GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับปรุงเผ่าอสุรา(เจ้าสังเวียน) หน่อยไหม?

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
PKอยากปรับก็ปรับไปเหอะไม่สน แต่อย่าให้ดาวดึงกับสวรรค์ต้องรับเคราะห์ไปด้วยละกัน อาชูร่าถ้าไม่มีอาหารมันกะแค่นั้น แพ้ทางตั้งหลายอาชีพแถมเวลยากพอๆกับเบออีก อาชูร่าไปใช่ว่าจะโดนทุกนัดโป็ะทุกดอกนะครับ ไหนจะวืดบ้างเก้งบ้างไม่โป็ะบ้าง(ถ้าระดับมันต่างกันจริงๆ รวมบัพต่างๆด้วย)เมื่อก่อนอาชูร่า ตีกัน300k+จีเค้าปรับลดลงมาเยอะแยะก็ดีแค่ไหนแล้วคับ ถ้าจะปรับจริงๆนะผมว่าปรับให้มันอาชีพอื่นๆมันเก่งขึ้นดีกว่าปรับให้ตกตํ่าลงแบบที่ผ่านๆมา ไม่อยากให้มันเป็นแบบเทร อะนะ

ปลาทูนึ่ง

• Jr. Member
  • **
ถุยเถอะครับพาราของยศจักโดน เทพอสุราตาย เลิกเล่นลบตัวเถอะครับ จริงๆนะ

ปลาทูนึ่ง

• **
คุณอยากชนะจ้าวก็เล่นขุนศึกสิครับ ยังไงจ้าวก็ต่อยเก๊ง

Flux

• **
ถ้าเซิฟ PK ผมแนะนำ ใหปรับนะครับ แต่ เซิฟอื่น ผมไม่แนะนำ เพราะ ลงแบทกันอย่างเดียว woon_yes

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
PK สมควรปรับอยู่ละ  ปล่อยเสร็จวาป โอ้วจอร์ดดด  กับฝากดาเมจ 40k+

แล้วอีกอย่างเซิฟPK มันมีอะไรที่หลากหลาย แปลกกว่าชาวบ้านก็ว่าได้

Clp. Pnp.

Flux

• **
PK สมควรปรับอยู่ละ  ปล่อยเสร็จวาป โอ้วจอร์ดดด  กับฝากดาเมจ 40k+

แล้วอีกอย่างเซิฟPK มันมีอะไรที่หลากหลาย แปลกกว่าชาวบ้านก็ว่าได้

เห็นด้วยที่สุด เซิฟPK เป็นเซิฟที่ ต่างจาก เซิฟอื่นมาก เป็นเซิฟที่เล่นยาก คิอไม่เจ๋งจริงอยู่ไม่ได้ คนแต่ละคนมีวิธีเอาตัวรอด

FFiM

อ่านแล้วเพลินจัง g#004

ผมว่าสกิวมันแรงก็จริงนะครับ แต่วิธีแก้ทางมันก็มีเยอะนะครับ
ส่วนตัวผม ผมรู้สึกเฉยๆนะกับสกิวนี้ 
ผมว่าถ้านายกลัวจ้าวมาก ผมแนะนำนายเล่นวิเลย สักเวล89 ใส่ไม้หมอกก็โอเคละครับ

THE-COOL

ทีมงานก็อป จ้าวสังเวียนมาจาก อาชีพแชมป์เปี้ยน ของเกม Ro(แล็ค)
เป็นอาชีพคลาส 2 ของ ซูล่า คลาส 3จะเป็นซูล่า SURA
แต่ของแล็คเขาทำดาเมทได้เป็นหลักล้านใช้สกิลแล้ว MP เหลือ 0 เหมือนกันเด๊ะ
แต่ก้าวพริบตาของจ้าวสังเวียน 3 สเต็ปนั้นแค่น้ำจิ้ม เพราะซูล่าของแล็ค มี Snap ประมานว่าก้าวพริบตาได้เสรีตามที่ใจต้องการ
จัดว่าเป็นอีก 1 อาชีพของชาวแล็ค ที่เขาเอือมระอา เพราะทำดาเมทเป็นล้านทุบบอสทีเดียวดับ
แล้วทุบคนจะไปเหลืออะไรต่อให้เลือด 1 ล้านก็เน่า และมี Snap
หลบหนีได้แบบชาวบ้านตามไม่ทัน
ที่สำคัญที่คาดไม่ถึงคือ ไม่นึกว่ามันจะลามมาถึงเกมอสุราของพี่ไทยได้....
ก็อย่างว่าแหละ แลคเขาเป็นต้นฉบับของอสุรา ..ต้นฉบับเขาทำไงก็ต้องทำตามนั้น
ถ้าจะให้ดีทำให้ชาร์ปขี่หมาป่า และใช้หมาป่าช่วยสู้แบบเรนเจอร์แลคบ้างก็ดีนะ แต่ต้นฉบับเรนเจอร์แลค
เขายิงไวยังกับปืนกล และหมาป่าก็ช่วยกัดแรงเป็นหมื่นและไวพอๆกับยิงธนูเลยล่ะ
เรื่องหมาป่าไม่ค่อยติดใจ แต่เรื่องยิงไว ถ้ายิงไวกว่าทุกวันนี้จะดีมาก ทุกวันนี้ที่พักเกมอสุรา ไปเล่นแลค ทีมงานก็ไม่ต้อง
แปลกใจนะว่าทำไม เรนเจอร์ของแลคถึงจะไม่ใช่อาชีพที่เด่นที่สุด แต่ลูกเล่นเขาจัดจ้านมาก
เหมาะสมกับการเป็นนักฆ่าหน่อย ส่วนชาร์ปจุ6 ของอสุรา ผมคงให้เป็นได้แค่พ่อค้าขายของเหมาะสมที่สุด
ใครเจอชาร์ปพ่อค้าจุ6ที่เซิฟพีเค ช่วยอุดหนุนหน่อยนะ... ขายของเพราะอยากรวย
ส่วนอีกจอ วาดลวดลายสุดโหดในแล็ค..... g#037

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

THE-COOL

g#024 แนะนำทีมงานสักหน่อย
ถ้าคิดจะปรับอะไรหรือสร้างผลงานอะไรใหม่ๆในอสุรา
ควรคิดถึงความเหมาะสมของแต่ละเซิฟ เพราะแต่ละเซิฟปัจจัยการเป็นอยู่มันไม่เหมือนกัน
จะทำอะไรที่เหมือนกันมันไม่ได้....ใช้สมองข้างซ้ายเยอะๆหน่อยครับ g#024

Directorr

ในแบท หรือในวอ มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ต่อยเสดเดินช้า

แต่นอกเมืองเนี่ย

โดด วูบๆๆ  ตู้ม  ตายไม่ตายก็ไม่รู้ละ กดพากลับ ไม่ต้องห่วงเรื่องเดินช้า

คนที่เขาโดนต่อยตายคงเซงพิลึก เหมือนโดนหรอย แล้วมันไม่เหมือนชาปหรอยกัมปนาท

ชาปแทบจะต้องเต็มสูบ สาปผอบ เชีย คำราม ถึงจะเอาเบอเลือด 100k ลง (ลงเปล่าก็ไม่รู้)

แต่จ้าวนี่ มากับผอบ วูบๆๆ ตู้ม วาปแล้วก็รอจังหวะในวุ้นต่อ   สนุกพิลึก
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้