GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงชุดสี และ C3 : หลังอัพเดทลงเซิร์ฟเวอร์หลักมีอะไรขาดตกบกพร่องโพสที่นี่

OrChidS

• Full Member
ความสามารถสีชุดของเซน น่าจะมีสเตตัสสักตัวที่เพิ่มหรือเสริมอัตราแม่นยำให้อาชีพนี้สักหน่อย
ไอเทมต่างๆ ต่อให้ตีบวกยศสูง ก็ยังได้แม่นยำไม่มากเท่าไรเมื่อเทียบกับอาชีพอื่น นอกจากท่านมีแหวนวอยซ์หรือแหวนลมก็ไม่ว่ากัน
แม่นน้อยนี่จบเลย ยิ่งสายกระบี่ยิ่งแล้วใหญ่เข้าถึงต้วยากต่อให้มีระยะแทงกระบี่เพิ่มจากสกิลซีสามช่วย
ก็ยังสู้กับสายอื่นยาก (ไม่พูดถึงสกิลจิตเพราะคนละหัวข้อ)
หรือว่าใครว่าเซนปรับมาดีแล้ว สูสีกับอาชีพอื่นแล้วก็ไม่ว่ากัน ผมเสนอความเห็นจากที่ผมประสบมาเฉยๆ

OrChidS

• Full Member
ความสามารถสีชุดของเซน น่าจะมีสเตตัสสักตัวที่เพิ่มหรือเสริมอัตราแม่นยำให้อาชีพนี้สักหน่อย
ไอเทมต่างๆ ต่อให้ตีบวกยศสูง ก็ยังได้แม่นยำไม่มากเท่าไรเมื่อเทียบกับอาชีพอื่น นอกจากท่านมีแหวนวอยซ์หรือแหวนลมก็ไม่ว่ากัน
แม่นน้อยนี่จบเลย ยิ่งสายกระบี่ยิ่งแล้วใหญ่เข้าถึงต้วยากต่อให้มีระยะแทงกระบี่เพิ่มจากสกิลซีสามช่วย
ก็ยังสู้กับสายอื่นยาก (ไม่พูดถึงสกิลจิตเพราะคนละหัวข้อ)
หรือว่าใครว่าเซนปรับมาดีแล้ว สูสีกับอาชีพอื่นแล้วก็ไม่ว่ากัน ผมเสนอความเห็นจากที่ผมประสบมาเฉยๆ
เพิ่มเติมลดระยะร่ายจากการอัพสเตตัสให้กับสายระเบิดด้วยก็ดีครับ
ไหนๆ ก๋มีสายนี้แล้ว เดี๋ยวจะเสียของเปล่าๆ

Flux

• Jr. Member
  • **
สาย : บีสต์วอร์ริเออร์
ทักษะขั้น 3 ที่เหมาะสม : คำราม
ความสามารถพิเศษเมื่อมีทักษะขั้น 3 : เมื่อผู้ใช้คำรามเป็นบีสต์วอร์ริเออร์ ศัตรูในระยะ 10x10 ช่อง จะติดสถานะหวาดกลัว (ความเร็วการเดินเหลือ 1) 1.5 วินาที และเพิ่มขึ้น 0.5 วินาทีต่อระดับทักษะ (ถ้าอัตราโป๊ะเชะของบีสต์วอร์ริเออร์น้อยกว่าจะส่งผลแค่ 1 วินาที) และศัตรูที่เป็นสัตว์อัญเชิญจะโดนความเสียหายแบบลด HP โดยตรง 10% ของ HP MAX เป้าหมาย ต่อระดับ
ค่า STR จะช่วยเพิ่มโป๊ะเชะ 0.1% ต่อค่า STR 1 หน่วย
ค่า AGI จะช่วยเพิ่มโป๊ะเชะ 0.05% และ ความแรงโป๊ะเชะ 0.5% ต่อค่า AGI 1 หน่วย

คือเปลี่ยนจากอัพ AGI มาเป็น LUK แทนได้ไหมครับ มันจะได้ดูสอดคล้องกับสายมันอ่ะครับ
แล้วเพิ่มเวลาคิดสถานะจะทำให้โดนโจมตีติดโป๊ะแชะง่ายขึ้น
ผมตั้งใจให้สายนี้เป็นสายตีไวเน้นโป๊ะ ซึ่ง AGI ที่ให้ทั้งความเร็วการตีและโป๊ะเชะน่าจะเหมาะกว่า ส่วน LUK สามารถอัพได้แต่เป็น status ที่ 3 หรือ 4 ที่อาจจะอยากอัพในภายหลังครับ
สกิลคำรามมันก็เพิ่มต่อเนื่องอยู่แล้วนะครับ ลงagi ไปก็ไม่ช่วยให้ตีไวขึ้นถ้าคำรามแล้วต่อเนื่อง216 ผมว่าเปลี่ยน agi เป็น Luk จะตรงคอนเซ็ปกว่าไหมครับ แล้วสายนี้ เป็นสายสกิลคำรามด้วย ลงagi มาเพิ่ม แต่ต่อเนื่องเต็มจากคำรามอยู่แล้ว เหมือนไมไ่ด้อะไรเลยครับ
ถ้าตีไวเน้นโป๊ะผมไปเล่นแอสไม่ดีกว่าหรอครับ สกิลพี่จะมีไว้ทำไม * g#015 ผมว่าสายนี้มันต้องเน้นสกิลแล้วติดโป๊ะถึงจะโหด

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
ไทม์วอคเกอร์ผมตั้งใจปรับให้มันออกจากรูปแบบเดิมที่เด่นทั้งโป๊ะและป้องกัน จึงเลือกไปในแนวทางของโป๊ะเชะที่เป็น C3 และยังลงเหลือวิธีเพิ่มพลังป้องกันไว้คือการทอน damage
ซึ่งน่าจะมากกว่าพลังป้องกันที่เพิ่มให้จากแบบเดิม แต่ทำไมถึงห่วยกว่าอยากให้อธิบายเพิ่มเติมตรงนี้ครับ  woon_huh

ถ้าเป็นผม ผมอยากให้ไทม์ว้อกเกอ เป็นวิซสายที่ร่ายไว เท่าที่ผมเล่นผมเอาไทมว้อกเกอใส่แหวนเพลิง ไล่อัสนีทีเดียวมอนในดึงจิตตายหมด ข้อเด่นมันเลยเรื่องร่าย ไม่ใช่เรื่องกัน สำหรับผมนะ เสียใจมากที่เอาอัตราคลิออก เพราะมันมาเล่นสายไม้เท้าไม่ได้ เซ็งเลย
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

TG-ShinmariW

• **
  • TG-ShinmariW , 01-Solder , Pikeja001 , HxHxH ,
คือชื่อ อาชีพ คือไทม์ว้อกเกอ แต่ใส่ไม้เท้าแล้วร่ายเป็นหนอน ไม่ติดคลิ นี่ก็ไม่รู้ว่า จะคิดไปทำไม ผมว่าสำหรับสายเวทย์ คลิมันสำคัญกับการร่ายมากเลยนะ
สายเวทแต่ไปมีป้องกันเยอะ นี่สิ แปลกกกก เล่นอะไรวะ เอาวิไปเป็นตัวแท้งเหรอออ วิมันต้องเดินหลบ แล้วร่ายแรง ไวดิ เข้าใจคอนเซ็ป วิซาร์ดกันหน่อย นึกว่าตัวเองเล่นพาลา หรือพระกันรึไงวะะ ?
อดีตจีเอ็มอาสาเซิฟเวอร์วุ้นนรก
เกมเทสเทสเตอร์ ปี 2007
สมาชิก มารระเบิดธง เซิฟนรก

NWWK

• **
คือชื่อ อาชีพ คือไทม์ว้อกเกอ แต่ใส่ไม้เท้าแล้วร่ายเป็นหนอน ไม่ติดคลิ นี่ก็ไม่รู้ว่า จะคิดไปทำไม ผมว่าสำหรับสายเวทย์ คลิมันสำคัญกับการร่ายมากเลยนะ
สายเวทแต่ไปมีป้องกันเยอะ นี่สิ แปลกกกก เล่นอะไรวะ เอาวิไปเป็นตัวแท้งเหรอออ วิมันต้องเดินหลบ แล้วร่ายแรง ไวดิ เข้าใจคอนเซ็ป วิซาร์ดกันหน่อย นึกว่าตัวเองเล่นพาลา หรือพระกันรึไงวะะ ?

คุณเล่นวิอาชีพหลักจริงๆหรือเปล่าครับ  เรื่องร่ายไว(ไม้เท้า) นี่มันง่ายๆเลยนะ อ่านดูแล้วมันเหมือนไม่ใช่ อย่าทำให้ผมไขว้เขว

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
ไขว่เขวตรงไหนลองบอกมาทีค่ะ จะไปลองเดี๋ยวนี้เลย  g#017
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ดูมเมจ วอลอค คำสาปอาทรัมกากมากครับ เข้าพวกเรนเจอร์แค่ 1.7k พันเจ็ด
ต้องมีอะไรผิดพลาดแน่ๆ  เมื่อก่อนแรงกว่านี้มาก ดูหน่อยครับ

อยากแจ้งซัพพอร์ตนะ แต่ขี้เกียจ ต้องถ่ายรูปนู่นนี่นั่นเหมือนใส่พานไปให้  ถ้ายังไงรบกวนช่วยดูหน่อยนะครับ

NWWK

• **
จะเล่นวิให้ได้อัตราโป๊ะเยอะๆ แนะนำเอาของไปฟิวชั่นเลยครับฟิวทั้งตัวไปเลยยิ่งดี ส่วนเรื่องใส่ไม้เท้าแล้วร่ายช้า ไม่ติดโป๊ะ แนะนำให้ออฟไม้เท้ากาลเวลายศสูงๆเลย ถ้าเล่นไทมวอกเกอร์หลัก ไม้เท้าเวนทัสจะเหมาะมากครับ กดท่องเวลาได้ 40 วินาที 
ว่าแต่ คุณ Hikari กับ อย่าตอแหลให้ตัวเองดูดีแล้วโยนเรื่องอัปปรีให้คนอื่นรับผิดแทน นี่คนๆเดียวกันเปล่าครับ กลัวจะตอบผิดคน  #038

nutlovely

• **
  • บุรุษผู้ยึดมั่นในความเกรียน

ป้องกันมันก้อไม่ได้เยอะอะไรนี่ครับ แต่มันประยุกต์ให้เยอะได้ ส่วนไม้เท้าติดคริ ผมคิดว่าเอาไปฟิวร่าย+ ของฟิวคริทั้งตัว
มันก็ได้แล้วครับ ที่บอกว่าวิสาร์ดต้องเดินหลบ  คุณลองมาเกรียนเป็นตี้ในเซิฟ Pk ดูนะครับ แล้วลองเดินหลบดู
ผมเจอจ้าว 3 ตัวรุมต่อย ไม่รู้จะหลบยังไง

วอลอค เนโครแมนเซอร์ พวกบัพระเบิดวิญญาณจากสีชุด + สัตว์อัญเชิญ ช่วยปรับให้มันเกิดดาเมจจากระเบิดวิญญาณตอนได้รับบัพด้วยได้ไหมครับ
เพราะปัจจุบันก็มีระบบที่ตีแล้วห้ามวาปแล้ว

Ummmm.

• Newbie
  • *
วิสายคริแบบเดินก็ดีอยู่แล้ว เพราะคิดว่าผมก็คงไม่ได้เล่นแล้วเจอแต่จ้าวต่อยตกเซริวตาย  #038 ให้มันแพ้ทางกันบ้างก็ดี คิดถึงคนที่เค้าต้องใช้โกย คนที่ไม่ได้มีปัญญาฟิวของบ้าง จะให้เค้าเล่นอยู่แค่สองสีชุดหรือยังไงกันครับ อายแย่เลยโดนต่อยตกเซริวแล้วมาโวย

ปล.อย่าร้อนๆ

OoBarakuNoO

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมว่าคริอะดีแล้ว สำหรับเพิ่มกันหลังนี่ต้องนึกถึงคนที่ไม่ได้ใส่ลวงตาด้วยนะคับเพราะโกยกันหลังก้หายแล้ว อีกอย่างถ้าปรับเอากันหลังคืนเพราะโดนจ้าวต่อยตกเซริวตายผมขรรมนะ woon_sunny อยากให้มันมีการแพ้ทางกันบ้างนะ

NWWK

• **
วิสายคริแบบเดินก็ดีอยู่แล้ว เพราะคิดว่าผมก็คงไม่ได้เล่นแล้วเจอแต่จ้าวต่อยตกเซริวตาย  #038 ให้มันแพ้ทางกันบ้างก็ดี คิดถึงคนที่เค้าต้องใช้โกย คนที่ไม่ได้มีปัญญาฟิวของบ้าง จะให้เค้าเล่นอยู่แค่สองสีชุดหรือยังไงกันครับ อายแย่เลยโดนต่อยตกเซริวแล้วมาโวย

ปล.อย่าร้อนๆ
ไม่มีปัญญาฟิวของก็สมควรแล้วครับ เกมส์มันก็มีระบบเพิ่มความสามารถให้อาวุธ เกราะ อุปกรณ์สวมใส่ต่างๆ
จะให้วิไม่จุ มาสู้กับวิ ใส่แหวน ฟิวของเต็ม  แบบสูสีมันก็แปลกๆอยู่นะ

ปล. ขี่เซริวมันเป็นอำมตะเหรอ ถึงโดนต่อยตายแล้วต้องอาย  woon_huh ตกลงคุณขี่เซริวแล้วโดนจ้าวต่อยตายเหรอ ที่บอกว่าอาย งง  g#034
ปล.อย่าไปอิจฉาคนที่เขามีขี่เลยนะ เขามีปัญญาหามาขี่ก็เรื่องของเขา เราไม่มีขี่บ้างก็ขี่ทุย ขี่ของเช่าไประบบมันก็มีขาย เราคนนึงก็อยากขี่นะ เท่ดี ดูดี    g#008