GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เกิดมาพึงจะเคยเห็นผู้ชายแบบนี้

---------IcezeicE

• Full Member
ผมว่าใครทำอะไรเอาไว้ก็
รู้ดีอยู่แก่ใจอย่ามาเสแสร้ง
ทำเป็นคนดีหน่อยเลย g#037

อะไร ละที่คุณกำลังหมายถึง บอกมาเลย

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
ผมว่า ผมเป็นคนจนในเกมส์มีตัง แสนนึง ลำบาก มาก แต่ผมก็ไม่ได้แบมือ หรือ โกงใครเลย (อยากเป็นจีอาสา)

คนกินคน ?? ไรหว่า

-_YC_-

• **
ผมว่าใครทำอะไรเอาไว้ก็
รู้ดีอยู่แก่ใจอย่ามาเสแสร้ง
ทำเป็นคนดีหน่อยเลย g#037
หมายถึงใคร

คนกินคน ?? ไรหว่า

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
  • Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

I3owling

• อย่าแอ๊บไอสัส
ผมหมายถึงว่าไม่มีใครดีเสมอไป
ทำอะไรผิดไว้รู้อยู่แก่ใจคนอื่นอาจ
ไม่รู้แต่ไม่ต้องมาเสแสร้งทำเป็นคนดี
ทุกๆคนไม่มีคนที่ดีเสมอไปและเลวตลอด
ไปมันเปนข้อคิดอย่างนึงครับ woon_5555

ยุ่ในวุ้น ยัง หรอยคนตายได้ ดีกว่า โง่ ออกไปตามคำท้าทายแล้วตายไม่เป็นท่า

แถวบ้านเรียกรอบกัด

คุณเองเป็นผู้ชายแท้ ๆ เอาความเป็นชายไปซุกไว้รู ใหน

ตีกันแบบ ไม่มีวุ้น นะเป็นใหม ที่ผู้ชายเค้าเรียกกัน ตัว ต่อ ตัว

สู้ไม่ได้ ก็ เข้าวุ้นไป แล้วก็กลับซะ จะพร่ามทำไม

รึ ราดหน้า อย่างคุณ มันเก่งแต่กับผู้หญิง เจอผู้ชาย แระหัว หด

ปล.ผู้หญิงทั้งนั้น อะที่อยู่ในตี้อาสา  woon_555 woon_555 woon_555
ไม่สะทบสะท้าน หรอกคับ ผมโดน กร. ด่ามาเยอะชินแล้ว ^^

ถ้าปากดีในวุ้นแล้วมันผิด ก้ ให้ ทีมงานเอาวุ้นออกสิ

ในตี้ ผุ้หญิง ทั้งนั้น  woon_555 ก้โดนหรอยตายไปทุกตัวละ จะเอาไงอีก ฆ่าผมให้ได้ก่อนเหอะละค่อยมาพูดดีกว่า

อย่าเก่งแต่ ฆ่า ผอบ เน้ออ 5555+

ที่บอกผุ้หญิงทั้งนั้น สงสัย จะเป็น ขบวนการ แม่XXX กับ .............

ผมรุ้ ที่ซ่อง!! เอ้ย ซ่อน ตัวของคุณละนะ ในเกมอ่ะ 555+  ระวัง ผมจะไปบุกซ่อง เอ้ย ที่ซ่อน คุณ  woon_555

ยุ่ในวุ้น ยัง หรอยคนตายได้ ดีกว่า โง่ ออกไปตามคำท้าทายแล้วตายไม่เป็นท่า

แถวบ้านเรียกรอบกัด

คุณเองเป็นผู้ชายแท้ ๆ เอาความเป็นชายไปซุกไว้รู ใหน

ตีกันแบบ ไม่มีวุ้น นะเป็นใหม ที่ผู้ชายเค้าเรียกกัน ตัว ต่อ ตัว

สู้ไม่ได้ ก็ เข้าวุ้นไป แล้วก็กลับซะ จะพร่ามทำไม

รึ ราดหน้า อย่างคุณ มันเก่งแต่กับผู้หญิง เจอผู้ชาย แระหัว หด

ปล.ผู้หญิงทั้งนั้น อะที่อยู่ในตี้อาสา  woon_555 woon_555 woon_555
ไม่สะทบสะท้าน หรอกคับ ผมโดน กร. ด่ามาเยอะชินแล้ว ^^

ถ้าปากดีในวุ้นแล้วมันผิด ก้ ให้ ทีมงานเอาวุ้นออกสิ

ในตี้ ผุ้หญิง ทั้งนั้น  woon_555 ก้โดนหรอยตายไปทุกตัวละ จะเอาไงอีก ฆ่าผมให้ได้ก่อนเหอะละค่อยมาพูดดีกว่า

อย่าเก่งแต่ ฆ่า ผอบ เน้ออ 5555+

ที่บอกผุ้หญิงทั้งนั้น สงสัย จะเป็น ขบวนการ แม่XXX กับ .............

ผมรุ้ ที่ซ่อง!! เอ้ย ซ่อน ตัวของคุณละนะ ในเกมอ่ะ 555+  ระวัง ผมจะไปบุกซ่อง เอ้ย ที่ซ่อน คุณ  woon_555
ไปบ่อยละสิ แสนรู้จัง เอาข้าวให้แล้วมากินข้าวมา อาหารเม็ดอย่างดี เพ็ดดีกรี ชอบม๊ะ g#004 g#004
ที่บอกว่าไม่สะทบสะท้านเรียกว่าด้านแล้วใช่ป่าวอ้อมทำไมพูดตรง ๆ เลย ใครเป็นไงย่อมรู้อยู่แก่ใจดี สันดานของคนไม่รู้จักกันดีก็เห่าไปเรื่อย คิดสะว่าเสียงเห่าของหมา อย่าไปถือสาเลยไอซ์ เขาอยากเห่าก็เห่าไปนึกสะว่าผีมาขอส่วนบุญ อย่าได้แคร์ มันไม่สะทบสะท้านหลอก แค่มดกัด มาดรามาขำ ๆ ดูผู้ชายหน้าตัวเมียด่าผู้หญิง ขอถามข้อจีอาสาไปทำแม่คุณตายหรอ อยากจะบอกว่า she สร้างภาพได้เก่งมาก ถามหน่อยอะไรที่เรียกว่าสร้างภาพในเมื่อพิมมาได้ก็ต้องตอบได้ขอแบบสมเหตุสมผล ไม่ใช่คำพูดไรสาระปัญญาอ่อนอย่างที่เคยโพสมา มันเปลืองสายตาที่จะไปอ่าน &_dododododo_&เลฟบนไม่ต้องเปลี่ยนตัวคุยก็ได้ค่ะ คน ๆ เดียวกันจะเปลี่ยนเพื่อ? นายผู้ชายปะนิ ใครได้ไปเป็นสามีสงสัยคนนั้นคงทำบุญมาน้อย
จะเกรียนก้ไม่ผิดนะคับ

แต่เอาตัวที่ เป็น อาสา ออกมาเกรียนให้ตลอดเหอะ

ไม่ใช่แต่ว่า เอาตัวที่ไม่ใช่อาสา มาค่อยป่วนให้คนโน่นคนนี้เขาฆ่า ถึงจะเอาตัวที่เป็น อาสา ออกมา

พอตัว อาสา สุ้ไม่ได้ ก้ เรียก ข้า ทาส บริวาร ออกมากัน ตรึม  พอพวกเยอะ มีเพื่อนแล้วผิดหรือไง นายไม่มีเพื่อนหรออ๋อหรือว่าเพื่อนทิ้ง จะว่าไปไอซ์ มานก็เกรียนตั้งแต่ก่อนเป็นจีอาสาสะอีกขอบคุณที่ช่วยสร้างกระแสให้เพื่อนเรา ได้เกิดและงานนี้

พวกผม และคนอื่นๆ ก้วุ้นสิคับ ใครจะโง่ออกไปให้ลุม  ยังมีการเอาตัวที่ไม่ใช่ อาสา มาด่า ว่า กากวุ้นอีก

ถ้าไม่กากวุ้น ก้โดน ลุมตีน สิคับ

ยุ่ในวุ้น ยัง หรอยคนตายได้ ดีกว่า โง่ ออกไปตามคำท้าทายแล้วตายไม่เป็นท่า  แสดงว่ารุ้ตัวว่ากากเคยทำได้แค่เห่ากับรอบกัดไปวัน ๆ ตายอย่างมีศักศรีดีกว่าทำได้แค่เห่าแล้วหดคอเข้ากระดองเหมือนเต่า นี่หรอที่เรียกว่าผู้ชาย หน้าตัวเมียชัด ๆ ไปดูดนมDogไปเผื่อจะคิดได้ว่านี้ เพศแม่ของตัวเองยังมาพูดได้สะขนาดนี้ คงไม่ต้องบอกทางบ้านจะมีปัญหาสักแค่ไหน บรรพบุรุษสอนมาดี แต่ไม่ควรลอกเลียนแบบ อุ๊ย กินอาหารชั้นสูงแต่ไม่ได้ทำให้สมองรอยหยักน้อย ๆ นั่นมีความคิดได้เลยนะนิเปลี่ยนยี่ห้อได้แล้วนาย ยี่ห่อเก่ามันไม่บำรุงสมอง

Bad-Apple

• **
บนเรป ผู้ชายมันก็เพศพ่อนะ
แต่ผู้ชายแบบนี้หน้าตัวเมียอะ

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
  • Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ
บนเรป ผู้ชายมันก็เพศพ่อนะ
แต่ผู้ชายแบบนี้หน้าตัวเมียอะ
แต่เราก็ไม่เคยด่าเพศพ่ออย่าที่ บุคคลนั้นกระทำอยู่ดูเอาละกันค่ะคำพูดใครสมควรหรือไม่สมควรที่จะพูด เรากับไอซ์มาพูดในสิ่งที่เราพูดหรือทำโดยที่เรากับไอซ์ไม่ผิดหรือไม่ได้เป็นแบบนั้น ไม่ได้มาร้อนตัวแต่อย่างใด แต่อยากให้หลาย ๆ คนเห้นการกระทำของคน ๆ นึงที่ดูถูกคนอย่างไร้เหตุผลดูถูกเพศแม่อย่างหน้าไม่อาย มันไร้สาระแล้วไม่มีเหตุผลเลยทุกคนที่เข้ามาอ่านก็ประมวลคำพูดในลิ้งที่อ้างอิงไว้ดูนะคะ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16388.0

g#033 g#033
ก่อนจะถึงลิ้งข้างบนเริ่มมาจากลิ้งนี้ ตั้งแต่หน้า5 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12906.60

Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

pld--

• Newbie
  • *
คือตอนเวลเราก็เคยเห็นคนพูดว่าไม่ชอบอาสาคนนี้ค่ะ
ก่อนหน้านี้ก็เคยเจอเหมือนกันค่ะแต่เราไม่รู้จักทั้งคนพูดและคุณ
แล้วเราก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย

*ถ้าไม่ชอบก็ขอโทษนะคะ เราไม่ได้มีเจตนาว่าใคร หรือเข้าข้างใคร

bebegon

• Newbie
  • *
ผมหมายถึงว่าไม่มีใครดีเสมอไป
ทำอะไรผิดไว้รู้อยู่แก่ใจคนอื่นอาจ
ไม่รู้แต่ไม่ต้องมาเสแสร้งทำเป็นคนดี
ทุกๆคนไม่มีคนที่ดีเสมอไปและเลวตลอด
ไปมันเปนข้อคิดอย่างนึงครับ woon_5555
มันก็จริงใครทำอะไรก็รู้แก่ใจดี เสแสร้งไปก็ทุกข์ใจป่าว

.PrivaCy.

• Newbie
  • *
คือตอนเวลเราก็เคยเห็นคนพูดว่าไม่ชอบอาสาคนนี้ค่ะ
ก่อนหน้านี้ก็เคยเจอเหมือนกันค่ะแต่เราไม่รู้จักทั้งคนพูดและคุณ
แล้วเราก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย

*ถ้าไม่ชอบก็ขอโทษนะคะ เราไม่ได้มีเจตนาว่าใคร หรือเข้าข้างใคร
มันก็ไม่ผิดค่ะ ย่อมมีทั้งคนชอบแล้วก็ไม่ชอบเป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์แต่การจะดูถูกใครหรือว่าใคร ขอให้สิ่งนั้นมันเป็นเรื่องที่จริงแล้วก็สมเหตุสมผล คือมันมีเหตุการที่ว่าจู่ๆ ก็มาด่ากันโดยไม่มีสาเหตุมันไม่ใช่เรื่อง เชื่อว่าหลายๆคนเจอแบบนี้ก็ต้องมีความรู้สึกเหมือนกันค่ะ อีกอย่าไม่ได้ให้ใครมาเข้าข้างแต่เป็นการแสดงความคิดเห็น มองสะท้อนคนเดี๋ยวนี้ชอบมองคนแค่ด้านเดียวไม่มองหลายๆด้านที่คนๆนั่้นเป็นสิ่งเหล่านั้นก็คงเริ่มมาจาำกคำว่าอคติ คนที่คิดได้คงมองย้อนสักนิดสิ่งที่ตัวเค้าพูดไปนั้นเค้ารู้ดีแล้วหรอคิดจะพูดอะไรก็พูด สำหรับคนที่มีปัญหาด้วยยุนั่้นเท่าที่อ่านมาหลายๆโพสคงจะเป็นเด็ก ไม่งั้นถ้าโตแล้วก็คงไม่มีความคิด g#013 g#013

Nobody's Perfect ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ

อันนี้ ก็เข้าใจค่ะ แต่ในความเป็นจริง โดนด่าแค่นี้ จิ๊บจ๊อย มากค่ะ เวลาจัดกิจกรรมตอบคำถาม ทั้งหลัด ด่า พลัดตอบคำถาม จนอ่านไม่ทันตายลายก็มีมาหมดแล้ว

และเข้าใจด้วยว่า การทำหน้าที่ตรงนี้ ต้องมีความ อดทน ในแรงกฏ ดันได้สูง

แต่เนื่องจากตรงนี้ บุคคลคนนี้ ได้ไปเกรียน แล้วแพ้ นั่งแพร่ม ในวุ้น

ด่าอาสายังงั้น ยังงี้ ตรงนีน้ นะอดทนได้ แต่อีกอย่างบุคคลคนนั้น ก็หยาบมาก ๆ เลย

แต่ที่รับไม่ได้คือ ความหน้าหนา ของบุคคลคนนั้น

บุคคลคนนั้น ได้ด่า อาสาไวส้มากมาย ก่ายกอง

ถึงเวลาที่ เพื่อนอาสาจะเอากลับบ้าง ในประโยคที่ว่า

ใหนใครบอกให้ ก--รู เอาตัวหลัก ออกวุ้นมาสิ

1ในกลุ่มบุคคนคนนั้นได้ทำการเซฟภาพ ส่งบอร์ด

นั่นคือสิ่งที่ เกือบจะรับไม่ได้
 http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16323.0

นั่นคือเรื่องที่ 1.

แล้วบุคคลคนนั้น ด่าในเกมไม่ สะใจ ตามไปด่าในบอร์ด

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=12906.60

นี่คือเรื่องที่ 2.

เค้าก็ยังไม่เลิกราวี ตามไปด่า ถึงในวัด โดนใบ้

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16388.0

แต่ว่า เค้าบอกว่าด่าคำนี้ไม่ผิด ต้องร้องเรียนใน กฏข้อที่ 6
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16390.0

จีอาสา ก็เลยขอคืนนบ้าง แต่ก็ทำได้แค่นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=16395.0