GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

''เสนอ'' ระบบ แฟมิรี่ค่ะ^^

♥ ♪BeCause♪ ♥

• ❥ BeCaues ^^
  • Newbie
  • *
ไหนๆอสุราก็มีระบบแต่งงานแล้วขอเสนอระบบแฟมิรี่ค่ะ

woon_5555 woon_5555 woon_love woon_love

คือ.. วันนี้อยากจะแนะนำเรื่อง ระบบครอบครัวหน่อยนะค่ะ :)

แฟมิรี่ ก็คล้ายๆกับเพื่อนในลิสเฟรนด์ ^^..   แต่!!

จะก่อตั้งแฟมิรี่ได้ ต้องมีชายหญิงที่  แต่งงานกันแล้ว
ถึงจะตั้งได้

โดยทำหน้าที่คล้ายๆหัวกิลกับรองกิล
คือ เมื่อรับคนเข้ามาแล้วสามารถที่จะแต่งตั้ง  ให้เป็น... woon_sad1 woon_sad2
ลูกชาย
ลูกสาว
หลาน
ปู ย่า ตา ยาย บราๆๆๆ..

โดยจำกัดอยู่ที่ 20 คน และเพิ่มช่องสนทนาภายในแฟมิรี่ด้วยนะ^^
 g#004 g#004 g#004

แล้วก็...  g#006 g#006 g#006 ในแฟมิรี่อาจจะเพิ่มค่าความสามารถด้วยก็จะดีมากค่ะ-0- เช่น
เมื่อทำอยู่ในแฟมิรี่เดียวกัน ไปเวลด้วยกัน ก็จะเพิ่มค่า EXP*100 หรือ 200 ก็ได้ค่ะ
ย้อนความหลัง คือเมื่อก่อนเวลาไปเวลก็จะไปเป็นกิล เป็นเพื่อน เป็นกลุ่มกัน ซึ้ง อบอุ่นมาก g#002 g#002
ถ้าหากว่ามีแบบนี้เค้ามา มันจะทำให้ รู้จักและก็ผูกพัน ช่วยเหลือกันมากขึ้นค่ะ..

คือตอนนี้ก็คิดได้เท่านี้ .. ส่วนเรื่อง สมดุล ข้อดีข้อเสีย มันก็ต้องมีเพิ่มเข้ามา
ยังไงก็ช่วยกันแนะนำนะค่ะ
ถ้ามีจริงๆ จะรักอสุรามากๆเลยแหละ g#001 g#001
การที่มาเสนอ มันอาจจะทำให้ผู้เล่นกับมาไม่ได้
แต่มันก็อาจจะทำให้ผู้เล่นเก่ายังอยู่ได้ ด้วยการสร้างความสัมพันกันได้ง่ายขึ้น
ก็เหมือนกับเรารับคนนึงเข้ามาในครอบครัว อยู่ด้วยกันไปนานๆ ก็จะผูกพันกันไรงี๊อ่ะนะ g#005 g#005

คือแค่มาเสนอนะค่ะ.. ถ้าไม่ถูกใจใคร หรืออะไรยังไงอย่าว่ากันเลยนะค่ะ
พึ่งมาเล่นได้ไม่นานค่ะ-0-

ขอบคุนจร้า  g#002 g#002 g#001 g#001

llll-llll

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้ ปั้นพระญ มาแต่งกับตัวหลัก หวังบัฟหวังชุบ ยังมองประโยชน์นอกจากนี้ไม่ออก

g#011 g#011

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้ ปั้นพระญ มาแต่งกับตัวหลัก หวังบัฟหวังชุบ ยังมองประโยชน์นอกจากนี้ไม่ออก

g#011 g#011
นี่ไงตะเอง^_^ ระแบบแฟมิรี่ช่วยคุณได้จีจีนะ 55

9169

• Jr. Member
  • **
เป็นความคิดที่ดีครับ ถ้านำไปใช้ตามแนวทางนั้น แต่มองในด้านลบถ้ามีเพิ่มเปอร์ ผมว่าคงออนตัวเองเวลกันกระจายเป็นแน่แท้

• Newbie
  • *
เป็นความคิดที่ดีครับ ถ้านำไปใช้ตามแนวทางนั้น แต่มองในด้านลบถ้ามีเพิ่มเปอร์ ผมว่าคงออนตัวเองเวลกันกระจายเป็นแน่แท้
พึ่งมาคิดด้ค่ะ 55 ! ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะค่ะ :)

samunpai1

• Full Member
เสนอไปก็เท่านั้น กระทู้ในเว็บบอร์ดไม่ขยับเลย ตั้งกระทู้วันนี้ อาทิตย์หน้าก็ยังอยู่ตำแหน่ง 1-5 ป่าช้าเอย  g#032 g#032 g#032

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มีภรรยาน้อยได้กี่คนหรอ  woon_555

ผมนี่จองวัดรอเจ้าของโพสต์นี้เลยนะฮะ  woon_555
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?