ผู้เขียน หัวข้อ: แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ  (อ่าน 81004 ครั้ง)

par0011za

• Newbie
  • *
  • คิคิ
Re: แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:53:08 »
ตอนเป็น ผู้ใช้มนตราอะงับ เรียนไรมั่ง สาย ผู้สื่อวิญญาณ   woon_huh woon_huh woon_huh

Re: แนวทางการเล่นผู้สื่อวิญญาณ การเก็บเลเวล ทักษะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:28:30 »
ตอนเป็น ผู้ใช้มนตราอะงับ เรียนไรมั่ง สาย ผู้สื่อวิญญาณ   woon_huh woon_huh woon_huh
ถ้าเป็นผู้สื่อวิญญาณแนะนำอย่าเรียนสายสนับสนุนครับ จะลดโจมเวทมืดกับแสง เรียนคลื่นพลังจิต ระดับ5 ศาสตร์แห่งจิตวิญญาณระดับ5 ศรจิตวิญญาณ ระดับ5 ภูมิปัญญาอสุรา ระดับ5

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 12:37:36 »
เทคนิคการฆ่าพลลาดตระเวนแบบง่ายๆของผู้สื่อวิญญาณ !!!
ของและทักษะที่ต้องมี
1.ผลึกวิญญาณธาตุมืด
2.ทักษะ ผีหลอก
3.ทักษะ ชีวิตหลังความตาย
4.ทักษะ เสียงเรียกจากยมฑูต

คอมโบเด็ด แต่ใช้กับบอสมิได้ใช่ป่ะ 555+
ใช้กับบอสไม่ได้ แต่ถ้าใช้ฆ่าพวกเลือดเยอะๆอะ สบาย เช่นเบอเซอเกอ เลือด50k โดนผีหลอกไปทีนึง ตามด้วยเสียงเรียกตายชัวๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 18:57:24 »
ถ้าเทียบในการลงแบท1-1ผู้สื่อวิญญาณได้เปรียบสุดครับ เดียวจะทำคลิปมาให้ดู

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 20:41:51 »
เนื่องจากแบทเทิลรอเยิลแบบ1-1มันปิด ผมเลยลองในแบทใหญ่ให้ดูครับ ผลอาจจะไม่ค่อยแน่ชัดเท่าไหร่ รอแบบ1-1เปิดจะลองอีกทีครับ

1.ผู้สื่อวิญญาณ vs เจ้าสังเวียน
จากในคลิปจะเห็นได้เลยนะครับ ในการสู้กันแบบไม่กดอาหารและยา ผู้สื่อวิญญาณจะได้เปรียบเพราะมีทักษะดูดmp ดูดได้เรื่อยๆจนmp เจ้าสังเวียนหมด เมื่อmpหมดก็ไม่มีอะไรน่ากลัวแล้ว เทพนักสู้ใส่ก็เบา ก้าวพริบตาหนีสกิลไม่ได้ เจ้าสังเวียนก็ยืนรอตายเลยครับ  อีกเทคนิคนึงคือ ใช้สกิลชีวิตหลังความตาย เมื่อเวลาอมตะใกล้จะหมดให้กดสลับขั้ววิญญาณจะเอาmpไปเป็นhp ทำให้ไม่ตายจากผลของทักษะชีวิตหลังความตาย

2.ผู้สื่อวิญญาณ vs ขุนศึก
อันนี้ก็เหมือนกัน ขุนศึก โดนดูดmpจนหมดก็จะไม่สามารถใช้สกิลอะไรได้ รอตายเหมือนกับเจ้าสังเวียน

ส่วน ผู้สื่อวิญญาณกับนักพยากรณ์ ตอนนี้ผมยังหานักพยากรณ์ไม่ได้ครับ เดียวรอหาได้จะเอามาลงให้ดู

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 21:19:56 »
อ่าแจ๋มจริงน่ะเนี่ย  ไม่ธรรมดา อิอิ ถ้าเล่นเป็น ถ้ามีปัญญาจุได้สักรอบจะลองเล่นดูมั่งคับ

จากการปรับล่าสุดตรงนี้
อ้างถึง
15.แก้ไขการคำนวณ status MP ที่ผิดพลาดของผู้สื่อวิญญาณ
จะมีผลทำให้ mp มันลดลงอีกหรือป่าวครับ หรือว่าได้มากกว่าเดิม

เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 21:24:53 »
อ่าแจ๋มจริงน่ะเนี่ย  ไม่ธรรมดา อิอิ ถ้าเล่นเป็น ถ้ามีปัญญาจุได้สักรอบจะลองเล่นดูมั่งคับ

อ้างถึง
15.แก้ไขการคำนวณ status MP ที่ผิดพลาดของผู้สื่อวิญญาณ
จะมีผลทำให้ mp มันลดลงอีกหรือป่าวครับ หรือว่าได้มากกว่าเดิม
mp ลดไปเยอะอยู่ครับ จากในรูปไม่ใส่ของ mp 10k+ ตอนนี้เหลือ3.7kครับ แต่ก็ยังพอเล่นได้ครับ ถ้าใส่ของก็mpประมาน8k

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 21:42:51 »

อ้างถึง
mp ลดไปเยอะอยู่ครับ จากในรูปไม่ใส่ของ mp 10k+ ตอนนี้เหลือ3.7kครับ แต่ก็ยังพอเล่นได้ครับ ถ้าใส่ของก็mpประมาน8k
ลดมาเกินครึ่งเลย อดเลือดเยอะเลยสิเนี่ย แต่ก็ยังได้ mp มากกว่านักพยากรณ์อยู่ดีแทบไม่ถึง1k
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 21:54:02 »
รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
กับ รัติกาลดับสูญ
และ เสียงเรียกจากยมฑูต
สิน่ะ

ผมงงกับสกิลพวก
ระดับ5 สัมผัสวิญญาณ
พลังชีวิต4 สัมผัสวิญญาณ
พลังงาน3 สัมผัสวิญญาณ
อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ

ก็คือเมื่อเรียนจะได้ทักษะ มาครับ เช่น ผมเรียนทักษะ  ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณมา ผมจะได้ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต (ยกตัวอย่างมาให้1สกิล) มันจะเป็นสกิลหมู่ครับ ใช้สูบพลังชีวิตของศตรูที่lv.5 หารลงตัว เช่น 5 10 15 20 25 30 35 40 45 50 55 60 ไล่ไปเรื่อยๆครับ   ก็คล้ายๆกันครับกับ พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ จะได้ทักษะมา ทักษะนั้นจะมีผลกับ คนที่มีhp max หารด้วย4ลงตัว เช่น 4000 8000 12000 อะไรพวกนี้ครับ
ตรงนี้ที่อธิบาย ผมก็ยังงง อยู่ดีอีกอ่ะครับ  g#033 g#027

ที่เข้าใจคือทักษะที่มี บอกว่าใช้กับทักษะสัมผัสวิญญาณ ได้ ตัวอย่างสกิลนี้อ่ะ

แล้วคำอธิบายสกิล อย่างระดับ5 สัมผัสวิญญาณ มันบอกเพื่อเพิ่มความสามารถทักษะ มันไปเพิ่มให้ยังไงเท่าไรหรอ ถ้าอ่านตามที่อธิบายคือถ้าใช้สกิลพวกนี้ใส่ศตรูที่หาร5ลงตัวมันถึงจะเพิ่มความสามารถใช่ป่ะ สงสัยตรงเพิ่มให้เท่าไรนี่ล่ะไม่ได้บอกไว้อ่ะไม่มีคำอธิบายไว้ จะได้รู้ว่ามันจะคุ้มกับ 4เหรียญ หรือป่าว

รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยสิ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 22:06:56 »
เอาง่ายๆ เลยนะครับ
ตัวละคร A ได้เรียนสกิลสูบชีวิตระดับ1
ตัวละคร A ได้เรียนสกิล ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร A จะได้รับสกิลพิเศษ คือสกิล ระดับ 5สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? กี่ช่องไม่รู้จำไม่ได้ เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีLv. 5 หารลงตัว

ตัวละคร B ได้เรียนสกิลสูบชีวิต ระดับ1
ตัวละคร B ได้เรียนสกิล พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร B จะได้รับสกิลพิเศา คือสกิล ระดับ 4 สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 4 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? ช่อง เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีHP Max หารด้วย 4 ลงตัว

เอาเป็นพอเข้าใจไปก่อนครับ เดียวจะลองอีกทีนึง เพราะมันมีวิธีการได้สกิลมาไม่เหมือนกัน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 00:17:48 »
รู้สึกมีปรับปรุงทักษะเยอะเลยดูน่าเล่นขึ้นเยอะแต่ก็ยังไม่เจ๋งมาอ่ะอยู่ดี เพราะถ้าเรา hp เหลือน้อยแล้วทำดาเมทได้เยอะจริง ระหวางร่ายสกิลนั้นไม่ได้ตบตายก่อนหรออ่ะตั้ง 2.5 วิ

รู้สึกสกิลเด็ดจะเป็น แสงสลายวิญญาณ
สิน่ะ

อ่านคำอธิบายแล้วงง ระบุมาเลยได้ไหมอ่ะว่ามันมีสกิลไรบ้างที่จะเพิ่มความสามารถให้แล้วเพิ่มให้เท่าไร ถ้าไม่อัพจะเท่าไรอัพแล้วเพิ่มเท่าไร มันมันกินตั้ง 4 เหรียญ แปลว่ามันต้องเด็ดมากใช่ไหม

ขอบคุณครับข้อมูลดีมากเลย ว่าแต่อยากรู้อ่ะว่าสกิลที่มีผีวนรอบตัวสกิลไหนหรอสวยดีอิอิ

ก็คือเมื่อเรียนจะได้ทักษะ มาครับ เช่น ผมเรียนทักษะ  ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณมา ผมจะได้ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต (ยกตัวอย่างมาให้1สกิล) มันจะเป็นสกิลหมู่ครับ ใช้สูบพลังชีวิตของศตรูที่lv.5 หารลงตัว เช่น 5 10 15 20 25 30 35 40 45 50 55 60 ไล่ไปเรื่อยๆครับ   ก็คล้ายๆกันครับกับ พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ จะได้ทักษะมา ทักษะนั้นจะมีผลกับ คนที่มีhp max หารด้วย4ลงตัว เช่น 4000 8000 12000 อะไรพวกนี้ครับ
ตรงนี้ที่อธิบาย ผมก็ยังงง อยู่ดีอีกอ่ะครับ  g#033 g#027

ที่เข้าใจคือทักษะที่มี บอกว่าใช้กับทักษะสัมผัสวิญญาณ ได้ ตัวอย่างสกิลนี้อ่ะ

แล้วคำอธิบายสกิล อย่างระดับ5 สัมผัสวิญญาณ มันบอกเพื่อเพิ่มความสามารถทักษะ มันไปเพิ่มให้ยังไงเท่าไรหรอ ถ้าอ่านตามที่อธิบายคือถ้าใช้สกิลพวกนี้ใส่ศตรูที่หาร5ลงตัวมันถึงจะเพิ่มความสามารถใช่ป่ะ สงสัยตรงเพิ่มให้เท่าไรนี่ล่ะไม่ได้บอกไว้อ่ะไม่มีคำอธิบายไว้ จะได้รู้ว่ามันจะคุ้มกับ 4เหรียญ หรือป่าว

รบกวนอธิบายเพิ่มหน่อยสิ

ใช้กับสัมผัสวิญญาณได้ก็คือ ในหมวดทักษะอื่นๆ ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ   พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ   พลังงาน 3 สัมผัสวิญญาณ คือเมื่อทำตามเงื่อนไขครบ จะได้ทักษะเพิ่มมา  ส่วนอันที่บอกว่าใช้กับสัมผัสวิญญาณไม่ได้ คือใช้ไม่ได้ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 08:54:45 »
เริ่มพอจะเข้าใจแล้วครับ
อ้างถึง
เอาเป็นพอเข้าใจไปก่อนครับ เดียวจะลองอีกทีนึง เพราะมันมีวิธีการได้สกิลมาไม่เหมือนกัน
ตรงนี้แปลว่าจะได้ไม่ครบทุกสกิลหรอครับ ยังไงรอชมผลงานต่อไป

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 15:19:54 »
ตัวละคร A ได้เรียนสกิลสูบชีวิตระดับ1
ตัวละคร A ได้เรียนสกิล ระดับ 5 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร A จะได้รับสกิลพิเศษ คือสกิล ระดับ 5สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 5 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? กี่ช่องไม่รู้จำไม่ได้ เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีLv. 5 หารลงตัว

ตัวละคร B ได้เรียนสกิลสูบชีวิต ระดับ1
ตัวละคร B ได้เรียนสกิล พลังชีวิต 4 สัมผัสวิญญาณ
ตัวละคร B จะได้รับสกิลพิเศา คือสกิล ระดับ 4 สูบชีวิต

ทักษะ ระดับ 4 สูบชีวิต จะเป็นสกิลหมู่ ระยะโจมตี ??x?? ช่อง เมื่อกดใช้แล้วจะโดนแค่ศตรูที่มีHP Max หารด้วย 4 ลงตัว

งั้นก็กากสิ เพราะเลเวลตันที่ 99 (หาร 3 ลงตัว) สกิลเลเวลหาร 5 ไร้ประโยชน์เลย เค้าน่าทำแบบเลือกได้ ว่าจะให้หารเท่าไร (3-5 ก็ยังดี) -*-

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 15:26:24 »

งั้นก็กากสิ เพราะเลเวลตันที่ 99 (หาร 3 ลงตัว) สกิลเลเวลหาร 5 ไร้ประโยชน์เลย เค้าน่าทำแบบเลือกได้ ว่าจะให้หารเท่าไร (3-5 ก็ยังดี) -*-
มันก็แล้วแต่ว่าจะเลือกใช้แบบไหน เพราะบางคนก็เรียนมาสามทักษะเลย ความแรงของสกิลที่ใช้เท่ากันหมดอยู่ที่ว่าเราจะเลือก พลังชีวิต พลังงาน หรือ ระดับ ถ้าเวลในดันมอนเวล เก้าสิบก็สบายหน่อย ใช้แต่ระดับห้า เป็นสกิลหมู่ด้วยโดนทุกตัว

zheza81141

• Newbie
  • *

สิน่ะ

ถ้าเรียน 3 วมัผัววิญญาณ มันจะมีผล แต่ คนทีทมี mp หาร 3 ลง ช่าย มะคับ ??  g#025 g#025 g#025