GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ที่สุดของความตกต่ำ ทำงานชุ่ย ระบบห่วย สนใจแต่กอบโกยทำของหยอดตู้

Sima-Yi

• Full Member
เกมส์มันดีของมันอยู่แล้ว จริงๆอสุราเป้นเกมส์ที่เล่นไม่เบื่อเหมือนเกมส์ ออนไลท์อื่นๆ ผมเคยเล่นเกมส์หลายๆเกมส์แล้วมันเบื่อ แต่เกมส์อสุราเล่นเท่าไรก็ไม่เบื่อมาพักหลังๆนี้ ทีมงาน ชุดนี้ เป็นตัวการทำให้เกมส์มันเน่าเฟะ ห่วยลงทุกวันไม่ว่าจะเป็นระบบต่างๆที่ไม่จำเป็น โดยที่บัคอื่นที่ยังต้องรอแก้ไขอีกเพียบแต่ไม่เคยสนใจเพราะไปห่วงแต่เรื่องของโซล ของตู้ กอบโกยรายได้เข้าบริษัทอย่างเดียว แต่เงินที่โกยได้ถ้านำไปพัฒนาระบบอันนี้ไม่ว่าเลย แต่นี้ไม่เคยสนใจแม้แต่น้อยว่าเกมส์ต่อไปอนาคตจะเป็นอย่างไรเพราะมัวแต่สนใจเรื่องของรายได้ ดูจากบอร์ดเก่า https://archive.gameindy.com/forum/20110620/  แล้วโคตรคิดถึงช่วงนั้น มีบอร์ทสมาคมด้วย บอร์ดไม่เงียบเหงาอย่างทุกวันนี้เพราะมันสือถึงว่าคนนน้อยไม่ให้ความสนใจกับเกมส์นี้ไปชะแล้ว  g#040 g#040 g#040 g#040

จริงๆ แล้วเกมอสุรามันก็ก๊อป มาตากแร๊กนาร๊อค วึ่งในโปรเจ๊คคือ อยากมีเกมไทยออนไลร์ ให่้เล่นกันเองภายในประเทศ เลยนำต้นแบบ แร๊กนาร๊อคนี้แหละ มาดันแปลงต่าง ๆ แต่งเรื่องราว จนมาเป็นโปรเข๊ควัน สกิล ต่าง ๆ แทรปจะคร้าย ๆ กัน แค่เปลี่ยนรูปแบบการคำนวนสเตตัสต่าง ๆ แค่นั้น นอกนั้นก็จะคล้าย ๆของเกมแร๊กนาร๊อค ดีมีที่PK ตีกันได้ไม่เลือกหน้า แต่ แร๊กมันเข้าห้อง PVP แต่เด็กรุ้นนี้ไม่เคยรู้จักแร๊กนาร๊อก ซะด้วยซ้ำไม่รู้เ้กิดทันหรือปลาว แต่ยังจะเล่นเกมก๊อป ก็ของก๊อป ก๊คือ ของก๊อปวันยังค่ำ มันก็หายสาปศษย์ ไปการเวลา รอมันไม่มีคนเล่นเหมือนเกม GODOFWAR เหมือนจะดัง แต่ตอนนี้ไม่มีคนเล่นล้างไปหมดละ เดี๋ยวมันก็เป็นแบบนั้น ตอนนี้ Ragnarok ก็จะเปิดใหม่ละนิ พวกที่ไม่เคยเล่น แร๊ก ก็อยากจะมาลองแต่คงตามไม่ทันหลอก เพราะเ้ค้า เก๋ามามากแล้ว  แต่ พวกอสุราคิดจะไปเล่น เกมนั้น ก๊ตามเค้าให้ทัน คิดจะเป็นหัวเกรียนใน Ragnarok เลิกฝันได้เลยบอกตรง ๆ อสุุราไม่ได้เสี้ยวหรอก  g#039 g#039 g#039

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
เรื่องบั๊กผม ทางเราได้เร่งแก้ไขตามลำดับนะครับ และสัญญาแก้ไขทุกบั๊กหากพวกท่านส่งมา

ตอนนี้ทาง Dev หลักๆ ทำอยู่สองส่วนนะครับ คือ แกบั๊กกับ พัตนา Mobile ให้ได้เล่นไวๆ ครับ ซึ่งการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้จะครั้งใหญ่ที่สุดครับ  woon_sunny

ในคอมยังบัคขนาดนี้ แล้วในโมบาย จะบัคขนาดไหน แล้ว ของปลอบใจ คืออะไร ถามจริง เขาเรียกว่าของปลอบใจหรอ

ที่ในคอมบั๊กส่วนหนึ่งมาจากการปรับโครงสร้างของ server ครับ หากเจอบักไหนแจ้งมา support.gameindy.com ได้เลยครับ หาก cri bug เราจะมีของรางวัลให้ครับ

ไอ๊บ๊อJ

• Newbie
  • *
เท่าที่แอบส่องๆมาโดยตลอด จีเอ็มจะชอบอ้างว่ากำลังทำโมบายขึ้นมา ทั้งๆที่รู้ว่ามีบัคกระจายทั่วเกมอย่างที่เห็นๆ ผมเชื่อว่าจีเอ็มคงแก้บัคได้ให้เสดภายในชั่วโมงสองชั่วโมงแต่ที่เกิดบัคมาโดยตลอดนั้น  คิดว่าจีเอ็มคงต้องการที่จะถ่วงเวลาเพื่อให้เกมปิดเร็วๆ(ไล่ผู้เล่นแบบอ้อมๆอ่ะน่ะ)หรือไม่ก็เพื่อจะได้มีอะไรๆมาเป็นรายการอัพเดทในวันพุธ(จะได้ไม่โล่งเกินไป) งี้ป่ะ???  แสดงว่าจีเอมคงคิดการพัฒนาที่จะที่จะทำให้เกมไปได้ไกลกว่านี้่ไม่ได้แล้วสิน่ะ(สงสัยคงจะจลน์ปัญญาจิงๆนั้นแหล่ะ)

...พอดีกว่าคับ ขี้เกียจจะพูดละ...  woon_bye

g#031จากใจผู้เล่นคนเก่าๆ g#031

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เรื่องบั๊กผม ทางเราได้เร่งแก้ไขตามลำดับนะครับ และสัญญาแก้ไขทุกบั๊กหากพวกท่านส่งมา

ตอนนี้ทาง Dev หลักๆ ทำอยู่สองส่วนนะครับ คือ แกบั๊กกับ พัตนา Mobile ให้ได้เล่นไวๆ ครับ ซึ่งการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้จะครั้งใหญ่ที่สุดครับ  woon_sunny

ในคอมยังบัคขนาดนี้ แล้วในโมบาย จะบัคขนาดไหน แล้ว ของปลอบใจ คืออะไร ถามจริง เขาเรียกว่าของปลอบใจหรอ

ที่ในคอมบั๊กส่วนหนึ่งมาจากการปรับโครงสร้างของ server ครับ หากเจอบักไหนแจ้งมา support.gameindy.com ได้เลยครับ หาก cri bug เราจะมีของรางวัลให้ครับ

เจอบัคแล้วแจกของหรอ แจกอะไรหรอ หมวก กากๆ ใบนึง ที่ใส่แล้วไม่ได้ความสามารถอะไร เอามาทำไมของแค่นี้
แจ้งไปก็เท่านั้น ดองไว้บัคอะอะแจ้งไปเหอะ ไม่เคยแก้ให้เลย เสียอารมณ์ เสียเวลา

yazakazuki

• Jr. Member
  • **
ป่ะ เล่น Trickster เถื่อนกัน!!!!
เกมนี้คนน้อยครับ บั๊คมีประปราย GM มีคนเดียว อ่านข้อความมั่งไม่อ่านข้อความมั่ง
แต่ชัดเจนครับ!!! แจ้งบั๊คไป แกตอบกลับมา"แก้ให้ไม่ทัน รอเดือนหน้านะครับ" แต่ก็แก้ให้จริงๆ

คนโกงหลอกเอาของมาขาย แจกโกงไป อีกราวๆ ชม.แกส่งข้อความกลับมา "ตรวจสอบและแบนให้แล้วครับ!!!"
เอ๊อออ ให้มันได้งี้สิ

ด้วยความที่เกมคนน้อย(คิดว่าเอาจริงๆจำนวนคนน่าจะต่างกะอสุราไม่มากละตอนนี้) และไม่มีระบบ PVP เสรี
ทำให้การที่ผู้เล่นใหม่จริงจัง เข้ามาแบบไม่รู้อิโหน่อิเหน่ กลายเป็นเน็ตไอดอลครับ!! คนแทบจะแห่กันมาบูชาพาไปเวล ให้ของ บลาๆ
(อารมณ์คือคนเล่นมานานมันตัน คนก็น้อยในห้อง PVP ไม่มีใครตีด้วย เลยหาอะไรทำด้วยการช่วยเหลือผู้เล่นใหม่)

อย่าลืม Trickster thai >_<!!
ปล.ถ้าผมหายไปจากกลุ่มเลย....เข้าใจตรงกันนะครับว่าผมโดนอะไรเข้าไป
ปล.กว่าๆ เซิฟเถื่อน 100% ครับ แต่จีเอ็มจัดการบอท โกงค่อนข้างเด็ดขาด ขอแค่มีหลักฐาน
ปล.ที่สุด เกมออนไลน์ทุกเกม พอผมเลิกเล่นผมจะเก็บของทุกอย่างไว้กับตัว เผื่ออาจอยากกลับมาเล่น แต่เกมอสุรานี้ ผมขายทุกอย่างครับ เพื่อนๆที่เลิกไปแล้วแต่ยังเกาะบอร์ดอยู่คงเข้าใจ ^^

หน้าฮิ

• Jr. Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้วนะใครสนใจของอะไรซิบมานะ
GMอาจจะวางแผนไล่ผู้เล่นออกจากเกมไปแล้วพอทำโมบายเสร็จก็คงจะคิดว่าผู้เล่นที่เลิกไปจะเข้ามาเล่นโมบายเติมกระจุยกระจาย  #038