GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

(สุภาพ) ถามจีเอมครับ

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
ผมสังเกตมาหลายกระทู้แระ ก็แปลกนะคนเรา ต้องไล่เบี้ยกันให้ตายไปข้างนึงเลยรึไง
มีคำถาม เค้าตอบให้ก็พยายามหาโน่นนี่มาใส่เพื่อให้โต้กระทู้กัน ยืดเรื่องให้ยาวแล้วก็ว่าเค้าแถ
พอเค้ามีคำตอบที่เป็นอันสิ้นสุด ไม่มีอะไรเพิ่มต่อก็ว่าจนมุมแถไม่ออกอีก
ตกลงว่านี่บอร์ดเกมหรือรายการวาไรตี้กันครับ จัดให้จีเอ็มเป็นนักแสดงตามบทคุณกันรึไง

บางเรื่องถ้ามันถึงที่สุดก็ให้มันจบอย่างที่ควรจบเถอะครับ
อะไรดีหรือไม่ดี ผู้เล่นคนอื่นก็มีวิจารณญาณที่จะตัดสินเองได้
ไม่จำเป็นต้องปั่นกระแส ชี้แนว ชักจูง ให้มันเยิ่นเย้อมากความก็ได้ครับ
ก็ไม่เข้าใจ ว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ อยากได้คำตอบแบบไหนที่ตรงใจคุณก่อนรึไงครับถึงจะพอ

อ้าว...แล้วผมรักษาผลประโยชน์ของผม และของผู้เล่นคนอื่นๆ มันผิดตรงไหน....(ผลประโยชน์ที่ว่าคือ..ความชัดเจนในการให้ข้อมูล และวิจารณญาณในการตัดสินใจ...)
**เอ้า ยกตัวอย่างเลยดีกว่า.....
ประเด็นแรก
   เรื่องการพิณาแรร์ล่ะกัน เพราะผมก็รอคำตอบจากทีมงานอยู่ เรื่องการเก็บเอาแรร์วิ95 ไปปรับใหม่ เพราะทีมงานได้รับการแจ้งมาว่า กาก+โกง (ใช้คำตรงๆเลยล่ะกัน สื่อง่ายดี เพราะจีต๊อบน้อยใช้2คำนี้) ครั้งแรกที่เอาเข้ามา มีผู้เล่นใช้แล้วบอกว่ากาก ก็เอาไปปรับเปลี่ยนใหม่
พอเอามาลงใหม่อีก หลายคนก็บอกว่าโกง (ทีมงานเอาเรื่องธาตุเข้ามาเกี่ยวข้อง ให้มันดีหน่อยสมกับเป็นแรร์ระดับสูง) ก็เก็บเอาไปปรับใหม่อีก(แพทช์ 20/6/55ล่าสุดเลย)
**แล้วที่นี้ลองย้อนกลับไปถึงเรื่องแรร์เทร95 (เพราะดราม่าหนักมาก) ทำไม มีคนร้องขอ บอกว่ากาก ไม่เอากลับไปพิณาใหม่ ซึ่งจุดนี้
ผมก็ขอคำตอบจากทีมงานที่ว่า ทำไมปรับอีกอัน แต่อีกอันไม่ปรับ และคิดว่าอีกหลายๆคนก็คงอยากรู้เพราะคำตอบนี้เช่นกัน แต่ก็ยังไม่ได้รับคำตอบสักคำ
และนี่ก็ หลักฐาน ที่ทีมงาน ทั้ง 2คน บอกมา..... g#040  นี่คือการกระทู้อัพแพทช? 20/6/55 ตัวแดง บอกถึง สาเหตุที่นำแรร์วิออกและปรับใหม่เกี่ยวข้องกับธาตุที่แสดงผล คำถาม!!! แล้วแรร์เทรล่ะ?

ทางทีมงานต้องทำการเปลี่ยนความสามารถใหม่หมดเลยนั้น เพราะเนื่องจากบั๊กที่เกิดขึ้นนั้นหากต้องแก้ไขจะส่งผลกระทบกับระบบในหลายด้าน และทางทีมงานเห็นว่าความสามารถเดิมนั้นได้เน้นไปในธาตุเดียวเท่านั้น จึงทำการปรับเปลี่ยนความสามารถใหม่ทั้งหมดครับ ในส่วนที่ต้องนำไอเทมออกก่อนในครั้งนี้นั้น ทางทีมงานได้พบว่าความสามารถนั้นโหดเข้าขั้นเวอร์จนเกินไป และพบเจอบั๊กที่ทำให้ไม่สามารถกดใช้ทักษะของชุดได้ เมื่อใช้ยารีทักษะ จึงต้องนำออกก่อนเพื่อปรับปรุงแก้ไขใหม่ครับ ปล.ขออภัยที่มาช้า  woon_love

และในส่วนเรื่องการเปลี่ยนความสามารถชุดแรร์ของวิซาด Lv.95
ครั้งที่ 1 ของการปรับ : ผู้เล่นหลายคนก็บอกว่ากากกกกกกกกกกกกกกกกก มากกกกกกกกกกกกกกกกก ก็เลยมีการนำเอาไปแก้ไขความสามารถใหม่อีก และอัพเดทในครั้งที่ 2 หลายคนก็บอกว่า โครตโกงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ทางทีมงานจึงต้องเก็บชุดวิซาดแรร์นี้มาทำการโมดิฟายใหม่อีกครั้ง เพื่อให้ความสามารถมันอยู่ตรงกลาง และให้ผู้เล่นทุกคน ทุกฝ่ายได้พึงพอใจ

------------------------------------------------------
มีคนถามอีกว่า : แล้วทำไมต้องเปลี่ยนความสามารถของชุดวิซาดแรร์ 95 ใหม่ ก็เพราะ 2 คำนี้ไงครับ
กากกกกกกกกกกกกกกกกก มากกกกกกกกกกกกกกกกก
โครตโกงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
มันคือคำที่มาจากผู้เล่นทั้งสิ้นนะเออ เลยต้องทำให้ถูกใจผู้เล่นทุกกลุ่มแก๊ง เลยจึงเป็นที่มาของการเปลี่ยนความสามารถ
(แถๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ประเด็นที่สอง---เรื่องแก้บัคจากแรร์วิ95 ที่เมื่อฟุให้ใคร ก็ไปการค่าผู้เล่น(แพทช์ที่ลงแรร์วิครั้งแรก) เหตุการณ์นี้ มาพร้อมกระแสดราม่าที่ว่าแรร์วิกากมากและไม้เท้า+โล่ จุดสนใจมันอยู่ที่ว่า ไมไม่ให้แก้ตรงจุด บัคก็ส่วนบัค แต่ดันเอาแรร์ไปใส่ความสามารถเพิ่มมาใหม่แถมมาด้วยอีก (ซึ่งแรร์อื่นๆไม่แก้ใหม่บ้าง)
ประเด็นที่สาม---เรื่องบัคไม้เท้า+โล่ อันนี้ขี้เกียจพูดถึง เห็นคนบอกว่ายังมีใช้อยู่
ที่ตามจี้+จิกกัดทีมงานน่ะ ถ้าทีมงานเค้าทำดีแล้ว จะไปด่าไปบ่นเค้าทำไม...
ปล.คหสต นะจ๊ะ~จุ๊ฟ~จึก~จ๊วฟฟฟ g#019

เรียบร้อย

• Jr. Member
  • **

พูดเอาแต่ได้นี่หว่า แล้วคุณจะรับปากผู้เล่นทำไมว่าถ้าแรร์ออกมาแล้วจะไม่มีการแก้ไขใดๆทั้งสิ้นทุกกรณี แล้วนี่ปัญหามันอยู่ที่สกิลชุดมันบั๊ค คุณก็แก้บั๊คที่สกิลแค่นั้นจบ แล้วคุณไปยุ่งอะไรกับคุณสมบัติเกราะจู่ๆยกเครื่องใหม่หมดจดเฉยเลย แถได้อีกนะ  g#030 g#030 g#030

แล้วคุณจะรับปากผู้เล่นทำไมว่าถ้าแรร์ออกมาแล้วจะไม่มีการแก้ไขใดๆทั้งสิ้นทุกกรณี
ผมบอกไว้ตอนไหนครับช่วยบอกทีว่าจะไม่แก้ไขใดๆทั้งสิ้นทุกกรณี
ทุกทีก็ประกาศว่าจะทำการแก้ไขความสามารถอีกครั้งหากไอเทมแรร์ลงครบ ที่แก้ทันทีก็พวกกรณีบั๊ก
ผมมีแค่หลักฐานอันนี้เองครับ ซึ่งมันยังกำกวม ตรงสีแดงผมยังสงไสอยุ่ ว่าที่แก้ทันทีกรณีบัคนั่นแก้อะไร
แก้บัค หรือ แก้ความสามารถแร เป็นไปได้ทั้งสองอย่างครับ
แต่ผมก็ยังไม่ปักใจเพราะแค่หลักฐานชิ้นเดียว
 ถ้าผมหาไม่เจอคงติดอยุ่กับคำถามกับข้อสรุปที่เป็นไปได้ยาก
ขอบคุณ คุณแมวครับ

ปล.1 คุณแมวใจเย็น นะครับ
ปล.2 อวตาร คุณคนมีปัญหา ผมชอบจังเลย g#022
ปล.3 40z ผมเห็นด้วยกับคุณคับ
ปล.4 กระทู้นี้กระทู้แรกของผม มีแต่ผู้อาวุโส คนที่ผมปลื่มเข้ามาทั้งนั่นเลย