GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถ้าคุณได้ไปอยู่ในฮอกวอร์ตคุณอยากจะไปอยู่บ้านไหน

โพลล์

ถ้าคุณได้ไปอยู่ในฮอกวอร์ตคุณอยากจะไปอยู่บ้านไหน

กริฟฟินดอร์
ฮัฟเฟิลพัฟ
เรเวนคลอ
สลิธีริน

~LolitaKaren~

• Jr. Member
  • **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
โว้วว กริฟฟินดอร์นำ รองลงมาเรเวนคลอ แล้วก็สลิธีริน g#008 ไม่มีพัฟเฟิลพัพเลยแฮะ g#003

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราจะไป..ก็ดันหวงก้าง•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ดูจากคุณสมบัติ + ห้องนั่งเล่นในหนัง/ในเกมแฮร์รี่
ไปสลิธีรินค่ะ :b

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

cinderellaning

• Newbie
  • *
ไปสลิธีลิน ด้วยอีกคนนน

ปล.ไปเจอกันที่ชาลชรา 9เศษ3ส่วน4นะ ถ้ากล้าววิ่งชน 55555 woon_5555 woon_5555

buga

• Newbie
  • *
ขอเป็น ฮัฟเฟิลพัฟ ดีกว่า เพราะเราคือจิตลดา(ผมรักในหลวง)
...ฉันมีความฝัน ฝันอันยิ่งใหญ่...

• **
  • "ตาโต"เมื่อเธอสวมกอดแต่แทบ"ตาบอด"เมื่อถูกเธอสวมเขา
ขอเป็น ฮัฟเฟิลพัฟ ดีกว่า เพราะเราคือจิตลดา(ผมรักในหลวง)
ว้าววว g#008 นึกว่าจะไม่มีแ้ล้ว g#004

•ตอนเรารัก..ก็เห็นเราเป็นของตาย•
•ตอนเราลาร้าง..เสือกเพิ่งคิดได้•
•ตอนเราเลิกเป็นควาย!!..ดัดจริตจะรักอะไรขึ้นมา•

• **
ใครจะไปพัฟเฟิลพัฟอีกบ้างง g#037 ไปหาเซดริก ดิกกอรี่ อิอิ หล่อน้าา g#005 woon_555   

naygue

• **
เรเวนคลอ เผื่อจะบินได้เหมือนเหยีี่ยว  g#023

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

• **
เรเวนคลอ เผื่อจะบินได้เหมือนเหยีี่ยว  g#023
555+ woon_5555

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
อันตัวผมนั้นเป็นคนได้ทุกที่ ทุกเวลา ไม่ว่าจะบ้านไหนๆ ผมก็ซุยได้หมด เพราะฉะนั้น ผม เลือกทุกบ้านครับ ไม่อยากแตกแยก ค่ำไหน นอนนั่น เบื่อหลังนี้ก็ไปหลังนู้น มี 4 หลัง ก็ซุยไปเรื่อยๆ ไม่จำเป็นต้องยึดติด แม้แต่บ้าน เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา บางแค อะไรนั่น ผมก็จะไป ถ้ามันเบื่อหลังเก่า ก็ไปหลังไหม่ แล้วคุณจะรู้ว่า คุณเป็นพวก หลากหลายสไตล์ ในคนๆ เดียว  g#009  g#009
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

• **
อันตัวผมนั้นเป็นคนได้ทุกที่ ทุกเวลา ไม่ว่าจะบ้านไหนๆ ผมก็ซุยได้หมด เพราะฉะนั้น ผม เลือกทุกบ้านครับ ไม่อยากแตกแยก ค่ำไหน นอนนั่น เบื่อหลังนี้ก็ไปหลังนู้น มี 4 หลัง ก็ซุยไปเรื่อยๆ ไม่จำเป็นต้องยึดติด แม้แต่บ้าน เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา บางแค อะไรนั่น ผมก็จะไป ถ้ามันเบื่อหลังเก่า ก็ไปหลังไหม่ แล้วคุณจะรู้ว่า คุณเป็นพวก หลากหลายสไตล์ ในคนๆ เดียว  g#009  g#009
โห woon_shock ทำแบบนี้เหมือนพวกhomelessเลยอ่าา g#016 แต่ก็ตามใจนะ แต่ถ้าชีวิตจริงมันต้องหอบข้าวของย้ายไปย้ายมาอย่างนี้เราเชื่อว่าเทอคงไม่ทำตามที่บอกแน่ g#037 หึหึ g#009
ปล.มันกดเลือกได้อันเดียวอะ จะเอาไง g#024

~.CaI2@Me!!.~

• **
  • อุคริ! อุคริ!
ขอความกรุณา เพิ่ม ตัวเลือก อีก 1 ซิครับ คือ เลือกมันทุกบ้าน

ตัวจริงผมเป็นยังงี้ จริงๆนะ เพื่อนฝูง เยอะแยะ ทำให้เค้าชื่นชมตัวเรา มีหรอ ไปบ้านเค้า เค้าจะไม่ชวน กินข้าว และร่วมทำกิจกรรมอย่างอื่น  g#009
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

• **
ขอความกรุณา เพิ่ม ตัวเลือก อีก 1 ซิครับ คือ เลือกมันทุกบ้าน

ตัวจริงผมเป็นยังงี้ จริงๆนะ เพื่อนฝูง เยอะแยะ ทำให้เค้าชื่นชมตัวเรา มีหรอ ไปบ้านเค้า เค้าจะไม่ชวน กินข้าว และร่วมทำกิจกรรมอย่างอื่น  g#009
ไม่เอาดีกว่าค่ะ เดี๋ยวกลัวจะเจอพวกมักมาก เอามันทุกบ้าน g#016
ปล.เทอหลับตาละจิ้มเอาละกัน ไม่ก็กดฮัฟเฟิลพัพก็ได้ ไปเพิ่มคนหน่อย อิอิ woon_555