GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ช่วยบอกวิธีอัพสกิล สเตตัส ของเซนสายปืนหน่อยได้มั้ยคะ  woon_huh woon_huh
ปืนล้วนนะครับ
เตตัสเอาเป็น STR99 VIT1 DEX10 AGI92 INT1 LUK1 กดยาซุปเปอร์ฮึดสู้ ปืนยศเสนาเร็วเสียง ต่อเนื่อง 216 ครับ

สกิลเซ็นจูเรี่ยน สายปืน

ชำนาญปืนไรเฟิล 5
ยิงต่อเนื่อง 5
กลั้นหายใจ 5
ยิงกราดรอบตัว 5
ยิงประณีต 5
พลซุ่มยิง 5
ความแข็งแกร่ง 5
ฐานพลังงาน 5

สกิลเซ็นจูเรี่ยน สายผสม

ชำนาญปืนไรเฟิล 1
ยิงต่อเนื่อง 5
กลั้นหายใจ 5
ยิงกราดรอบตัว 5
ชำนาญกระบี่ 5
รัวกระบี่ 3
แทงกระบี่ 3
วาดกระบี่ 3
แทงสลายบัฟ 5
ท.ทหารอดทน 5

ลุงอ้วน

ถ้าเล่นเทรหน้าไม้ อัพเอจิ99 จะได้ต่อเนื่องเท่าไหร่หรอคับ  g#006
ไม่มีงบซื้อฮึดสู้ไว้ใช้  g#014

ราวๆ 191-193 นี่ละครับ

ลุงอ้วน

ถามหน่อยนะคับ เกี่ยวกับแอส  g#020

การอัพค่าสเตตัส ตอนเปงเรน ยังไง
การอัพค่าสเตตัส ตอนเปงแอส ยังไง g#015

การอัพสกิล ตอนเปงเรน ยังไง
การอัพสกิล ตอนเปงแอส ยังไง g#015

แอสใส่ไรมั่ง (+อาไรมั่ง) g#002

หมวก อาไรดี (+ไรดี)
หน้ากาก อาไรดี (+ไรดี)
มีดสั้น เจ้ารัตติกลา (เสคลั่ง)
มีดสั่น พยัคฆ์คำรวม (เสคลั่ง)
ชุด อาไรดี (+ไรดี)
ผ้าคลุม อาไรดี (+ไรดี)
ถุงมือ นักฆ่า
รองเท้า อาไรดี (+ไรดี)  g#006 g#006 

ช่วยบอกทีฮะ พึ่งเคยเล่น อยากรู้แบบละเอียดเลยอาคับ  g#033 g#033

เล่นแอส เวล 87 จุ 6 สายมีดคู่ อัพสเตตัสยังไง สกิวอะไรร มั้งอะ

เรนเจอร์

ชำนาญมีด 10
กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
พริ้วไหวดุจสายลม 10
หมอกควัน 5
โจมตีจุดสำคัญ 5

แอสซาซิน

พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
โป๊ะเชะขั้นสูง 5
ชำนาญมีดคู่ 10
พุ่งแทง 10
พรางตัว 5
แทงข้างหลัง 5
สเตตัส
แอส จุ 5 สเตตัสอับยังไง
ของออฟว่องหรือเลือดดีกว่า
แล้วแนะนำของที่ใส่ หน่อยครับ
งบ 100 m

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
1.แอสจุ5 สเตตัส มี3 แบบ
1.1 STR99 DEX70 AGI99 LUK99 VIT1 INT1 เน้นตีแรง หลบเยอะ ตีไม่แกว่ง แม่นพอสมควร โป๊ะออกดี

1.2 STR99 DEX1 AGI99 LUK99 VIT70 INT1 เน้นตีแรง หลบเยอะ เลือดเยอะ โป๊ะออกดี

1.3 STR99 DEX99 AGI47 LUK99 VIT24 INT1 สายนี้ต้องกดยาประเภทฮึดสู้ขึ้นอยู่กับว่ายาอะไร(มีผลกับค่าเอจิ)

1.3.1 STR99 DEX24 AGI99 LUK99 VIT99 INT1 สายนี้ต้องกดยาประเภทฮึดสู้ขึ้นอยู่กับว่ายาอะไร(มีผลกับค่าเอจิ)

ส่วนของที่ใส่ออฟว่องกะเน้นหลบกับสายอาชีพที่แม่นน้อยๆ ออฟเลือดกะเน้นเลือดเยอะกันตายไว โดยส่วนตัวแล้วมี 2 ชุด เน้นเลือดกับหลบ

ของเด๋วมาบอกอีกทีทำธุระก่อน
แอสใส่ไอเทมแบบนี้ครับ
เซ็ทนักล่ามือฉมัง ออฟเลือด
เ็ซทนักฆ่า ออฟคลั่ง
หมวกเทพ ออฟเลือดครับ
รวมราคาพอประมาณ

ลุงอ้วน

คือตอนนี้ผมเล่นพระ 99 แล้วใส่เซตเป่าโป๊ะ 500+
แต่ราณีไม่ติดผมเลยพอจะมีเทคนิคดี ๆ ให้ราณีสนใจผมบ้างไหมครับ
รอตีมา 2 อาทิตย์ละ  woon_cry woon_cry
ดวงครับล้วนๆ
แต่ที่ช่วยได้ก็มี
เปเปอร์ 3 เม็ด
คำราม ของเบอเซอเกอร์
เชียของเทร
ผอบ เชีย+โชค

ลุงอ้วน

จุ 1 เล่นอะไรดีค่ะ แบบ ถาวรไปเลย      ว่าจะเล่นเบลด ดาบคู่ แบบโป๊ะแรงๆ และก็เทรใส่เซ็ตนักล่าสมบัติแต่ใช้มีด ... ช่วยแนะนำทีคะ ของสวมใส่  และข้อดีข้อเสีย ของแต่ล่ะชีพที่บอกไป
ข้อแรกเราต้องรู้จักอาชีพที่จะเล่นก่อนครับ ชอบเล่นแบบไหน แล้วก็ศึกษามันครับ ถ้าว่างๆลองอ่านกระทู้นี้ ในหน้าเก่าๆดูครับ

เบลดดาบคู่ ของใส่ก็ประติละกันครับ
หมวกเทพ
มงกุฏครีบปลา
ดาบพิฆาตเขี้ยวทมิฬ2อัน
เกราะปีศาจน้ำแข็ง
ผ้าคุมปฐพี/ผ้าคุมปีกมังกร
รางเหล็กไหล
รองเท้ากระดูกสัตว์/สนับขาแช้มเปี้ยน/รองเท้าภูติสวรรค์

เทรเซ็ทนักล่าสมบัติ
หมวกนักล่าสมบัติ
กากซาดิส
มีดนักผจญภัย
โล่ใหญ่เทพอสูรสงคราม(+500HP)
เสื้อนอกจอมอสูร
ผ้าคุมจักพรรดิ์
เครื่องรางพันทรัพย์
รองเท้านักล่าสมบัติ

ข้อดีข้อเสียต้องลองดูครับ

ลุงอ้วน

ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยคับ หมาของวอร์ลอค ค่าagiมีผลให้หมากัดใด้เร็วขึ้นมั้ยคับ
ขอบคุนทุกๆคำตอบด้วยนะคับ
ไม่ครับ

ลุงอ้วน

ขอวิธีอัพสกิล สเตตัส ของวอสายอัญเชิญ ตอนเปนแคส กับตอนเปนวอ หน่อยได้มั้ยคะ  woon_huh woon_huh
สายอัญเชิญ
คลาสแคสเตอร์แล้วแต่จะอัพสกิลเลยครับ ขอแค่อัพ ลูกไฟเวทย์ 5 ปรัชญาแห่งเบิร์น1(เป็นทางผ่านสกิลสาปคลั่งไว้เพิ่มความสามารถให้กับสัตว์อัญเชิญของเรา) แระอย่าลืมอัพ ศรเวท10 พอครับ ที่เหลือตามสบายเลยครับ
ส่วนสกิลวอลอค
ทักษะอัญเชิญ 1
ทูตแห่งความมืด 5
ผู้เดินทางในความมืด 5
ผู้นำสารแห่งความมืด 5
อัศวินแห่งความมืด 5
เรียนรู้เรื่องคำสาป 1
สาปคลั่ง 3
ทั้งหมด 25 สกิลครับ สายอัญเชิญ เหลือ15 สกิล อัพตามความชอบครับ
ปล.การอัพสกิลของวอลอคต้องวางแผนล่วงหน้าตั้งแต่แคสเตอร์เพราะสกิลส่วนใหญ่ของวอลอคจะต่อเนื่องมาจากแคสเตอร์

ลุงอ้วน

มีวิธีเรียนสกิลพระ แบบมี กาย มหาพร ฟูหมู่ไหมครับ ถ้ามีขอด้วยครับ
เท่าที่อัพมา ไม่มีครับที่อัพ3อย่างพร้อมกัน จะได้เต็มที่ ก็
กาย มหาพร
กาย ฟูหมู่
มหาพร ฟูหมู่

ลุงอ้วน

อยากเข้ากิลลุง อ้วนง่า woon_sad1 ต้องทำไงๆ woon_huh woon_huh
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=5649.0
ลองแวะไปเยี่ยมดูครับ

ส่วนวิธีเข้าสมาคม ก็หาหัวหน้าสมาคม หรือรองสมาคม แล้ว ใช้ของเข้าสมาคมครับ เยอพอดูนะ มี 2 แบบ
แบบที่1 ไม้ 1000 ท่อน อิฐ 100 ก้อน เหรียญสมาคม 30 เหรียญ ตัวละครอาชีพพระ 1ตัว
แบบที่2 1 ไม้ 5000 ท่อน เหรียญสมาคม 30 เหรียญ ตัวละครอาชีพพระ 1ตัว
ปล.แบบพิเศษ ถ้าขาดเหลืออะไรลองถามหัวกิลดูครับ ว่าทดแทนอะไรแทนได้ไหมของเข้าสมาคมหมดนะครับ ไม่มีการ งุบงิบ นอกใน โปรงใส หัวกิลน่ารักครับมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ลุงอ้วน

ลุงอ้วนงับ
    จุ 1 ระหว่าง/เบอดาบไม่คลั่ง/แอสมีด/เทร
    ผมจาเลงอันไหนดี

woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2
1. เราชอบอาชีพไหน
2. เรามีไอเทมของอาชีพไหนส่วนใหญ่
3. เรามีทุนพอเล่นอาชีพไหนได้บ้าง
ลองดูนะครับ

ลุงอ้วน

อยากรู้วิธีแยงรานีของวิสายน้ำดิน มีวิธีแย่งแบบทีเดียวได้เลยไหมอ่ะคับ  g#001 g#003
ใช้คำว่าแย่งเลยนะ  G#007

เอาเปงว่าวิธีที่ลุมตีรานีได้ผลดีที่สุดก็ต้องนี้ครับ วิสายน้ำดิน
1.กดเบค่อน 3 อัน
2.ให้เพื่อนเล่นเบอมาคำรามให้เรา
3.เปิดผอบเชียโชค
4.วิ่งไปสายลมที่ตัวราชินีแห่งป่าครับ ที่เหลือก็ วัดดวงครับ

ลุงอ้วน

อยากรู้กล่องสมบัติที่เทรใช่สะเดาะกุญแจกล่องระดับ1-5หาที่ไหนแล้วกล่องระดับต่างๆดรอปอะไรมั้งครับ ผู้รู้ตอบที
 woon_sad2
บอกไมไ่ด้ขนาดนั้นอ่ะครับ แต่ในนั้นมีตั้งแต่เศษวุ้น ยัน ของแรร์ระดับ99
บอกระดับ 3-5 ละกันครับ
ระดับ 3 มีที่
ไอซ์VIP(แมพมินิบอสอัศวิน,บอสราชินีไอซ์)
บ่อลุงโมริอาชั้น2
แมพถ้ำใต้น้ำ(แมพบอส)
ถ้ำผลึก(แมพบอสผลึก)
ระดับ 4 มีที่
แมพจุติ(แมพบอสลิงกัง)
แมพคุกใต้ดิน(แมพบอสดูลาฮาน)
ระดับ 5 มีที่
ดันเจี้ยนพื้นที่ปริศนา(ดันเจี้ยน80ใต้บ้าน)

ลุงอ้วน

ตอบแบบจัดหนัก  g#004

ปล. ถ้าใครว่างวันเสาร์นี้มีแข่ง ABT ไปช่วยเชียร์ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ(I do like it.) ด้วยนะครับ

ลุงอ้วน

ตอบแบบจัดหนัก  g#004

ปล. ถ้าใครว่างวันเสาร์นี้มีแข่ง ABT ไปช่วยเชียร์ทีม ทำอย่างช้าอ่านะ(I do like it.) ด้วยนะครับ

ชนะบายอดเล่นอีกละ  g#002

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `