GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจเทียนกับความเกรียนของ จี อสุรา

มารศาสตรา

• Full Member
ความรู้สึก หลังจากไปเวียนมา ตั้งกะรอบ วันวิสา กับอาสาฬ สรุปแบบนี้เลยละกัน

เหรียญกิจของทั้ง2 กิจกรรม ออกพอๆกัน
เบี้ยม 30 ก้อน(คราววันวิสา) ออก พอๆกะ ยาฮึด
+100 กะ เบี้ยม (ของวันอาสาฬ) ออกพอๆกัน
หมวก รู้สึกว่า อาสาฬ จะออก กว่า
ส่วน ยาเทศ ออกยาก ฉิบหาย ในแต่ละเซิฟแทบจะนับได้เลย ว่าได้ไปกี่คน  g#030 g#030 g#030 g#030

JoEz

• Newbie
  • *
จริงรึเปล่าครับเนี่ย...

ถ้าใช่จริงก็คงเป็นความเลวอย่างที่ร้อยล้านของทีมงานอ่ะครับ ซึ่งอาจจะเป็นจริงอย่างที่คุณว่า หรืออาจจะเป็นเพราะระบบผิดพลาด หรือทีมงานอาจจะจงใจทำก็ได้ครับ

ยังไงก็ขอให้ทีมงานออกมาชี้แจงด้วยครับ

ปล. แล้วอย่าใช้คำว่าความเกรียนของ "จี" ครับ เพราะมันกระทบทั้งจีอาสาและจีเอ็มที่ดูแลระบบ ขอให้ใช้คำว่า "ทีมงาน" แทนครับ

งั้นขอโทษละครับ แต่ ผมเห็นจีอาสารับดอกไม้ยุเลยน่ะครับวันแรกของกิจกรรม 5000 -6000

วันเดียวเท่านั้นแหละ ไม่รู้เกี่ยวข้องอะป่าว แต่ไงถึงมีคัยรู้ก็ไม่ยอมบอกกันหรอกครับ

เพราะบางคนเห็นแก่ตัว นิครับทำไงได้ 
ป.ล. ขึ้นบนอ้างผิด อิอิ

อาสาเซิพดาวดึงส์ มีสามคน ลาออกไป  1 เหลือ 2
ซึ่งอาสาที่รับดอกไม้ในวันแรก
น่าจะเป็นจ๋าเอง
ขอบอกตรงนี้ว่าไม่ได้รู้เห็นหรืออะไร
ยังโวยอยู่เลยว่าทำไมไม่ได้ยาเทศ
แล้วที่ไม่รับแล้วเพราะว่าเวียนแล้วไม่ได้ยาเทศ
จะอ้วกเป้นคำถามวันอาสาฬหะแล้วล่ะคะ
ส่วนตัวแล้วไม่ได้สนิทอะไรกับทีมงานแล้วก็ไม่รู้ว่ามันมีด้วยหรอข่าววงนอกวงใน
ก็ถ้าทีมงานสนิทขนาดนั้นเค้าคงเดลยาให้กันเองไม่มาปล่อยข่าวหรอ

ปล. ทีมงานค่ะ อาสาฬหะ มันน้อยเกินไป เกินไปจริงๆ เล่นไม่ออกเลยไม่ไหวนะคะ
ปล2. มาอธิบายไม่ได้มาตอบเพื่อประชดนะคะ แต่ว่าก็อยากให้มองว่าอาสาก็แค่ผู้เล่นคนนึงค่ะ อย่าคิดเลยว่าเรามีอภิสิทธ์อะไร

หรอครับคงไม่ใช้ละมั้งครับไม่แน่ผมก็ไม่แน่ใจว่าเหน จ๋า รึ เห็น พี่วาย แต่ยังไงคงไม่เกียวหรอกงับ โทษทีครับ

แต่ทำไมกิลใหญ่ๆ อย่างมิกกี้ถึงไม่มีใครเวียนกันเลยอะมีแค่วันแรกรู้ไม่บอกกัน โป้งๆๆๆๆๆ woon_cry

highter0

• บุคคลทั่วไป
ในการออกของยาเทศกาลนั้นทางทีมงานไม่ได้มีการจำกัดนะคะว่ามีกี่ขวด(ซึ่งการสุ่มได้จะเป็นไปตามระบบนะคะ) ซึ่งในการได้ยาเทศกาลนั้นก็มีโอกาสสุ่มได้ในอัตราที่เท่าๆ กับหมวกวงแหวนแห่งความดีนะคะ

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
โห วงในมากๆเลยครับ ขนาดผมเป็นคนคิดและปรับกิจกรรมเองกับมือยังไม่รู้เลยนะครับ  g#004 g#004

อยากบอกว่าหมวก และยาเทศนั้นมีโอกาสออกเท่าๆกันเลยครับ

และกิจกรรมคราวนี้ผมก็ปรับให้ของรางวัลออกง่ายกว่าอาสาหฬบูชาปีที่แล้วอีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 10:26:15 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

Nutjamee

• **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
แต่มันได้ยากมากเลยนะะ หมวกยังเห็นออกเอาๆ บางทีตาลายก็เห็นกล่องเปิดยังไงก็ได้ดีเบียม 30 ก้อน(เฉพาะเทศกาล) เป็นยาเทศเลย ตายลายมากกกก g#033 g#033 g#033
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

~U~

• **
กิจกรรม นี้ผมไม่เล่นหรอกเดิมๆน่าเบื่อฝึก C3 ดีกว่าเสียเวลาป่าวๆ รู้ว่าไม่ได้แล้วทำไมยังเล่นละ
ไม่เอาเวลาไปทำอย่างอื่นบ้างเหรอ อย่าเอาเวลามาทิ้งเลยเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า  g#015

T0Nz

เพื่อนผมมันเวียนไปตั้ง 500 กว่ารอบ

ได้หมวกมา 3 ใบ   ยาเทศไม่ได้สักขวด

ยอมรับว่าหมวกออกง่ายนะ ( หรือดวงหว่า ? ) เพราะผมเวียนแค่ 30 รอบก็ออกแล้ว

แต่ยาเทศนี่ ไม่ออกเลยจริง ๆ  woon_hurt

meme_a

• **
  • รักนะ OnLy
ในการออกของยาเทศกาลนั้นทางทีมงานไม่ได้มีการจำกัดนะคะว่ามีกี่ขวด(ซึ่งการสุ่มได้จะเป็นไปตามระบบนะคะ) ซึ่งในการได้ยาเทศกาลนั้นก็มีโอกาสสุ่มได้ในอัตราที่เท่าๆ กับหมวกวงแหวนแห่งความดีนะคะ
โห วงในมากๆเลยครับ ขนาดผมเป็นคนคิดและปรับกิจกรรมเองกับมือยังไม่รู้เลยนะครับ  g#004 g#004

อยากบอกว่าหมวก และยาเทศนั้นมีโอกาสออกเท่าๆกันเลยครับ

และกิจกรรมคราวนี้ผมก็ปรับให้ของรางวัลออกง่ายกว่าอาสาหฬบูชาปีที่แล้วอีกนะครับ

งั้นจีลองไปเวียนเล่นดูซักร้อยรอบดีไหมค่ะ กล้าฟันธงเลยว่าโอกาศที่จะได้หมวกมีแค่1/100หรือไม่มีเลย woon_angry woon_angry
ตอนนี้ที่เซิฟดาว์คนเลิกเวียนแล้วละค่ะ เทียบกับกิจวันวิสาขแล้ว กิจนี้ สะถุลสุดๆ

รักเธอเสมอไม่เคยลืม

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา

มันน้อยมากจริงๆ จ๋าเวียนจะอ้วกแล้ว เคยถามในเซิพคนได้น้อยมากโอกาสได้น้อยกว่าตอนใบเยี่ยมเยอะมาก มากไปจริงๆ
ผู้เล่นทุกคนหวังว่าจะได้ยาเทศ
ลงทุนรับดอกไม้ดอก 5-6 พัน กว่าจะได้ธูปเทียนชุกนึงตก 5-6 หมื่นต่อชุด
10 ชุด ห้าแสน 100 ห้าล้าน
แต่เล่นออกยากมากขนาดนี้ก็ท้อ
อย่าว่าแต่หมวกกับยาเทศไม่ค่อยออก
กล่องเบี่ยมยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
กิจกรรมก็จัดแบบพอเปนพิธี
เหล้าเก่าในขวดใหม่
ของรางวัลมาล่อให้คนติดกับ
ถ้ายาเทศออกง่าย
ตอนประมูล
ราคาก็ตก ซิครับ

หลักการตลาดนะ เพิ่มคุณค่าให้ตัวสินค้า

เหมือนเอายาแชร์ขวด 15 บาทออก
ด้วยเหตุผลล้านแปด "ไม่สมดุล"
แล้วมาขายขวด 55 บาท
ประมูลกันเป็นหมื่นๆ บาท
หรือเธอว์ ว่าไม่จริง

woon_555 woon_555 woon_555

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
แน่จริงเอาเข้ามาขายในอะคาเดมี่ดิ
แพงไม่ว่า กลัวไม่มีให้ใช้มากกว่า
เมิงคิดถึงหัวอกคนที่ไม่มีเวลาเล่นบ้างไหม
ยาช่วยเวลก็หายาก ที่มีขายก็ช่วยได้แค่นิดหน่อย
จนไอ้พวกเด็กหัวเกรียนมันหยามหน้ามาก็หลายครั้ง
ช่ายดิ ตูไม่ได้ว่างงานมานั่งเล่นเหมือนพวกเมิงนิ

I พวก Ven ของดีๆอำนวยความสะดวกให้ผู้ใหญ่ที่ไม่มีเวลาเล่นหายหมด
 ถ้า เมิงคิดจะหาผลกำไร เมิงก็เอาออกมาขายดิ ม่ายช่ายเอามาประมูล หลอกให้เด็กเติมเงิน
เมิงจะแบนเมิงก็แบนไป ให้มันรู้ไปว่าพูดความจริงแล้วจะต้องโดนเก็บเหมือนกับนักการเมืองก็ให้มันรู้ไป
naa ส้u teen
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ศักดิ์ศรีของความเป็นข้าราชการ คำพูดการกระทำ ถ้าไม่ให้เกียรติตัวเอง ก็สมควรเคารพและให้เกียรติชุดเครื่องแบบปกติขาว และบั้งบนบ่าหน่อยครับ
ถ้าต้องการให้คนรู้ว่าเป็นข้าราชการ แล้วความหมายของคำว่า ข้าราชการ คือ ผู้ทำงานของพระราชา
ฉะนั้นข้าราชการจึงต้องทำงานตามรอยพระยุคลบาท อย่างแรกต้องยึดมั่นในพระปฐมบรมราชโองการ...
"เราจะครองแผ่นดินโดยธรรม  เพื่อประโยชน์สุขแห่งมหาชนชาวสยาม"
และทำงานด้วยความทุ่มเทเสียสละ มีความเพียรความอดทน เพื่อให้งานสำเร็จลุล่วงด้วยดี
เพื่อให้ประเทศชาติและประชาชนได้รับประโยชน์และมีความสุข...ที่สำคัญต้องฝึกตนให้
รักประชาชนดังเช่นพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวรักประชาชน...การทำสิ่งต่าง ๆ ให้คน
ที่เรารัก..ย่อมทำด้วยความเต็มใจ ทำแต่สิ่งดี ๆ ให้คนที่เรารัก...ซึ่งจะส่งผลให้เกิด
ความสุขทั้งผู้รับและผู้ให้ แต่หากจะมาโวยโดยเรื่องส่วนตัว ก็ไม่ควรที่จะเอาภาพชุดเครื่องแบบมาให้เสื่อมเสีย
 ความหมายและหน้าที่ของตำรวจPOLICE
P มาจาก Politeness หมายถึง ความสุภาพเรียบร้อย
o มาจาก Obedience หมายถึง เชื่อฟังคำสั่ง
L มาจาก Legal Knowledge หมายถึง รู้กฎหมาย
I มาจาก Investigation หมายถึง การสืบสวน สอบสวน
C มาจาก Cooperation หมายถึง ความร่วมมือ สามัคคี ในหน้าที่
E มาจาก Energy หมายถึง ความเข้มแข็ง ต่อการงานในหน้าที่

นอกจากนั้น ได้พิจารณาวิเคราะห์ความหมายของคำว่า “ตรวจ” ซึ่งต่อมาได้แปลงเป็น “ตำรวจ” ได้ดังนี้
“ต” หมายถึง ตรวจตรา จับกุม ผู้กระทำผิดตามหน้าที่
“ ำ” หมายถึง อำนวยความสะดวกให้ประชาชน
“ร” หมายถึง ระงับเหตุ รักษาความสงบเรียบร้อยของบ้านเมือง
“ว” หมายถึง วาจาดี มีกริยาสุภาพ
“จ” หมายถึง จรรยาดี มีศีลธรรม

หน้าที่ และความรับผิดชอบของตำรวจตามประมวลระเบียบการตำรวจเกี่ยวกับคดี เล่มที่ 1 ภาคที่ 1 ลักษณะ 1 บทที่ 1 โดยกำหนดหน้าที่ทั่วไปของกรมสำนักงานไว้ดังนี้

1. รักษาความสงบเรียบร้อยทั้งภายใน และภายนอกเพื่อประโยชน์สุขแก่ประชาชน

2. รักษากฎหมาย ที่เกี่ยวแก่การกระทำผิดในทางอาญา

3. บำบัดทุกข์ บำรุงสุข ให้แก่ประชาชน

4. ดูแลรักษาผลประโยชน์ของสาธารณะ

ตามประมวลกฎหมายวิธีพิจารณาความอาญา พ.ศ.2478 กำหนดถึงอำนาจหน้าที่ของตำรวจ ไว้พอสรุปได้ดังนี้

1. ตำรวจ เป็นเจ้าพนักงาน ผู้มีหน้าที่รักษาความสงบของประชาชน

2. ตำรวจ เป็นพนักงานสอบสวน ย่อมมีอำนาจสอบสวนคดีอาญา ภายในเขตอำนาจของตนตามที่กำหนดไว้ ในประกาศกระทรวงมหาดไทย

3. อำนาจการจับกุม ผู้กระทำผิดในคดีอาญา อาจเป็นทั้งในกรณีที่มีหมายค้น และไม่มีหมายจับรวมถึงการค้นตัวในที่สาธารณสถาน

4. อำนาจควบคุมตัวผู้กระทำผิด ที่ถูกจับไว้ได้ตามกำหนด เวลา ที่บัญญัติไว้ในกฎหมาย

5. อำนาจตรวจค้นเคหสถาน ที่อยู่อาศัย และสำนักงานของบุคคล อันเป็นที่รโหฐาน ตามเงื่อนไขที่บัญญัติไว้ในกฎหมาย

ส่วนเรื่องจะด่า จะว่าทีมงานเกมนี้ในฐานะผู้เล่นคนหนึ่งนั่นก็สิทธิของคุณ แต่ก็ไม่ควรที่จะเอาเครื่องแบบและบั้งบนบ่ามาย่ำยีด้วยกันกับคำพูดของตัวเอง
ถ้าจะเอาภาพในเครื่งแบบมาแสดง ก็ปฏิบัติตนตามรายละเอียดด้านบนหน่อยครับ เพราะทุกวันนี้คนในบอร์ดเขาก็รู้อยู่แล้วว่าคุณทำงานอะไรไม่จำเป็นต้องเอาเครื่องแบบมาโชว
ให้ความเคารพเครื่องแบบอันทรงเกียรติด้วยครับ

Nutjamee

• **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
เทศหนูอยู่ไหนน !?
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

Ⓓr.™

• Newbie
    • www.musicmun.us
เทศหนูอยู่ไหนน !?

ไปหาจากตลาดเลยครับ

เห็นเค้ามีตุนไว้ขาย เป็นร้อยๆ ขวด

ทั้งแชร์ ทั้งเทศ

เยอะจนน่าสงสัยว่า มีอะไรในกอไผ่หรือเปล่า

จากที่ด่า ซื้อมาได้ไง เป็นหมื่นๆ บาท

กลายเป็น มหาเศรษฐีในเกมส์

"ข้อมูล" เป็นสิ่งสำคัญในการตลาด

ถ้ารู้ล่วงหน้าว่า ต่อไปจะไม่มีเทศไม่มีแชร์

แล้วเรามีคนเดียว จะเป็นยังไงนะ

woon_555