GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รวบรวมรายชื่อเอาเอฟเฟคตี+ ออก

Harry Potter

• Newbie
  • *
วิธีแก้ไขเบื้องต้น

1. ตีบวกเพิ่ม
2. ถ้าอยู่ในที่สาธารณะเอาของออก ให้แต้มไม่ถึงยศกุลีก็ไม่มีเอฟเฟกแล้ว
3. ปิดเอฟเฟก
4. เป็นตัวของตัวเองไม่ต้องไปอายใคร ไม่ต้องสนใจ ไม่เกิดการเปรียบเทียบ
5. ทำใจ เดี๋ยวก็ชินไปเอง

... g#011

g#017

Crossζy

• Full Member
หว้า....เพื่อนๆจะไม่เอากันจริงเหรอครับ

ผมแอบได้ยินแว่วมาว่า ทีมพัฒนาเค้าจะคิดเพิ่มความสามารถให้แต่ละ เอฟเฟค อยู่นะครับไม่รู้จริงไหม

ไม่แน่นะครับ กุลี อาจจะเพิ่มเลือด อีก 2000 หน่วย (แบกของหนัก)
                คหบดี เพิ่มเงินจากการฆ่ามอนเตอร์อีก 200%
                อุปราช เพิ่ม พลังโจมตี 100% และพลังโจมตีเวทย์ 100% หน่วย
                จักรพรรดิ์ เพิ่ม อัตราดรอป 200 %
                ตำนานเพิ่ม อัตตราโป๊ะเชะ 30% และ ความแรงโป๊ะเชะ 15% g#009
                เทพ เพิ่ม สเตตัสทุกอย่าง 50 หน่วย

อาจจะเป็นได้นะครับ ....แต่เสียดายเพื่อนจะไม่เอาซะและ แย่จังงงงง   woon_555 woon_555

แบบนี้ผมจะเอานะครับ g#009
อีกอย่างอยากให้ใส่ของ ของยศนั้นๆหมดถึงจะมีอ่อร่าได้ไหมครับ ไม่งั้นเอฟเฟคเยอะ ถ้าทำแบบนี้จะแก้ไขได้
ใครบ้างมีอุปราช ทั้งตัว ใครบ้างมีเทพทั้งตัว g#022 g#022

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
หว้า....เพื่อนๆจะไม่เอากันจริงเหรอครับ

ผมแอบได้ยินแว่วมาว่า ทีมพัฒนาเค้าจะคิดเพิ่มความสามารถให้แต่ละ เอฟเฟค อยู่นะครับไม่รู้จริงไหม

ไม่แน่นะครับ กุลี อาจจะเพิ่มเลือด อีก 2000 หน่วย (แบกของหนัก)
                คหบดี เพิ่มเงินจากการฆ่ามอนเตอร์อีก 200%
                อุปราช เพิ่ม พลังโจมตี 100% และพลังโจมตีเวทย์ 100% หน่วย
                จักรพรรดิ์ เพิ่ม อัตราดรอป 200 %
                ตำนานเพิ่ม อัตตราโป๊ะเชะ 30% และ ความแรงโป๊ะเชะ 15% g#009
                เทพ เพิ่ม สเตตัสทุกอย่าง 50 หน่วย

อาจจะเป็นได้นะครับ ....แต่เสียดายเพื่อนจะไม่เอาซะและ แย่จังงงงง   woon_555 woon_555

อีกอย่างอยากให้ใส่ของ ของยศนั้นๆหมดถึงจะมีอ่อร่าได้ไหมครับ ไม่งั้นเอฟเฟคเยอะ ถ้าทำแบบนี้จะแก้ไขได้
ใครบ้างมีอุปราช ทั้งตัว ใครบ้างมีเทพทั้งตัว g#022 g#022

ดูคำพูดก็ไม่เห็นจะน่าเชื่อเลย ใครมันจะเพิ่มความสามารถให้เว่อขนาดนั้น
เห็นด้วยอีกเสียงค่ะ g#035 g#035 g#035 g#035 g#035
จีเปิดโหวคในเกมส์ไปเลยค่ะ เอาแบบโวตฟรีก็ดีนะค่ะ
ในบอร์ดคนเข้ามาอ่านน้อย

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
อย่าว่าผมเป็นพวกอนุรักษ์นิยมเลยนะ แต่มันเป็นสิ่งที่ไม่ได้จำเป็นต้องเอามาอวดมาโชว์ก็ได้ครับ แต่อาจเป็นแผนการตลาดของทีมงานเพื่อส่งเสริมให้เกิดการตีบวกเพิ่มมากขึ้น จะได้มีคนเติมเงินโซลเยอะๆ แต่นี่มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเพิ่มมาหรอกครับ และดูๆแล้วมันก็จะเป็นปัญหาซะด้วยซ้ำ โดยเฉพาะบัพที่มันอยู่บนหัวนี้ทำให้เกิดการแลคมากขึ้นแล้วก็การกิววอที่จะต้องมาคอยสังเกตุให้ดีว่าพวกไหนเป็นพวกไหนเพราะบัพมันมาบังธงสีบนหัว ซึ่งปัญหานี้ทางแก้ไขมันก็น่าจะมีคือ เอาออกไป หรือไม่ก็ ทำให้มันเปิดปิดได้

แค่นั้น..
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

Crossζy

ผมว่าเอาเป็นอ่อร่าธรรมดาก็พอครับ แบบว่ายศกุลีก็เป็นรูปกระสอบไว้ด้านหลัง g#020(อันนี้ผมคิดไม่ออกไปคิดเองนะครับ)
คหบดี ก็เป็นรูป $ โปรยไปรอบๆตัว
อุปราช ก็เป็นแสงสีทองๆเปล่งออกมารอบๆตัว
จักรรดิ์ก็เป็นรูปคฆาวนรอบๆตัวหรือจะเอาผ้าคลุม(ไว้ด้านหลัง แต่ให้เห็นเปลายๆด้านห้าด้วย)
ตำนาน เป็นรูป ดาบสีทองๆวนรอบตัว
เทพ ติดปีก g#016 g#016 g#016

๐๐BAD_BOY๐๐

• **
  • ๐๐BAD-BOY๐๐

เเต่หลุมง่ายๆๆ อยู่ที่ใครจะตกลงไป

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

อุปราช เพิ่ม STR 20 หน่วย
                ตำนานเพิ่ม สเตตัส ทุกค่า 15 หน่วย
                เทพ เพิ่ม สเตตัสทุกอย่าง 30 หน่วย

โม้

muanglnw

• **
ไร้ประโยชน์ บังคับผุ้เล่นมากเกินไปจะปิดก็ไม่ได้ ทำให้แลคมากขึ้นเสียเวลาทำทำไม ไร้้ค่า

Rest In Peace

ตีของให้ได้เอฟเฟ็คเทพ กับจุติอันไหนง่ายกว่ากันครับ  g#004

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
เค้าดูตัวใหญ่ไปนะ ^^
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ก็ได้นะครับตามที่เพื่อนได้เสนอ ที่จะรวบร่วมรายชื่อเอาเอฟเฟคการตีบวกออก
ขอให้เพื่อนๆ รวบร่วมรายชื่อตัวละครภายในเกมส์และเซิร์ฟเวอร์ ลงภายในบอร์ดก็ได้ครับ
แล้วเมื่อทางทีมงานได้รายชื่อของเพื่อนๆ มากพอสำหรับ ที่จะเอาเอฟเฟคการตีบวกออก
ทางทีมงานจะนำไปเสนอพี่ๆ ต่อไป

ขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้

แนะนำให้เลือกตรงเปิดปิดเอ๊กเฟ็ก ที่จะแสดงได้อ่ะ สวยดีออก ใครอยากเห็นก็เปิดไม่อยากเห็นก็ปิด
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~
เอาเวลาที่เอาเอฟเฟกไร้สาระมาใส่

แล้วเอาเวลาไปเพิ่มความสามารถของแรร์

รึไม่ก้อเอาออาการบัคที่มันยุมานานนี้ออกไป

มันจะมีประโยชมากกว่าไหม เพราะนี้มัน ไร้สาระมากเอามันออกไป ปะ

g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
ทำปิด-เปิดเอฟเฟกวิญญาณเพิ่มขึ้นมาอีกอันหนึ่งครับ ให้ความเป็นส่วนตัวของผู้เล่นมากขึ้น
ส่วนเอฟเฟกที่ปิด-เปิด(ทุกอย่าง)คงไว้เหมือนเดิมครับ ปลื้มไม่หาย สบายตามาก เยี่ยม
g#005

g#001

kaka @ กากสุดๆ

• Newbie
  • *
  • .............
โอเค ปัญหาที่พบ1.ตอนวอธงมีมั้งไม่มีมั้ง(ตรูมองไม่เห็น)
                      2.แลคชิปหาย
                     3.เพิ่มอะรัย นอกจากความแสบตา
                      4.ปํญหาเยอะมาก เรื่องอืนๆๆยังไม่เส็ด (สรุปจะเอาแต่เงินหรอ) เอาใจใส่ผู้เล่นน่อยคับ ระบบต่างๆๆแกไขไห้มันดีขึ้นสะที แรร์ ใส่ไห้หมดแล้วคัยจะมาด่าอีก

วิทีแกไข้
1ปรับไห้มีเปิดปิด ให้รู้ว่าทำเพื่อผู้เล่นผู้ใช้บริการมั้งคับ ใส่ใจลงไป100เปอได้ไหม