GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 21 ธันวาคม 2559

Jimmy'

• Full Member
เจอเรื่องเทรเข้าไป เลิกเลยฮะ ลงทุนไปเยอะกับเดจา กับการเพิ่มหลบ หวังจะให้เทรสายอื่นที่ไม่ใช่หน้าไม้มีที่ยืนบ้าง อยู่ๆปรับแบบนี้ ผิดหวังมาก ตอนชาปก็รอบนึงแล้ว เงินที่ลงกับเกมก็ไม่ใช่น้อยๆ แล้วไอดาเมจพิเศษกับเดจามันก็เป็นมานานแล้วไม่ใช่บัค ทำไมพอมีแรร์ใหม่ออกก็ต้องปรับ ปรับไปเรื่อยขนาดนี้เมื่อไหร่จะสมดุลอะจี แล้วก็บอกงานเยอะๆ แต่ละงานที่ทำนี่ได้สร้างความเจริญให้เกมบ้างรึเปล่า หรือทำไปเรื่อยๆให้ผ่านไปแต่ละอาทิตย์ๆ เรื่องสกิลอาชีพมันควรอยู่ตัวได้นานละนะ เอาเวลาไปทำเบลดคอมโบ วอราตรีนิรันดร์อะไรแบบนี้ดีกว่ามั้ยอะ หรือไง ?

gulevel50

• Newbie
  • *
12. ทำการเพิ่ม เลเวล ให้กับอุปกรณ์สวมใส่ประเภท หมวก,หน้ากากและเครื่องประดับที่ยังไม่มีเลเวลที่กำหนดเพื่อสวมใส่ เพื่อรองรับระบบฟิวชั่นอุปกรณ์ในอนาคต

บัคนะครับแก้ไขด้วย อุปกรณ์ที่มีเลเวลอยู่แล้ว กลายเป็นเลเวลสูงกว่าเดิมมาก ตอนนี้ใส่ของไม่ได้เลย แก้ไขด้วยคับ

zasziv

• บุคคลทั่วไป
12. ทำการเพิ่ม เลเวล ให้กับอุปกรณ์สวมใส่ประเภท หมวก,หน้ากากและเครื่องประดับที่ยังไม่มีเลเวลที่กำหนดเพื่อสวมใส่ เพื่อรองรับระบบฟิวชั่นอุปกรณ์ในอนาคต

บัคนะครับแก้ไขด้วย อุปกรณ์ที่มีเลเวลอยู่แล้ว กลายเป็นเลเวลสูงกว่าเดิมมาก ตอนนี้ใส่ของไม่ได้เลย แก้ไขด้วยคับ

รบกวนแจ้งปัญหาเข้าไปที่ Call Center Page อสุรา
ขอภาพประกอบด้วยนะครับ ผมจะรับเรื่องไปเข้าที่ประชุมครับ
ขอบคุณครับ

Satapsecre

• Newbie
  • *
สรุปชาปก็ไม่ปรับน่ะฮ่ะ

woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry

ใจเย็นๆนะครับปรับให้แน่นอนครับ woon_yes woon_yes

ขอคลาส 3 ทหารด้วยนะครับ   นี่ผ่านมา  10 ปีละนะครับ 555
ปืนดูน่าใช้นะ แต่ก็ต้องบรรจุ ยิงต่อเนื่อง   มันทำให้กลายเป็นเป้านิ่งเหมือนเดิม

C3เซน +1

`☆ l3otheRSome ミ

• Newbie
  • *
เจอเรื่องเทรเข้าไป เลิกเลยฮะ ลงทุนไปเยอะกับเดจา กับการเพิ่มหลบ หวังจะให้เทรสายอื่นที่ไม่ใช่หน้าไม้มีที่ยืนบ้าง อยู่ๆปรับแบบนี้ ผิดหวังมาก ตอนชาปก็รอบนึงแล้ว เงินที่ลงกับเกมก็ไม่ใช่น้อยๆ แล้วไอดาเมจพิเศษกับเดจามันก็เป็นมานานแล้วไม่ใช่บัค ทำไมพอมีแรร์ใหม่ออกก็ต้องปรับ ปรับไปเรื่อยขนาดนี้เมื่อไหร่จะสมดุลอะจี แล้วก็บอกงานเยอะๆ แต่ละงานที่ทำนี่ได้สร้างความเจริญให้เกมบ้างรึเปล่า หรือทำไปเรื่อยๆให้ผ่านไปแต่ละอาทิตย์ๆ เรื่องสกิลอาชีพมันควรอยู่ตัวได้นานละนะ เอาเวลาไปทำเบลดคอมโบ วอราตรีนิรันดร์อะไรแบบนี้ดีกว่ามั้ยอะ หรือไง ?
++++

ผมไม่ผิด

• Newbie
  • *
เรื่องบัค กรงนํ้าแข้งนะคับ เราก้เอามาใช้ประโยชสิ เช่นวิ เจอสื่อไรเงี้ย กดใส่ตัวเอง กดท่องเวลา กดอัสนีรั่วๆ มันอาจจะโง่กดสกิลหมู่(ชึ่งเราจะไม่โดน) มันอก้ได้หลายอาชีพมากนะกรงนํ้าแข้ง  จ้าวสายเทพ กดกรงใส่ตัวเอง ถ้าพุ่งก้ออกมายาก เผลอๆอาจจะร่ายอะสนีก้ท่าอะไรทันก้ได้ พยากร ปกติพยากรจะเปิดด้วยนิมิตรเกือบตลอด เอาบัคกรงนํ้าแข้งมาใช้ มันก้จะไท่โดนนิมิต และพยากรก้เปราะ ร่าย1-3ทีตายห่า แถมถ้ากดท่องเวลา แคปมังกร ผอบ ชช คทาปราช ก้สู้ไหวๆสบายๆอะ สื่อ ไม่ต้องพูดมาก กดกรงใส่มันก้สกิทีเดียวก้อาจจะหลับแล้ว ถึงมันลุกก้ติดกรงยุดี ถ้าห่กกดแรงโน้มไปด้วยจะทำให้เดินช้า เราไปหาทีหลบแปปเดียวก้รอดแล้ว เบอ กดใส่ตัวเองแล้วร่ายรั่วๆก้จบ ทรง กดสกิลใส่ตัวเอง แล้วเพลิงใส่ก้หลับในไม่ตื่น แอสก้ พุ่งมาสิ กดประกันแล้วเพลิงจบ วอ บัญิไม่มีความหมายถ้ากดกรงทัน เพราะถ้ามันจะบัญิมันต้องเห้นเราแล้วเราก้จะเห้นมันชะป่ะ ใช้ตอนมันร่ายอัสนีทิ้งคับ มันแก้ได้หลายอาชีพมากแต่กับไม่ใช้กัน หัดใช้ประโยชจากบัคด้วยคับ