามเพื่อนว่า จุเป็นไรมันไปด่่าใครหรอครับ
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=4595.0

มุงเอาหัวคิดหรือส้นตีนคิดครับ
กระทู้นั้นเค้าไม่ได้แอบอ้างมาจากที่อื่นแต่อย่างใด
เค้าเจอด้วยตัวเองว่าหยาบคาย
ไม่ได้ไปเอามาจากที่อื่น ไปก๊อบของคนอื่นมานิ
หัดคิดกะดีนะครับ ก่อนจะเสนอไร  g#011

r3fd4rffff

• Jr. Member
  • **

มุงเอาหัวคิดหรือส้นตีนคิดครับ
กระทู้นั้นเค้าไม่ได้แอบอ้างมาจากที่อื่นแต่อย่างใด
เค้าเจอด้วยตัวเองว่าหยาบคาย
ไม่ได้ไปเอามาจากที่อื่น ไปก๊อบของคนอื่นมานิ
หัดคิดกะดีนะครับ ก่อนจะเสนอไร  g#011

เอาส้นตีนคิดครับโทดที

Buzaba`

• แด๊นนนนน

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • MNB NB NB
ก้อเค้าบอกแล้วไง ว่าเค้าเอา ส้น... คิด

มันก้อคิดได้แค่นั้น แถกันไปสีข้างถลอกละค่ะ