GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

นี่อะนะ ที่เคยด่าคนอื่น เหมือนเด็กน้อย ไม่ดูตัวเองเลย

•sĸιpz

• Jr. Member
  • **
  • แถ
หยุคดราม่าได้แล้วมั้งครับ ยังไงทีมงานเขาก็แบนอยู่ดี

แปลให้ครับ เผื่อสำหรับ บางคนที่ไม่รู้ ใสซื่อบริสุทธิ์(หรือแกล้งโง่ ? )

ollo  หรือ olo ถ้าให้พูด ในวัยรุ่น หรือ อารมณ์โกรธ ที่กำลังด่ากัน สภาพมันเหมือนอวัยวะเพศชายครับ

ส่วน กวนตีน นี้หยาบครับ

แล้ว คะวะยะ นี้ ถ้าแปลกันในที่นี้ น่าจะหมายความว่า " ควย " เพราะ คำว่า คะวะยะ ไม่มีความหมาย

และคงไม่ใช้คำอุทานอย่างแน่นอน

กระจอกเอ้ย เป็นการพูดจา แนว เสียดสี สร้างความไม่พอใจ หรือ แค้นให้กับผู้เล่นที่โดนว่า

ถ้าหากผู้เล่นคนนั้นบรรยายความรู้สึกเสียใจ อย่างแท้จริงออกมา ทีมงานก็๋จะแบนให้ครับ  g#022

เค้าจบกันนานแล้วค่ะ เลิกดราม่าตั้งแต่วันที่ 17 แล้วมั้งคะ -  -
แล้วจะมา อะไรอีก - -  g#019

หยุคดราม่าได้แล้วมั้งครับ ยังไงทีมงานเขาก็แบนอยู่ดี

แปลให้ครับ เผื่อสำหรับ บางคนที่ไม่รู้ ใสซื่อบริสุทธิ์(หรือแกล้งโง่ ? )

ollo  หรือ olo ถ้าให้พูด ในวัยรุ่น หรือ อารมณ์โกรธ ที่กำลังด่ากัน สภาพมันเหมือนอวัยวะเพศชายครับ

ส่วน กวนตีน นี้หยาบครับ

แล้ว คะวะยะ นี้ ถ้าแปลกันในที่นี้ น่าจะหมายความว่า " ควย " เพราะ คำว่า คะวะยะ ไม่มีความหมาย

และคงไม่ใช้คำอุทานอย่างแน่นอน

กระจอกเอ้ย เป็นการพูดจา แนว เสียดสี สร้างความไม่พอใจ หรือ แค้นให้กับผู้เล่นที่โดนว่า

ถ้าหากผู้เล่นคนนั้นบรรยายความรู้สึกเสียใจ อย่างแท้จริงออกมา ทีมงานก็๋จะแบนให้ครับ  g#022

เค้าจบกันนานแล้วค่ะ เลิกดราม่าตั้งแต่วันที่ 17 แล้วมั้งคะ -  -
แล้วจะมา อะไรอีก - -  g#019

งั้นขออภัยด้วยครับ เผื่อบางคน ที่ใสซื่อบริสุทธิ์ สงสัยอยู่

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด> โง่จังวะ เสือกจิงๆ

ว่าคนอื่นโง่ คุณฉลาดพอรึยังครับ ? เว็บบอร์ดนี้ เป็นเว็บบอร์ด สาธารณะ ที่่ทุกคนสามารถเข้ามาตอบได้ทุกคนครับ

ammipie

• Newbie
  • *
น้องตูน จ้า ด่าเก่งจุง ทีเจอเราเข้าไป ง๊อยเยย ช่างกล้า เด้ก กลี่สืบเชื้อแม่มาอ่ะค่ะ hee ปลิ้น 360องศา แล้วหรอ อุ้ยตาย -//-

I3owling

• Full Member
  • อย่าแอ๊บไอสัส

´یẵĮⓜặⓘ¸.▪

• Newbie
  • *
"อุ๊ย ๆ เก่งแต่ปากนะนู๋ นิดๆหน่อยๆ แร่วิ่งฟ้องผัว อิป๊อด ว่าแต่คนอื่นไม่ดูตัวเอง  g#004"

HaPpyNiZm

• Togetter
  • Newbie
  • *
  • ไม่เอาอะ"เกรงใจ"
ออกเสียงไงว่า คำว่า "หมวา" เนี้ย woon_huh woon_huh

คนฉลาดเท่านั้นที่จะอ่านเป็น แต่คน โง่ๆ
คงไม่มีปัญยาอ่านได้เหรอกมั้ง   woon_555 woon_555 g#004 g#004 woon_5555 woon_5555
G#007 G#007 G#007 G#007
อยากชวนให้เข้าร่วมวงด้วยหรือไง
เราอ่านไม่เป็น ไม่ได้แปลว่าเราโง่ซะหน่อย
พูดอะไรให้คิดก่อน เดี่ยวมี เฮ  g#035
บอกไห้กะได้ มันแปล ว่า    ม๋า    เข้าใจละนะครับ
หวังว่าคงจะฉลาดขึ้น     g#009

HaPpyNiZm

• Togetter
  • Newbie
  • *
  • ไม่เอาอะ"เกรงใจ"
ด่ากันอีกมันดี จะได้เสีบย เพราะคนนอย่างผมมันหน้าด้านยุละ ชอบเสือก

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • Full Member
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
สู้ๆ  g#031
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^