GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วอลอคเซตไสยเวท สะท้อนความเสียหายที่เป็นโป๊ะเช๊ะ บัคใช่ไหม ???

Freedom.01

• Jr. Member
  • **
มันมีแบบที่เขาเล่นกัน พาลาเซิฟใต้ชอบเล่น ไกล้ใต้แล้วกด X ออกเกม แค่นี้ก็ไม่ตายแล้ว

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
มันมีแบบที่เขาเล่นกัน พาลาเซิฟใต้ชอบเล่น ไกล้ใต้แล้วกด X ออกเกม แค่นี้ก็ไม่ตายแล้ว

g#037 g#037 g#037 g#037 g#037

woon_shock

ตามน้ำ

• Newbie
  • *
ตอนทดสอบมันไม่มีรีอาชีพฟรีนิครับจะได้รีวอมาลองกัน พอลงเซิฟหลักถึงได้มีรีชีพฟรีไม่ลดเวล ส่วนพวกทดสอบก็เล่นวออยู่แล้ว ถ้าเขาเห็นว่าติดโป๊ะแล้วสะท้อน มันก็ดีกับอาชีพวอล๊อก แล้วเขาจะโวยทำไมจริงมั้ยคับ แต่ก็แอบเห็นด้วยนิดๆนะ ที่การโจมตีครั้งไหนติดโป๊ะ ไม่ควรสะท้อน ไม่งั้นโดนไล่ฆ่าอยู่ฝ่ายเดียว ตีสวนกลับไปโดนสะท้อนซะ 200% ทุกดอกแม้แต่การโจมตีที่ไม่ใช้สกิลก็เถอะ ถ้าเป็นเซตของของแรร์ก็ว่าไปอย่าง นี่เซตหาง่ายมีขายทั่วไปไม่กี่สิบเอ็ม แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กะจีเอ็มแหละจะปรับไปในแนวทางไหน    g#032

Flux

• **
ถ้าจะปรับทีมงานก็ควรเอาตัวรีอาชีพมาให้อีกนะ ก่อนเอาลงเซิร์ฟหลักก็มีการทดสอบมาแล้ว ถ้าจะโวย ทำไมไม่โวยตั้งแต่ทดสอบ ??
บางคนเค้ารีเล่นวอเพราะเห็นว่ามันพอมีทางสู้ขึ้นมาได้บ้าง (อีกอย่างไม่ใช่แค่วอที่สะท้อนแรงขึ้นเพราะเลือดที่เพิ่มขึ้น ปกติตามความสามารถของเซ็ทมันก็สะท้อน 200เปอเซ็น และก็ไม่ได้มีแค่วอที่เลือดเพิ่ม อาชีพอื่นก็เพิ่มเหมือนกัน)
วอไม่ชนะซะทุกอาชีพนะคะ และมันก็มีวิธีแล้วแต่ละสาย เห็นใจคนที่เค้ารีบ้าง ไม่ใช่ว่าพอรีแล้วมาปรับคืนกลับให้มันแย่
ไม่ใช่ว่าพอคนเริ่มรีชีพเล่นวอเยอะ แล้วทีมงานก็มาปรับให้กาก จนเค้าต้องซื้อยารีแล้วกลับไปเล่นชีพอื่นๆ (หารายได้เข้าบริษัท)
แบบนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคแล้วนะ  g#040
ปล.ตอนนี้ไม่ได้เล่นวอ แต่เคยเล่นวอ และไม่คิดจะเล่นวออีกเลย
ตอนนี้วอเลือดสามหมืนแล้วมีกีอาชีพครับที่สู้ได้
โง่จัง พระไง วอไม่มีเกราะ ยิงไป วอมีเกราะไล่ทุบ สะท้อนก้ฟู โง่ป่าว ??
อย่าโง่ดิ วอกะมีหมา กัดทีคอพระมุงกะขาดแล้ว
ว้าว เจอแบบนี้ ร่ายเทวะ2ที หมาก้ woon_bye woon_bye แล้วนะ ฆ๋ามาตั้งหลายตัว อย่าแพ้แล้วโวยน้อง พี่กายไปโดนฆ๋าตลอดยังไม่ว่าซักคำ woon_sunny woon_sunny

วอโหดเขาวิ่งไปประชิดตัวแล้วเอาหมางับ  ถ้ามือไวพอมุงกะฆ่าหมาได้ แต่ไกลๆ มีแต่วอที่เล่นไม่เป็นที่เอาหมาไล่งับแต่ไกล วิ่งไม่ถึงตัวหรอก

๓$ellconfident๓

• **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
งั้นวอ จะกลับมาเเพ้แอสละ ท้า เขาเเก้แอสพราง +พุ่ง ปกติ ท้า วอ เก่ง หรือไม่เก่งมากหรอกจะตาย คู่ ท้า แอส มัน เเรงนะ
เเต่ทีนี้ ไม่สะท้อนโปะ วอ ร้องนะครับ woon_5555

<-•คนมีปัญหา•->

• **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
มันก็สะท้อนโป๊ะ มา นานแล้วนิครับ..ไม เพิ่งมาเรียกร้องอ่ะ...แล้วอีกอย่าง วอเลือดไม่ได้เยอะกันทุกคนนะครับ....
แล้วก็เลือดไม่ได้เพิ่มแค่ วอ อาชีพเดียวนะครับ....
*ที่สำคัญอย่าเอาแต่ผลของการแพ้ชนะในแบท มาเรียกร้อง ให้ปรับโน่น นี่ นั่น อย่างเดียวเลย...

เพราะนอกแบทมีทั้งคนเวล ตีกันหน้าเมือง ก็เล่นวอกันก็เยอะ ด้วยนะครับ...ถ้ารักในอาชีพที่คุณเล่น คุณก็ควรยอมรับในเรื่อง แพ้-ชนะ ที่เกิดขึ้น
แล้วก็หาวิธี แก้ทาง แก้มือเอา แต่อย่างเดียวที่ไม่ควรแก้ก็คือ...แก้ตัว
ปล...เปิดเทอมแล้วก็ อย่าลืม เรื่องเรียนกันด้วยล่ะกัน มีเพื่อนใหม่ ก็ชวนๆ กันมาเล่น อสุราบ้างก็ดี
woon_555

zavarus

• **
มันก็สะท้อนโป๊ะ มา นานแล้วนิครับ..ไม เพิ่งมาเรียกร้องอ่ะ...แล้วอีกอย่าง วอเลือดไม่ได้เยอะกันทุกคนนะครับ....
แล้วก็เลือดไม่ได้เพิ่มแค่ วอ อาชีพเดียวนะครับ....
*ที่สำคัญอย่าเอาแต่ผลของการแพ้ชนะในแบท มาเรียกร้อง ให้ปรับโน่น นี่ นั่น อย่างเดียวเลย...

เพราะนอกแบทมีทั้งคนเวล ตีกันหน้าเมือง ก็เล่นวอกันก็เยอะ ด้วยนะครับ...ถ้ารักในอาชีพที่คุณเล่น คุณก็ควรยอมรับในเรื่อง แพ้-ชนะ ที่เกิดขึ้น
แล้วก็หาวิธี แก้ทาง แก้มือเอา แต่อย่างเดียวที่ไม่ควรแก้ก็คือ...แก้ตัว
ปล...เปิดเทอมแล้วก็ อย่าลืม เรื่องเรียนกันด้วยล่ะกัน มีเพื่อนใหม่ ก็ชวนๆ กันมาเล่น อสุราบ้างก็ดี
woon_555

เห็นด้วยอย่างยิ่ง พวกที่มาเรียกร้องแพ้ในแบทกันทั้งนั้น ไม่คิดถึงนอกแบทบ้างเลย(สำหรับเราแทบไม่เข้าแบทด้วยซ้ำ)

Abe

• **

woon_555

คนที่มาโว้ยส่วนมากก็พวกเล่นแอสนี่แหละ  woon_555 โตๆกันแล้ว หัดยอมรับความพ่ายแพ้เสียบ้าง

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง
ผมเห็น คุณVICE เซิฟหน้าหนังสือ ใส่คทาจิตตั้งมั่นยศกาล ร่ายพสุธา เข้า2800 กว่าๆ ไม่ได้ใช้ลูกแก้ว เห็นมั้ยครับ วอไม่พึ่งเซตไสยก้ได้ แต่เพิ่มเซตไสยเวทเพราะ ให้มันตายคู่ woon_love woon_love woon_love

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............

Abe

• **

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ถ้าจะปรับให้สะท้อนจากเซตไสย์เวทย์เบาลงละก็ วอจะเอาอะไรสู้คนอื่นครับ
-เลือดน้อย
-เปราะสุดๆ
-เวทเบา และ ร่ายช้า เจอตัดสกิลตอนร่ายได้
-ถ้าไม่มีเซตก็สู้คนอื่นยากมาก เหมือนเซตไสยมันเป็นเซ็ตเด็ดของวอเลยล่ะ ทั้งๆที่อาชีพอื่นไม่ต้องมีเซ็ตก็ยังสู้ได้
-วอถนัดสู้1ต่อ1 สกิลหมู่ห่วยแตกไม่เหมือนวิ ที่สกิลตอนเป็นวิสนับสนุนการใช้เวทมนต์อย่างเต็มที่
-เวทมืดของวอร่ายช้า เขี้ยวรัตติกาลห่วยแตก วงแหวนก็เดินหนีได้ ฝนร่ายช้าไม่ทันกิน
ดูดเลือดยอมรับว่าโหด แต่คูลดาวน์นานเกินไป ไม่เหมาะกับเป็นสกิลที่โจมตีเป้าหมายเดียว
-วอจ้าวแห่งการสาปนานาชนิด แพ้อ้อมกอดพระสกิลเดียว จะให้บัพศาสตราอาทรัมไปลดต้านทานหรอ ไม่ทันกิน อาภรแห่งอาทรัมกว่าจะร่ายเสร็จแสดงผล เราตายไปก่อนแล้ว
-สัตว์อัญเชิญ หมาโหด ก็โกยหนีไม่ก็ ฆ่าเจ้าของ (บางทีคนตีอาจจะไม่ตายคู่นะ เพราะวอเลือดจะลดตอนอัญเชิญ ) ไม่ก็เอาสายเวทย์ยิง หรือก็พรางหนีในกรณีที่วอไม่ได้บัพหมานะ สายนี้จะโหดมากแต่ต้่องมีลูกแก้ว99
-บัญญัติแห่งความพินาศ ชื่ออลังการณ์ยิ่งใหญ่น่ากลัว จบด้วยการแพ้อ้อมกอดพระสกิลเดียว
*ส่วนใหญ่ปั้นพระมาคอยบัพกันทั้งนั้นละ สายสาปพวกนี้เลยหากินยากหน่อย แต่ก็มีทางแก้หน่อยคือลูกแก้วหมอกขาว แต่ต้องเดินไปใกล้ๆมากๆ สายเวทเปราะเดินใกล้ๆไปเพื่อ? ให้เขาเตะเล่นหรือไง

>>>> ถ้าจะปรับลดสะท้อนเซตไสย ไม่เป็นไรครับ แต่เราขอให้สายสาป สาปทะลุอ้อมกอดได้ :) พระก็ใช้รักษาขั้นสูงรักษา จบ

ให้วอได้มีอะไรที่เด่นกว่าเขาบ้างเหอะ c3 มีดีแค่เกราะสะท้อนที่ฝึกไม่ได้ง่ายๆ c3 คำสาปอาทรัมก็ยังแพ้อ้อมกอด ระเบิดวิญญาณไม่อยากพูดถึงมานาใช้เยอะเหลือเกิน ส่วนตัวชอบ มันสวย.

FOOFA.

• หมอผีผู้ใจดี
  • **
  • ระวังหมาดุ
ผมเห็น คุณVICE เซิฟหน้าหนังสือ ใส่คทาจิตตั้งมั่นยศกาล ร่ายพสุธา เข้า2800 กว่าๆ ไม่ได้ใช้ลูกแก้ว เห็นมั้ยครับ วอไม่พึ่งเซตไสยก้ได้ แต่เพิ่มเซตไสยเวทเพราะ ให้มันตายคู่ woon_love woon_love woon_love
ขอบคุณที่ชมครับ แต่จะให้แรงขนาดนั้นผมต้องบัพศาสตราอาทรัมใส่ตัวเองครับ ทำให้ความต้านทานผมลดไป 90% ต้องแลกกับการติดมึนและต่างๆอีกมายครับ