GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิวัฒนาการความสามารถของพระ จากอดีตสู่ปัจจุบัน ,, !!?

โหดร้ายย :[

• Newbie
  • *
พระอะ เเค่สู้กับคนที่กินยาก็เเทบจะหมดสิทธิที่จะชนะเเล้ว
วิกดยา ยิงให้ตายก็ไม่ตายท่าเราไม่กดยาหรือผอบ น่าเกลียดมากก
วิยิงมา2-3สกิลพระก็ตายเเล้วถึงจะมีดวงเเสงก็เหอะ - -*
น่าเกลียดที่สุด

ปิศาจ

• Full Member
วิวัฒนาการไม่สิ้นสุด  ล่าสุด

4. ปรับปรุงให้ ทักษะ "กายทิพย์" ไม่สามารถป้องกันความเสียหายจากสกิลที่มีผลในการลด HP โดยตรง (ความเสียหายเกิดขึ้นโดยไม่แสดงตัวเลข แต่ลดเลือดทันที) เช่น ผู้เล่นที่มีบัฟกายทิพย์จะไม่สามารถกันความเสียจากการใช้ทักษะสู้ยิบตา การใช้ทักษะหลั่งเลือดสังหาร ผลของทักษะกลืนกินโลหิต (ซึ่งจะประกาศให้ทราบถึงทักษะ และบัฟที่ีกายทิพย์ไม่สามารถกันได้โดยละเอียดอีกครั้ง)  แต่ทักษะนี้ยังคงสามารถป้องกันความเสียจาการโจมตีทางกายภาพ และเวทมนต์เหมือนเดิม

ปรับให้พระแพ้วอลลอค   100% เลยหละ 
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
วิวัฒนาการไม่สิ้นสุด  ล่าสุด

4. ปรับปรุงให้ ทักษะ "กายทิพย์" ไม่สามารถป้องกันความเสียหายจากสกิลที่มีผลในการลด HP โดยตรง (ความเสียหายเกิดขึ้นโดยไม่แสดงตัวเลข แต่ลดเลือดทันที) เช่น ผู้เล่นที่มีบัฟกายทิพย์จะไม่สามารถกันความเสียจากการใช้ทักษะสู้ยิบตา การใช้ทักษะหลั่งเลือดสังหาร ผลของทักษะกลืนกินโลหิต (ซึ่งจะประกาศให้ทราบถึงทักษะ และบัฟที่ีกายทิพย์ไม่สามารถกันได้โดยละเอียดอีกครั้ง)  แต่ทักษะนี้ยังคงสามารถป้องกันความเสียจาการโจมตีทางกายภาพ และเวทมนต์เหมือนเดิม

ปรับให้พระแพ้วอลลอค   100% เลยหละ

มันก็ไม่เชิงว่าแพ้ 100% หรอกท่าน woon_no
มันก็ยังพอมีทางสู้ได้ ผมคอมเม้นไปในอีกกระทู้แล้วนะ
แต่ผมว่าการปรับครั้งนี้มันก็แสดงให้เห็นว่า ลูกเมียน้อย ก็คือลูกเมียน้อย
 woon_5555

ป.ล. ปรับแบบนี้ก็เวิร์คดี ถึงจะด้อยลงแต่ผมพอรับได้ เพราะผลกระทบอยู่กับคนที่รับบัพมากกว่า
(ลูกเมียน้อยอย่างเราๆ ไม่ค่อยได้กายใส่ตัวเองกันซักเท่าไหร่หรอก) #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
อย่างที่ผมเคยบอกมั้ยล่ะ
ทุกครั้งที่มีการปรับสมดุลต่างๆ ทั้งเซิฟเวอร์ อาชีพ
จะดีหรือจะร้าย รับได้หรือคัดค้าน
พระเป็นต้องโดนปรับพ่วงเข้าไปด้วยทุกรายการตลอดเลย
 woon_5555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ปิศาจ

มันก็ไม่เชิงว่าแพ้ 100% หรอกท่าน woon_no
มันก็ยังพอมีทางสู้ได้ ผมคอมเม้นไปในอีกกระทู้แล้วนะ
แต่ผมว่าการปรับครั้งนี้มันก็แสดงให้เห็นว่า ลูกเมียน้อย ก็คือลูกเมียน้อย
 woon_5555

ป.ล. ปรับแบบนี้ก็เวิร์คดี ถึงจะด้อยลงแต่ผมพอรับได้ เพราะผลกระทบอยู่กับคนที่รับบัพมากกว่า
(ลูกเมียน้อยอย่างเราๆ ไม่ค่อยได้กายใส่ตัวเองกันซักเท่าไหร่หรอก) #038

นั่นสิแปลกใจทำไมถึงปรับพระ   มีใครเรืยกร้องหรือสกิลกายมันสร้างปัญหากับระบบเกมส์ขนาดนั่นเลยเหรอ   g#025  สงสัยถ้าลงในนรกต้องไปทดสอบซะหน่อยเอาให้ทุกสกิลเลยว่าสกิลไหนมีผล     กลัวจริงๆจะมีบัคตามมา  สกิลโน้นก็เข้าสกิลนี้ก็เข้า  ปกติกายมาโดนสกิลมึน โดยกรงขัง  โดนสลาย  คราวนี้ดูดเข้า ผนึกพาลาเข้าไหม  เตรียมตัวคอยแก้ปัญหาต่อได้เลยท่าน GM
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ปิศาจ

ตัวอย่างนะครับ สู้ยิบตา เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
หลั่งเลือดสังหาร เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
สกิลพวกนี้ กายทิพไปเลือดก็จะลดครับ แล้วก็สถานะบางอย่าง
จากบางสกิล เช่น เลือดออก ช้ำใน สถานะพวกนี้ ถ้าโดนไปแล้วกา่ยทิพ
เลือดก็ยังคงลดอยู่ครับ จนกว่าจะหมดสถานะ อาจจะมีอย่างอื่นอีก แต่ผมจำไม่ได้

กระจ่างขึ้นเยอะ   
พวกสกิลลุกไหม้หละติดไหม ถ้าติดแล้วพลังลด  พวกที่ไปล่ามินิมังกร หรือไพโรต้องคิดหนักหละทีนี้

•Insomnia' •

• un' :)
woon_yes
รอทีมงานมานานมากละ
พระมันก็อ่อนอยู่แล้ว ปรับลงๆ
สงสัยทีมงานไม่เคยลองเล่นอาชีพพระ
ขอบใจมาก!

• **
พระเซิฟ pk สงสัยจะได้รีมาเล่นสายนี้ละ  g#037

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส

gameza

• Newbie
  • *
จากเท่าที่อ่าน  กายทิพย์ที่ปรับ จะไม่สามารถป้องกันความเสียหายที่เกิดจากตัวเลขสีม่วง ๆ ได้ใช่ป่ะ  woon_o_o

• **
จากเท่าที่อ่าน  กายทิพย์ที่ปรับ จะไม่สามารถป้องกันความเสียหายที่เกิดจากตัวเลขสีม่วง ๆ ได้ใช่ป่ะ  woon_o_o

เดี๋ยวรอทดสอบอีกทีนึงคับ
เพราะดาเมจพิเศษบางอย่างมันมีค่าโจมตีมาเกี่ยวข้อง
บางอย่างก็โดนตรงๆ ไม่เกี่ยวกับอย่างอื่น

ใส่อะไรให้ต้านเวท+100หรอค่ะ g#001

ใส่ของออฟจิตคับ
จริงๆ ทำให้เกินร้อยได้นะ แต่ว่าผมแบ่งมาเน้นกายภาพด้วยน่ะ

กุดไอซ์
เสื้อคลุมหนังอาคม
กากอสุรา06 (รอบคอบ)
รองเท้าผ้าสมาคมเวทมนต์
ผ้าคลุมผลึก
รางเหล็กไหล
ไม้เท้าโลหะสวรรค์

สุดท้ายเปิดดวงแสงปีศาจ woon_sunny

gameza

• Newbie
  • *
พระเซิฟ pk สงสัยจะได้รีมาเล่นสายนี้ละ  g#037

เราก้เล่นสายนี้นะ = =
เราลองรวมดู ป้องกันกายภาพ กันหลังไม่เห็นได้ 57 เลยอ่ะ