GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จับเข่าคุยเล่น จากอดีตสู่ปัจจุบันกับอสุรา (คุยหนุกหนานไม่ดราม่า)

untitled

• Sr. Member
เล่นมาตั้งแต่บทที่ 5 ช่วงท้าย ๆ อะ
ตอนนั้นเวลแบบขึ้นยากเหมือนกันนะสวรรค์ เวลจน 41 ไปเข้วี กับเพื่อน โดนหลอกเอาไอดีของผมไปมันแอบอ้าง
ตอนนั้นของหายหมดต้องมาเวลใหม่หมดหมวกไปหมดเลย แต่ก็ไม่โกรธมันหรอก ก็เวลใหม่ขำ ๆ
แต่ไอคนที่แฮคไปนะสิ มันเอาไปเกรียนเข้ากิล แล้วผมก็ดันโง่ตั้งชื่อเหมือนตัวเก่าอีกก็เลยถูกกล่าวหาว่าแฮค
ตอนนั้นเถียงไรไม่ได้หรอก พวกเขาเยอะก็ยอม ๆ ไป -  -

เมื่อก่อนพระยังฆ่าดูลาคนเดียวได้เลย 5555
ไม่ชอบตรงสภาวะเงินเฟ้อ ของแพงชิบ  g#014 g#014

อาร์ม

• Jr. Member
  • **
ไม่ได้เีิ่ริ่มเล่นตอนแรกสุดเลย แต่ก้เล่นมาตอน บทที่ 5

อะไรๆเปลี่ยนไปเยอะ พอผมกลับไปดูภาพเก่าๆ บางครั้งยังมีน้ำตาซึมเลย

เห็นแล้วคิดถึงวันวาน อันแสนหวาน

อาริงกิ๊งกิ๊ง

• **
คิดถึงพี่กบ พี่จุ๊ ตาบิว และีอีกมากมาย g#001
เดี๋ยวนี้มีเฟสบุ๊คแล้ว คิดถึงก็เจอกันได้ในเฟส ^^
ทุกวันนี้คนที่เล่นตั้งแต่อัลฟ่าเบต้าจะเหลือรอดมาถึงวันนี้สักกี่คนนะ

Exit.

• **
  • ....
มันจะมีช่วงนึง ที่สมัครใหม่ได้ แสน โซล ผมต้องการรู้ว่า ช่วงนี้มันอยู่ในบทเท่าไรอะครับ ?

AsunAllI3araTz

• Full Member
สูงอายุ จิงๆ  woon_5555
เเต่ละคนโชกโชน เสียดายภาพตอนผม เริ่มมเล่น ไม่เคยถายเลย

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
คิดถึงพี่กบ พี่จุ๊ ตาบิว และีอีกมากมาย g#001
เดี๋ยวนี้มีเฟสบุ๊คแล้ว คิดถึงก็เจอกันได้ในเฟส ^^
ทุกวันนี้คนที่เล่นตั้งแต่อัลฟ่าเบต้าจะเหลือรอดมาถึงวันนี้สักกี่คนนะ

รุ่นนั้นที่หลงเหลือ ก็มีแต่พี่นี่แหละที่มีเฟซบุคติดต่อได้ g#002

มันจะมีช่วงนึง ที่สมัครใหม่ได้ แสน โซล ผมต้องการรู้ว่า ช่วงนี้มันอยู่ในบทเท่าไรอะครับ ?

อ่อ ช่วงนั้นโปรโมชั่นเปิดเซิฟเวอร์ใต้พิภพใหม่ๆ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะบทที่ 3 ละมั้ง
เพราะจำได้ว่ากลับมาเล่นอีกครั้งหลังเปิดให้เล่นฟรีไม่มีค่าแอร์ไทม์ g#017
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

FUNG1

เล่นตอนมีแต่เชิฟสวรรเชิฟเดียว ที่เปนเชิฟหลัก แล้ววุ้นเถื่อนก้เปิดได้มาแสนโซล ไม่รุ้ใช้ทำไร เพราะยังเล่นไม่ค่อยเป็น มีคนบอกให้ซื้อกล่องพิศวง เลยซื้อ 100กล่อง โซลหมดเลย 555
ได้แว่นแดง หุเอลฟ์ หมวกแมว กุดเงิน กุดทอง ครบเลย แล้วก้กลับไปเล่นสวรร เติมบัตรไป89 บาท เข้าเวปเกมเล่นๆไปเจอเซิร์ฟนรก เลยโหลด แล้วเข้ามีโซล โคตรดีใจเลย ซื้อยาแช ขวดละ2000 โซล มีคนพาเวลจน 60 แล้วสักพัก มีทีมงานมาประกาศว่าจะรีเซิร์ฟแล้ว เลยไปบอกคนเซิร์ฟสวรร ว่าเซิร์ฟจะรี  คนสวรรก็ตกใจกันหมดจะรีเซิร์ฟ 55

Sikarinth

• **
สมัยผมนะครับย้อนกลับไปประมาณ 2 ปีก่อน ตอนนั้นยังไม่มีผอบ ไม่มีเซ็ตตาเหยี่ยว ซี3.2 ยังไม่เข้า   ตอนนั้นเล่นใหม่ๆ สเน่ห์ของเกมส์ที่ผมเห็นคือ การไม่มีผอบ ไม่มีหนมปังเนี่ยแหละ ตอนนั้นไปเวลหมี  นี่หมีโป๊ะทีเดียวตาย พระสานมีบทบาทมากๆ  รวมทั้งเวลาเลือดฟูไม่พอ วิธีลูกทุ่งๆ ก็คือ นั่งครับ รอพระสาน รอฟู 55 ไม่งั้นไม่อยากเวล   ส่วนปัจจุบัน ผอบกับหนมปังมีบทบาทมาก ก็ไม่ใช่เรื่องแย่อะไร ถือซะว่าเป็นไปตามยุคของมัน เวลง่ายสบายขึ้น พระมีบทบาทน้อยลง เวลไม่ค่อยง้อพระกันแล้ว 

ส่วนเควสอาชีพที่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ การเปลี่ยนอาชีพแบบง่ายๆ จะทำให้เบื่อเร็ว เพราะมันได้มาง่ายไป  ครั้งแรกที่ผมเปลี่ยนอาชีพนั้น เป็นชาร์ป สู้หลายรอบก็ไม่ชนะบอสจำแลง(สมัยนั้นไม่มีผอบ) ต้องมาอ่านวิธี ว่าซื้อยาเลือดไปเยอะๆ ถึงจะชนะ พอชนะได้ก็เกิดความภูมิใจ   ตอนนี้จุ 4 เปลี่ยนอาชีพทีไรผมก็สนุกไปกับมันทุกครั้ง g#019 อยากให้มันกลับมาครับเพื่อผู้เล่นใหม่ๆเวลาทำเควสจะได้ซาบซึ้งไปกับเกมส์

เรื่องขำขันเปิ่นๆก็ทำไว้เยอะครับ  คือเนื่องจากผมเป็นชาปเวลาผมหมดธนูกจะใช้คาถาพากลับ ไปซื้อธนูแล้วก็เดินกลับมาดัน ทั้งเสือทั้งหมี  ก็ลองคิดดูนะครับผู้เล่นสมัยนั้นไม่มีผอบไม่มีขนมปังต้องเดินกลับไปดันเสือ หรือหมี ตามเลเวลของมันนั้น(เสือ45-60 หมี61-80)มันลำบากแค่ไหน  บางทีก็ตายก่อนถึงก็มี woon_hurt ต้องนั่งพักเป็นบางครั้งให้เลือดฟู ใช้เวลากว่า 20 นาทีกว่าจะไปถึงดัน  มาสมัยนี้มีผู้เล่นใหม่ๆบ่นว่าให้วาบไปส่งหมีที บอกไปยากลำบากไรงี้ ผมจะนึกถึงผมเลย คิดว่าเมื่อก่อนตรูลำบากกว่านี้อีก เดินไปเองตลอด ตอนนี้มีสิ่งอำนวยความสะดวกเยอะปยะ ทำไมมากันเองไม่ได้
  สาเหตุหลักเพราะตอนแรกผมไม่รู้ว่า เขามีระบบเรียก รวมทั้งพอรู้ก็ไม่รู้ว่ามี แบบเรียก(เช่า) ก็เกรงใจคนที่จะเรียกให้ นึกว่าต้องเสียใบเรียก

นอกจากนี้ตอนที่มีกิลแล้ว  เคยมีคนบอกให้ออกมาวาบหมีแล้วบอก ผมก็นึกว่าให้ออกมานอกดันเลย เพราะเขาเดินไปแมบเวลหมีไม่เป็น ผมก็เดินสุดชีวิต มอนก็เยอะ กว่าจะออกไปนอกดันที่ฟอร์ท เขาก็บ่นๆทำไมช้าจัง  พอมาถึงบอกเขา พอวาบมา เขาก็ตกใจกันมานอกดันซะงั้น (หุหุ ตอนนั้นไม่รู้จักวาบจริงๆ woon_sunny)

woon_555
ปล เรื่องๆขำๆยังมีอีกเยอะพอก่อน

เหวอ~

• Newbie
  • *
สงกะสัย กับไอดีเก่าๆจะกำหนดรหัสพิเศษยังไง  ตอนนี้เข้าโดยไม่มีรหัสพิเศษมันก็ขึ้นถูกปลดโดยรหัสพิเศษทั้งๆที่ไม่ได้ใส่รหัสพิเศษ  woon_huh woon_huh

..TEERAK..

เบลดในตำนาน ผู้ซึ่งเป็นดั่งอาจารย์ของเบลดตัวแรกที่เล่น ไม่มีกั๊ก ไม่มีหวงวิชา

เริ่มเล่นบทที่ 4   28 ธันวา 50 ต้องเฝ้าสำนักงานคนอื่นไปเที่ยวกันหมด
 เจอเกมในเวป Torrent move เห็นว่าเป็นออนไลน์แรกของไทย
เลยโหลดมาเล่น สังคมเกมส์ ต่างกับตอนนี้มาก

PEET

เล่นมา 3 ปีได้ละ ตั้งเเต่ปิดเทอม ขึ้นม.1 จนตอนนี้จะขึ้นม.4ละ
ช่วงนั้นเป็นเ็กเรียน ไม่ค่อยติเเกมสืเลยไม่รู้เรื่องอะไร
จำได้เลย ฝึกเสร็จลงมา ที่ตลาด (เมื่อก่อนฝึกเสร็จจะเวล11) 
มีคนช่วยเข้าปาร์ตี้ผมก็ไม่รู้ ปาร์ตี้คืออะไร  ผมก็นึกในใจว่า ปาร์ตี้ ก็คือการกินเลี้ยงเเน่ๆเลย
จำไ้ด้ ตอนเล่นใหม่ๆ ตอนนั้น ตีมอนตัวนั่งตัว กดสกิว เพิ่มเลือดทีละ10ด้วย พอก็ก็นั่ง ทำอย่างงี้จนเลือดเต็ม 
หลังๆ เริ่มมีคนเเนะนำให้ไปเวลไล เเคน ไปลากๆ หมา เเล้วให้คนอื่นช่วยตี เวลไวมาก (ปัจจุบันเเมพนั้นโล่ง)
ตัวเเรก ที่ เล่น เป็นชาป ชื่อ no__name ปัจจุบัน โดนเเฮคไปเเล้ว สมัยนั้นผมดูของไม่เป็นว่า เวลอะไร ใส่ของนี้ได้ไหม ของนี้ ใส่อาชีพไร ได้บาง ผมดูไม่เป็น มักชอบ ชื้อมาเเล้วก็ใส่ไม่ได้ เอา ไปตั้งร้านขายก็ขายไม่ออก สุดท้าย โยนทิ้งกี้ 555

Poom Paoloz Pattaradol

• **
สมัยนี้เวลง่ายมากๆๆๆๆๆ
เมื่อก่อนเซิฟสวรรค์ผมเล่นตอนอยุ่ป.5ตอนนี้จะขึ้นม.4 #038 #038 กว่าจะได้เบลดอาชีพที่ใฝ่ฝันสมัยนั้น เวลยากมากกกกก
คิดดูผมเล่นไฟเตอร์เวล35-41เวลแมนเดรกสีเหลืองตัวเดียวอ่า ไม่มีคูณสักอย่างเวลสดๆเดือนกว่ากว่าจะเป็นเบลด #038 #038
มันส์มาก แต่สมัยนี้ก็เดือนเดียวจุได้เป็น2เป็น3รอบละ  g#035

-.-

เราเริ่มเล่นตั้งแต่ บทที่ 2  เล่นไปเลิกไป เพราะมันต้องเติมไม่เติมเวลยาก  เราเล่นกว่าจะได้จุตินี้ยากรำบาก ทำเควสไรอีก เดียวนี้อารัย เวล 99 ไปคุย npc  จุเลย ง่ายไปไหม(หรือคิดไรไม่ออกเลยทำงี)