GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม Return of the Goddess

tokidoki

• Jr. Member
  • **

ที่บ่นคืน ทีมงานไม่จัดลำดับความสำคัญ จะจัดกิจกรรมดีครับ แต่ช่วยประกาศให้มันพร้อมๆกันได้มั้ย หรือจัดให้คนที่เล่นก่อนส แล้วค่อยจัดดึงคนกลับก็ว่ากันไป

ไม่ใช่มาบอก จัดแน่ๆ แต่ของรางวัลยังไม่ตกตะกอน เหยดดดดดดด จีแมร่งจัยไม่สนใจคนเล่นปัจจุบัน  g#016   ยังงี้มันจะไหวมั้ยครับ

จะแจกก็บอกล่วงหน้าเลย อย่างกิจกรรม "วันแม่แห่งชาติ" ก็ประกาศตั้งแต่วันนี้ได้แล้ว ผู้เล่นจะได้เตรียมตัว ได้มีแรงจูงใจเล่นต่อ

ส่วนระบบ lotto ผมก็ไม่เห็นด้วยอยู่ดีถ้าต้องใช้แต้มเยอะแบบที่เคยจัด  เกิดไปได้ของที่ไม่ได้ใช้   คนน้อยอ้าวเห้ยจะไปขายใครละทีนี้ ถ้าทีมงานยังว้อนต์อยากจะมีระบบ lotto จริงก็ให้กดฟรีไปเลย เดือนละครั้ง หรือ อาทิตย์ละครั้ง ของรางวัลต้องดีด้วยนะ กากๆคงไม่มีผลอะไร  ผมว่าน่าจะดึงดูดคนได้ดีกว่าแจกของทีเดียวยังงี้นะ คนเล่นอยู่ปัจจุบันอย่างๆน้อยๆก้มีอะไรให้ทำเพิ่ม

ระบบ senator มันก็ดีอยู่แล้วจะไปปิดมันทำมัย เปิดมันหลายๆระบบเลย ใครชอบเสี่ยงก็ไป lotto ใครไม่ชอบเสี่ยงก็ senator

sutepjunke

• Newbie
  • *
บ่นมากก็หยุดเล่นไป6เดือนดิก็จะได้แบบเขาบ้างมะเห็นจะยากเลย

tokidoki

• **

บ่นมากก็หยุดเล่นไป6เดือนดิก็จะได้แบบเขาบ้างมะเห็นจะยากเลย

g#016 ความคิดดี ถ้าเขาบอกล่วงหน้าอ่ะจะหยุด แต่นี่ไม่ได้บอก แล้วหยุดตอนนี้ก็ไม่ได้

~๑mani๑~

• ผู้หญิงอย่าหยุดสวย ^^
  • **
เหอะๆ อะไรกันนี้ คนเล่นปัจจุบันมันไม่สำคัญ 55 lotto มีของให้แลกเหมือนเสนาเตอร์ไหม อะไรที่ไม่อยากได้ เช่น ชุดเนมเพส หรือที่สุ่มเจดพิกซี่ หรือสุ่มสกิลเล่มแดง 2 555 200 จีในตลาดยังขายไม่ออก ต้องใช้แต้มจำนวนเยอะๆ เพื่อที่จะแลกของพวกนี้ กว่าจะได้ของที่อยากได้ คงผลานแต้ม ไปหมดเเล้ว  g#004
คนมีนํ้าใจ ใครๆก็ชอบ

intromicro

• Newbie
  • *
แล้ว จะเอาของจากไหนอะหรือ ว่าเข้าเกมแล้วได้ หรือยังไงอะ woon_huh woon_huh woon_huh woon_huh

intromicro

• Newbie
  • *
woon_angry

แทนที่จะจัดกิจกรรม และ แจก ให้คนที่ออนก่อน  ดันจัดให้คนที่ไม่ออน บ้าป่าวว่ะ ใช้อะไรคิดนี่กิจกรรม

คนไม่ออนเขาก็เลิกเล่นไปแล้ว ได้ยารีกับของอีกนิดหน่อย มันไม่ได้ช่วยให้คนกลับมาเล่นหรอก อย่างมากก็ออนมาเอาของ แล้วก็ไม่เล่นต่อ
่นเหมื
แทนที่จะแจก ให้คนที่ออนทุกวันก่อน สงสัยอยากให้เกมส์เจ้งจัด ถึงไม่รู้ว่าอะไรควรจัดก่อนจัดทีหลัง

เขาจัดเพื่อให้คนที่เลิกเล่นแล้วมาเล่นอีกไงครับ  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555

ปล. ผมก็กลับมาเล่นตอนเห็นกิจกรรมนี้

taboy222

• Newbie
  • *
จริงๆแล้วผมคิดว่ากิจกรรมนี้เป็นกิจกรรมที่ดีนะคับ เพราะเป็นการดึงผู้เล่นที่เลิกเล่นไปแล้วให้กลับมาเล่น(คนเยอะ เกมส์ก้อสนุกไม่ใช่เหรอ) ซึ่งของที่แจกนั้นก้อไม่ได้ทำให้คนที่เลิกเล่นไปนานขนาดนั้นเก่งหรือโหดเท่าผู้เล่นปัจจุบันที่เล่นประจำหรอก แต่อย่างน้อยก้อทำให้คนเหล่านั้นมีกำลังใจที่จะกลับมาเล่น เราต้องดูจุดประสงค์ของกิจกรรมคับแล้วจะเข้าใจอย่าเพิ่งมองในภาพรวม เพราะภาพรวมเราอยากให้ทางทีมงานจัดกิจกรรมอะไร เราก้อเสนอไป มันคนละประเด็นกับกิจกรรมนี้คับ

ปล..แค่ความเห็นส่วนตัวน่ะคับ เพราะจิงๆแล้วผมเล่นอยู่เซพเฟส ไม่ได้เล่นอยู่เซพติดตั้ง และเรื่องการอุดหนุนเกมส์ ผมอุดหนุนไม่น้อยกว่าคนที่อุดหนุนอันดับ1ของเซพติดตั้งหรอกคับ ซึ่งผมก้อจะยินดีมากหากทีมงานเซฟเฟสจัดกิจกรรมทำนองนี้ เพราะมันแสดงถึงความตั้งใจจิงที่อยากให้เกมส์อยู่รอด โดยทำให้เกมส์สนุกและมีสีสันขึ้นโดยการดึงผู้เล่นที่เลิกเล่นไปแล้วกลับมา(มันดึงกลับมาไม่ได้ทุกคนหรอกคับ แต่อย่างน้อยมันก้อมีแรงจูงใจที่อยากให้คนเหล่านั้นกลับมาเล่นคับ)  woon_5555

Insertthe™

• **
  • เทพประลอง
บ่องตงนะ ผมอยากได้โชลเวล 100 หรือยารีก้ได้ กะกล่องexp 100 ล้าน 2 กล่องผมก้ดีใจละ สำหรับคนออนทุกวัน

tokidoki

• **
 woon_555

ก็ดีครับเห็นด้วย การจัดกิจกรรมดึงคนกลับ  ไม่ได้ว่า ดีด้วยคนได้เยอะๆ ที่ว่าก็คือจัดให้แต่คนเลิกไปแล้ว คนเล่นปัจุบันจะมีจัดมั้ย

อยากให้จัดให้คนที่เล่นอยู่บ้าง  ถ้าจัดก็ควรประกาศมันออกมาให้มันพร้อมๆกัน ไม่งั้นคนเล่นอยู่ก็อ้าวเล่นมาตั้งนาน เติมเงินก็เติม ไม่เห็นได้

อะไรเหมือนคนที่เลิกไปเลย   คนที่เล่นมันก็จะเลิกไปกันหมด

ปล.จะมีประโยชน์อะไรถ้ารักษาคนเล่นปัจุบันไว้ไม่ได้  g#026

1night5t

• Newbie
  • *
ดีจัง ทำให้คนที่เขาไม่เล่น คนที่เล่นยุ กลับไม่ทำให้
 woon_angry

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
กิจกรรมของคนที่เล่นอยู่กำลังจะจัดครับผมในช่วงสัปดาห์หน้านะครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ProtoCaL

• **
กิจกรรมเราทำแยกกันครับทั้งคนที่เล่นอยู่ทุกวัน และ คนที่ไม่ออนมานานเพื่อดึงคนไว้ โดยจะมีอีก 2 กิจกรรมที่จะดำเนินการจัดแจกแน่ๆ เลยคือ
1. กิจกรรมวันแม่
2. กิจกรรมครบรอบ 3 ปี

ของรางวัลยืนพื้น เลยคือ น้ำยา spring water 1 ขวดต่อ 1 กิจกรรม และ อย่างอื่นอีก (ยังคิดไม่ตกตะกอน)

จริงๆ ทีมงานก็มีแจกสำหรับผู้เล่นที่เล่นอยู่ตลอด เปิดช่วงระยะเวลาวันที่ 4 -  9 ซึ่งเป็นช่วงของวันครบรอบ จริงๆ ของเกม GodsWar คือ Code ที่ใช้แจกตอนเปิดเซิร์ฟเวอร์ Demeter  ซึ่ง ทีมงานได้เปิดให้สามารถเติมในเซิร์ฟเวอร์ Zeus ซึ่งรวมแล้วของรางวัลไม่น้อยเลยทีเดียว อย่างน้อยๆ หากรวมของรางวัล ที่จะแจกอีก 2 กิจกรรมที่ตามมา อย่างน้อยๆ ก็จะได้รับ spring water แล้ว 3 ขวดแน่ๆ ครับ

วันนี้วันที่ 4 ก็ยังไม่เห็นประกาศกิจกรรมเลย สรุปว่าไม่มีกิจกรรมสำหรับผู้เล่นที่ออนไลน์ทุกวันใช่ไหม

Ionman III

• Newbie
  • *
จะรอดูว่าจะได้ยารี3ขวดจริงดังคำพูดไหม

ProtoCaL

• **
กิจกรรมเราทำแยกกันครับทั้งคนที่เล่นอยู่ทุกวัน และ คนที่ไม่ออนมานานเพื่อดึงคนไว้ โดยจะมีอีก 2 กิจกรรมที่จะดำเนินการจัดแจกแน่ๆ เลยคือ
1. กิจกรรมวันแม่
2. กิจกรรมครบรอบ 3 ปี

ของรางวัลยืนพื้น เลยคือ น้ำยา spring water 1 ขวดต่อ 1 กิจกรรม และ อย่างอื่นอีก (ยังคิดไม่ตกตะกอน)

จริงๆ ทีมงานก็มีแจกสำหรับผู้เล่นที่เล่นอยู่ตลอด เปิดช่วงระยะเวลาวันที่ 4 -  9 ซึ่งเป็นช่วงของวันครบรอบ จริงๆ ของเกม GodsWar คือ Code ที่ใช้แจกตอนเปิดเซิร์ฟเวอร์ Demeter  ซึ่ง ทีมงานได้เปิดให้สามารถเติมในเซิร์ฟเวอร์ Zeus ซึ่งรวมแล้วของรางวัลไม่น้อยเลยทีเดียว อย่างน้อยๆ หากรวมของรางวัล ที่จะแจกอีก 2 กิจกรรมที่ตามมา อย่างน้อยๆ ก็จะได้รับ spring water แล้ว 3 ขวดแน่ๆ ครับ

ตอนนี้แจกมาแล้ว 2 ขวด อีก 1 ขวดจะได้ตอนไหน