GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทีมงานคิดยังไงปรับคลุมเวท84

ping_21

• Jr. Member
  • **
  • อร่อยนะจะบอกให้
ส่วนไม่ค่อยมีวิตัวไหนกรงเเล้วโน้มนะถ้าสั่งเกตุดู กรงเเล้วเพลิงเลยจร้าตู้มเดียวจบ เเล้วถ้าเเอสใส่คุลม84  วิใส่คลุม84  วิที่ใส่ไม้เท้าเพลิงใส่เเอส เกิดวิไม้เท้าหลุด เเต่ผลของสกิลก็ยังทำงานอยู่ปกติ สรุปปปป ยังไงวิก็ยังโกงอยู่ดี โกงมาเเต่ไหนเเต่ไรละ หรือว่าไม่จริง  ปล ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่ต้องไล่ให้ไปเล่นวินะ เผอิญเกลียดวิ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

pramtanut39

• Newbie
  • *
เพิ่มให้อาวุธเวลสูงกว่าไม่ได้รับผลจะดูดีกว่าไหมงับ ความเห็นผมนะ  g#018

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
จริงแล้วคลุม84มันก็ดีสมราคามันน้ะ แต่มันก็เป็นของการงาน วันนึงมันก็ต้องเกลื่อน
แล้วที่อยากไห้ปรับ ไม่ใช่คลุม84 แต่อยากไห้ปรับคลุม99
คลุม84ขอแค่ตรวจ ไห้ดี มันใช่10%แน่หรอ เห็นเทรเอาสามหัวยิง ยิงปุ้ปวิ่งมาเลย คงจะแบบยิงปุ้ปหลุดปั้ป แบบพอคลิกยิงอีกทีก็ไม่มีไรไห้ยิงแล้ว
คลุมมันออกแบบมาแก้ทางอาชีพตีรัวๆใช้มั้ย 5%ยังได้เลย ถ้าจะปรับไห้ปรับครั้งใหญ่ไปเลยครั้งนึว ปิด2-3วันปรับไห้ดีไปเลย
ปรับทั้งไอเทม ทั้งสมดุลอาชีพด้วย
เอาไห้ของ99มันได้ยากๆไปเลย แล้วปรับไห้ดีๆ สมเป็น99หน่อย คลุม84ปลด10% เอาเบอร์ตี10%ของขวานใหญ่99 ยังไม่ทันจะออก ขวานหลุด ใส่ใหม่สับต่อ หลุดอีก ใส่ใหม่ สับอีก หลุดอีก
นับได12-13ทีกว่าจะติดขวานหายนะ แต่ขวานหลุด3ที 10%จิงๆเล๊ย

ชัชชาติ

• Newbie
  • *
คนมีเส้นสายเกมส์นี้เค้าเล่นวิ จบปะ! คนด่าถึงขนาดนี้ยังมาแก้ต่างให้เค้าอีก เวนกรรม....เข้าใจตรงกันนะ

วิซาร์ดก็สมดุลเเล้วนะมีเเพ้ชนะทางกันเเค่"ชนะทุกอาชีพ-เเพ้วอเอง" woon_5555
ไม่โกงๆ 5555+

ขนาดกระทู้รับมือเพลิงยังหาทางออกกันไม่ได้เลย
1.สกิว one hit kill เเรงโคตรพ่อโคตรเเม่
2.เวทย์หลบไม่ได้หลับตายิงก็โดน
3.คริ(เกือบ)100%
4.ไม่คริเจอกรงกรุเดียวmdefมึงมีเท่าไร...หายหมด
5.โกยสายเวทย์ไม่เสียไรเลยนึกว่าC3วิ่งติดเจ็ต
รอดไงบอกหน่อยเดะ

シュミ

• **
เพิ่มให้อาวุธเวลสูงกว่าไม่ได้รับผลจะดูดีกว่าไหมงับ ความเห็นผมนะ  g#018
แบบนั้นคงไม่เหมาะนะ อาวุธเวลสูงที่ตีรัวๆมันก็มี คลุมเนี่ยคอนเซฟมันคือ ทำไห้พวกตีรัวๆ อาวุธหลุด จนเสียจังหวะ
ตีรัวนัก ก็หลุดไปนั่นแหละดี หลุดแล้วก็ใส่ได้เลย ก็แค่เอาอาวุธใส่คีย์ลัดไว้ เห็นหลุดก็กดใส่แค่นั้น แค่ปรับไห้เบอร์ตอนระเบิดใส่ขวานได่ก็โอเคแล้ว
เชคหน่อยว่ามัน10%จิงมั้ยเราเห็นเทร3หัวยิงคนใส่คลุม84 ยิงเป็นหลุดเลย
แล้วจีตอนทำขึ้นมาคิดบ้างมั้ย เทียบกับของที่มันมีอยู่เดิมบ้างรึป่าว
ปลดอาวุธของเบอร์ จะหลุดหรือไม่ดีเลย์ก็40วิ จิงป้ะ ไอ่คลุม84นี่ ไม่มีดีเลย์อะไรเลย
โอกาศหลุดมันก็เหมือน100% แบบ "แกตีชั้น ยังไงก็หลุด แค่แกจะหลุดช้าหรือเร็ว"
ผิดกับเบอร์ อดหลับอดนอน ออนกดทั้งวันเป็นอาทิตย์ พอเอาไปใช้นี่ต้องภาวนา "หลุดเถอะนร้า หลุดเถอะนร้า"

แล้วการปลดอาวุธ ตามจิงมันควรจะคิดแบบว่า มือข้างที่ถืออาวุธเนี่ยถูกโจมตี ไม่ไช้แบบของที่ขว้างไปยิงไป มือก็เจ็บหน้าไม้หลุด ปืนหลุด
มันไม่ใช่อ้ะ แบบว่าไห้มันปลดได้แค้อะไรที่เอามาตีประชิด ก็พอแล้ว
งั้นจีหาเหตุผลมาอธิบายทางวิทยาศาสตร์ไห้ได้ดิ้ เอาปืนยิงใส่ผ้าผืนนึง แต่ปืนหลุด  มันเกิดจากอะไร

シュミ

• **
ขนาดกระทู้รับมือเพลิงยังหาทางออกกันไม่ได้เลย
1.สกิว one hit kill เเรงโคตรพ่อโคตรเเม่
2.เวทย์หลบไม่ได้หลับตายิงก็โดน
3.คริ(เกือบ)100%
4.ไม่คริเจอกรงกรุเดียวmdefมึงมีเท่าไร...หายหมด
5.โกยสายเวทย์ไม่เสียไรเลยนึกว่าC3วิ่งติดเจ็ต
รอดไงบอกหน่อยเดะ

ทุกปัญหามีทางออก อย่างน้อยก็มีตรง มุมขวาบนน้ะค้ะ
ทางอื่นมันลำบาก T^T

Monozite

• **
จีเอ็ม ทำอะไรไม่ถามผู้เล่น ถามแต่เด้กเส้น(มีหรือป่าวไม่รู้ จำเขามาอีกที)  ปิดตาดมเอายังรู้เลยว่า วิ มันโกง จีเอมยัง ออกมาแถข้างๆคูๆ ว่าไม่โกง  จีเอ็มเคยเล่นอสุรา หรือป่าวว่ะ รู้จักป่าว อสุราอ่ะ   g#035 g#035 g#035

THE-COOL

• Full Member
^^ แต่แอส ก็มีดีที่ พันธมิตร และไร้สิ้นสุด นิ ^^  จิงม่ะ ฮิฮิ
ไร้สินสุดตีไป มีดหลุดไร้สิ้นสุดหาย จบนะ
ก็ปรับให้พันธมิตรหลบเวทได้สิ จะได้สู๋สีกับโมนี

T_T ผมว่าซื้อมาใส่ให้เหมือนกัน น่าจะง่ายกว่า น่ะ ส่วนผ้าคลุม มีการปรับเปลี่ยนความสามารถแล้วครับ

ส่วนแนวทางการปรับเปลี่ยน ผมขอไม่บอกนะครับ เดียวยังไงรอติดตามรายการอัพเดทนะครับ

พูดแบบนี้ก้เหมือนกับกดดันให้คนอื่นใส่คลุมนะสิ
แล้วเกมมันจะมีความหลากหลายได้ไง ในเมื่อมีของดีที่คุณทำมาไม่กี่อย่าง
ก็เหมือนกับอาชีพนั่นแหละ อสุรามีหลายอาชีพ แต่คุณก็บีบคนเล่นให้เหลือเล่นแค่
วิ คนทรง เทร แล้วมาทีนี้ชุดอีก คุณกำลังพัฒนาขึ้นหรือพัฒนาลงครับ คุณกำลังทำลายเกมนี้อยู่นะคับ
ฟังคนเล่นบ้างครับ คุณไม่มีประสบการณ์อะไรเกี่ยวกับการเล่น ฉลาดไม่ทำ ดีกว่าโง่ทำนะครับ
อย่างน้อยๆฉลาดแต่ไม่ทำมันก็ไม่มีอะไรเลีย แต่โง่ทำ มีแต่พังครับ

THE-COOL

ถึงเราจะเป็นแค่คนเล่น ไม่มีอำนาจอะไร แต่ก็ไม่ยอมให้คุณมาทำเกมที่เราเล่นมานานฟังไปเพราะ
ความคิดทางทฤษฎี บ้าๆของพวกคุณหลอกนะ จะบอกไว้ก่อน

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
กันเวทหลัง +5 ยิ่งกว่าคลุมแรร์เวท99อีกครับ ปรับบคลุมขนนกสรวงสวรรค์เถอะ ไม่ก้เอาให้มันดึงขนนกออกมาขายได้เลย  g#015 (อันนี้ล้อเล่น)

シュミ

• **
กันเวทหลัง +5 ยิ่งกว่าคลุมแรร์เวท99อีกครับ ปรับบคลุมขนนกสรวงสวรรค์เถอะ ไม่ก้เอาให้มันดึงขนนกออกมาขายได้เลย  g#015 (อันนี้ล้อเล่น)
ถ้าดึงได้ฮาเลย มีที่ขายไม่ออกอยู่เต็มคลังผืนละ 9999 อัน 6ผืน หมวกเทพเกลื่อนตลาดแน่ แย่งขายไม่ทันเลยทีเดียว woon_5555 woon_5555

ถ้าดึงได้ฮาเลย มีที่ขายไม่ออกอยู่เต็มคลังผืนละ 9999 อัน 6ผืน หมวกเทพเกลื่อนตลาดแน่ แย่งขายไม่ทันเลยทีเดียว woon_5555 woon_5555
ตอแหล