GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

[เปิดประเด็น]อาชีพสายเวทเดี้ยวนี้มันเก่งเกินไปหรือเปล่า สายกายภาพแทบจะตกกระป๋อง...

Apple club

• Newbie
  • *
ยอมรับว่าวิของครบจริงๆโหดมาก แต่ถ้างบไม่ถึงก้สู้ไม่ได้หลายอาชีพเรยนะคับ  g#034 g#034
ถูกมากเอาเเบบโหดเเต่ไม่โหดมากเเค่150mก็พอ
สายกายภาพเเทบทำไรไม่ได้

Glex

• Full Member
ยอมรับว่าวิของครบจริงๆโหดมาก แต่ถ้างบไม่ถึงก้สู้ไม่ได้หลายอาชีพเรยนะคับ  g#034 g#034
ถูกมากเอาเเบบโหดเเต่ไม่โหดมากเเค่150mก็พอ
แค่สำหรับคนรวยฮับ
แต่ของผม ชาตินึง(ได้มาก็ซื้อหมด g#037 g#037)

• #..กินน้ำเต้าหู อร๊อยอร่อย :D
 woon_yes
คุณลองเล่นก่อนเถอะ
แล้วคุณจะรู้ว่า ไอ้พวกที่เทพๆ กันน่ะ เค้าผ่านอะไรกันมาบ้าง
วิยังเงี้ย เปลี่ยนมาก็ลำบากแหละ มือไม่ไวม่องครับ
วอเปลี่ยนมา ลำบากเหมือนกัน ร่ายเต่าๆ
พระ เปลี่ยนมายังไม่มีลำแสงเทวะก็ต้องอาศัยค้อนทุบๆ วุ้นโคลนเอา ลำบากพอตัว
ลองเล่นดูครบ  woon_yes
ลายเซ็นใช้คำเหมาะสม

//ต้องเขียนแบบนี้สิจีเอ็ม หึ

AaaaA

• Newbie
  • *
ก็หลังจากที่ได้ทำการบ่นมาหลายหน้า เกี่ยวกับความน้อยเนื้อต่ำใจของสายกายภาพ
และ ระยะห่าง-ความเหลื่อมล้ำ ที่สายเวทมีความเหนือชั้น กว่าสายกายภาพแบบเทียบไม่ติด

ดูได้จากที่ GM เริ่มมีการรับความคิดเห็นของอาชีพต่างๆ ที่อาจจะเป็นไปได้ว่า
อาจจะมีการปรับปรุงแก้ไข อาชีพต่างๆให้สมดุล และ ดีขึ้นกว่าตอนนี้

ก็ขอรอดูต่อไปว่าในอนาคต ทีมงานจะแก้ปัญหาความสมดุลของอาชีพต่างๆ
ปัญหาความเหลื่อมล้ำระหว่างสายอาชีพกายภาพ และ สายเวท ได้อย่างไร
ซึ่งถ้าปรับสมดุลแล้ว สายกายภาพยังเป็นแบบเดิม
เราก็คงไม่ตั้งกระทู้อะไรแบบนี้อีกแล้ว คงจะทำใจและขอเลิกเล่นเกมนี้ไปอย่างเงียบๆ

สุดท้ายนี้เราก็คงจะขอให้ GM ล็อคกระทู้นี้ เพื่อให้เรื่องไม่บานปลายไปมากกว่านี้
และขอขอบคุณทุกคน และทุกๆความเห็น ที่มีต่อกระทู้ของเรา

Apple club

• Newbie
  • *
woon_yes
คุณลองเล่นก่อนเถอะ
แล้วคุณจะรู้ว่า ไอ้พวกที่เทพๆ กันน่ะ เค้าผ่านอะไรกันมาบ้าง
วิยังเงี้ย เปลี่ยนมาก็ลำบากแหละ มือไม่ไวม่องครับ
วอเปลี่ยนมา ลำบากเหมือนกัน ร่ายเต่าๆ
พระ เปลี่ยนมายังไม่มีลำแสงเทวะก็ต้องอาศัยค้อนทุบๆ วุ้นโคลนเอา ลำบากพอตัว
ลองเล่นดูครบ  woon_yes
เค้าเล่นไม่เป็น

Apple club

• Newbie
  • *
สายกายภาพด้วยกันยังไม่สมดุลเลย เเล้วสายกายภาพกับสายเวทย์จะสมดุลกันได้อย่างไร
เเล้วก็นะถ้าปรับให้เเย่กว่าเดิมเลิกทันทีอะ

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
แล้วที่คุณมาเถียงกันไม่ใช่แพ้มาจากแบทรึ
แนวทางผมก็บอแล้วนะคุณคิดว่ามันโกง
ทำไมคุณไม่เปนเล่นวิละทุกอาชีพมีข้อดีข้อเสีย
ไม่ใช่แพ้แบทมาอ้างไอเทพนั้นโกงยังงี้ยังงั้น
เบื่อพวกให้ปรับนู้นนี้แค่เหตุผลปัญญาอ่อน

ชอบจริงๆคนที่ตอบแบบกำปั้นทุบดินแบบนี้  g#009

จะอธิบายให้ฟังครับ ที่บอกว่าไปแพ้จากแบทมานี่ น้ำหนักมันมากอยู่นะครับ เพราะเกมนี้นอกจากเก็บเลเวล(จนเวลตันจุ6)มันก็มา...
ประลองกันครับ อย่าบอกว่าไปออฟของยศสูงๆกันนี่ออฟมาเก็บเวล โกหกครับแบบนี้ g#040
      สวรรค์ทำได้จาก แบทเทิ่ล สงครามชิงปราสาท หรือ ตีกันในระบบ PK ในเซิฟอื่น
        แล้วนี่คือส่วนหนึ่งของเกมไหมครับพี่ชาย?
มันเป็นส่วนที่สำคัญและเป็นสเน่ห์ของเกมด้วยซ้ำ หรือคุณจะบอกว่ามาเก็บเวลอย่างเดียว (ลองคิดกว้างๆครับถึงแม้จะบอกว่าไม่ชอบการประลอง)

แล้วอาชีพบางอาชีพนะครับ มีเซตอยู่เซตเดียวและกดสลับอาวุธ ไม่เกิน 2-3 ชิ้น  มันยืดหยุ่นมากเลยไหมครับ
     ส่วนสกิลที่ สายกายภาพ บ่น ว่าเป็นปัญหาก็คือ สกิล "โกยแน่บ"
     ไอ้สกิลนี้ ผมว่าถ้าสายเวทไม่มีก็ไม่รู้จะเวลยังไง ผมก็เข้าใจ+เห็นใจนะครับ
      แต่.... อาชีพวิซาส มันเป็นอาชีพที่ทำให้ สกิล"โกยแน่ย" โดดเด่นมากๆ ไม่ใช่เพราะมือไวครับ..
เพราะสกิล "เกราะเวท"ยังไงละ สกิล เกราะเวทนี่ กดโกยแล้ว ป้องกันเหลือ 0 ก็ จริง แต่มันทอนดาเมจกายภาพจากการซับดาเมจจากเอมพี ประกอบกับการกดอาหาร ทำให้มีเวลาฟื้น Hp(เพิ่มเลือดโดยตรง) Mp(เอาไว้ซับ damage)

ปล.คิดมากๆครับ

ชอบอันนี้  g#017 แต่ว่าอย่างที่บอกถ้าจะปรับ ก็ปรับสายกายภาพขึ้นมา ไม่ใช้ปรับสายเวทให้กากลงไป
เพราะส่วนตัวนะเราคิดว่าเกราะเวทมันเป็นจุดเด่นของวิซาร์ด  g#020
สวัสดีนะ

Liánhuā

ระดับบน-วิ เทร พาลา เบอ ตอนนี้มันเกินอาชีพอื่นไปแล้ว
จะไปแก้ไขคงได้เถียงกันยาวไม่จบสิ้นทีมงานก็หยุดการพิจารนาและพักการพัฒนาไว้ก่อน

ระดับกลาง-เบลค แอส เซน วอ ตอนนี้ไม่ได้เกินหรือเว่อไป ก็ยังพัฒนาได้เล็กน้อย

ระดับล่าง-ชาร์ป  นี่ไม้ประดับวงการ ต้องเร่งพัฒนาด่วน

ไม่มีระดับ-พระ เป็นของคู่ไอดีทุกคน

-0-* ประเมินพระน้อยไปไหม  g#004
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

DeLuE

• Jr. Member
  • **
ก็หลังจากที่ได้ทำการบ่นมาหลายหน้า เกี่ยวกับความน้อยเนื้อต่ำใจของสายกายภาพ
และ ระยะห่าง-ความเหลื่อมล้ำ ที่สายเวทมีความเหนือชั้น กว่าสายกายภาพแบบเทียบไม่ติด

ดูได้จากที่ GM เริ่มมีการรับความคิดเห็นของอาชีพต่างๆ ที่อาจจะเป็นไปได้ว่า
อาจจะมีการปรับปรุงแก้ไข อาชีพต่างๆให้สมดุล และ ดีขึ้นกว่าตอนนี้

ก็ขอรอดูต่อไปว่าในอนาคต ทีมงานจะแก้ปัญหาความสมดุลของอาชีพต่างๆ
ปัญหาความเหลื่อมล้ำระหว่างสายอาชีพกายภาพ และ สายเวท ได้อย่างไร
ซึ่งถ้าปรับสมดุลแล้ว สายกายภาพยังเป็นแบบเดิม
เราก็คงไม่ตั้งกระทู้อะไรแบบนี้อีกแล้ว คงจะทำใจและขอเลิกเล่นเกมนี้ไปอย่างเงียบๆ

สุดท้ายนี้เราก็คงจะขอให้ GM ล็อคกระทู้นี้ เพื่อให้เรื่องไม่บานปลายไปมากกว่านี้
และขอขอบคุณทุกคน และทุกๆความเห็น ที่มีต่อกระทู้ของเรา

ถามกันจิงเถอะ เกมนี้มันมี วิ อย่างเดียวใช่ไหม พอสู้ วิ ไม่ได้ เพราะอะไร อาชีพอื่นท่านสู้ได้หมดมีเเค่วิใช่ไหมที่เป็นหนามขวางทาง

DeLuE

• Jr. Member
  • **

150 ได้เเค่ครึ่งตัวมั่ง เอาเเค่เสนา หมากเทพ เเหวน ผ้าคุลุ่ม ก็หมดเเล้วมั่ง

Liánhuā

150 ได้เเค่ครึ่งตัวมั่ง เอาเเค่เสนา หมากเทพ เเหวน ผ้าคุลุ่ม ก็หมดเเล้วมั่ง

ปราชญ์ละครับ  g#009
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

NATS

• Newbie
  • *
คือ... ถ้าไม่ทำไม่ปรับอะไรเลย ปล่อยไว้แบบทุกวันนี้

ตามสเตปคำตอบของคนที่ต้องการจะจบประเด็นด้วยคำตอบที่ว่า ถ้าเทพนักก่ไปเล่นตัวนั้นสิ... เมื่อไม่มีทางออก คนที่อยากแบท 1 คน ก่จำเป็นที่ต้องสร้างตัววิมา 1 ตัว... คนที่อยากแบท 10 คน จำใจสร้างวิมาแบท 6 คน... อีก 4 คน ยืนกรานจะใช้ตัวที่รักนั้นแบทต่อไป แต่สุดท้ายพอ 4คนนั้นแพ้ให้วิจนถึงจุดๆหนึ่ง ก่จำใจต้องไปสร้างวิมาอีก 3คนเป็นอย่างน้อย สรุปคือ เกือบทั้งหมดที่แบท จะทยอยทำวิออกมาเพื่อใช้ในการแบท... (ที่เป็นวิ ไม่เป็น เทร หรือ วอ เพราะไม้ 89 นั้นราคาแสนจะถูก... บางคนเถียงว่า ไม้ 89 มีกันไม่ทุกคน แถมราคาไม่ใช่น้อย... แต่ผมจะบอกว่าของมันต้องมีออกมาเรื่อยๆ ถ้าคนเรามันจะเอา มันก่ต้องหาทางเอาจนได้นั้นแหละ... เงิน 10m ทุกวันนี้ ผมหาได้เพียงแค่วันเดียวด้วยซ้ำ แต่ผมเองก่เคยเริ่มนับที่ 1 เหมือนคนอื่นๆนั้นแหละ และในวันหน้า ผมก่จะหาเงินในแต่ละวันได้มากขึ้นๆเรื่อยๆไปกว่าทุกวันนี้อีก ถ้าไม่เลิกเล่นซะก่อน... รางวัลและสิ่งตอบแทนเป็นของคนที่มีความขยันและอดทนเสมอ)

ด้วยระบบกลไกตลาด ของจะมีมากขึ้นและราคาถูกลง... และด้วยระบบเกม ที่เปิดคูณเซิฟกับยาช่วยเวลออกมาอย่างบ้าคลั่ง... ไม่เกินปลายปีนี้หรืออาจดีเลย์ไปต้นปีหน้า มันจะกลายเป็นเพียงสนามวิ่งเล่นให้กับ วิ ชัวร์ๆ อาจจะมีเทร มีวอลอดเทพๆ สอดแทรกอยู๋ในแบทสักคนสองคน ส่วนอาชีพทางกายภาพอื่นๆจะไม่มีโผล่ในแบทอีก เพราะอย่างน้อยๆ วิทั้งหมดที่ไปวิ่งเล่นอยู่ในแบทนั้น ถือไม้ 99 อาจนับหัว แต่ไม้ 89 มีเยอะเต็มแบทเป็นฝูงลิงแน่นอน... (ยกเว้นมีพวกผู้เล่นใหม่ที่ลงเข้าไปในแบทโดยที่ไม่รู้อะไรเป็นอะไร...) ^^

Apple club

• Newbie
  • *

ปราชญ์ละครับ  g#009
เล่นpk.
ปราช 75m เส
ไม้หมอกเสกาล 25m
เรื่องหมวกไม่จำเป็นต้องใส่หมวกเทพ เอาไม่โหดมาก

CacAloz

ทางทีมงานขอทำการล็อคกระทู้ เนื่องจากเจ้าของกระทู้แจ้งเรื่องเข้ามาขอทำการล้อคกระทู้ดังกล่าว