GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

หลังจากแพทใหม่มาอาชีพไหนเมพไหนกากมาแชร์กัน

FFiM

• Full Member
ปรับเลือดหมาให้เพิ่มมากขึ้น..งั้นเหรอ  woon_555

woon_yes  woon_yes  woon_yes  woon_yes  woon_yes

ในเมื่อมอนเก่งขึ้น มันก็ย่อมมีผลต่อสัตว์อัญเชิญ เพราะฉะนั้นมันก็ต้องปรับให้ดีขึ้นด้วย ตามแต่เห็นสมควร
ผมว่าปรับสกิวดูดเลือดดีกว่า  g#034

ทีที้

งง วอไม่จุเวล88ของ+9  เลือด15k เลยเหรอครับ

จำเวลผิดความจริง86   ไม่ใส่หมวกเทพ เลือด 15k  ฟันธงครับ

นู๋เนย

• Jr. Member
  • **
จริงๆแพทนี้ยังไม่สมบูรณืเลย ยังไม่ได้ปรับสกิลไอเทม ตั้งหลายอย่าง โล่หนัก 94 ก็ยังไม่ปรับ  เลือดสัตว์อัญเชิญก็ยังไม่ปรับ และบลาๆ จริงๆผมว่ามันไม่ได้เกี่ยวกับสมดุลสเตตัสหรอก อยู่ที่สมดุลของอาชีพมากกว่า
ปรับไม่ตรงจุด อาชีพไหนโหดก็เหมือนเดิม อาชีพไหนกากก็เหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลียนแปลง  g#040

woon_yes woon_yes woon_yes

นู๋เนย

• **
งง วอไม่จุเวล88ของ+9  เลือด15k เลยเหรอครับ

จำเวลผิดความจริง86   ไม่ใส่หมวกเทพ เลือด 15k  ฟันธงครับ

อัพ VIT ตันป่ะคะ เลือดเยอะจุงเบย - -

ทีที้

quote author=นู๋เนย link=topic=28815.msg452229#msg452229 date=1366877209]

อัพ VIT ตันป่ะคะ เลือดเยอะจุงเบย - -
[/quote]

Vit=77ครับ   Int99

นู๋เนย

• **
quote author=นู๋เนย link=topic=28815.msg452229#msg452229 date=1366877209]

[/quote]

woon_shock ถ้า 99 จะถึง 20k ป่ะคะ

ถ้าออฟเลือดยศเทพหมดจะได้เท่าไรเนี่ย โหดแบ้ๆ

FFiM

woon_shock ถ้า 99 จะถึง 20k ป่ะคะ

ถ้าออฟเลือดยศเทพหมดจะได้เท่าไรเนี่ย โหดแบ้ๆ
[/quote]
เยอะมากมายครับ สำหรับไม่จุ ผมลงวิทตัน ของประมานอุปได้แค่18kเอง

Abe

• **

เยอะมากมายครับ สำหรับไม่จุ ผมลงวิทตัน ของประมานอุปได้แค่18kเอง
[/quote]

โหดมากใส่เซตไสย อัญเชิญโกเลม ยืนให้ตี

อ้วนซ่าขาซิ่ง

• Newbie
  • *
เสริมชารป์หน่อยคับจากที่ลองแพทใหม่ดูเหมือนชาปร์จะแย่ลงนะคับเนื่องจากป้องกันน้อยถ้าไม่มีของแรร์โดนตบนอนได้ง่ายๆเลยถึงเลือดจะเยอะ  แระสกิลที่ดีเลนานจะตอบโต้กลับไปต้องรอสกิลผมเล่นสายยิงแรงก่อนปรับยิงเบอล้มได้เลยแค่ยิงจุดตาย+รัศมีตะวันแต่พอปรับเบอเลือดเยอะ+สกิลชารป์ดีเลหมดทางป้องกันโดนเบอสับๆๆม่องส่วนสู้กะแอสโดนพุ่งที่เดียวก็นอนแระเลือดหมื่นกว่าไม่มีประโยชน์สู้กะเทรสูสีคับแต่สู้เทรเล่นสายมีดแซ่ไม่ได้มีโล่พาลายังไม่เคยลองแต่น่าจะนอนเหมือนกันเลือดเยอะ+ป้องกันเยอะ สายยิงแรงน่าจะหมดอนาคตคับว่าจะลองรีไปเล่นยิงเร็วแต่ก็ติดตรงของที่ใส่เซตนภาใส่ตะกรุตไม่ได้ทำให้ป้องกันน้อยยิ่งกากไปใหญ่ ของแรร์ธนู99ไม่จุ6กากยิงช้า น่าจะปรับสกิลให้มันดีเลน้อยลงหน่อยให้ชาปร์ได้ตอบโต้บ้างก็ดีนะคับ g#031 g#031

-lMooN-RiiDel2_z.l-

• **
  • บุรุษใด ไม่มีAVในหัวใจ บุรุษนั้นใซ้ ไร้ความเป็นชายในตัวตน

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
เบอก็ยังโหดเหมือนเดิม
โหดกว่าเดิมครับ เล่นพระแต่ก่อนไล่ยิงเบอได้ เดี๋ยวนี้ ศรเวท+เทวะ+เทวะ มันยังไม่ตายเลย  woon_angry woon_angry

Fus.Ro.DaH

• **
เบอ str-vitตัน ใส่เกราะพสุธาเสเลือดอันเดียว-สีเดโม  กดยืนเลือด 70k+   g#036

ball203

• **
เสริมชารป์หน่อยคับจากที่ลองแพทใหม่ดูเหมือนชาปร์จะแย่ลงนะคับเนื่องจากป้องกันน้อยถ้าไม่มีของแรร์โดนตบนอนได้ง่ายๆเลยถึงเลือดจะเยอะ  แระสกิลที่ดีเลนานจะตอบโต้กลับไปต้องรอสกิลผมเล่นสายยิงแรงก่อนปรับยิงเบอล้มได้เลยแค่ยิงจุดตาย+รัศมีตะวันแต่พอปรับเบอเลือดเยอะ+สกิลชารป์ดีเลหมดทางป้องกันโดนเบอสับๆๆม่องส่วนสู้กะแอสโดนพุ่งที่เดียวก็นอนแระเลือดหมื่นกว่าไม่มีประโยชน์สู้กะเทรสูสีคับแต่สู้เทรเล่นสายมีดแซ่ไม่ได้มีโล่พาลายังไม่เคยลองแต่น่าจะนอนเหมือนกันเลือดเยอะ+ป้องกันเยอะ สายยิงแรงน่าจะหมดอนาคตคับว่าจะลองรีไปเล่นยิงเร็วแต่ก็ติดตรงของที่ใส่เซตนภาใส่ตะกรุตไม่ได้ทำให้ป้องกันน้อยยิ่งกากไปใหญ่ ของแรร์ธนู99ไม่จุ6กากยิงช้า น่าจะปรับสกิลให้มันดีเลน้อยลงหน่อยให้ชาปร์ได้ตอบโต้บ้างก็ดีนะคับ g#031 g#031

คนอื่นเค้าก็ยังใช้แค่นี้เหมอนเดิมแหละคับ นายแหละอ่อนเอง ชาปโหดกว่าเดิมมาก เมื่อก่อนผมสับชาป 1 เองไม่รอดซักราย เดี๋ยวนี้บางคน 4-5 ทีแหน้ะ (มันต้องกระโดดหนีไปกดยามาแน่ๆ -0-) แล้วส่วนใหญ่ที่เบอเก่งขึ้น ไม่ใช่เพราะแพทอย่างเดียวนะคับ คนเราเล่นเกมฝีมือมันพัฒนาๆ ผมลองเล่นชาปดูแล้วแค่ใส่ของกระจอกๆ (ชาปจุติ5 สายยิงเร็ว) สามารถยืนไห้เบอไม่จุ ตีได้สบายๆ (เบอไม่จุมันตีเราไม่โดนเลย -0- ) เราก็อัด เล็งยิงสุดขั้วไปทีนุง เล็งจุดตาย ศรรัศมีตะวัน ศรกัมปนาท (จุติไม่ถึง6 ของ+ไม่ถึง15เลือดไม่มีรอด) หงายหมด-0-

ball203

• **
เบอ str-vitตัน ใส่เกราะพสุธาเสเลือดอันเดียว-สีเดโม  กดยืนเลือด 70k+   g#036

แก้ผ้า เลือด50k กดยืนหยัด ก็80kละคับ (จุติ6) แต่งตอนนี้รีมาเล่นสายคลั่งแท้ดีกว่า เวลาวอป้อมน้ำแข็งแช่เดินไม่ออก
-0- เบอโหดได้ใจๆ ถ้าจีไม่มาวุ่นวายกับเบอเซอเกอผมจะเล่นเกมนี้ตลอดไปเลย  woon_5555

ไร้สาระจุงง

• รู้นะว่ากำลังอ่าน
  • Newbie
  • *
เเล้วชาร์ปชู๊ตเตอร์เป็นไงมั้งคับ ใครเล่นละลองมาบอกหน่อยคับ พอดีอยากเล่นพอดี

ไปดูผลทดสอบอย่างละเอียด ที่คุณ $~PsyCh๏S!S~$ ทำไว้ดีกว่าครับ
อาชีพชาร์ปชู้ตเตอร์

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=28492.30

และจากที่ผมไปเห็นในแบท ถ้าชาร์ปไม่มี ธนู 99 แรร์ชาร์ป 95 จะสู้อาชีพอื่นยากครับ
ถ้าไม่มีแรร์ 2 ชิ้นนี้ ไม่ควรเล่นชาร์ป
ผมคิดว่านะครับมีนู94ก็ได้ครับ เพระว่าความคิดผมคิดว่านู94ยิงแล้วยังติดบับทั้ง2ฝ่าย แต่นู99มีแค่ทักษะกับค่าพลังต่างๆ woon_yes woon_yes
รับนะ !!