GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สวรรค์โล่งมาก

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • Jr. Member
  • **
เซิฟไหนก็โล่งเหมือนกันละครับ ผมเล่นอยู่เซิฟหนังสือนะ ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ แต่ไม่เวลไม่เติมฝึกซีบ้างนิดๆ เดินเล่นเกรียนไปวันๆเวลาที่ออน ก็เดือน1ออน4-5วัน บอกตรงสู้เขาไม่ได้ไม่มีแหวน จนพ่อแม่ไม่รวยเหมือนคนอื่น

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
อสุรา จะปิดตัววันไหนครับ ทีมงานมาบอกที  woon_5555

จะรีบขายของทิ้งหราตั้ม  #038 #038 #038

llll-llll

• Newbie
  • *
สวรร เสา-อาทิต ตลาดก็ยังเงียบเหงา  ลองไปเล่นหน้าสือตลาดยังครึกครื้นกว่านี้เลย

1.คนเล่นเก่าเลิกไปเรื่อยๆ
2.คนเล่นใหม่มีให้เลือก3เซิฟ สวรร หน้าสือ ภิพบ ส่วนน้อยเลือกเล่นสวรร  g#014 g#014 g#014

ทำเรื่องย้ายเซิฟได้ป่ะครับ เอาแค่ตัวละคร กะสกิวการงาน

บอลบอล

• !!(%_-)!!!
  • **

สวรร เสา-อาทิต ตลาดก็ยังเงียบเหงา  ลองไปเล่นหน้าสือตลาดยังครึกครื้นกว่านี้เลย

2.คนเล่นใหม่มีให้เลือก3เซิฟ สวรร หน้าสือ ภิพบ ส่วนน้อยเลือกเล่นสวรร  g#014 g#014 g#014

ทำเรื่องย้ายเซิฟได้ป่ะครับ เอาแค่ตัวละคร กะสกิวการงาน
มาครับ หน้าหนังสือ

llll-llll

• Newbie
  • *

มาครับ หน้าหนังสือ

นั่งเล่นอยู่ แต่ก็ไม่มีเวลาเล่นเหมือนเก่า เวลง่าย ของไม่แพงมากเพราะว่าเงินยังไม่เฟ้อ (อีกหน่อยก็เฟ้อ )  คนครึกครื้นกว่าสวรรเยอะ
ออโต้พบบ้าง ส่วนมากจะเป็นออโต้หาของ หาดอกไม้วาเลนไท หาพวกของซี ออโต้เวลไม่มีเพราะ เปิดpk เวลสบายกว่า(ถ้าpkออโต้ก็โดนเกรียนตบแหลก)

เสียดาย การงานเซิฟสวรร ตัวจิต14  แหวน เงิน ของ

แต่มีไปก็เท่านั้น เหมือนเกมออฟไล

ปล1.ไม่แปลกใจทำไมคนเล่นใหม่ถึงเลือกหน้าหนังสือ > pk >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>.....สวรร  เพราะถึงไม่เปิด pk ก็เวลไวในระดับหนึ่ง
ปล2.สวรรเงินเฟ้อมาก แก้ปัญหานี้ทีเถอะ เชื่อว่าเดี๊ยวเซิฟอื่นก็เฟ้อ
ปล3.เพิ่งเวล47เอง ขอตัวออโต้เวลเข้วีก่อน

เทพซ่า007

• **
แทบไม่เหลือคนเลยทำอะไรหน่อยดิ  woon_angry
ฮอน1-1ป่าวไอสัด

ลาก่อน

• Newbie
  • *
สงสัยมาก ว่าเกมจะปิดตัวลงเมื่อไร   GM  ไปอยู่ไหนช่วยมาตอบหน่อย woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

aoodragon

• **
เกมอสุรามันเทพทรูเกินไปนะไม่เติมเล่นได้จริงแต่ใช้เวลาเป็น10-100เท่าของพวกเติมเงิน ไหนจะโดนพวกผู้เล่นเก่ากุมผลประโยช์นแทบทุกอย่าง
ในเกมไว้อีกของก็โคตะระแพงเลยพวกผู้เล่นใหม่มากว่าจะตั้งตัวได้ก็เลิกเล่นกันไปเกือบหมดละแต่เซิฟPKดีขึ้นหน่อยไม่ค่อยเจอพวกเกรียนไล่เก็บเด็กละ
พวกเกรียนหน้าเก่าๆคงรู้ชัดว่ายิ่งไปตบเด็กใหม่ยิ่งทำให้เซิฟร้างมากขึ้น(รอร้างหนักก่อนค่อยสำนึกกัน)

เมื่อก่อนผมก็เคยเตือนบ่อยๆในหลายเรื่องนะว่าให้เปลี่ยนแปลงแนวทางพัฒนาเกมบ้าง ผลก็อย่างที่คิดไว้ผู้เล่นเก่าค่อยๆเลิกไปผู้เล่นใหม่มาลองเล่น
ก็เลิกเกือบหมด อยากทำระบบให้พวกผู้เล่นเก่ากุมอำนาจและผลประโยช์นในเกมก็ตามใจนะแลกกับการที่ผู้เล่นใหม่ไม่มาเล่นไม่มาเติมเงิน
จะเผ่าใหม่มาระบบใหม่มาแต่ถ้ายังเป็นแบบเดิมๆอยู่ก็ลงอีหรอบเดิมล่ะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
เกมอสุรามันเทพทรูเกินไปนะไม่เติมเล่นได้จริงแต่ใช้เวลาเป็น10-100เท่าของพวกเติมเงิน ไหนจะโดนพวกผู้เล่นเก่ากุมผลประโยช์นแทบทุกอย่าง
ในเกมไว้อีกของก็โคตะระแพงเลยพวกผู้เล่นใหม่มากว่าจะตั้งตัวได้ก็เลิกเล่นกันไปเกือบหมดละแต่เซิฟPKดีขึ้นหน่อยไม่ค่อยเจอพวกเกรียนไล่เก็บเด็กละ
พวกเกรียนหน้าเก่าๆคงรู้ชัดว่ายิ่งไปตบเด็กใหม่ยิ่งทำให้เซิฟร้างมากขึ้น(รอร้างหนักก่อนค่อยสำนึกกัน)

เมื่อก่อนผมก็เคยเตือนบ่อยๆในหลายเรื่องนะว่าให้เปลี่ยนแปลงแนวทางพัฒนาเกมบ้าง ผลก็อย่างที่คิดไว้ผู้เล่นเก่าค่อยๆเลิกไปผู้เล่นใหม่มาลองเล่น
ก็เลิกเกือบหมด อยากทำระบบให้พวกผู้เล่นเก่ากุมอำนาจและผลประโยช์นในเกมก็ตามใจนะแลกกับการที่ผู้เล่นใหม่ไม่มาเล่นไม่มาเติมเงิน
จะเผ่าใหม่มาระบบใหม่มาแต่ถ้ายังเป็นแบบเดิมๆอยู่ก็ลงอีหรอบเดิมล่ะครับ

g#004

ท.ทหารอดทน

• **
ตั้งแต่ขายแรร์ไม่ออกนี่หายกันเยอะครับ ของขายไม่ออกใครมันจะไปเล่น ไม่เติมนี่อยู่ยาก เอาตรงๆนะ มันทำเงินไม่ได้เหมือนเมื่อก่อน เงินบิลล่าหายาก แต่ของโซลแต่ละร้านแต่ละอย่างมันตั้งซะโหด(สิทธิส่วนบุคคล) ส่วนเรื่องกิลวอ เรื่องแบทน่ะ มันเรื่องรอง 

Sukishi.

• **
อสุรา จะปิดตัววันไหนครับ ทีมงานมาบอกที  woon_5555

จะรีบขายของทิ้งหราตั้ม  #038 #038 #038

ประมารนั้น จะเก้บไว้ทำสวรรค์วิมาน อะไรหละ  woon_555 woon_555 woon_555

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **

ประมารนั้น จะเก้บไว้ทำสวรรค์วิมาน อะไรหละ  woon_555 woon_555 woon_555
woon_555 woon_555 woon_555

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เห็นพูดกันหลายคนนะ(พูดกันทุกปี) ว่าเกมส์จะปิด สร้างกระแสข่าว หรือกุข่าวกันขึ้นมาเอง แล้วก็มาประโคม สารพัด สารเพ มโนต่างๆ นานา

ทั้งๆ ที่ทีมงานก็ออกมาบอกอยู่แล้วว่า จะยังพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ ส่วนปีนี้2015 ก็ยังเผยแผนพัฒนามาให้ดูอยู่(ปีที่แล้วก็เผยแผนเหมือนกัน)

ปล.ส่วนตัวไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง(ผมเองก็ผู้บริโภค) ดูจากน้ำหนักแล้ว  เหตุและผลมันเอนไปทางทีมงานมากกว่า...