GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำวิธีป้องกันกลโกงการเดลของและจับคนผิดส่งทีมงานลงโทษ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
..... G#007 G#007 G#007
           เพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ คงจะเบื่อกันกับพวอกจ้องจะโกงการเดลของที่ตลาดไซ..
           ลบ0บ้าง ลบจำนวนของบ้าง..หรือไม่ก้อลบของที่เดลออกไปเลย..บางครั้งต้องมาเสียเวลาตั้งร้านขายของใหม่..
           ผมมีวิธีแนะนำเล็กๆน้อยๆ...หลายคนอาจจะรู้แล้ว..
              1.ก่อนเดลขู่ก่อนว่าจะขอถ่ายรูปเพื่อป้องกันการโกง(หรือไม่ต้องบอกก้อได้ในกรณีที่จะจับคนโกงส่งทีมงาน)
              2.หลังจากเห็นราคาหรือจำนวนของที่เราต้องการแล้ว ก่อนกดยืนยันให้ถ่ายรูปไว่เพื่อเป็นหลักฐาน
              3.ก่อนที่เราจะกดยืนยันครั้งสุดท้ายตรงนี้ล่ะที่มันจะลบ0หรือลบของที่เดล..ให้เราถ่ายรูปอีกครั้งเพื่อเป็นหลักฐานสำคัญ
           ที่จะเอาผิดคนที่ตั้งใจเจตนาโกงเราส่งทีมงานได้
              หลายคนอาจจะเคยทำหรือว่ารู้เรื่องนี่แล้ว..แต่สำหรับคนที่
           ยังไม่รู้ลองเอาไปใช้ดูนะคับ...ทำให้ชินคับ แล้วจะเป็นประโยชน์กับตัวเองมากเลยคับ   บายยยย
            g#033 g#036 #038 woon_bye

nicky01

• บุคคลทั่วไป
รูปที่ถ่ายต้องเห็นคำสนทนาการซื้อขายด้วยนะว่าจะซื้อขายอะไร ราคาเท่าไหร่ และถ้าเค้าให้ราคาไม่ตรงก็ ให้ถ่ายรูปไว้... woon_yes

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  นึกดูเล่นๆน่าจะให้คู่หูตั้งขายของได้ ให้คู่หูเฝ้าร้านแล้วตัวเราไปเวล ท่าจะดี

และการเดลของน่ามีโหมดเพิ่มขึ้นมาจากแลกเปลี่ยนคือ ค้าขาย เวลาเราจะเดลของเพื่อขายให้กดโหมดนี้เหมือนกับการกดแลกเปลี่ยน  และหน้าต่างจะเหมือนการแลกเปลี่ยนก็ได้เพียงแต่เพิ่มช่องระบุจำนวนเงินมาเช่น  นายเอขายของให้นายบี 100 บิลล่า นายเอก็กดของใส่ช่องแลกเปลี่ยนและจะมีช่องด้านล่าเพื่อให้ตัวนายเอกดใส่จำนวนเงินที่ต้องการขาย  ช่องนายบีก็เช่นกัน หากกดจำนวนเงินไม่ตรงกับของนายเอจะไม่สามารถแลกเปลี่ยนหรือซื้อขายได้  ตรงนี้น่าจะแก้ได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งดูกระทู้แจ้งโกงกัน  ถ้านายเอดันใส่จำนวนเงินผิดเองก็ถือว่าซวยไป ช่วยไรมิได้  ตรงนี้น่าจะแก้การชักว่าวลบ 0 ไปได้ 

แต่เรื่องโกงห่อฟ้าอันนี้ต้องแก้ที่ตัวผู้เล่นเอง เพราะเรื่องห่อฟ้าทีมงานไม่สนใจอยู่แล้ว ถือว่าเป็นการทำธุรกรรมกัน 2 คน เค้าไม่เกี่ยว  บัพเส้น 1 วันก็ไม่ใช่แนวทางแก้ นั่นมันแนวทางการหารายได้ของเค้าล้วนๆ แก้ได้ที่ไหน ถือว่าไม่ได้เกี่ยวข้องเลยไม่คิดจะแล  ตรงนี้ทำใจกันไปและระมัดระวังตัวเอง  คนเค้าขายของชิ้นสองชิ้นใครจะบ้าไปซื้อบัพเส้นขึ้นไปห่อ ของบางอย่างที่ขายราคามันยังไม่ได้ค่าบัพเส้นเลย
      ซื้อของอย่าใจร้อน เอาช้าๆชัวร์ๆดีกว่า พวกโกงส่วนมากชอบเร่ง  มันรีบก็ให้มันไปขายคนอื่น  ของมีในเกมส์เดี๋ยวมันก็มีอีก อย่าไปเสี่ยงจะดีกว่าถ้าไม่มั่นใจ

ชื่อเหมาะสม....

• Jr. Member
  • **
เก่าละคับ ว่าจะเอามาลง เอามาจนได้ ^^!

ลดตังคับ แต่หลอกผมไม่ได้หรอก

เมี้ยว ~~~

g#010 g#010 g#010
       ก้อดีนะคับ..ที่ว่าทั้งหมด..แต่คงติดอยู่ที่ทีมงานเค้าน่ะคับ....คงไม่ผ่านการพิจารณาแน่นอน..
       เพราะตอนนี้ดินพอกหางจนเดินจะไม่ไหวอยู่ล่ะ อิอิ
               g#032 g#006 g#006 g#006 g#032

เก่าละคับ ว่าจะเอามาลง เอามาจนได้ ^^!

ลดตังคับ แต่หลอกผมไม่ได้หรอก

..แบบนี้ก้อดีแล้วคับ..ป้องกันตัวเองได้ระดับนึง เสียอย่างเดียว ไม่มีการพูดคุยตกลงซื้อขายด้วย..ไม่งั้นตารางคงแน่นแน่555