GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอ ไอเทม กล่องเปิดยังไงก็ได้สัตว์ขี่ ขายโซล

padit

• Newbie
  • *
ตู้หยอดไข่ ไง

งั้นเอาตู้หยอดไข่ไว้เหมือนเดิม แล้วเอาของรางวัลปลอบใจออกไปแทน

จะสุ่มหมวก ขี่ หรืออะไรก็แล้วแต่ มีโอกาศได้ 100% ที่ได้ไปเลยไหม

สุ่มไปเลยว่าจะได้อะไร  เราว่ายังน่าเล่นกว่าเลย   หวังว่าทีมงานจะเข้าใจนะ

มีคนรอเติมอีกหลายคนเพื่อความเท่ ความสวย แบบนี้ คนเขาไปซื้อกันเป็นเงินนอกกันเยอะมากๆๆๆๆๆ

อันนี้ก็แล้วแต่ทีมงานละกันนะ ว่าอยากได้เงินในรูธปแบบไหนมากว่ากัน ผู้เล่นที่เขาขายเงินนอกกันก็มีที่จริงใจกันเยอะนะ

ถูก ครับ แบบนี้ก็ดี คือไม่อยากได้ ของรางวัลปลอบใจ ครับ เพราะ มันไม่มีประโยชน์ เลย อยยากได้สัตว์ ขี่มากกว่า
ก็รองานเกมส์ไปสิ จะลุ้มทำไม ท่ารู้ว่าได้แต่ของปลอบใจ  g#025 g#025

แล้วงานเกมทำไมถึงไม่มีทุกจังหวัดหละค่ะ
เชื่อว่าหลายคนมีเงินเติมและพร้อมที่จะไปซื้อสัตว์ขี่ที่งานเกมกันหลายคนค่ะ
แต่ติดที่ว่า งานเกมมีแค่ไม่กี่จังหวัดเอง เสียค่ารถไปก็หลายบาทแล้วค่ะ

ทำออกมาเถอะค่ะ ตู้หยอดไข่ยังไงก็ได้ชัว

ไม่ว่าจะเป็น สุ่มหมวกหน้ากาก ตะโก้ สัตว์ขี่
ปกติสุ่ม 90 บาท 12คอล 3 ใบ และบัตรอะไรอีกอย่างเนี่ยแหละจำไม่ได้

เปลี่ยนเป็น  สุ่ม 100 บาท มีโอกาศ ได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับอ่อนเลยแบบ 7 วัน(แล้วทีมงานก็ทำของอ่อนๆออกมาแบบว่าเผื่ออยากเท่แต่มีเงินแค่ 100 เดียวอะค่ะ

เพิ่มมาหน่อย สุ่ม 300 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับดีขึ้นมาหน่อยเลยแบบ 15วัน(แล้วทีมงานก็ทำของดีขึ้นมาหน่อยออกมาแบบว่าเผื่ออยากเท่แต่มีเงินแค่ 300 อะค่ะ

เพิ่มมาหน่อย สุ่ม 500 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับดีมากๆขึ้นมาหน่อยเลยแบบ 30 วันและก็ + คุณสมบัติในของชิ้นนั้นๆให้ดีหน่อยเพราะมันอยู่ได้ 30 วัน(แล้วทีมงานก็ทำขะดับดีมากๆขึ้นมาหน่อยออกเผื่อมีคนที่อยากโหดเอาความสามารถของที่ได้มาไปแบทหรือไปวอแต่อยู่ได้แค่ 30 วันนะค่ะ

กระโดดออกมาที่ 1200 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับที่สุ่ม 500 แบบ ถาวร แต่จะไม่ได้คุณสมบัติที่ติดมากับอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้น

กระโดดออกมาแบบสุดๆ 2100 บาท  มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับที่สุ่ม 500 แบบ ถาวร และได้คุณสมบัติต่างๆมาครบกับเต็มสูบไปเลย

แล้วก็ทำออกมาสักเดือนละครั้ง  ครั้งละประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วก็ทำออกมาเรื่อยๆ หาตัวใหม่ๆเวียนกันไปมาแบบนี้
รอบๆนึงทีมงานหน้าจะได้เงินหลายอยู่นะค่ะ

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • Jr. Member
  • **
  • ระวังหมาดุ
ตราบใดที่ตู้หยอดไข่ยังเป็นแบบนี้ ผมจะไม่เสียเงินไปหยอดแน่นอนครับ
ถ้าเป็นแบบเมือ่ก่อนที่ หยอดสุ่มหมวก ก็มีแต่หมวก สุ่มตะโก้ ก็มีแต่ตะโก้ ค่อยน่าสนหน่อย

ส่วนเรื่องสัตว์ขี่ ถ้ายังเป็นเหมือนปัจจุบัน ผมขอเลือกที่จะซื้อมันด้วยทางอื่นนอกจากการเติมโซลหยอดสุ่มดีกว่าครับ  woon_5555 woon_5555     

padit

• Newbie
  • *
ตอนนี้ ยูนิ 150M  ถ้าเป็นเงินบาท ก็ เกือบๆ 1000 บาทเองค่ะ

ถ้าไปสุ่ม 1000 ไม่รู้จะได้ไหม g#010

อยากได้สัตว์ขี่ไม่มีปัญญาหยอดก็ไปรอซื้องานเกมสิ เสนอตัวละเป็นแสนๆโซล มีปัญญาซื้อไหม

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย

งั้นเอาตู้หยอดไข่ไว้เหมือนเดิม แล้วเอาของรางวัลปลอบใจออกไปแทน

จะสุ่มหมวก ขี่ หรืออะไรก็แล้วแต่ มีโอกาศได้ 100% ที่ได้ไปเลยไหม

สุ่มไปเลยว่าจะได้อะไร  เราว่ายังน่าเล่นกว่าเลย   หวังว่าทีมงานจะเข้าใจนะ

มีคนรอเติมอีกหลายคนเพื่อความเท่ ความสวย แบบนี้ คนเขาไปซื้อกันเป็นเงินนอกกันเยอะมากๆๆๆๆๆ

อันนี้ก็แล้วแต่ทีมงานละกันนะ ว่าอยากได้เงินในรูธปแบบไหนมากว่ากัน ผู้เล่นที่เขาขายเงินนอกกันก็มีที่จริงใจกันเยอะนะ
เห็นด้วยกะอันนี้นะค่ะ เพราะเคยเสียไป 1000-3000 บาท ไม่ได้สัตว์ขี่เลยสักตัวได้แต่ของสุ่มปลอบใจ เลยเลิกหยอดไปนานแล้วเหมือนกัน
ดวงไม่ดี 
g#002
ดาบคู่!!!

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย
อยากได้สัตว์ขี่ไม่มีปัญญาหยอดก็ไปรอซื้องานเกมสิ เสนอตัวละเป็นแสนๆโซล มีปัญญาซื้อไหม
สำหรับคนอยู่ใกล้ ๆ กรุงเทพ และปริมณฑล ง่ายค่ะ ไปงานเกมแปบๆ ก็ได้มาละ แต่คิดถึงคนทีอยู่ไกลๆ ต่างจังหวัด
ก็ยาก เสียค่าเดินทาง มากกว่าค่าสัตว์ขี่ที่จะซื้อ ก็กลายเป็นเปลืองโดยใช่เหตุ เช่น อยากได้ยูนิ ราคาแค่ 599 ค่าเดินทาง + ค่าน้ำมันรถ
จาก หาดใหญ่มา 3000-5000 เปลื่องโดยใช่เหตุนะค่ะ จริงไหม
เพราะงั้น เห็นด้วยกับกระทู้นี้นะ ให้มีกล่องไอเทมเปิดขาย
*** ปล. เมื่อก่อนก็เคยเอาลงร้านขาย แต่ไม่ทราบว่าทำไม ปรับมาเป็นลงตู้ เพื่ออะไร***
ดาบคู่!!!

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member
สำหรับคนอยู่ใกล้ ๆ กรุงเทพ และปริมณฑล ง่ายค่ะ ไปงานเกมแปบๆ ก็ได้มาละ แต่คิดถึงคนทีอยู่ไกลๆ ต่างจังหวัด
ก็ยาก เสียค่าเดินทาง มากกว่าค่าสัตว์ขี่ที่จะซื้อ ก็กลายเป็นเปลืองโดยใช่เหตุ เช่น อยากได้ยูนิ ราคาแค่ 599 ค่าเดินทาง + ค่าน้ำมันรถ
จาก หาดใหญ่มา 3000-5000 เปลื่องโดยใช่เหตุนะค่ะ จริงไหม
เพราะงั้น เห็นด้วยกับกระทู้นี้นะ ให้มีกล่องไอเทมเปิดขาย
*** ปล. เมื่อก่อนก็เคยเอาลงร้านขาย แต่ไม่ทราบว่าทำไม ปรับมาเป็นลงตู้ เพื่ออะไร***

ใช่คับ เพราะ มันไม่ได้มีทุกจังหวัด ถ้าเอามาขายเซนเว่น ก้ดีน่ะ

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
เราว่านายเปลี่ยนเป็น ตู้ตุ๋นควาย  ก็ได้นะ
เป็นตู้ที่ดึงศักยภาพความเป็นควายได้ดีมาก

ภีรเดช บัวประเสริฐ

• **

แสนโซล 1000 บาท เอง 1000 บาม ถ้าเติม มาหยอดเอา ไม่รู้จะได้ไหม ขนาด คนอื่นหยอด 2000 บาทยังไม่ได้เลย
มีปัญญา เติม ครับ แล้วก็มีปัญญา ซื้อ M ด้วย  ไม่ใช่ ท่านฟรั่งหรอกขอรับ ที่ มีปัญญา แค่ ปากดีในบอด ตัวจริง เด็กชัดๆ
หรือ บางที อาจจะ ประจบสอพลอ ทีมงาน กะได้ เลียไว้ๆ ท่าน เผื่อได้ ดี  g#008 g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

ไม่จำเป็นต้องไปเองก็ได้หนิครับ สมาคมใหญ่ๆ ก็ฝากกันซื้อได้

• **
ทีม งานบอกว่า ตู้หยอดไข่

55555  อยกให้ทีมงาน มาเติมสัก 2000 แล้วไปหยอดดู เอาแบบไม่มี โปรแกรมช่วย เอาไอดี แบบผู้เล่น อะลองไปทำดู ก่อนแล้วค่อย มา บอก ครับ ไม่ใช่ จะสูบ เงินอย่างเดียว

หรือ ท่านทีม งานขาย M อยู่ จึง ไม่คิดจะทำอะไร กลัวขาย M ไม่ออก เพราะเงินเดือน น้อย ขาย M ดีกว่า ได้เยอะกว่า g#010 g#010 g#010 g#010 g#010 g#010

thonson

ตู้หยอดไข่ เป็นวิธีหากินของบริษัทเกมส์อย่างนึงเลยนะครับ
เกมส์นี้ยังดี ได้สัตว์ขี่มา ยังแลกเปลี่ยนได้ บางเกมส์ไม่ได้เลยนะครับ ต้องสุ่มอย่างเดียว

ผมก็อยากให้ทีมงานเอามาขายเหมือนกัน แต่คงยาก
ถ้ามีสัตว์ขี่ออกใหม่มาเรื่อยๆ ความสามารถดีๆ รายได้จากตู้หยอดไข่ ได้เป็นกอบเป็นกำเลยนะครับ woon_sunny

Directorr

ส่วนตัวผมเองนะ ซื้อคูปองจากในงานเกม 2พันบาท มาหยอด

เป็นงานเกมที่ศูนย์วัฒนธรรมครั้งล่าสุด

คูปองจากในงานมันจะถูกกว่าปกติหน่อย  (น่าจะเท่า 3พันบาทแบบหยอดโซลนะ)

แปลว่ามันจะเปิดได้เยอะกว่าจ่ายโซลจากตู้นะ

จำไม่ได้ว่าหยอดไปกี่ครั้ง

แต่สัตว์ขี่ทั้งหมดที่ได้คือ

-ทุย 6

-ร๊อค 1

-ยูนิ คูนิ 1

-แลนโดเลี่ยน 1

ในตอนนั้น แลนโด A ยูนิ B

ถือว่าโชคเข้าข้างนิดหน่อยครับ
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

• **
ส่วนตัวผมเองนะ ซื้อคูปองจากในงานเกม 2พันบาท มาหยอด

เป็นงานเกมที่ศูนย์วัฒนธรรมครั้งล่าสุด

คูปองจากในงานมันจะถูกกว่าปกติหน่อย  (น่าจะเท่า 3พันบาทแบบหยอดโซลนะ)

แปลว่ามันจะเปิดได้เยอะกว่าจ่ายโซลจากตู้นะ

จำไม่ได้ว่าหยอดไปกี่ครั้ง

แต่สัตว์ขี่ทั้งหมดที่ได้คือ

-ทุย 6

-ร๊อค 1

-ยูนิ คูนิ 1

-แลนโดเลี่ยน 1

ในตอนนั้น แลนโด A ยูนิ B

ถือว่าโชคเข้าข้างนิดหน่อยครับ

ก็อย่างที่ว่าครับ ผมอยู่ที่กันดาร กิลใหญ่ๆ ก็ไม่มีใครรับ แถมยังไม่รู้จักคนแถวๆกรุงเทพด้วย ไปเองก็ไกลแสนำไกล
ถ้าได้ไปงานเองขนาดนนั้น ผมคง ไปซื้อเอาสัตว์ขี่แล้ว ละครับ

ยังไง ก็ เอามาขายดีกว่าเอามาวัดดวง เพราะบางคน ไม่มีดวงเลย  g#008 g#008 g#008 g#008

padit

• Newbie
  • *

ถูก ครับ แบบนี้ก็ดี คือไม่อยากได้ ของรางวัลปลอบใจ ครับ เพราะ มันไม่มีประโยชน์ เลย อยยากได้สัตว์ ขี่มากกว่า
ก็รองานเกมส์ไปสิ จะลุ้มทำไม ท่ารู้ว่าได้แต่ของปลอบใจ  g#025 g#025

แล้วงานเกมทำไมถึงไม่มีทุกจังหวัดหละค่ะ
เชื่อว่าหลายคนมีเงินเติมและพร้อมที่จะไปซื้อสัตว์ขี่ที่งานเกมกันหลายคนค่ะ
แต่ติดที่ว่า งานเกมมีแค่ไม่กี่จังหวัดเอง เสียค่ารถไปก็หลายบาทแล้วค่ะ

ทำออกมาเถอะค่ะ ตู้หยอดไข่ยังไงก็ได้ชัว

ไม่ว่าจะเป็น สุ่มหมวกหน้ากาก ตะโก้ สัตว์ขี่
ปกติสุ่ม 90 บาท 12คอล 3 ใบ และบัตรอะไรอีกอย่างเนี่ยแหละจำไม่ได้

เปลี่ยนเป็น  สุ่ม 100 บาท มีโอกาศ ได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับอ่อนเลยแบบ 7 วัน(แล้วทีมงานก็ทำของอ่อนๆออกมาแบบว่าเผื่ออยากเท่แต่มีเงินแค่ 100 เดียวอะค่ะ

เพิ่มมาหน่อย สุ่ม 300 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับดีขึ้นมาหน่อยเลยแบบ 15วัน(แล้วทีมงานก็ทำของดีขึ้นมาหน่อยออกมาแบบว่าเผื่ออยากเท่แต่มีเงินแค่ 300 อะค่ะ

เพิ่มมาหน่อย สุ่ม 500 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับดีมากๆขึ้นมาหน่อยเลยแบบ 30 วันและก็ + คุณสมบัติในของชิ้นนั้นๆให้ดีหน่อยเพราะมันอยู่ได้ 30 วัน(แล้วทีมงานก็ทำขะดับดีมากๆขึ้นมาหน่อยออกเผื่อมีคนที่อยากโหดเอาความสามารถของที่ได้มาไปแบทหรือไปวอแต่อยู่ได้แค่ 30 วันนะค่ะ

กระโดดออกมาที่ 1200 บาท มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับที่สุ่ม 500 แบบ ถาวร แต่จะไม่ได้คุณสมบัติที่ติดมากับอุปกรณ์ใดๆทั้งสิ้น

กระโดดออกมาแบบสุดๆ 2100 บาท  มีโอกาศได้ หมวกหรือหน้ากากหรือตะโก้หรือสัตว์ขี่ (แล้วแต่ใครจะหยอดเลือกอะไร)จะได้รับของชิ้นนั้นๆในระดับที่สุ่ม 500 แบบ ถาวร และได้คุณสมบัติต่างๆมาครบกับเต็มสูบไปเลย

แล้วก็ทำออกมาสักเดือนละครั้ง  ครั้งละประมาณ 2 อาทิตย์ แล้วก็ทำออกมาเรื่อยๆ หาตัวใหม่ๆเวียนกันไปมาแบบนี้
รอบๆนึงทีมงานหน้าจะได้เงินหลายอยู่นะค่ะ

สรุปให้เลยค่ะ

สัตว์ขี่ เอาออกมาขายแบบโซล เพิ่มความสามารถ ราคาและความหลากหลายในการใช้งาน รวมถึงความสวยงามด้วย
เอามาขายแบบเปิดปุ๊บได้ปั๊บไปเลย

แล้วตู้หยอดไข่ก็ปรับเปลี่ยนให้มันดูน่าหยอดกว่าเดิม  เปลี่ยนเลย

หยอดทุกระดับ Normal Rare Special B Special A  หยอดทีละ 1500 โซล หรือจะหยอดเป็นเงินบิลล่า 1.5M
โอกาศสุ่มทำออกมาเลยว่ากี่% หาของแรร์ที่มันหน้าลุ้นหรือ 1 เดือนครีเอ็ดไอเทมที่โครตแรร์
หาได้จากตู้นี้ตู้เดียวไปในงานเกมก็ไม่มีขายอะ(แต่มีส่วนลดอะไรก็ว่าไป หรือเปิดสุ่มในงานเกมเป็นเงินสดๆกันเลย)
คือได้มาแล้วรู้สึกภูมิใจ เสียไปเท่าไหรก็ชั่งขอแค่ให้ได้ครอบครอง
1 เดือนก็เปลี่ยนเป็นอย่างอื่น หรือเปิดตู้ไม่ถึงเดือนก็ได้ ตั้งอาทิตย์ต้นเดือน  กับอาทิตย์กลางเดือน(เงินออก)

ทำแบบนี้โอกาศที่คนจะมาสุ่มมีสูงหรืออาจจะสูสีกับคนไปเติมซื้อสัตว์ขี่เลยก็ได้
และยังได้เอาเงิน M ออกจากระบบไปได้อีกโขเลย
(หลังจากที่ทีมงานเอาระบบฟิวชั่นเข้ามา ของแรร์บางอย่างก็ไปจมอยู่ที่ฟิวชั่นหมด ลดปัญหาไอเทมแรร์ล้นตลาดได้ดี)

ทำแบบนี้รับรองค่ะ คนมี M เยอะ อยากวัดดวงก็หยอดได้ 
คนไม่อยากเสีย M เติม เอแคช 28 บาท 1 ใบ ก็ยังลุ้นได้

แบบนี้มีแต่ได้กับได้ค่ะทีมงาน   และระบบนี้คงไม่ทำให้เกมเสียสมดุลไปเท่าไหรหรอก(เพราะปกติ มันก็ไม่ได้มีอยู่แล้ว) 

อย่าลืมเข้ามาอ่านนะทีมงาน   g#046 g#046