GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงสงครามชิงปราสาท 2015

black

• Jr. Member
  • **
ฝ่ายกันทำได้หมดปล่ะครับ ฟู สรร สาน กาย มันก้อทำแบบเดียวกันได้หมดนี่ครับ แต่ฝ่ายกัน พะเอาไว้ไหนก้อได้ครับ ฝ่ายบุกพะเอาลงอย่าได้คิดครับ ตายหมด woon_sad1

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ
รายการปรับปรุง 6/1/2015
1.แก้ไขให้บัฟอมตะกลับมาใช้งานได้ แต่ผู้ที่อยู่ในสถานะอมตะจะโจมตีสิ่งก่อสร้างไม่เข้า
2.แก้ไขให้เมื่อผู้ควบคุมรถศึก รถยิงหิน รถยิงธนู ตาย รถจะหาย แต่ลดค่าใช้จ่ายในการเรียกใช้ลง
  - รถศึก   ใช้เงิน 20000 ไม้ 200
  - รถยิงหิน ใช้เงิน 50000 ไม้ 250
  - รถยิงธนู ใช้เงิน 50000 ไม้ 250
3.เพิ่มความต่อเนื่องให้รถยิงธนู
4.เพิ่มความสามารถรถยิงธนูให้มีโอกาส 10% ที่จะทำให้ รถศึกและรถยิงหิน ขัดข้อง (สามารถแก้ไขได้ด้วยทักษะซ่อมบำรุง)
5.เพิ่ม ป้อมลม กระจายออร่าลดโอกาสการกระโดดสำเร็จ ทุกๆ 1 วินาที รัศมี 16x16  (ลดโอกาสกระโดด 20% ต่อระดับของป้อม) โดยมีผลทั้ง 2 ฝ่าย
6.เพิ่ม ป้อมดิน กระจายออร่าห้ามคืนชีพ (หยุดการคืนชีพและผลอื่นๆหลังการคืนชีพ) ทุกๆ 1 วินาที รัศมี 12x12 (เพิ่มรัศมี 4 ช่อง ต่อระดับของป้อม) โดยมีผลทั้ง 2 ฝ่าย
7.การกระจายบัฟของป้อม จะส่งผลต่อผู้เล่นเท่านั้น
โดยส่วนตัวคิดว่าปรับแบบนี้แฟร์ดีครับ เพราะ รถตีรถ เบอระเบิดคงมีบทบาทน้อยลง
ผมใช้เบอระเบิดวอ 6-8 ตัวในแต่ละครั้ง คงหาทางอื่นในการวอ
ข้อ 5 เรื่องการกระโดดคืออะไรครับ C3 ของพาลา ? ศาสตราฝ่าเวหา
ถ้าอย่างไรพิจารณาเรื่องสกิลชาร์ปด้วยนะครับ ว่าการสลายที่ C3 ระดับเดียวกันเหมาะสมไหม
ส่วนเรื่องเทรหยุดเวลา ผมไม่รู้ว่าทางฝ่ายพัฒนามีความคิดเห็นเรื่องอย่างไร หรือจะให้เป็นป้อมตี
แล้วลดโอกาสการหยุดเวลาแทน ?

ทักษะกระโดด คือทักษะพวกวาปหรือป่าวครับ

แบบ โดดของพาลา พุ่งแทง ก้าวพริบตา ดาบคู่ผ่ามิติ เข้ามานี่  อะไรแบบนี้หรือปล่าวครับ

ADox

• Administrator
  • Full Member
ทักษะกระโดด คือทักษะพวกวาปหรือป่าวครับ

แบบ โดดของพาลา พุ่งแทง ก้าวพริบตา ดาบคู่ผ่ามิติ เข้ามานี่  อะไรแบบนี้หรือปล่าวครับ
ใช่ครับ

ADox

ป้อมดินกะลมไม่เหนมีครับ woon_huh
ง่ะลืมใส่ TT
เดี๋ยววันนี้ใส่ให้ครับ

ADox

เพิ่มทักษะเรียกป้อมดิน ป้อมลม ให้ละครับ

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
เพิ่มทักษะเรียกป้อมดิน ป้อมลม ให้ละครับ

มานสาปพวกกันด้วยหรอคับ ไม่ใช่แค่บุกหรอ

ADox

มานสาปพวกกันด้วยหรอคับ ไม่ใช่แค่บุกหรอ
ใช่ครับ

~Scream~

• **
  • เป้ไงจำไม่ได้หรอ

ใช่ครับ

ป้อมลมน่าจะมีประโยชน์มาก ถ้าตั้งในช่วงทางเข้า น่าจะกันพวกพุ่งๆวาปๆได้ดี  woon_love woon_love woon_love

-IlI_TimeThai_IlI-

• **
เสนอ ไห้ป้อมไฟ สลายบัพไม่หมดอะ เช่นไม่สลายหมัด สะสมจ้าวไรงี้ พอเจอคนจะต่อย มานวิ่งไปป้อมไฟ แทนที่จะได้ต่อยมาน ต้องมาวิ่งหนีสะสมหมัดอีก  g#002

NWWK

• **
ช่วยปรับแสงจู่โจมเวลาตีธงด้วยครับ โกงมาก  g#024

monarch172572

• **
ช่วยปรับแสงจู่โจมเวลาตีธงด้วยครับ โกงมาก  g#024
พระไม่มัพุ่งวาปนะครับ กว่าจะมาได้ ไม่สกิลจิตเทร ประตู.ก้ต้องเจาะเข้าหลายชั้นนะ แถมกว่าจะเจาพป้อมอีก

~}:ปีศาจสุรา:{~

• **
ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่ากิจกรรมสงครามชิงปราสาทจำลองมาจากการรบ แบบสมัยกรีกโรมัน,สงครามโลก
หรือการรบของไทยกับพม่า ซึ่งต้องเตรียมอาวุธยุทโธปกรณ์ และวางแผนมาเป็นอย่างดี
รวมถึงเตรียมกำลังพล ต่างๆ นานา เพื่อชัยชนะ
แต่ถ้าผู้เล่นบางส่วนมองว่าเป็นลักษณะการแข่งขันแบบ พรีเมียร์ลีก, ดิวิชั่น 1,2,3
แล้วจะให้สมาคมจากดิิิวิชั่น 1,2,3 มาสู้กับสมาคมที่มาจากพรีเมียร์ลีก
ยังไงก้อเป็นเรื่องยาก  อาจจะเสนอให้ทีมงานเอาบ้านนอกเมืองมาเพิ่มก้อได้ครับ
ให้ไปสู้กันอีกลีกหนึ่งแทน โดยอาจจะมีของตอบแทนแตกต่างกัน เช่น สมัยบ้านอาจจะตีบวกได้ไม่เท่ากับบ้านใหญ่
แต่เอาไว้ซ้อมมือ เป็นต้น

เรื่องค่ายผมเห็นด้วยนะที่จะให้นำกลับมาไม่ต้องมีกล่องเกิดเหมือนปราสาท แค่ให้มีสมัยตี+กับดันเวลไรงี้  g#017 g#017

NWWK

• **
พระไม่มัพุ่งวาปนะครับ กว่าจะมาได้ ไม่สกิลจิตเทร ประตู.ก้ต้องเจาะเข้าหลายชั้นนะ แถมกว่าจะเจาพป้อมอีก

สงครามชิงปราสาทเขาบุกคนเดียวเหรอพ่อคุณ

ชั่วโมงนี้ก็มีสกิลเดียวนี่แหละ ไม่มีระยะร่าย สกิลรัว กดใส่ธงเสด คนกดวิ่งไปขี้ กลับมาสกิลมันยังตีธงอยู่เลย

สงครามชิงปราสาทเขาบุกคนเดียวเหรอพ่อคุณ

ชั่วโมงนี้ก็มีสกิลเดียวนี่แหละ ไม่มีระยะร่าย สกิลรัว กดใส่ธงเสด คนกดวิ่งไปขี้ กลับมาสกิลมันยังตีธงอยู่เลย
ความคิดไทยๆ เปรียบเทียบไทยๆ