GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตั้งร้านขายของ ตั้งราคาผิด

topzatope

• Newbie
  • *

คือ ผมตั้งร้านขายของ ของที่ขายคือธนูตู้+10โชค ผมรีบด้วยเหละประเดนอะ ผมก่อตั้งขายปกติไม่ทันดูว่าตั้งราคาผิด
พอตั้งขายเสจ ก่อไปดูตัวอีกจอที่เล่นอยุ่ สักพักกลับมาดูอีกตัวที่ตั้งขายธนูตู้ ที่ตั้งขายไว้ออกไปแล้วก่อมาดูราคาที่ตั้งไว้เหนเปน120เอมที่จงจะตั้ง1200เอม
ก่อเลยรีบออกจากร้านแล้วซิบไปหาคนที่ซื้อไป เขาก่อทำเปนไม่รุ้เรื่อง สักพักก่อบอกให้พาเวลทำนู่นทำนี่ แต่เขาก่อไม่ให้คืน จีเอ็มช่วยผมทีคับ ธนูนี่ผมเก็บตั้งมานาน
กว่าจะได้มา อยากให้ดูประวัติการเดลของ ของตัวละครชื่อTom_Riddle  ช่วยผมทีนะคับ

francekup

• Newbie
  • *
เห็นใจนะความ ไม่รู้ว่า GM จะช่วยได้หรือเปล่า ถ้าเขาเห็นใจก็คงให้คืน แต่เขาซื้อไปแล้วก็อาจต้องทำใจ หน่อย ขอให้  g#046 ช่วยพิจารณาละกันครับ

ขอให้เป็นอุทาหรนะครับ ต้องตรวจเชคให้ดีๆ

KilluaZoldyck

• Jr. Member
  • **
  • สัญญาว่าจะเลิกเป็นโจรแล้วไปบวชข้าจะไว้ชีวิตพวกเอ็ง

..TEERAK..

• Full Member
คิดแบบง่ายๆนะครับ ถ้าเขามีจิตใจที่จะคืน เขาคืนแล้วครับ
สู้ๆครับ หาเอาใหม่ง่ายกว่าครับ ยิ่งไปทำตามข้อเสนอบ้าบอนั่น ยิ่งบานปลาย

™ .

• Newbie
  • *
ทีมงานไม่สามารถจัดการได้ด้วยประการทั้งปวง เนื่องจากผู้เล่นตั้งใจเปิดร้านขายของ (กดแป้นคีย์บอร์ด) ด้วยตัวเอง และเป็นการค้าขายที่ถูกต้อง เห็นมามากที่ทีมงานไม่รับรู้ปัญหาลักษณะดังกล่าว (หาดูได้จากบอร์ดแจ้งผู้กระทำผิด https://forum.gameindy.com/index.php?board=20.0)

ต้องแสดงความเสียใจ และเป็นประสบการณ์อันใหญ่หลวงหากมีแรงจะเล่นเกมนี้ต่อไป

francekup

• Newbie
  • *
เข้าใจ  g#046 นะครับ คือ เราขายไปแล้วก็คือขายไปแล้ว  g#046 คงช่วยส่วนนี้ไม่ได้นะ เขาเป็นส่วนพัฒนาเกม เพราะคนที่ซื้อเขาก็ซื้อไปแล้วนะ  g#046 เขาคงไปบังคับผู้เล่นที่ซื้อไปไม่ได้ว่า เราจะแบนคุณถ้าคุณไม่ให้ของคืน(อะไรประมาณนี้นะผมขยายไห้ดูเฉยๆ)  ก็ยุที่ว่าไอคนนั้นมันจะเห็นอกเห็นใจคนด้วยกันรึเปล่า ก็เสียใจกับเรื่องนี้ด้วยนะครับ ถ้าไม่ได้คืน

ทีหลังก็ตั้งร้านเชคให้ชัวให้ขึ้นใจไว้เลยนะครับ  g#031 g#031

ブラック_ ×

• Everything is done.
  • **
เรื่องนี้ต้องอยู่ที่ฝ่าย ผู้ขายกับผู้ซื้อ นะคะ ถ้าตกลงกันได้ก็โชคดีไปจริงๆ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องรับสิ่งที่เกิดขึ้นนะคะ  g#043 เป็นกำลังใจให้ จขกท. ค่ะ //เจอแบบนี้ส่วนใหญ่ก้คงหมดแรงเลิกเกมค่ะ เจอมาเยอะ

MMa

• Newbie
  • *
เห้ยผมไม่ได้จะซ้ำเติมน่ะแต่ของราคาเป็นพันm คุณทำอะไรของคุณอยู่ครับไม่ยอมตรวจให้ดีมันโทษใครได้นอกจากตัวเองถามหน่อย เค้ามีรคัดกลองให้เป็นตัวเลขสีแต่ก็ไม่ยอมดู เฮ้อเพลีย

Jimmy'

คงทำไรไม่ได้ ลองเข้าไปคุยกับเขาดีๆ ไม่ต้องไปด่าไปว่าเขา ไม่ก็ซื้อต่อเขามาเลยครึ่งราคาที่ขาย ถ้าไม่ได้ผล อย่าคิดว่าเราจะเสีย ถึงแม้เราจะเสียของแต่เราได้รับภูมิคุ้มกันอย่างดีเลยนะ วันหลังจะได้ระมัดระวังขึ้น

samunpai1

ทำใจอย่างเดียว ไม่ก็เลิกเล่นไป ของแพงขนาดนี้ตั้งราคาผิดก็จบเลย หวานหมูคนซื้อ เคยตั้งราคาผอบ ชชข 95+ จาก 100 m เหลือ 10 m เหมือนกัน สมัยผอบออกมาใหม่ๆ สกิลยังหายาก มีไม่มาก เงินบิลยังมีค่ามากกว่าปัจจุบัน โกรธมาก โกรธตัวเอง ไม่ได้โกรธคนซื้อ ก็ซิบไปขอซื้อคืนมา 50 m หายบ้าไปเลย 555+ หลังจากนั้นตั้งราคาขายของระแวงตลอด ดูแล้วดูอีก ปัจจุบันเลิกเล่นนานละ ปล.เป็นผมๆก็ไม่คืนอะ โลกไม่สวยอยู่ละ ได้ฤกษ์ปั้นชาร์ปเลย ตั้งขายก็รวยไปอีก ได้เงินทำทุนอาชีพตัวเองเล่น woon_5555 woon_5555 woon_5555

JJ1B

• Newbie
  • *
มันควรปรับไห้มีข้อความขึ้นยืนยันเพื่อตั้งร้านตั้งนายละผมว่า woon_yes

9169

• **
ความผิดพลาดย่อมเกิดขึ้นได้ เมื่อเราขาดความระมัดระวัง  แต่อยากบอกคนที่ได้ของราคาผิดปรกติ  หัดมีน้ำใจต่อเพื่อนๆร่วมเกม อย่าเห็นแก่ได้เลยครับ. g#032

จีเอ็มไม่สวย

• GAMEINDY Supporter

คือ ผมตั้งร้านขายของ ของที่ขายคือธนูตู้+10โชค ผมรีบด้วยเหละประเดนอะ ผมก่อตั้งขายปกติไม่ทันดูว่าตั้งราคาผิด
พอตั้งขายเสจ ก่อไปดูตัวอีกจอที่เล่นอยุ่ สักพักกลับมาดูอีกตัวที่ตั้งขายธนูตู้ ที่ตั้งขายไว้ออกไปแล้วก่อมาดูราคาที่ตั้งไว้เหนเปน120เอมที่จงจะตั้ง1200เอม
ก่อเลยรีบออกจากร้านแล้วซิบไปหาคนที่ซื้อไป เขาก่อทำเปนไม่รุ้เรื่อง สักพักก่อบอกให้พาเวลทำนู่นทำนี่ แต่เขาก่อไม่ให้คืน จีเอ็มช่วยผมทีคับ ธนูนี่ผมเก็บตั้งมานาน
กว่าจะได้มา อยากให้ดูประวัติการเดลของ ของตัวละครชื่อTom_Riddle  ช่วยผมทีนะคับ

ในส่วนนี้ทางทีมงานต้อขออภัยด้วยนะคะ ที่จะบอกว่าไม่สามารถตามให้ได้น๊า การซื้อขายอยู่ที่ การตกลงของคน2คนค่ะ woon_cry

Satapsecre

• Newbie
  • *
ผมก็เคยตั้งราคาผิด รอบแรกหมดไป50mรอบแรก300m
 จริงๆเรื่องนี้มันเกิดมานานละ จีเอ็มเเละทีมงานเขาไม่แก้ปัญหา ตั้งใจให้มันเกิดซำ สังเกตดีๆตอนพิมตัวเลขรับซื้อหรือขาย  จะไม่มีเลขทศนิยม เช่น 30,000,000  ในความจริงก็จะเป็น 30000000
เพื่อนๆจะเห็นความแตกกันเยาะใช่มะ   
คนตั้งร้านปะจำเขาจะรับทันและระวังอย่างมาก ส่วนคนที่นานๆตั้งและไม่มีเวลาแล้วเซิฟหลุดตลอด ต้องตั้งใหม่ โอกาสตั้งผิดมันสูงมาก