ผู้เขียน หัวข้อ: (((((( ตอบเถอะคะ )))))))  (อ่าน 2378 ครั้ง)

Snuff - Slipknot

• Newbie
  • *
  • ผู้เสพติดดราม่า - ไทย อิอิ
(((((( ตอบเถอะคะ )))))))
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:10:24 »
คุณจะสู้เบอคนนี้ได้ยังไง
1. C3 10 
2. ใส่ผ้าคุมใบมีดเทพเลือด
3. ใส่โล่ล้างแค้นเทพป้อง
4. ใส่ตะกุดเทพเลือด
5. ใส่หมวกเทพเทพเลือด
6. ใส่หมวกแฟชั่นเทพแฟ
7. ใส่หมวกแฟชั่นเทพแฟ
8. แรร์เบอร์ออฟเทพเลือด

------------------------------------------------------

อย่าถามว่ามีจริงไหม มีจริงคะ !!! แล้วจะสู้ยังไง  woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt
เบอร์ในปัจจุบันก็แม่นไม่น้อยแล้วนะ สับทีแหลก วิกรงไปก็เท่านั้นละ อุปกรณ์เคลื่อนย้าย 2 บ้าง 2.5 บ้าง
ถามหน่อย จะสู้มันยังไง อารมเราค้างเจอมันบ่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย เราเครียด การบ้านไม่ทำ ข้าวปลาไม่กิน ถ้าหาวิธีแก้ไม่ได้

• Newbie
  • *
Re: (((((( ตอบเถอะคะ )))))))
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:11:43 »
ลืมไป2 อย่าง

9. ขี่มังกร
10. กากอสูรแพะเทพคอบรอบ

มันจี้ดอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:24:00 »
อ่านแล้วตอบสิคะ หรือตอบไม่ได้ เบอเด๋วนี้โหดเกินอาชีพอื่นแล้วคะ ยิ่งในเวลาวอ ถ้าไม่รุมจริงๆไม่ตายคะ

Directorr

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:25:52 »
วิสู้สบายครับ

สาปหมอก > กรง > เพลิง

คือตอนที่โดนสาปหมอก จะ 2มิติ 2.5มิติ ก็กดไม่ได้ครับ

โดยปกติวิผมเพลิงประมาน 3แสน ไม่ค่อยมีคนรอดเท่าไร

ต่อให้ยกโล่ล้างแค้น ก็ไม่ตาย เพราะรู้สึกว่าตั้งแต่โล่ล้างปรับใหม่ให้สะท้อนตาม defมาก โล่กากลงเยอะเลยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:28:59 »
มันสะท้อนกลับนิคะ ใบมีดหนะ เลือดเบอยิ่งกว่าเลือดวิอีก อีกอย่างสะท้อนชัวคะเพราะว่าอาชีพวิคงไม่มีใครมาออฟของว่องอยุ่หรอกนะคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:32:05 »
สมมุติว่าเจอกันในแบท 1-1 ซี3เบอร์ อมตะนานกว่า คลูดาวจากกสิวไม้เท้า 99 อีกนะ ลองคิดดีๆ กรงไปเถอะ โดนออกมาแปปเดียวก็ถึงตัว แล้วตีทีเท่าไหร่ เลือดเยอะแล้วตีแรงอีก ไหวหรอคะ ส่วนตัวก็เล่นวินะ แล้วก็ชนะมาบ่อยมากคะ เพียบทุกอาชีพ พารากระโดดใส่เรายังไม่ตายเลย แต่แพ้แค่อาชีพเบอ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:34:28 »
แต่ไม่ใช่เบอทุกคนที่เราจะแพ้นะ เราเจาะจงแค่เบอที่มีของตามโพสแรกอะ มันน่าโมโหมาก ส่วนวิเราก็ไมไ่ด้กากมากนะคะ และก็ไม่ได้เทพมากเช่นเดียวกันคะ  ใช้ ไม้99จุ6 เหมือนกัน เสต็ปที่คุณบอก บางรอบดิชั้นตายก่อนมัน ไม่ก็ตายคู่คะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:35:50 »
ตอบมาสิคะ คุณ Directorr

Directorr

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:40:34 »
มันสะท้อนกลับนิคะ ใบมีดหนะ เลือดเบอยิ่งกว่าเลือดวิอีก อีกอย่างสะท้อนชัวคะเพราะว่าอาชีพวิคงไม่มีใครมาออฟของว่องอยุ่หรอกนะคะ

"ผ้าคลุมใบมีดแห่งซาตาน"
  ผ้าคลุมที่ทำขึ้นจากการเรียงใบมีดสีดำ 666 ใบ ที่มีความบางแต่คมกริบ
 - ฟื้นฟู HP 13
 - เมื่อถูกโจมตีมีโอกาส 13% ที่จะสร้างความเสียหายแบบพิเศษ 66.6% ของ HP ที่หายไปใส่ผู้โจมตี
 - หากถูกโจมตีครั้งใดที่สร้างความเสียหายเกินกว่า 66.6% ของ HP MAX จะโดนความเสียหายแบบพิเศษอีก 13% ของ HP MAX

ผมเพลิง 3แสนครับ ในเกมนี้คงยังไม่มีเบอคนไหนทำเลือดได้ถึง 4แสนหรอกครับ

สมมุติว่าเจอกันในแบท 1-1 ซี3เบอร์ อมตะนานกว่า คลูดาวจากกสิวไม้เท้า 99 อีกนะ ลองคิดดีๆ กรงไปเถอะ โดนออกมาแปปเดียวก็ถึงตัว แล้วตีทีเท่าไหร่ เลือดเยอะแล้วตีแรงอีก ไหวหรอคะ ส่วนตัวก็เล่นวินะ แล้วก็ชนะมาบ่อยมากคะ เพียบทุกอาชีพ พารากระโดดใส่เรายังไม่ตายเลย แต่แพ้แค่อาชีพเบอ

งงนิดๆนะครับ ระเบิดมาก็วิ่งหนีสิครับ จะไปกรง ไปสาปทำไม  ตลกดี รอแค่ไม่ถึงนาที จนระเบิดหมดก็ค่อย

สาป > กรง > เพลิง

เกมนี้วิ่งตัน 20 ถ้าใส่ลวงตา ก็วิ่งตันทั้งคู่ ถ้าคิดจะหนี 45 วิทำไมจะหนีไม่ได้  งง มันไล่กันไม่ทันอยู่แล้ว เบอไม่มีสกิลหยุด แรร์วิ 95ได้

ถ้าอธิบายยากไป ไม่เข้าใจ ก็ขอโทษด้วยนะครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

3eCausez

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:41:49 »
เล่นวิของครบแพ้เบอนี่ต้องพิจารณาตัวเองแล้วนะครับ ว่าเบอโหดไปหรือสเตปเราไม่ถึงเอง ปกติผมเจอเบอใน1-1ไม่แพ้นะครับ เบอของครบฟิวทั้งตัว แหวนวอย สาป กรง เพลิงยังไงก็ตายครับ

_T_T_T_

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 18:47:24 »
เล่นวิของครบแพ้เบอนี่ต้องพิจารณาตัวเองแล้วนะครับ ว่าเบอโหดไปหรือสเตปเราไม่ถึงเอง ปกติผมเจอเบอใน1-1ไม่แพ้นะครับ เบอของครบฟิวทั้งตัว แหวนวอย สาป กรง เพลิงยังไงก็ตายครับ
+1 g#039

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 19:18:58 »
ตอบมาสิคะ คุณ Directorr
คุณ จขกท. อย่ายึด ทฤษฎี ให้มากครับ ยึดตามการปฎิบัติจริงดีกว่า เบอของแบบนั้น เจอผมไม่เกิน2สกิล

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 19:20:55 »
ผมไม่เชื่อครับ ว่าคุณเล่นวิ ถ้าคุณเล่นจริงๆก็คงเป็นวิระดับกลางๆ เพราะวิระดับtop เค้าไม่แพ้เบอกันหรอกครับ

ชัยวัฒน์ แสนสุก

• สู้ตาย
  • Newbie
  • *
  • ชัยวัฒน์ แสนสุก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 19:27:34 »
วิแพ้ทางวออาชีพเดียวครับ
สู้ตาย

เราเก๋าอ่ะนาย

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 19:47:13 »
ถ้าเธอซิบถามเค้า(ของใส่)  แล้วไมไม่บอกว่า เป็นใครเซิร์ฟไร
อย่าตอบว่า ไม่บอก  เพราะเธอเน้นว่ามีตัวตนจริงๆ นะฮร้าฟ