GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 20 November 2013 "

บุคคลทั่วไป · 41 · 14798

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
แล้วค่าพลังที่ 100% ของแต่ละความสามารถมันเท่าไรอ่ะครับ
อย่าง
HP max ที่ 100% มันเท่ากับ เท่าไร ?
อัตราโป๊ะเช๊ะ ที่ 100% มันเท่ากับ เท่าไร ?

ค่าสูงสุดเท่าไหร่ไม่ทราบเหมือนกัน
แต่ HP Max สูงสุดที่ผมเคยออฟได้ 910 หน่วยครับ
ส่วนอัตราโป๊ะเชะสูงสุดที่เคยออฟได้อยู่ที่ 4.9
แรงโป๊ะอยู่ที่ 40 โจมตีอยู่ที่ 43

ตัวอย่าง

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

rosicky

• Jr. Member
  • **
แล้วค่าพลังที่ 100% ของแต่ละความสามารถมันเท่าไรอ่ะครับ
อย่าง
HP max ที่ 100% มันเท่ากับ เท่าไร ?
อัตราโป๊ะเช๊ะ ที่ 100% มันเท่ากับ เท่าไร ?

ค่าสูงสุดเท่าไหร่ไม่ทราบเหมือนกัน
แต่ HP Max สูงสุดที่ผมเคยออฟได้ 910 หน่วยครับ
ส่วนอัตราโป๊ะเชะสูงสุดที่เคยออฟได้อยู่ที่ 4.9
แรงโป๊ะอยู่ที่ 40 โจมตีอยู่ที่ 43

ตัวอย่าง

ที่ระดับ 5 ดาวหมดเลยใช่ไหมครับ

• **
ภาพตัวอย่างคือออฟชั่นระดับ 5 ดาวทั้งหมดครับ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

thonson

• Full Member
อาชีพที่ใช้อาวุธ2มือ เบรด แอส อาวุธมือรอง ฟิวชั่นได้หรือเปล่าครับ woon_sad1

thonson

แผนที่เบียมทองคำขาว ถ้าตีใครตายเสียค่ากรรมหรือเปล่า
ถ้าเสียค่ากรรมเวลาโดนใครฆ่า เวลก็ลดเหมือนเซิร์ฟพีเคใช่เปล่าครับ
หรือถ้าโดนม่อนตบตาย หรือโดนคนอื่นตีตาย เสียค่าประสบการณ์หรือเปล่า
แล้วกดใช้ประกันเช่าได้หรือเปล่าครับ woon_sad1

อ่อนซ้อม

• **
สรุปแล้ววิธีฟิวชั่นนี่คือ ผมต้องหาไอเทมเหมือนกันอีกหนึ่งชิ้นมา ทำการฟิวชั่นด้วยกันให้จากสองชิ้นรวมเหลือ1ชิ้นใช่ไหมครับ

แล้วถึงนำเบี่ยมทองคำขาวมาตีบวกยศโดยใส่อำพันมาแทนการประกันลดยศแทนเพื่อให้ได้ตีบวกเรื่อยๆให้ยศสูงขึ้นใช่ไหมครับ

รบกวนผู้รู้ทีครับ

THE BHONG

• Newbie
  • *

- ความสามารถที่ได้จากการ Fusion ประกอบด้วย เพิ่ม HP MAX, เพิ่ม HP Regen, เพิ่ม MP MAX, เพิ่ม MP Regene, เพิ่ม อัตราโป๊ะเชะ, เพิ่ม ความแรงโป๊ะเชะ, เพิ่ม การหลบหลีก, เพิ่ม พลังป้องกัน, เพิ่ม พลังต้านเวท, เพิ่ม น้ำหนัก, เพิ่ม อัตราดรอป, เพิ่ม EXP, เพิ่ม ป้องกันพิษ, เพิ่ม ป้องกันมึน, เพิ่ม ป้องกันห้ามเดิน, เพิ่ม ป้องกันห้ามกระทำ, เพิ่ม ป้องกันช้า, เพิ่ม ป้องกันลดแม่น, เพิ่ม ป้องกันเจ็บภายใน, เพิ่ม ป้องกันจิตใจ, เพิ่ม ลดโจมตี, เพิ่ม ลดป้องกัน, เพิ่ม ATK, เพิ่ม HIT, เพิ่ม MATK และ เพิ่ม ลดระยะร่ายเวทย์

ไม่มีเพิ่มความต่อเนื่องหรอครับ  หรือมีแล้วขออภัยด้วยครับ g#033

KoI@ToN

• Newbie
  • *
งงกะเเมพเหมืองทองคำ ไม่มีPKก็ตีกันได้ชิมิ เเล้วพอออกมามันวาปหาใครไม่ได้ ตกลงมันบัครึไรคราฟช่วยบอกหน่อย

• **
ไปฟิวชั่นที่ไหนจ้า กับ NPC  ตัวไหนจ้าาาาา

ฟิวชั่นได้กับคนแคระตีบวกทุกสาขาครับ
จะมีหัวข้อย่อยให้เลือกในหน้าต่างตีบวก

พัฒนา = ตีบวกเพิ่มยศไอเทมปกติ
ฟิวชั่น = รวมไอเทมเพิ่มความสามารถครับ

~๐ Ryan ๐~

แบบนี้ฟิวหาเพิ่มดรอปทั้งตัวได้ไหมครับพี่อิฐซี่ (ยังไม่ได้เข้าเกมเลยไม่ได้ลอง)

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
เอ่อ เราว่าป้ายแบทแม่มเหมือนป้ายหลุมศพหว่ะ
ทำให้มันสวยๆหน่อยได้มะ

• **
แบบนี้ฟิวหาเพิ่มดรอปทั้งตัวได้ไหมครับพี่อิฐซี่ (ยังไม่ได้เข้าเกมเลยไม่ได้ลอง)
จะไปดรอปแผ่นวุ้นที่ไหนล่ะครับวิทซี่ g#037

L-

• Newbie
  • *

เราเก๋าอ่ะนาย

• **
น่าจะเป็นประมาณว่า ฟิวชั่นแล้ว แต่ยังไม่ได้เลื่อนระดับออฟชั่น มั้งนะ