GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ทางทีมงานจะเปิดระดมทุน สำหรับเปิด วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 100 · 9266

อาริงกิ๊งกิ๊ง

• Jr. Member
  • **
อย่าลืมนะว่า ทีมงานยังมีไม้ตายสุดท้ายอยู่ที่ไม่มีใครสามารถเถียงหรือต่อกรได้เมื่อไร้หนทาง ไม้ตายที่ว่าคือ...

หมายเหตุ: คำตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด และสามารถปรับเปลี่ยนกฏ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า

--SoDaZa--

• **
คงจะรู้ถึงเส้นทางของเกมนี้แล้วนะ

ผู้เล่นอย่างเราจะทำอะไรได้.....
ทนเล่นเซิพเก่ากันต่อไป...และรอเลิกตามกาลเวลา
เพราะทุกอย่างมันพังเพราะทีมพัฒนารับฟังคนแค่ไม่กี่กลุ่มเท่านั้น
และพัฒนาไปในทางที่แย่ลงเรื่อยๆ

ถึงทีมงานจะอ้างว่ามีคนเติมครบ 2000 ครั้ง เพื่อให้เกมตัวเองดูดีว่ายังมีผู้เล่นสนับสนุนอยู่นะ
แต่ผู้เล่นคงไม่อยากเข้าไปเล่นแล้วแหละ
มันหมดสิ้นทุกความเชื่อใจในตัวทีมงานแล้ว

แผนพัฒนาก็ไม่มีออกมาให้ดูแต่จะให้คนระดมเติมเพื่อเซิพใหม่
แผนเก่าๆที่เคยบอกว่าจะทำ จำกัดเวลาว่สเดือนนี้เดือนนั้นก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง
ตลาดกลาง ดองมานานแสนนานป่านนี้ไม่รู้ล้มโครงการไปยัง

ที่พูดมาทีมงานออกมาพูดทำไม ว่าจะทำ แต่ก็ไม่ทำ 
เฮ้อ   

T0Nz

• Full Member
แค่เติมเงินเข้าระบบแล้วนับจำนวนเงินเอาก็ได้มั้ง ไม่ต้องบริจาคหรอก โซลที่มีอยู่ในเซิฟก็ใช้ได้ตามสะดวก แล้วก็ไม่ต้องโอนโซลไปเซิฟวันวานด้วย เกมจะพังเอาเพราะของโซลนะ คิดดูดีๆก่อนนะทีมงานนน

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
หาแดกตามเคย 555
คนหนึ่งละที่ไม่เติมไม่อย่ากเสี่ยงว่าจะถึงหรือไม่ เพราะดูจากสภาพแล้วคนเล่นจริงมีไม่ถึง2000คน

woon_no woon_no woon_no woon_no

Choco-

• Newbie
  • *

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
2000ครั้ง เยอะไปไหม เจ็ดแสนเลยนะนั่น การเปิดเซิร์ฟเวอมันใช้งบเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ อยากเปิดด้วยใจจริงหรือแค่อยากได้กำไรให้บริษัทเตรียมรับโบนัสสิ้นปี

หากไม่ถึง ผู้เล่นที่บริจาคจะได้รับโซลที่บริจาคคืนในเซิร์ฟเวอร์ที่ทำการบริจาค ทั้งหมดนะครับ เท่ากับว่าท่านไม่เสียอะไรเลย

ห๊ะ.....??

นี่ผมอ่านแล้วเข้าใจอะไรผิดไปรึเปล่า ??

กล้าพูดนะครับว่า "ไม่เสียอะไรเลย"

กล้าพูดนะครับเนี่ย

ถึงจะบอกว่า ถ้ายอกไม่ถึง จะคืนให้

แต่คืนให้เป็นอะไรครับ ??

เป็นค่าเงินดิจิตอลในเกมส์นะครับ

ไม่ใช่คืนเป็นเงินจริงๆ

เพราะงั้น ถ้าเอาตามหลักจริงๆ แล้ว ก็เท่ากับว่าเราเสียเงินจริงๆ ไปแล้ว ให้กับ บริษัท มากกว่านะครับ

ในขณะที่บริษัทต่างหากล่ะ ที่ "ได้ไปเต็มๆ"
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
2000ครั้ง เยอะไปไหม เจ็ดแสนเลยนะนั่น การเปิดเซิร์ฟเวอมันใช้งบเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ อยากเปิดด้วยใจจริงหรือแค่อยากได้กำไรให้บริษัทเตรียมรับโบนัสสิ้นปี

หากไม่ถึง ผู้เล่นที่บริจาคจะได้รับโซลที่บริจาคคืนในเซิร์ฟเวอร์ที่ทำการบริจาค ทั้งหมดนะครับ เท่ากับว่าท่านไม่เสียอะไรเลย

ห๊ะ.....??

นี่ผมอ่านแล้วเข้าใจอะไรผิดไปรึเปล่า ??

กล้าพูดนะครับว่า "ไม่เสียอะไรเลย"

กล้าพูดนะครับเนี่ย

ถึงจะบอกว่า ถ้ายอกไม่ถึง จะคืนให้

แต่คืนให้เป็นอะไรครับ ??

เป็นค่าเงินดิจิตอลในเกมส์นะครับ

ไม่ใช่คืนเป็นเงินจริงๆ

เพราะงั้น ถ้าเอาตามหลักจริงๆ แล้ว ก็เท่ากับว่าเราเสียเงินจริงๆ ไปแล้ว ให้กับ บริษัท มากกว่านะครับ

ในขณะที่บริษัทต่างหากล่ะ ที่ "ได้ไปเต็มๆ"

มีโซลเอาไว้ทำไรหรอครับ ผมเลิกเติมไปนานละ ของโซลแรตู้เอาตางเอ็มชื้อเอา เติมโซลไปก็ไม่รู้จะเอาไปชื้ออะไร 555 บริษัทมีแต่ได้กับได้มากว่าไม่ใช่ ผู้เล่นมีแต่ได้กับได้

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
ดันๆ เราชอบดราม้า 55 5 g#046

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

♤ เบบี้'กาก้า ♤

• **
  • สาวบางกอก ♡
โ ค ต ร เ ห็ น แ ก่ ได้  g#030

ปล.นับหัวคนตอบกระทู้เลยค่ะว่ามีกี่คนจะบริจาค349บาทให้เซิฟวันเวร  g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023 g#023
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 น้องจะอยู่กับพี่จนวินาทีสุดท้ายนะ g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

calo

• Newbie
  • *

กู ต่อม รีเทิน สัส

• VerY ,,Happy To MucH
  • **
แหะๆ 200ก็พอกระมั้งคร้าบ
เหมือนคนเล่นจะเยอะเหมือนเมื่อ3-5ปีก่อนอะคร้าบ จำนานเท่านี้ไม่เจ๊งก็บุญละคร้าบ แหะๆ

aoodragon

• **
ว่าจะมาลงข้อมูลเพิ่มในกระทู้เสนอแนะเซิฟวุ้นวันวานมาเจอกระทู้นี้ไปขอรอดูท่าทีก่อนดีกว่า

ทีมงานจะให้ผู้เล่นเติมเงินเพื่อเซิฟเวอร์ที่ยังไม่รู้เลยว่าสร้างออกมาแล้วจะเป็นยังไงเนี่ยผมว่าเกินไปหน่อยไหม ส่วนตัวผมอยากทำให้วุ้นวันวานเป็นที่อยู่ของผู้เล่นกลุ่มอื่นๆที่ไม่ใช่
กลุ่มหลักที่กุมผลประโยช์นและทรัพยากรในตอนนี้(พวกเทพทรูเทพจุติของเทพใช้ออโต้+หลายจอ) ทีมงานมารับบริจาคแบบนี้ทำเอาผมคิดเลยว่าเซิฟใหม่ที่จะสร้างเนี่ยมันจะ
กลายเป็นวุ้นสวรรค์,อวตาร,หนังสือ,ใต้หมายเลข2รึเปล่าถ้าเป็นงั้นผมก็คงไม่เข้าไปเล่นจริงจังหรอกถึงจะเซิฟใหม่ชื่อใหม่แต่ถ้าสุดท้ายก็แนวทางเดิมๆก็ไม่รู้จะเล่นไปทำไม
อนาคตเดี๋ยวก็เน่าเหมือนเดิม