GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ลื้อเรื่องเก่าทีมงาน แบนถาวรนานแล้วปลดได้แล้วมั๊ง

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป
ขอโทษนะครับที่เข้ามาตอบช้า ผมได้อ่านทุก Comment และ ทุกคำพูด

เดียวผมจะขอนำเหตุ และ ผลสำหรับเรื่องนี้เข้าพิจารณา อีกทีนะครับ ยังไงก็รอติดตาม ข่าวสารได้เลย เร็วๆ นี้ มีเฮกันแน่

ยังไงก็ใจเย็นๆ ก่อนนะครับ ผมเองก็เข้าใจความรู้สึกของผู้เล่นว่าเป็นอย่างไร

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_sad2
          ขอเอาใจช่วยคับ ... ในฐานะผู้เล่นคนนึงที่รู้สึกผูกพันกับเกมอสุราเหมือนกัน
          ชีวิตใครๆก้อรักฉันใด ถึงแม้จะเป็นแค่เกม แต่ด้วยสามัญสำนึกของความเป็นคน
          ก้อต้องอยู่บนความเข้าใจ และความเห็นอกเห็นใจปนอยู่ด้วยฉันนั้น
          การกระทำผิดทุกอย่างไม่ว่าจะเกิดจากความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ก้อตาม
          ถ้ามีคำว่าขอโทษหรือ สำนึกผิด ก้อต้องมีคำว่าให้อภัย หรือ ให้โอกาศแก้ตัวกลับใจ
          แต่ถึงกระนั้น ก้อยังมีอุปสรรค หรือเรียกว่ามาร เข้ามาขัดขวาง เพราะความอิจฉา
          เนื่องจากกลัวคนอื่นได้ดีกว่า เข้ามาอยู่ดี ......
                         สุดท้ายนี้ ก้อขอให้ทุกคน หรือ ทุกไอดีตัวละคร ได้กลับออกมาเล่นอสุราด้วยความสนุกอีกครั้งนะคับ
                                    woon_sunny

ถ้าเป็นแบบนี้ ผลที่จะตามมาคือ คนที่โดนกรณีแบบนี้ เหมือนกัน ซื้อของเเฮค โดนแบนถาวร ก็คงจะมาเรียกร้องขอสิท ยังไงคิดดีๆละกันครับ ว่าจะว่างทำให้ทุกคนไหม อย่าทำให้แค่คนเดียวนะครับ ซึ่งถ้าทำจริงๆ คงต้องตรวจสอบกันยาวๆ

NoNg_WinNy

• Jr. Member
  • **
woon_sad2
          ขอเอาใจช่วยคับ ... ในฐานะผู้เล่นคนนึงที่รู้สึกผูกพันกับเกมอสุราเหมือนกัน
          ชีวิตใครๆก้อรักฉันใด ถึงแม้จะเป็นแค่เกม แต่ด้วยสามัญสำนึกของความเป็นคน
          ก้อต้องอยู่บนความเข้าใจ และความเห็นอกเห็นใจปนอยู่ด้วยฉันนั้น
          การกระทำผิดทุกอย่างไม่ว่าจะเกิดจากความตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจแบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ก้อตาม
          ถ้ามีคำว่าขอโทษหรือ สำนึกผิด ก้อต้องมีคำว่าให้อภัย หรือ ให้โอกาศแก้ตัวกลับใจ
          แต่ถึงกระนั้น ก้อยังมีอุปสรรค หรือเรียกว่ามาร เข้ามาขัดขวาง เพราะความอิจฉา
          เนื่องจากกลัวคนอื่นได้ดีกว่า เข้ามาอยู่ดี ......
                         สุดท้ายนี้ ก้อขอให้ทุกคน หรือ ทุกไอดีตัวละคร ได้กลับออกมาเล่นอสุราด้วยความสนุกอีกครั้งนะคับ
                                    woon_sunny
ใจจร้า

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ฮ่า!! ยินดีด้วยครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม เร็วๆ นี้เตรียมเฮกันเนอะ ฮ่าๆง

woon_sad2
                                    woon_sunny

"0" ชอบง่ะ >< g#019 g#021 g#021

NoNg_WinNy

• **
ถ้าเป็นแบบนี้ ผลที่จะตามมาคือ คนที่โดนกรณีแบบนี้ เหมือนกัน ซื้อของเเฮค โดนแบนถาวร ก็คงจะมาเรียกร้องขอสิท ยังไงคิดดีๆละกันครับ ว่าจะว่างทำให้ทุกคนไหม อย่าทำให้แค่คนเดียวนะครับ ซึ่งถ้าทำจริงๆ คงต้องตรวจสอบกันยาวๆ
แต่ถ้าตรวจสอบแล้วคนกลับมาเล่น เซิพครึกครื้น เหมือนสามสี่แีก่อนมัน
ก็คุ้มนี่ครับ อย่ามองข้ามขอดีแล้ว มองแต่ข้อเสีย แต่ลองมองข้อดีกับข้อเสียไปด้วย
คดีของผมมันโดนเกือบทั้งกิล ไม่ใช่รายบุกคล

ฮ่า!! ยินดีด้วยครับผม เป็นกำลังใจให้ครับผม เร็วๆ นี้เตรียมเฮกันเนอะ ฮ่าๆง

woon_sad2
                                    woon_sunny

"0" ชอบง่ะ >< g#019 g#021 g#021
g#019
                    โสดนะ .. จีบได้ แฟนทิ้งไปแล้ว ...(เล่นแต่เกม555+)
                                 g#002

แต่ถ้าตรวจสอบแล้วคนกลับมาเล่น เซิพครึกครื้น เหมือนสามสี่แีก่อนมัน
ก็คุ้มนี่ครับ อย่ามองข้ามขอดีแล้ว มองแต่ข้อเสีย แต่ลองมองข้อดีกับข้อเสียไปด้วย
คดีของผมมันโดนเกือบทั้งกิล ไม่ใช่รายบุกคล
แน่ใจหรอคนจะกลับมาเล่น พวกที่โดนแบนในรอบนั้น ผมก็เห็นเล่นอยู่หนิครับ

NoNg_WinNy

• **
คนเลิกเล่นก็มี กำชับกำชา บริษัทสำนักพิมพ์ ไม่รุอะไรอย่าพูดดีกว่านะ

NoNg_WinNy

• **
ไม่รุอะไรอย่าพูดดีกว่านะ แฟนหัวกิลบริสัทกำจัดบอสป้าตุน ก็เลิกไปละ

woon_yes
                   ภาพที่ผมมองโดยรวม 2 สาเหตุใหญ่ ที่ทำให้ผู้เล่นเริ่มน้อยลงไปเรื่อยๆ จนบางตา
                 1.ผลจากการปรับสงครามชิงปราสาทครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อน
                    จากกิลเล็กกิลน้อยยังพอมีโอกาศ ณ.บัจจุปัน ไปปรับตามใจผู้เล่นเก่าเรื่อยมาจนไร้คำว่า "สนุก"
                 2.ปรับความสมดุลอาชีพครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อนเช่นกันให้อาชีพคนแพ้แบทมากเกินไป
                    ตามใจคนแพ้แล้วพาล ปรับตามใจคนเล่นเก่าและเก๋ามากเกินไป ทั้งๆๆที่ทีมงานบางคนไม่ได้เล่น
                         นี่ล่ะ คือจุดหักเหของอสุราครั้งใหญ่ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา .....
                    คนถึงหันไปมองเกมอื่น ที่แทบจะไม่ต้องปรับไรเลยในเกือบทุกๆๆอาชีพ
                    แต่จะเพิ่มอาชีพอื่นเข้ามาเพื่อหักล้างอาชีพที่เด่น แต่ด้อยกับอาชีพอื่นๆตามความสมดุลที่แท้จริง ....
                    แต่ก้อนะ มันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว ทำได้แค่
                    ให้กำลังใจทีมงานชุดต่อๆๆๆๆไป ให้ทำใจ และรองรับความรู้สึกของผู้เล่นกันต่อไป ได้เท่านี้เอง จิงๆๆ
                                  g#031

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เคสดี ปลดแบนมาก็ดีไป สนุกดีคนเยอะดี  เคสเกรียนปลดแบนมาจะมารึเปล่า ป่านนี้ไม่ไปสถิตอยู่เกมส์ไหนแล้วเหรอ  ปลดให้มันกลับมาเกรียนอีกน๊ะ 555+

(แซวขำๆน๊ะครับ g#004)

woon_yes
                   ภาพที่ผมมองโดยรวม 2 สาเหตุใหญ่ ที่ทำให้ผู้เล่นเริ่มน้อยลงไปเรื่อยๆ จนบางตา
                 1.ผลจากการปรับสงครามชิงปราสาทครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อน
                    จากกิลเล็กกิลน้อยยังพอมีโอกาศ ณ.บัจจุปัน ไปปรับตามใจผู้เล่นเก่าเรื่อยมาจนไร้คำว่า "สนุก"
                 2.ปรับความสมดุลอาชีพครั้งใหญ่เมื่อเกือบ2ปีก่อนเช่นกันให้อาชีพคนแพ้แบทมากเกินไป
                    ตามใจคนแพ้แล้วพาล ปรับตามใจคนเล่นเก่าและเก๋ามากเกินไป ทั้งๆๆที่ทีมงานบางคนไม่ได้เล่น
                         นี่ล่ะ คือจุดหักเหของอสุราครั้งใหญ่ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา .....
                    คนถึงหันไปมองเกมอื่น ที่แทบจะไม่ต้องปรับไรเลยในเกือบทุกๆๆอาชีพ
                    แต่จะเพิ่มอาชีพอื่นเข้ามาเพื่อหักล้างอาชีพที่เด่น แต่ด้อยกับอาชีพอื่นๆตามความสมดุลที่แท้จริง ....
                    แต่ก้อนะ มันย้อนกลับไปไม่ได้แล้ว ทำได้แค่
                    ให้กำลังใจทีมงานชุดต่อๆๆๆๆไป ให้ทำใจ และรองรับความรู้สึกของผู้เล่นกันต่อไป ได้เท่านี้เอง จิงๆๆ
                                  g#031

ผมไม่มองแบบนี้อะ ผมมองว่าคนเลิกเล่นเพราะเบื่อ ยกตัวอย่างเกม ดรากอนเนส ช่วงแรกๆคนเยอะ ตอนนี้คนหายหมดจนต้องรวมเซิร์ฟ จะเกมไหนมันก็มีช่วงคนเยอะ และคนน้อยทั้งนั้น ไอเหตุผลพวกนี้มันแค่ทำให้ส่วนน้อยเลิก