GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เน็ตล่มเลยอดเล่านิทาน ตอนนี้ขี้เกียจล่ะ มีคนเล่าเยอะล่ะ ^_^

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
เน็ตล่มเลยอดเล่านิทาน ตอนนี้ขี้เกียจล่ะ มีคนเล่าเยอะล่ะ ^_^
g#011 g#011 g#011

จริงๆ จะเล่าก็นะท่านพี่  g#001 g#001
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

FFiM

แปะ http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t58879.0.html

หามากจากหน้าเก่าๆ เห็นมันสนุกดี เลยเอามาแปะ  g#008
ชอบอะประโยคนี้
ขอบอกเลยครับ ว่าผมอายุเกิน15แล้ว  g#037 g#037

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
แปะ http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t58879.0.html

หามากจากหน้าเก่าๆ เห็นมันสนุกดี เลยเอามาแปะ  g#008
ชอบอะประโยคนี้
ขอบอกเลยครับ ว่าผมอายุเกิน15แล้ว  g#037 g#037
woon_555 woon_555
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

ยังไม่จบ ชอบค้นเรื่องเก่าจริงๆ

ถ้าหากเอาเรื่องสมัยพระเจ้าเหามาเล่า ผมก็ให้คำตอบเดิม(ที่ผมตอบใหม่ไปแล้ว)มานั้นแหละครับ

ป.ล. คุ้นๆกันปะ  g#037

T0Nz

^ เปลี่ยนลายเซ็นหน่อย ยาวเกิน ไม่รู้จะใส่ทำไมยาว ตัดต่อไม่เป็นรึ  g#040

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
^ เปลี่ยนลายเซ็นหน่อย ยาวเกิน ไม่รู้จะใส่ทำไมยาว ตัดต่อไม่เป็นรึ  g#040
ผมว่าแบบนี้ดีแล้วนะครับ 9GAG ต้องเอาให้เหมือนต้นฉบับสิ เดี๋ยวมีคนมาหาว่าไม่ให้เครดิต  g#037
(แอดมินบางคนเค้าเริ่มติดใจในอำนาจแล้วนะครับ ไปกวนเค้ามากจะโดนด่าเอา  g#040)
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ผมว่าแบบนี้ดีแล้วนะครับ 9GAG ต้องเอาให้เหมือนต้นฉบับสิ เดี๋ยวมีคนมาหาว่าไม่ให้เครดิต  g#037
(แอดมินบางคนเค้าเริ่มติดใจในอำนาจแล้วนะครับ ไปกวนเค้ามากจะโดนด่าเอา  g#040)

แอดมินนี้หมายถึงใครครับ  woon_o_o

แอดมินนี้หมายถึงใครครับ  woon_o_o

เผื่อไม่เก๊ท แอดมินเว็บอะไรครับ

• อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪
ผมอ่านแล้วนะครับ ทั้ง 7 กระทู้ ผมก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าเป็นปมด้อยยังไง  g#040
รึว่าพี่อิฐใช้คำผิดครับ
เอิ่ม ถ้าผมโกหกเรื่องอายุแบบบูมแล้วผมจะโดนด่าแบบบูมมั้ย?
      ถ้าผมออกมาบอกทีหลังว่าผมอายุน้อยกว่าที่บอกผมจะโดนด่ามั้ย?
     ถ้าผมบอกทีหลังว่าผมเรียนยังไม่สูงเท่าที่บอกไปตอนแรกจะโดนด่ามั้ย?
      ถ้าผมบอกว่าตอนนี้ผมอายุ 15 เรียนม.4 แล้วไปสารภาพทีหลังว่าไม่เป็นความจริงจะโดนด่ามั้ย
(แค่ยกตัวอย่างนะครับ ที่จริงผมก็อายุ 15 อะแหละ g#040)
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน

ถ้าผมโกหกเรื่องอายุแบบบูมแล้วผมจะโดนด่าแบบบูมมั้ย? ถามว่าโดนด่าไหม ถ้าโกหกว่าอายุ 18 ปี แล้วทำตัวปัญญาอ่อน เรียกร้องความสนใจ โดนด่าแน่นอน แต่ถ้า ถึงจะอายุสัก 5 ขวบแล้วมาเล่นบอร์ดแต่ทำอะไรเป็นประโยชน์ใครๆเขาก็ยกย่อง แต่ถ้าหาก อายุเป็นผู้ใหญ่ แต่ทำอะไรปัญญาอ่อนไม่คิดก็โดนด่า
      ถ้าผมออกมาบอกทีหลังว่าผมอายุน้อยกว่าที่บอกผมจะโดนด่ามั้ย?  จะัโดนด่าไหม ถ้าคุณไม่ไปสร้างภาพ ทำอะไร แบบไม่คิด กวนส้นติ๊ด แบบผม ก็ไม่โดนด่าหลอก  จริงๆ ถ้าหากคุณ อายุ ไม่ใช่ 15 จริงๆ คุณจะอายุสัก 10 ปีก็ตาม แต่อย่างคุณ ถ้าหากไม่สร้างภาพไม่แตหลอ ถึงจะมา บอกว่า ผมไม่ใช่อายุ 15 หลอกครับ จริงๆผมอายุ 10 ปี ก็ไม่มีใครว่าหลอกครับ
     ถ้าผมบอกทีหลังว่าผมเรียนยังไม่สูงเท่าที่บอกไปตอนแรกจะโดนด่ามั้ย? เหมือนกัน ถ้าไม่สร้างภาพไม่ตอแหลก็ไม่โดน
      ถ้าผมบอกว่าตอนนี้ผมอายุ 15 เรียนม.4 แล้วไปสารภาพทีหลังว่าไม่เป็นความจริงจะโดนด่ามั้ย เหมือนกันถ้าไม่สร้างภาพไม่ตอแหลก็ไม่โดนหลอกครับ

ป.ล. ตกลงแอดมินเว็บไรหว่า  g#015

เผื่อไม่เก๊ท แอดมินเว็บอะไรครับ
9GAG ครับ
พอดีแอดมินเค้าเอารูปมาบอกว่า เวลาไม่เข้าใจแก๊กไหนให้เข้าไปหาในกูเกิล
ก็มีคนเม้นกวนๆว่า กูเกิลไหนวะไม่รู้จัก 5555+
แอดมินก็เม้นต่อทันที ไม่ใช่เพื่อนเล่น อย่ากวนตีนให้มากครับ

คิดว่าตัวเองเก่งด่าคนอื่นได้ไม่ผิด เดี๋ยวก็มีลูกน้องมาแก้ตัวให้

T0Nz

9GAGฝรั่งไม่เคยกำหนดนะว่าต้องจัดแก๊กให้เป๊ะแบบนี้

พลังก็ก๊อบเค้ามา ใส่แล้วมันยาวรกมาก เวลาเลื่อนจอแล้วมันลำบาก ก็แค่อยากจะให้แก้ เป็นแนวนอนก็พอแล้ว

แล้วพูดถึงแอดมินใหนครับ เพจ9GAG in thai หรอ  ก็แค่คนธรรมดาเอา 9GAGฝรั่งมาแปล มีอำนาจแค่ในเพจตัวเอง กลัวหรอครับ ?

ที่สำคัญ คุณน้ำเต้าหู้ จะให้ผมเสื่อมเสียไปถึงไหนครับ นั้นมัน เรื่องสมัยพระเจ้าเหา ยังไม่คลอด เลยมั้งครับนั้น ( เห้ยเวอร์ไป  g#037 )

ปัจจุบัน หลายคนจะมองผมแบบไหนก็ตาม ถ้าหาก ไปเทียบกับบอร์ดเก่าแล้ว ผม แน่นอนที่จะยืนยันว่า

ดีกว่าแน่นอน

แต่ก็มี คนกลุ่มหนึ่ง( หรือ ไม่มี หรือ อาจมากกว่า หนึ่ง ) ที่จะพยายาม ทำให้ผมตกต่ำ ทำให้เหมือนบอร์ดเก่า ( ทั้งๆที่มันจบไปแล้ว ด้วย แท้ๆ )   ถ้าเอาเรื่องสมัยนั้นมา

ไม่ต้องพูดหลอกครับ  woon_sunny  แต่ยังไง หลายๆคนก็รู้แล้ว ว่าบอร์ดนี้ผมเป็นคนยังไง

อย่างน้อย ก็ มีใจที่จะตอบกระทู้แบบมีสาระ(แม้ว่าในบางกระทู้อาจจะให้ข้อมูลผิดไปเล็กน้อยก็ตาม) ดีกว่า คนทีี่ไม่เคยตอบกระทู้ ตอบแต่ ไร้สาระ กวนติ๊ด เอาแต่ทำให้คนอื่นตกต่ำไปวันๆ

Glex

ไม่ได้จะทำให้มันตกต่ำ แต่มาอ่านทีหลังมันขำๆดี g#019