GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พูดคุยประเด็นเรื่องของการรวมเซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ และ วุ้นดาวดึง

ttroyamatt

• Newbie
  • *
[color=red

อันนี้ผมไม่ค่อยเห็นด้วยนะ การรีบ้านทั้งหมดใหม่ เเบบนี้เจ้าของปราสาทที่ครองอยู่ก่อนเสียประโยชน์นะครับ ผมว่ารวมก็รวมไปให้มาตีปราสาทเอาเหมือนเดิมดีกว่าครับ [/color]

ดาวดึงส์ก็เสียผลประโยชน์เหมือนกัน สวรรค์ก็อย่างเห็นแก่ผลประโยชน์ส่วนตัวสิ ก็ควรรีบ้านใหม่หมด

•♦ ZzIiNn ♦•

• Jr. Member
  • **
  • งงจุงเบย
อยากรวมเซิฟ ก็ต้องยอมรีบ้าน กันแหละ  การได้เปรียบ เสียเปรียบ ก็เห็นๆกันอยุ่ ทีละคาของยังยื้อไม่ได้เลย กับแค่ สมัยของบ้าน คงไม่น่าจะมีปัญหา  g#024 g#024

เกิดในชาติคน เจอแต่คนชาติหมา

Directorr

• Full Member
อันนี้ผมคนนอกนะ เล่นอยู่PK

แต่ผมว่าควรมีการชดเชยให้กิลเจ้าของปราสาทเดิมในปัจจุบัน ตามสมควรครับ

ให้ลองมาคิดว่าเป็นตัวเอง กันบ้านมา 40กว่าสมัย 70กว่าสมัย อยู่ดีๆ ถูกบังคับให้รี เสียทั้งความรู้สึก

เสียทั้งเวลาในการสะสมให้ครบ 10 สมัยอีกครั้ง (5สัปดาห์)  แล้วทรัพที่อุส่าเสียไปในแต่ละวอกลับสูญเปล่า

---

เรื่องรีบ้าน ผมว่ามันต้องรีอยู่แล้ว หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ ไม่งั้นบ้านทับกัน

แต่ควรมาคิดว่าจะชดเชยให้เจ้าของปราสาทเดิมยังไงให้เหมาะสมจะดีกว่า
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ttroyamatt

• Newbie
  • *

แต่ผมว่าควรมีการชดเชยให้กิลเจ้าของปราสาทเดิมในปัจจุบัน ตามสมควรครับ

ให้ลองมาคิดว่าเป็นตัวเอง กันบ้านมา 40กว่าสมัย 70กว่าสมัย อยู่ดีๆ ถูกบังคับให้รี เสียทั้งความรู้สึก

เสียทั้งเวลาในการสะสมให้ครบ 10 สมัยอีกครั้ง (5สัปดาห์)  แล้วทรัพที่อุส่าเสียไปในแต่ละวอกลับสูญเปล่า

---

เรื่องรีบ้าน ผมว่ามันต้องรีอยู่แล้ว หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ ไม่งั้นบ้านทับกัน

แต่ควรมาคิดว่าจะชดเชยให้เจ้าของปราสาทเดิมยังไงให้เหมาะสมจะดีกว่า

พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ ใช่ว่าเซิฟดาวดึงส์จะไม่มีบ้าน

---

พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะ ใช่ว่าเซิฟดาวดึงส์จะไม่มีบ้าน
คือคุณเข้าใจอะไรผิดไหมครับ ผมงงที่ตอบมากเลยครับ ไม่ถูกยังไงครับ ชดเชยให้เจ้าของบ้าน ผมเล่นดาวดึงผมก็เสียผลประโยชจากการรวมเซิร์ฟเรื่องบ้านเหมือนกันครับ สมาคมผม ถ้ารวมกิลพันคือครอง เรด เดท ฟอท วินโด สามารถเข้าไปเอาบัฟได้ทั้ง4บ้าน แต่ถ้ารีบ้านไป เจอกับเซิร์ฟสวรร ที่คนเยอะกว่า ดาวดึงอาจจะไม่ได้บ้าน สมาชิกในกิลแยกย้าย กิลล่ม คนเซง เลิกเล่น บางพวกก็ไปอยู่กับเซิร์ฟสวรร ทางที่ดี ควรจะหาแนวทางชดเชยสมัยบ้านดีกว่า ว่าจะเอายังไง

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด

coalapanda

• Administrator
รอ  g#046 โค มาโม้เรื่อง Exp *300 หรือบัพ*Exp ไรนั่นอยู่คับ

เร็วนะ g#046 โค ง่วงนอนละ  g#001

g#035 g#035 g#035 g#035 เผางานอยู่ ไว้เดี๋ยวมาจัดให้คร้าบ

Vi vi

รอ  g#046 โค มาโม้เรื่อง Exp *300 หรือบัพ*Exp ไรนั่นอยู่คับ

เร็วนะ g#046 โค ง่วงนอนละ  g#001

g#035 g#035 g#035 g#035 เผางานอยู่ ไว้เดี๋ยวมาจัดให้คร้าบ

#038  สู้ๆคับ  g#046 โค  g#016

coalapanda

สำหรับระบบ EXP พิเศษนั้นจะเป็นระบบใหม่ที่จะเพิ่มเติมให้สำหรับ server non pk เท่านั้นครับ ซึ่งทางทีมงานจะปรับใช้หลังจากที่ทำการรวมเซิร์ฟเวอร์ non pk ทั้งสองเข้าด้วยกัน

รูปแบบจะเป็นสกิลที่สามารถเปิด-ปิดได้ เมื่อเปิดแล้ว จะมีผลทำให้เราตีมอนสเตอร์ตาย แล้วจะได้ EXP 300% โดยจะจำกัดมอนสเตอร์ที่ตีได้ เช่น xx,xxx ตัว

จากนั้นผลของสกิลนี้ก็จะหายไปครับ ซึ่งทีมงานจะทำการรีเซ็ตให้ทุกๆวันจันทร์ เพื่อให้ผลของสกิลนี้พร้อมกลับมาใช้ได้อีกครั้งนึงครับ ซึ่งในส่วนนี้จะมีทางเลือกให้ผู้เล่นสามารถซื้อของโซล

เพื่อทำการเติมให้สกิลนี้กลับมาใช้ได้ ในกรณีที่ไม่อยากรอถึงวันที่รีเซ็ตให้ครับ

อาฮิ

• Newbie
  • *
สำหรับระบบ EXP พิเศษนั้นจะเป็นระบบใหม่ที่จะเพิ่มเติมให้สำหรับ server non pk เท่านั้นครับ ซึ่งทางทีมงานจะปรับใช้หลังจากที่ทำการรวมเซิร์ฟเวอร์ non pk ทั้งสองเข้าด้วยกัน

รูปแบบจะเป็นสกิลที่สามารถเปิด-ปิดได้ เมื่อเปิดแล้ว จะมีผลทำให้เราตีมอนสเตอร์ตาย แล้วจะได้ EXP 300% โดยจะจำกัดมอนสเตอร์ที่ตีได้ เช่น xx,xxx ตัว

จากนั้นผลของสกิลนี้ก็จะหายไปครับ ซึ่งทีมงานจะทำการรีเซ็ตให้ทุกๆวันจันทร์ เพื่อให้ผลของสกิลนี้พร้อมกลับมาใช้ได้อีกครั้งนึงครับ ซึ่งในส่วนนี้จะมีทางเลือกให้ผู้เล่นสามารถซื้อของโซล

เพื่อทำการเติมให้สกิลนี้กลับมาใช้ได้ ในกรณีที่ไม่อยากรอถึงวันที่รีเซ็ตให้ครับ
สงสัยจะมาเร็วเป็นพิเศษ

Vi vi

บัพพิเศษ Exp 300% เปลี่ยนจากนับจำนวนมอนสเตอร์ (เพิ่มการคำนวนแบบนี้ เกมส์จะกระตุกเอานะคับ)เป็นเวลาแทนได้มั้ยคับ ง่ายกว่านะ  g#008

อีกอย่าง รีทุกๆ วันจัทร์ อันนี้เพิ่มงานให้ทีมงานเองรึป่าวคับ  woon_hurt

ไม่อยากให้มีโซลมาเกี่ยวข้องเลย ปกติยาคูณก็ขายได้อยู่แล้ว เดี๋ยวในงานบูธที่ ก.ท.ม  มียา Exp 400% 500% อีก  g#012

coalapanda

ฮ่าๆๆ มาพร้อมกันกับระบบนี้แหละครับ แอบหาช่องทางทำมาหากินนิดนึงเนอะๆๆ

poonnisa

• Newbie
  • *

จากนั้นผลของสกิลนี้ก็จะหายไปครับ ซึ่งทีมงานจะทำการรีเซ็ตให้ทุกๆวันจันทร์ เพื่อให้ผลของสกิลนี้พร้อมกลับมาใช้ได้อีกครั้งนึงครับ ซึ่งในส่วนนี้จะมีทางเลือกให้ผู้เล่นสามารถซื้อของโซล มีโซลเพิ่มมาอีก แล้วเด็กๆที่ยังเรียนจะเอาเงินที่ไหนมาเติมค่ะ ระวังคนเล่นจะหายเพิ่มนะค่ะ

ฮ่าๆๆ มาพร้อมกันกับระบบนี้แหละครับ แอบหาช่องทางทำมาหากินนิดนึงเนอะๆๆ

poonnisa

• Newbie
  • *
มีเงินโซลเพิ่มมาอีก แล้วน้องๆที่ยังเรียนอยู่จะเอาเงินที่ไหนมาเติม งานนี้คงมีคนเลิกเล่นเพิ่มขึ้นมาอีกล่ะ  g#046 อย่างกมาเลย สงสารน้องๆ