GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2555

บุคคลทั่วไป · 195 · 56707

tonku

• Newbie
  • *
ปรับให้ทักษะต่างๆ ไม่สามารถแสดงผลของทักษะได้เกินระดับของเจ้าของ เช่น ผอบเลเวล 80 แต่เจ้าของเลเวล 10 ทักษะจะแสดงผลที่เลเวล 10 เท่านั้น

กากกันเลยทีเดียว  เสียเวลาเวลม่อนไปทำไมเนี่ย

peraput12345

• Jr. Member
  • **
ปรับอะรัยไม่เคยอยู่แระ ล่าบอส หาของ อย่างเดียว คิกๆ ว่าแต่ผอบเค้าโดนรีด้วยป่าว นิ

Slipknot

• Full Member
ปรับแบบนี้ เห็นใจวิมั้งไหมนิ 
คิดว่าวิเทพนักหรือ ไง ?? 
ทีมงาน ป ย อวะ มาก  แม้งง  g#030 g#030 g#030 g#030 g#030
แรร95 มีไห้ปรับไม่ปรับมาปรับแหวนปราช- - 
แก้ปันหาไม่ตงจุด
  บัคเก่าไม่หาย   บัคไหม่มาแล้ว
มันก้จิงทุกอย่างต้องเป็้นไป ตามแผนที่วางไว้       
แล้วไอบัคนี้ ชาติไหนจาเอาออก หรือรอ โลกแตกก่อนค่อยเอาออก
วิ เลือดก้น้อย  เวดก้ต้องร่าย  แถม       ไช้mp เยออีก โดนพลา กาก โดด ที 7เทพ ก้ ตายแล้ว
โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
คิดว่าวิ เทพขนาดนั้นเลยไงวะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040
ห่วยโว้ยยยยยยยยยยยย

กบ

• **
เซนมันจะเป็นสายหลบอยู่ละ เกราะแรร์หลบเยอะ แอสชิดซ้ายเรยอ่ะ  g#002

จะหลบต้องหลบให้พ้น !!

หลบไม่พ้นเจอตีแรงกว่าเดิม 30%  woon_sad2

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ยังไง ก็ช่วยอัพความสามารเกราะแรร์ พาลา 95 กับ ค้อน 99 ด้วยนะคับ  g#005 g#005

Zz_____________zZ

• **
  • รักแล้วจะบอกว่า...♥

SlasheR_

• **
เซนมันจะเป็นสายหลบอยู่ละ เกราะแรร์หลบเยอะ แอสชิดซ้ายเรยอ่ะ  g#002

จะหลบต้องหลบให้พ้น !!

หลบไม่พ้นเจอตีแรงกว่าเดิม 30%  woon_sad2

เซนหลบน้อยอยู่แล้วครับ ถึงลงagiเท่าแอส หลบยังได้แค่สามร้อยต้นๆเองมั้ง แอสเกราะแรร์หลบน้อย แต่สเตตัสเน้นหลบมากกว่าเซนครับ(อัพเท่ากันแต่แอสได้เยอะกว่า)

ส่วนแหวนปราชญ์นี่ดราม่าชาววิซาร์ดกันเลยทีเดียว ตามที่ผมเข้าใจ คือทีมงานคงตั้งใจว่าให้มันเพิ่มขึ้นเลเวลเดียวอยู่แล้วล่ะครับ เพราะถ้าอัพเต็มเลเวล 5 ใส่แหวนก็เพิ่มอีก1เลเวล เป็น6 ครบเซ็ตก็อีก1เป็นเกราะเวทเลเวล7  แต่สงสัยจะงงกับคำอธิบายเลยใส่ความสามารถผิดไปเองและเพิ่งมาแก้ เดี๋ยวคงมีชี้แจงมาเร็วๆนี้แหละ ผมว่านะ

ส่วนเรื่องเกราะเวทเลเวล 1 กับเลเวล 6 เลเวล7 นั้น ความเสียหายไม่ได้ต่างกันเลยครับ ดูดเท่ากันคือ 35% แต่จะเปลืองค่า MP น้อยลงต่อ1หน่วยความเสียหายต่อเลเวลของสกิลเกราะเวท เช่น สมมุติเลเวล 1 ดูดความเสียหาย 1damage/1mp เลเวล6 ก็1damage/6mp ประมาณนี้ คือทำให้มานาหมดเร็วนั่นเองถ้าโดนทุบแรงๆ
เพราะเห็นหลายท่านเข้าใจผิดอยู่ จึงชี้แจงมาด้วยประการ ฉ นี้เอย  woon_5555

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัย(แก้ให้ด้วยก็ดีนะครับ woon_555)

credit by จีเอ็มเปเป้

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
แรร์แอส95สกิลพรางอมตะ (มั้งนะคับมีสายบอกมา อิอิ)
ถูกสอนให้โง่งมงาย

Sikarinth

• **
ขอสายรายงานแร์ชาป95 มั้งสิครับ woon_555  ปัจจุบันขณะที่ยังไม่ปรับนี่เป็นแรร์95 ที่อ่อนที่สุดเลย - -

highter0

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเปิดเซิร์ฟเวอร์ทางทีมงานจะมีการเปิดให้รีสกิลฟรีทุกคนค่ะ คนละ 1 ครั้ง รีเฉพาะสกิลนะคะ
สเตตัสไม่เปิดให้รีนะคะ

~LoOk-pLa-Ta-KlOm-kLoM~

• **
  • ฝันให้ไกล☻ไปให้ถึง