GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จำไว้" เจ้าคนไร้บุญคุณ "

เมื่อเดือนก่อนได้เข้าเกมไป และ พา เด็กเวล ซึ้งเด็กคนนั้นเป็นเด็กผู้หญิง ชื่อเมย์(ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน) และพาเวล ก็พาไปนั้นแหละ จึงเลเวล 41 แล้วก็พาเปลี่ยนอาชีพเป็น เบลด (ดาบคู่) และให้ตังไป 500k( บอกว่าจะคืนตอนนี้ยังไม่คืน ) ผมเลยขอแอดเพื่อนไว้ จะได้ทวงตัง และ มาคุยด้วย และช่วงหนึ่งผมสิงบอร์ด โดย ไม่ได้เข้าเกม(ขี้เกียจเข้า) เข้าไปถึง ผมวาปไปหาเขา( ป๊าดด มีใบวาปยุ 2 ใบพอดี) เห็นเขานั่งอยู่ ใส่เซ็ตดูลาฮาน(ป๊าดด เทพ ) และหมวกเทพ จึงคิดอิจฉาขึ้นมาเลยบอกเมย์ว่า ถ้ามาแล้ว บอกด้วยนะ  ซึ้งตอนนั้นเมย์ก็มา ผมเลยขอดู ของ เขาก็ให้ดู มีแต่ของเทพๆ ยศ คหบดี + ทั้งนั้นเลยถามเขาว่า เล่นกี่ตัวแล้ว เขาก็บอกว่า  ตัวเดียวค่ะ ตัวที่ เธอพาเวลแหละ

เราก็ เห็นของพระ นั้นคือ" ชุดคลุมนักบวชแห่งแสง " เลยลงมือขอ แต่เมย์ก็บอกว่า ขอคิดก่อนนะ สักพัก ทักไปเมย์ก็ไม่ได้ตอบอะไร

แล้วสักพัก คู่สนทนาได้ปิดการกระซิบ.....  ตัดความสัมพันธ์ กับคุณแล้ว ผมคิดนาที ที่ เขาเดลกับผมผม จำได้ว่าเขา เลเวล   94 เสียแล้ว ทั้งๆ ที่ผมเลเวล ยังไม่ถึง 90 เลยด้วยซ้ำ  แล้วผมซิบไป เขาเปิดซิบแต่เขาก็ไม่ได้ตอบมา

ผมไม่รู้ว่าเมย์ได้ อ่านข้อความนี้อยู่รึป่าว เลยอยากฝากบอกทุกคนว่า บางครั้ง การทำความดีก็ไม่ต้องการสิ่งตอบแทน แต่สิ่งใดที่ยืมไปแล้ว จงสัญญากับคำว่า"ยืม"ซะ และ คืน และ ถ้าให้ดี ถึงแม้เขาไม่อยากได้ แต่ก็ ให้ของเล็กๆน้อยๆเป็นการตอบแทนก็ดีนะ

จาก dek-super-lnw หรือ darkness_BooM  g#041

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
งั้นผมให้500เคนาย +เติมเอแคส89ให้นาย เอารหัสกับพาสพิเศษตัวพระนาย มา นายจะยอมไหมละครับ?

งั้นผมให้500เคนาย +เติมเอแคส89ให้นาย เอารหัสกับพาสพิเศษตัวพระนาย มา นายจะยอมไหมละครับ?

ยอมครับ!! woon_5555 พระเวล 41 ครับไม่มีของ woon_5555

ิl3uddy_.

• Newbie
  • *

[N]z.

• M-LEG..!?
เอาตัวนี้อะคับ darkness_BooM

กล้าหรือปล่าวครับ ถ้าคุณไม่กล้าก้ออย่ากวังว่าคนอื่นเขาจะกล้าเลย ความไว้ใจไม่ใช่แค่มาพาเวลแล้วให้ตังแค่นั้น มืงไว้ใจกรูเอาไอดีพาสมาจบ

แค่นั้นไม่ใช่

คิดเอาแล้วกันโตแล้ว จะทำให้คนอื่นยอมรับเชื่อใจำว้ใจ ต้องทำยังไง

g#031

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้าไม่หวังบุญคุณก็ไม่ต้องไปโกรธเขา g#031 g#031
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
ขอโทษที อันที่จริงไม่อยากยุ่งแต่อ่านแล้วขัดลูกตามาก
ไหนว่าช่วยไม่หวังผล เราไม่รุ้นะว่าที่เจอน่ะเซิพไหน
ของเล็กๆน้อยๆ คงไม่ได้หมายถึงเสื้อนักบวชแสงหรอกนะ
เคยช่วยคนไว้เหมือนกันแต่ไม่เคยจำชื่อ มีมาแอดเพื่อนบ้างแต่ก็ไม่ได้ไปทวงอะไรเค้า

ถ้าอยากได้แค่เงินคืนก็เอาแค่เงินคืนไปสิ

บางที ลองย้อนไปอ่านคำที่ตัวคุณเองเขียนดูนะว่าไม่หวังผล แล้วจะได้สบายใจมากขึ้น

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไม่ขอออกความเห็นเกี่ยวกับเรื่องราวนี้ละกัน
ใครจะทวงบุญคุณ ใครจะตัดเพื่อน ใครจะพาเวล ใครเวลเท่าไหร่ช่างมันเหอะ
แต่ผม งง กับชื่อกระทู้มากเลยเนี่ย ตีลังกาอ่านแล้วก็ยังไม่เข้าใจ ว่ามันมีนัยแฝงอะไรรึป่าว

"เจ้าคนไร้บุญคุณ" woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Rest In Peace

ใครก็ได้บอกผมที มองเห็นชื่อนี้ตั้งทีไร ผมมองเป็นกระทู้ปั๊มทุกที   woon_huh  woon_huh

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
บางทีการพาเวลไม่ตองหวังผลก้ได้นะ(นอกจากพวกหวังผลอะ)

พาเวล 41 กับเงิิน 500k แลกกับ บวชแสง

เหอะๆ

Pnp. Clp.

ทีที้

บางทีการพาเวลไม่ตองหวังผลก้ได้นะ(นอกจากพวกหวังผลอะ)

พาเวล 41 กับเงิิน 500k แลกกับ บวชแสง

เหอะๆ

ปล.ยังคงเหมือนเดิม

☼♦♦MaFiA♦♦☼

• Jr. Member
  • **
เจ้าของกะทู้ ดูแล้วแล้งน้ำใจอ่ะ

พาเวลกะขอของคนล่ะเรื่องกันเลย

ถ้าขอหมวกดุ๊กกี้เขาอาจโยนให้เป็น 10ใบอ่ะนะ

นี้เล่นขอสะเวอร์เหตุผลแค่เคยพาเวล g#035

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เดี๋ยวก็ล็อกกระทู้ g#003
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

[N]z.

• M-LEG..!?
 woon_5555ไม่รุ้อาจจะสมุติเพื่อสร้างกระแสก้อได้เหมือนขนมปัง ก้อนละแสน

g#030